Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเช็คตามกำหนด ถ้าติด smart gauge ต้องถอดออกไม๊ครับ  (อ่าน 5882 ครั้ง)
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:55:26 pm »

ถามป๋า ๆๆ ที่ติด smart gauge เวลา ป๋า ๆ เข้า 0 ป๋า ๆ ต้องถอด smart gauge ออกไม๊ครับ หรือติดไปอย่างนั้นเลย เวลาเข้า 0 
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:00:39 am »

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ....หรือว่ามี Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:07:22 am »

ไม่แน่ใจครับ เพราะจะเข้า 0 เช็คตามระยะเร็ว ๆ นี้   ไม่รู้ว่า 0 ต้องเอาอะไรมาต่อเพื่อใช้ตรวจสอบรถด้วยหรือเปล่าครับ เลยอยากถามป๋า ๆ  ที่มีประสบการณ์ครับ 
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:10:40 am »

ไม่ต้องถอดครับ เราแค่มีตัวอ่านแค่ต่าง ๆ ของเครื่องยนต์ เราไม่ได้ทำการปรับแต่งเครื่องยนต์
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:11:57 am »

ผมไม่ถอดครับ เข้าตามปกติ กล่องก็ยังไม่ถอดเลยครับ  เค้าก็ไม่ได้ถามอะไรเลยซักนิดเดียว
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:12:29 am »

ไม่ต้องถอดครับ เราแค่มีตัวอ่านแค่ต่าง ๆ ของเครื่องยนต์ เราไม่ได้ทำการปรับแต่งเครื่องยนต์

รับทราบครับ ขอบคุณป๋ามาก ๆๆ ครับ  สาธุ สาธุ
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:13:33 am »

ผมไม่ถอดครับ เข้าตามปกติ กล่องก็ยังไม่ถอดเลยครับ  เค้าก็ไม่ได้ถามอะไรเลยซักนิดเดียว

ขอบคุณป๋ามาก ๆๆ ครับ  สาธุ สาธุ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:06:42 am »

ตอนผมเข้าไม่ได้ถอดนะครับ ก็ไม่มีปัญหาครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:52:57 am »

ตอนผมเข้าไม่ได้ถอดนะครับ ก็ไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณครับ ป๋าเอก แล้วจะแจ้งว่าย้่าย gauge ไป Altis ไม่สำเร็จครับ จอไม่แสดงผลอะไรเลย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 07:54:45 am โดย sdps » บันทึกการเข้า
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:33:26 am »

ขอบคุณครับ ป๋าเอก แล้วจะแจ้งว่าย้่าย gauge ไป Altis ไม่สำเร็จครับ จอไม่แสดงผลอะไรเลย 

แบบนี้อัลติสก็ได้ใช้จอแดงแทนสิครับ  Cheesy Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:36:07 am »

เข้าไปไม่มีปัญหาแต่ปัญหาจะเกินตอนระบบไฟฟ้ามันรวน แล้วศูนย์มันจะเช็คถ้าตรวจเจอมีการตัดต่อสายไฟก็จะทำให้หมดประกันทันที  แถมเครมไม่ได้ด้วยคราฟ
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:48:03 am »

เข้าไปไม่มีปัญหาแต่ปัญหาจะเกินตอนระบบไฟฟ้ามันรวน แล้วศูนย์มันจะเช็คถ้าตรวจเจอมีการตัดต่อสายไฟก็จะทำให้หมดประกันทันที  แถมเครมไม่ได้ด้วยคราฟ
ขอบคุณคร๊าบ...แต่สมาร์ทเกจ นี่ต่อกะพอร์ท OBDII คร๊าบ ไม่มีการตัดต่อสายไฟ ระบบคล้าย usb ครับ  u u

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:39:18 pm »

ขอบคุณคร๊าบ...แต่สมาร์ทเกจ นี่ต่อกะพอร์ท OBDII คร๊าบ ไม่มีการตัดต่อสายไฟ ระบบคล้าย usb ครับ  u u
ช่าย.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:56:20 pm »

ถามป๋า ๆๆ ที่ติด smart gauge เวลา ป๋า ๆ เข้า 0 ป๋า ๆ ต้องถอด smart gauge ออกไม๊ครับ หรือติดไปอย่างนั้นเลย เวลาเข้า 0 

ถ้าสบายใจก็ถอด  ถ้าไม่ถอดก็ไม่มีปัญหา  แต่ศูนย์เริ่มกลัวแล้ว  เพราะกล่องบางรุ่นใช้ port นี้ในการทำงานเหมือนกัน  ถอดแล้ว error   ใส่แล้วไฟโชว์   แก้ปัญหาไม่ได้  ก็ไม่โทรมาถาม
มัวแต่ งมอยู่  แล้วบอกรถยังไม่เสร็จ    พอตามไปดูว่าทำไมนานจัง  แค่ถ่าย นมค.    เพิ่งทราบว่า   รถ error เพียบ (จากการที่ช่างเอาไปขับนอกศูนย์) ซึ่งก็ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง  เพราะไม่มีเหตุให้ทำเช่นนั้น     ต่อว่ากันเล็กน้อย   แล้วเสียบกล่อง  เสียบปลั๊ก  ทุกอย่างจบ

แต่ถ้าเป็น SMG อย่างเดียว  ไม่มีปัญหาครับ 
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:02:51 pm »

ถ้าสบายใจก็ถอด  ถ้าไม่ถอดก็ไม่มีปัญหา  แต่ศูนย์เริ่มกลัวแล้ว  เพราะกล่องบางรุ่นใช้ port นี้ในการทำงานเหมือนกัน  ถอดแล้ว error   ใส่แล้วไฟโชว์   แก้ปัญหาไม่ได้  ก็ไม่โทรมาถาม
มัวแต่ งมอยู่  แล้วบอกรถยังไม่เสร็จ    พอตามไปดูว่าทำไมนานจัง  แค่ถ่าย นมค.    เพิ่งทราบว่า   รถ error เพียบ (จากการที่ช่างเอาไปขับนอกศูนย์) ซึ่งก็ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง  เพราะไม่มีเหตุให้ทำเช่นนั้น     ต่อว่ากันเล็กน้อย   แล้วเสียบกล่อง  เสียบปลั๊ก  ทุกอย่างจบ

แต่ถ้าเป็น SMG อย่างเดียว  ไม่มีปัญหาครับ 

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ป๋านะ  สาธุ สาธุ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์