Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่ถึงเดือน น้องนิมเกาะแล้ว  (อ่าน 9961 ครั้ง)
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:21:20 am »

พอดีไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ ที่สุขุมวิท 87 เพราะเป็นศูนย์ที่มีซ้อมสีและตัวถัง และได้ผลว่า สนิมนั้นเกิดจากการที่น้ำฝนไหลลงไปในล่องกระจกแล้วไหลผ่านลงมาทางรูในรูปทางผู้จักการศูนย์บอกว่าตำแหน่งนั้นไม่ใด้พ่นกันสนิมให้เพราะเป็นส่วนภายใน  (อ่าวแล้วรู้ว่ามันอาจเกิดสนิมทำไมไม่พ่นให้แต่แรก อ๋าย!!!!!) แล้วยังบอกอีกว่าไม่ว่าจะเป็นรถยุโรปฺ bmw benz ก็เป็นเหมือนกัน  (จะไปรู้มั่ยว่ามันเป็นหรือไม่เป็นบ้านไม่เคยใช้เว้ยย)
แล้วผมเลยถามว่ามันจะเป็นอะไรกับโครงสร้างประตูรึป่าว ทางผู้จักการบอกว่าไม่เป็นไรครับไม่ต้องห่วง ใช้รถไป10กว่าปีโครงก็ไม่เป็นไรชิ้นส่วนอื่นพังก่อนครับแต่โครงไม่พังไม่ต้องห่วง (จะไม่เป็นไรได้ไงสนิมน่ะถ้ามันเกิดจากภายในแล้วสนิมมันไม่กัดเซาะโครงประตูเหรอ) สุดท้ายทางผู้จัดการก็ส่งให้ช่างส่งรถไปทำความสะอาดคร้าบสนิมด้วยsonax 

ผมล่ะปวดหัวกับศูนย์จริงๆครับ มีป๋าท่านใดพอจะแนะนำศูนย์สีและตัวถังที่ดีๆบ้างมั่ยครับ ฮือๆๆ
ปล.ที่อยู่ใน()คือผมคิดในใจน่ะครับ

ผู้จัดการศูนย์hereๆ แบบนี้ ตอบแบบนี้โง่+ปัดความรับผิดชอบ เคยดูสารคดีพวกโรงงานผลิตรถbmw benzหรือเปล่าเนี่ยมันไม่มีทางเป็นแบบที่ผู้จัดการhereๆบอกหรอกนะ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:45:48 am »

พอดีไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ ที่สุขุมวิท 87 เพราะเป็นศูนย์ที่มีซ้อมสีและตัวถัง และได้ผลว่า สนิมนั้นเกิดจากการที่น้ำฝนไหลลงไปในล่องกระจกแล้วไหลผ่านลงมาทางรูในรูปทางผู้จักการศูนย์บอกว่าตำแหน่งนั้นไม่ใด้พ่นกันสนิมให้เพราะเป็นส่วนภายใน  (อ่าวแล้วรู้ว่ามันอาจเกิดสนิมทำไมไม่พ่นให้แต่แรก อ๋าย!!!!!) แล้วยังบอกอีกว่าไม่ว่าจะเป็นรถยุโรปฺ bmw benz ก็เป็นเหมือนกัน  (จะไปรู้มั่ยว่ามันเป็นหรือไม่เป็นบ้านไม่เคยใช้เว้ยย)
แล้วผมเลยถามว่ามันจะเป็นอะไรกับโครงสร้างประตูรึป่าว ทางผู้จักการบอกว่าไม่เป็นไรครับไม่ต้องห่วง ใช้รถไป10กว่าปีโครงก็ไม่เป็นไรชิ้นส่วนอื่นพังก่อนครับแต่โครงไม่พังไม่ต้องห่วง (จะไม่เป็นไรได้ไงสนิมน่ะถ้ามันเกิดจากภายในแล้วสนิมมันไม่กัดเซาะโครงประตูเหรอ) สุดท้ายทางผู้จัดการก็ส่งให้ช่างส่งรถไปทำความสะอาดคร้าบสนิมด้วยsonax 

ผมล่ะปวดหัวกับศูนย์จริงๆครับ มีป๋าท่านใดพอจะแนะนำศูนย์สีและตัวถังที่ดีๆบ้างมั่ยครับ ฮือๆๆ
ปล.ที่อยู่ใน()คือผมคิดในใจน่ะครับ

ผู้จัดการศูนย์hereๆ แบบนี้ ตอบแบบนี้โง่+ปัดความรับผิดชอบ เคยดูสารคดีพวกโรงงานผลิตรถbmw benzหรือเปล่าเนี่ยมันไม่มีทางเป็นแบบที่ผู้จัดการhereๆบอกหรอกนะ
มันห่วยได้ใจเสมอกับพวกศูนย์มิตซูครับ เข้าไปวิ่งผ่านได้อยู่ แต่พอถามคำถามคำตอบที่ได้ตอบมาแบบ kwai ๆ ครับ.... สาธุ
Vapex
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:14:12 am »

