Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่กับประกัน2พลัสและ3พลัส  (อ่าน 3728 ครั้ง)
wutty
Newbie
*

like: 5

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:26:26 am »

ใช้ปาปี2012  กำลังจะหมดประกันเดือนนี้แล้ว  แต่   ปีนี้ธุรกิจที่บ้านเงินไม่คล่อง   อยากทำประกัน2พลัส  3พลัส  ขอคำแนะนำด้วย
1. 2พลัสและ3พลัส   ทำแล้ว ซ่อมห้างได้หรือไม่ครับ   ประกันประเภทนี้ บริษัทไหนน่าสนใจที่สุดครับ
2. ปีหน้าจะกลับมาทำประกันชั้นหนึ่ง  จะได้ลดเบี้ยประกันหรือไม่ ในกรณีไม่เคลมเลย........... ขอบคุณครับ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 01:34:31 pm »

อยากรู้ด้วยคน...
แนวโน้มผมก็กรอบเหมือนกัน ตอนนี้...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
chaisomboon
ปาฝั่งโขงหนองคาย
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:31:26 pm »

อธิบายตามความเข้าใจนะครับ
1. 2พลัส คุ้มครองการสูญหายและไฟไหม้ แต่ 3พลัส ไม่คุ้มครองสูญหายและไฟไหม้ ประกันพวกนี้ไม่มีซ่อมห้าง ส่วนเรื่องบริษัทต้องดูที่การใช้รถว่าอยู่พื้นที่ใด(ความคิดส่วนตัวครับ)
2. ปีต่อไปทำ ป1 ไม่มีส่วนลดเรื่องประวัติดีนะครับ(นอกจากขอจากนายหน้า)
ยังไงรอป๋าที่ชำนาญเรื่องประกันช่วยอธิบายอีกทีครับ 

nuntavit
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 05:27:48 pm »

รถผมพอหมดชั้น 1 ในปีแรกที่ถัดมาก็ทำ 3 พลัส ราคา 6,900 บาทครับ ต่อแบบนี้มา 2 ปีแล้วครับ
จักษ์ มหาชัย
Pa...0953
Hero Member

like: 104

Jak Mahachai

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:03:38 pm »

สาธุ  อย่าเสียดายเลยครับ......เวลาเกิดเหตุขึ้นมา....จะเสียใจ...และใช้เงินมากกว่าการจ่ายประกันนะครับ
ส่วน 2พลัส หรือ 3พลัส ต้องแล้วแต่บริษัทประกันด้วย......เอานายหน่้าประกันมาช่วยตอบหน่อย

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:34:10 pm »

1. 2+จะคุ้มครองไฟไหมและสูญหายครับ
2.3+ไม่คุ้มครองไฟไหมและสูญหายครับ

ไม่เกี่ยวกับพื้นที่ครับ ซ่อมอู่ครับ ส่วนตัว6900บาท ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นของบริษัทเอเชียประกันภัยไม่ค่อยอยากแนะนำตัว 6900 บาทนะครับ ตุ้มครอง 100000 บาท เพิ่มเป็น 7100 บาทก็ได้ครับ คุ้มครอง 150000 บาท แต่ปีต่อไปถ้าไม่มีเคลม จะลด เบี้ยลงมา 500 บาท เหลือ 6600 บาทครับ ปีต่อไป ไม่มีเคลมจะลดมาอีก 500 บาท เหลือ 6100 บาทครับ 2 ปีจะคงที่ถ้าไม่มีเคลม แต่ถ้ามีเคลมก็ยังเป็น 7100 บาทครับ

เท่าที่เคยเคลมให้ลูกค้า ผมคิดว่าบริษัทเอเชียประกันภัยดีที่สุดนะครับในจำพวก 3+ 2+ เพราะเทคนิคเขาดีที่สุดครับสำหรับเรื่องคู่กรณีครับ 

BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:45:30 pm »

