Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา เทาดำ หาดใหญ่ (อัพรูปเปลี่ยนโช๊คมาเพิ่มครับ)  (อ่าน 10087 ครั้ง)
Ninety90
Ten (Hatyai)
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 10:39:15 pm »

ใจจริงอยากจะศึกษาเรื่องโช๊คให้ดีกว่านี้นะครับ
แต่ใจร้อนไปหน่อย อยากทำอะไรให้เสร็จไปเลยทีเดียวครับ
เลยตัดสินใจเลือก Sub Tank <Amanda Extreme>

ช่างกำลังหาจุดวางซับแท็งค์ครับ

เรียบร้อยครับ

หลังจากติดตั้งแล้ว ทดลองขับรอบเมือง ทุกสภาพถนน ปรากฏว่าอาการโยนตัวและดีดตัวน้อยลงแบบรู้สึกได้ครับ
ก็ไม่ได้ถือว่าดีมากแต่ ดีกว่าของเดิมครับ

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 10:53:56 pm »

รถสวยครับ

สีเดียวกันเลย
ผมอยู่นาทวีครับอิๆๆ

ไปทำโช๊คร้านใหนมาครับ
ทำงานดีใหมครับ

ส่วนรถผมใช้หน้าเดิม
หลัง mx-6 กะ dobinson ครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Ninety90
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:04:50 pm »

รถสวยครับ

ล้อร้าน SV autotire โช๊คร้าน Top autotire ครับ
งานก็เนียนดีครับ เพราะ ทำกัน 3-4 คน เสร็จเร็วด้วยครับ
แต่หน้าของผมยังไม่ได้ใส่นะครับ เพราะไม่มีของ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:05:41 pm »

รถสวยครับ

ล้อร้าน SV autotire โช๊คร้าน Top autotire ครับ
งานก็เนียนดีครับ เพราะ ทำกัน 3-4 คน เสร็จเร็วด้วยครับ
แต่หน้าของผมยังไม่ได้ใส่นะครับ เพราะไม่มีของ
ขอบคุณคร๊าบ... สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:17:11 pm »

ใจจริงอยากจะศึกษาเรื่องโช๊คให้ดีกว่านี้นะครับ
แต่ใจร้อนไปหน่อย อยากทำอะไรให้เสร็จไปเลยทีเดียวครับ
เลยตัดสินใจเลือก Sub Tank <Amanda Extreme>

ช่างกำลังหาจุดวางซับแท็งค์ครับ

เรียบร้อยครับ

หลังจากติดตั้งแล้ว ทดลองขับรอบเมือง ทุกสภาพถนน ปรากฏว่าอาการโยนตัวและดีดตัวน้อยลงแบบรู้สึกได้ครับ
ก็ไม่ได้ถือว่าดีมากแต่ ดีกว่าของเดิมครับ

ราคาเท่าไรครับโช๊คตัวนี้
Ninety90
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:34:51 pm »

สองหมื่นต้นๆครับ ป๋า
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:36:02 pm »

สีเดียวกันเลย สวยจริงๆเทาดำเรา อิอิ RTA งามมาก ยอดเยี่ยม
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:14:14 pm »

สวยครับ  ล้อรุ่นเดียวกันครับ  ยังไงป๋าNinetyมารีวิลโช๊คให้ฟังหน่อยนะครับ  เผอิญผมก็สนใจตัวนี้อยู่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
Sanit K. (ต้น)
Newbie
*

like: 3

*** ความจริง ** ของชีวิต *** ID 1671

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:04:56 pm »

สวยครับ ยอดเยี่ยม
Ninety90
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:41:04 pm »

สวยครับ  ล้อรุ่นเดียวกันครับ  ยังไงป๋าNinetyมารีวิลโช๊คให้ฟังหน่อยนะครับ  เผอิญผมก็สนใจตัวนี้อยู่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
โช๊คAmanda ตัวนี้ ถือว่าดีในระดับหนึ่งครับ
สามารถปรับสูงตํา และ ความ หนืดได้ตามต้องการครับ ขึ้นอยู่กับสภาพถนนที่เราเจอประจำครับ
ราคาไม่แรงจนเกินไป ตอนแรกฝ่ายขายเชียร์ Hotbits สนนราคาที่ 40000บาท แต่เพื่อนผมก็ใช้ Amanda อยู่มันก็พอเทียบความรู้สึกกันได้เลย
ตัดสินใจใช้ตัวนี้ครับ Save ไป อีก 20000 บาท

1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:01:59 pm »

like like

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
minilogo
น้า
Newbie
*

like: 2

ขอจัดเต็มกับคันนี้หน่อยเหอะ!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:07:36 am »

สวยดีครับๆ แต่ร้านท๊อป ของแต่งเค้าราคาแรงมากๆๆๆๆๆๆ

Mitsubishi Tritonero Plus 2012 4ประตู ขาวมุก
Ninety90
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:47:11 pm »

สวยดีครับๆ แต่ร้านท๊อป ของแต่งเค้าราคาแรงมากๆๆๆๆๆๆ
ราคาก็ค่อนข้างสูงอยู่ครับ
บังเอิญเจอเจ้าของร้านพอดีครับ เลยลดให้ได้อีก
minilogo
น้า
Newbie
*

like: 2

ขอจัดเต็มกับคันนี้หน่อยเหอะ!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 02:41:03 pm »

บังเอิญเจอเจ้าของร้านพอดีครับ เลยลดให้ได้อีก
ป๋าเดินเข้าไปเจอเจ๊ พอดีเหรอ 55+
ผมคนหาดใหญ่เหมือนกัน แต่มาสิงสถิต อยู่กทม.ครับ เลยทำให้รู้ว่า ราคาของแต่งที่หาดใหญ่โหดมากๆๆ
ถึงขนาดขับรถไปกลับ กรุงเทพหาดใหญ่ เพื่อมาแต่ง ยังคุ้มเลยอะครับ

แต่ในหาดใหญ่ร้านท๊อปก็ดูใหญ่ดีครับผม

ป๋าอยู่แถวไหนครับ เผื่อกลับบ้านเผื่อมีโอกาสเจอกันได้ครับผม
ผมอยู่แถวเขต8คร้าบบ ไม่ใกล้ไม่ไกลจากร้านท๊อปเท่าไรนักครับ

Mitsubishi Tritonero Plus 2012 4ประตู ขาวมุก
Ninety90
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:48:24 pm »

ป๋าเดินเข้าไปเจอเจ๊ พอดีเหรอ 55+
ผมคนหาดใหญ่เหมือนกัน แต่มาสิงสถิต อยู่กทม.ครับ เลยทำให้รู้ว่า ราคาของแต่งที่หาดใหญ่โหดมากๆๆ
ถึงขนาดขับรถไปกลับ กรุงเทพหาดใหญ่ เพื่อมาแต่ง ยังคุ้มเลยอะครับ

แต่ในหาดใหญ่ร้านท๊อปก็ดูใหญ่ดีครับผม

ป๋าอยู่แถวไหนครับ เผื่อกลับบ้านเผื่อมีโอกาสเจอกันได้ครับผม
ผมอยู่แถวเขต8คร้าบบ ไม่ใกล้ไม่ไกลจากร้านท๊อปเท่าไรนักครับ
ผมอยู่แถวสนามบินครับ ถ้าเจอกันที่ใดก็ทักทายกันได้นะครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์