Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)
chan
Jr. Member
**

like: 12

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 03:03:05 pm »

เกียร์ออโต้ของปาเจโร่มีกรองน้ำมันเกียร์ไหมครับ 

ถ้ามีอยู่ตรงไหนครับและต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ที่กี่กิโลครับ

และเกียร์ออโต้ของปารับแรงม้าได้เท่าไรครับ

ขอความรู้ด้วยครับ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:23:48 am »

เท่าที่ทราบมานะครับ  โปรดใช้วิจารณญาณ  เพราะรู้มาตอนเอารถคันเก่าไปวิทยาลัยเทคนิค มีเพื่อนเป็นหัวหน้าแผนกช่างยนต์ ให้น้อง ๆ นศ. ปวส. ซ่อมให้  อาจารย์ + เพื่อน  นั่งดริ้งในห้องพักครู 555
      - กรองน้ำมันเกียร์จะอยู่ตรงถังพักน้ำมันเกียร์ครับ + มีลักษณะเหมือน ๆ ฝักบัวอาบน้ำ เป็นตระแกรงเหล็กเหมือนตระแกรงโรงสี ร้อยวันพันปี ไม่มีตัน ไม่ต้องล้าง ช่างไปเข้าใจผิดว่าต้องล้างเอง 
      - สิ่งที่จะเข้าไปตันได้คือเศษคลัทเท่านั้นเอง ซึ่งมีน้อยมาก ไม่ถึงกับตัน เปลี่ยนทุก 10,000 โล  เศษพวกนี้เขาก็หายหมด ไม่ต้องถอดออกมาล้างหลอกครับ   เพราะล้างต้องถอดถาดร้องน้ำมันงานมันใหญ่ไป  กับเรื่องเพียงแค่นี้  ขี่ช้างจับตั๊กแตน  สาเหตุที่เกียรืเสีย คือ ฝีเท้าของท่านมากกว่า

ส่วนอื่น ๆ ข้าน้อยไม่ทราบครับ   

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์