ตอบแบบนี้ ชี้เป้าหน่อย เผื่อได้แวะไปทักทาย อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
tumm_fluids
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 10:06:12 pm »

ไม่มีชิ้นส่วนไหนที่ไม่ได้พ่นกันสนิมหรอกครับ หลังจากที่รถจบกระบวนการ Body แล้ว
ก็จะถูกนำไปจุ่ม ED เพื่อกันสนิมและรองพื้นก่อนการพ่นสีจริง
ซึ่งชื่อมันการบอกอยู่แล้วครับว่า จุ่ม ED คือการนำรถไปจุ่ม ED ในบ่อ ไม่ใช่การพ่น
เราต้องย้อนไปครับ
Leef
Newbie
*

like: 3

ID NO.1174 น้องปา Cocoa

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 10:30:59 pm »

ไม่มีชิ้นส่วนไหนที่ไม่ได้พ่นกันสนิมหรอกครับ หลังจากที่รถจบกระบวนการ Body แล้ว
ก็จะถูกนำไปจุ่ม ED เพื่อกันสนิมและรองพื้นก่อนการพ่นสีจริง
ซึ่งชื่อมันการบอกอยู่แล้วครับว่า จุ่ม ED คือการนำรถไปจุ่ม ED ในบ่อ ไม่ใช่การพ่น
ไว้วันว่างเดียวจะลองเข้าไปศูนย์อื่นดูครับ จะลองหาขอมูลให้แน่นก่อนแล้วค่อยเข้าไปจะได้เอาไปเถียงกับศูนย์ได้ขับ  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากเท่าไรเพราะน้องปาเป็นคันแรก จึงได้ป๋าๆจากเว็บนี้ช่วยได้มากเลยครับ ทำให้รู้มากขึ้น ขอบคุณครับ 

Buff34
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:08:51 pm »

เอาใจช่วยครับ เห็นแบบนี้แล้วมันปวดใจจริงๆ ครับ
Leef
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:12:16 am »

ป๋าครับพอจะมีหลักฐานอ้างอิงได้มั้ยครับว่านำไปจุ่มED จะได้เอาไปอ้างอิงกับผู้จักการได้ครับ ผู้จัดการจะได้เถียงไม่ออก  yes!! yes!!

ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:55:11 am »

ป๋าครับพอจะมีหลักฐานอ้างอิงได้มั้ยครับว่านำไปจุ่มED จะได้เอาไปอ้างอิงกับผู้จักการได้ครับ ผู้จัดการจะได้เถียงไม่ออก  yes!! yes!!

Smiley ตามลิ้งค์เลยครับป๋า คุณจิมมี่ได้พรีวิวไว้ตอนเยี่ยมชมโรงงานที่แหมฉบังเมื่อวันศุกร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009ครับ
ขอขอบคุณ คุณJimmy แห่ง http://www.headlightmag.com/ครับ  สาธุ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=197:-mitsubishi-qq&catid=54:special-report&Itemid=55

ที่นี่!..มีเพื่อน!
Leef
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:31:06 am »

Smiley ตามลิ้งค์เลยครับป๋า คุณจิมมี่ได้พรีวิวไว้ตอนเยี่ยมชมโรงงานที่แหมฉบังเมื่อวันศุกร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009ครับ
ขอขอบคุณ คุณJimmy แห่ง http://www.headlightmag.com/ครับ  สาธุ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=197:-mitsubishi-qq&catid=54:special-report&Itemid=55

ขอบคุณมากครับป๋า สาธุ

tumm_fluids
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:31:30 pm »

หลักฐานชัเจน  like
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:15:27 am »

ตอบมาได้ ผจก คุณพระ!!!
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 08:00:03 am »

ตอบมาได้ ผจก คุณพระ!!!
สุดยอดมิตซูบิชิ.... Wink Wink Wink Wink
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 08:05:42 am »

บอก ผจก.ศูนย์ เอาสมองไปจุ่ม ED ที่โรงงานด้วยครับ ป้องกันสนิมขึ้นสมอง ถ้าไม่ไปจุ่ม ED ซะก่อน แด๋วสนิมมันกัดกินสมองจนเป็นผงเหมือนขี้เลื่อย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:18:21 am »

ผมว่าเปลี่ยนศูนย์ดีกว่า

งานของมันคือบริการ ไม่ใช่มาแก้ตัวโน่น นี่ นั่น ... ห่วยขั้นเทพอีกแล้ว
ถ้ามันเป็นแบบนี้กันทุกคัน ทุกยี่ห้อจะไม่ว่าเลย 
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:05:09 pm »

เอาใจช่วยครับป๋า  อ้ายย พวกนี้ต้องเสียงดัง โวยวาย คุยด้วยดี ๆ ไม่ค่อยรู้เรื่อง  มันมาตรฐานเดียวกันจริง ๆ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์