อีกนิหนึ่งนะครับ ลืมเรื่องป.1ถ้าจะกลับมาทำใหม่ก็คือเริ่มต้นใหม่ครับ อาจจะเเพงขึ้นครับ ประวัติดีหายไปตั้งแต่เลิกทำแล้วครับ การเริ่มใหม่อาจแพงขึ้นครับ เพราะรถเก่าขึ้นครับ

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:46:47 am »

อีกนิหนึ่งนะครับ ลืมเรื่องป.1ถ้าจะกลับมาทำใหม่ก็คือเริ่มต้นใหม่ครับ อาจจะเเพงขึ้นครับ ประวัติดีหายไปตั้งแต่เลิกทำแล้วครับ การเริ่มใหม่อาจแพงขึ้นครับ เพราะรถเก่าขึ้นครับ

ผมสงสัยนิดนึงครับ รถใช้ไป เก่าไป ราคารถลดลง ทุนประกันก็ต้องลดลงตาม
ที่ท่านหมายถึง ทำไมซื้อประกันชั้น 1 แำพงกว่ารถใหม่ป้ายแดงครับ... คือผมไม่เคยทำ ป.1 เลยครับ ป.3 ตลอด ตั้งแต่คันเก่า
ส่วนน้องปา... ไม่มีความรู้เลยครับ... คิดไม่ออก คงจะทำ 2+ 3+ น่ะึีครับ เพราะกลัวไม่คุ้มกับเงินที่จ่าย

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 09:16:33 am »

ผมสงสัยนิดนึงครับ รถใช้ไป เก่าไป ราคารถลดลง ทุนประกันก็ต้องลดลงตาม
ที่ท่านหมายถึง ทำไมซื้อประกันชั้น 1 แำพงกว่ารถใหม่ป้ายแดงครับ... คือผมไม่เคยทำ ป.1 เลยครับ ป.3 ตลอด ตั้งแต่คันเก่า
ส่วนน้องปา... ไม่มีความรู้เลยครับ... คิดไม่ออก คงจะทำ 2+ 3+ น่ะึีครับ เพราะกลัวไม่คุ้มกับเงินที่จ่าย

จริงๆแล้วผมก้ไม่ค่อยรู้หลักการ การคำนวนของเขานะครับ ป.1ป้ายแดงมีส่วนลดหลายอย่างครับ อาจจะเป็นการดึงลูกค้ามาก่อน พอปีที่2-3-4ถ้ามีประวัติที่ดีก็ถูกลงไปเรื่อยๆ ส่วนรถที่ทำป.1แล้วเลิกทำไป2-3ปีแล้วคิดจะกลับมาทำใหม่ ถ้าเทียบกับรถที่ทำต่อเนื่องยังไงก็ต้องแพงกว่าครับ ถ้าเทียบกับป้ายแดงก็คงจะสูสีหล่ะครับ อย่างที่บอกรถใหม่มีส่วนลดพิเศษเพื่อดึงลูกค้าไว้ก่อนครับ รถเก่ามีอัตราความเสี่ยง ความเสื่อมสูงขึ้น แต่ก็มีปัจจัยบางอย่างมาคำนวนเบี้ยเพื่อได้ส่วนลดด้วยนะครับ อาทิ เช่น
1.อายุ เช่น 35 ปีขึ้นไปก็อาจมีส่วนลด
2.แต่งงานยัง
3.เป็นข้าราชการไหม
ประมาณนี้ครับ ผมยังไม่ได้พูดถึงระบุผุ้ขับขี่นะครับ การทำประกันส่วนใหญ่ผมไม่ชอบระบุครับ เพราะเผื่อเหลือเผื่อขาด เดี๋ยววันดีคืนดีมีคนยืมไปแบบจำเป็นเร่งด่วนแล้วเกิดเหตุเอาจะแย่ครับ และประกันที่โฆษณาว่าป.1เริ่มที่9900บาท อะไรพวกนี้ก็ไม่ชอบแนะนำครับ เพราะเกิดเหตุทีหนึ่งต้องจ่ายเบื้องต้น 3000-5000บาท เกิดเหตุปีหนึ่งเล็กๆสัก 2-3 ครั้ง เละเลย 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์