Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ใครใช้กล่องดันราง recorail,skyraid ยกหัวฉีด dte มาแชร์ข้อมูลกันครับ+++  (อ่าน 34454 ครั้ง)
ศัตรูของมวลชน
Full Member

like: 8

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 07:57:59 pm »

หวัดดีจ้าหวัดดี  หวัดดีมีคำถามอีกแล้วจ้า
อยากรู้ว่ากล่อง DTE แมป โปรแกรม ใช้ปรับอะไร
แมป HI - LOW ใช้ปรับอะไรครับ  อยากรู้เป็นแนวทางนิ้สนึง
dismo
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:53:27 pm »

หวัดดีจ้าหวัดดี  หวัดดีมีคำถามอีกแล้วจ้า
อยากรู้ว่ากล่อง DTE แมป โปรแกรม ใช้ปรับอะไร
แมป HI - LOW ใช้ปรับอะไรครับ  อยากรู้เป็นแนวทางนิ้สนึง

โหๆ  มาถามอีกแย้ว  อยากรู้  ตอบคำถามก่อนจิ

รถ SUV  อย่างพวกเรา  มีใครเปลี่ยน CRANKSHAFT PULLEY  ซิ่ง (เบากว่าเดิม  เกินครึ่ง ) Huh?

แนะนำหน่อย  จารย์ปุ้ย ผลดี  ผลเสีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 11:18:29 pm โดย dismo » บันทึกการเข้า
Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 12:17:27 am »

โอ้โหพี่หนุ่ม ถามซะไปไม่เป็นเลย  อิอิ
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 12:31:24 am »

โอ้โหพี่หนุ่ม ถามซะไปไม่เป็นเลย  อิอิ
อิอิอิอิๆ ไปไม่เป็นหรืออมภูมิจ๊ะพ่อหนุ่มถ้ำมอง
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 01:35:01 pm »

อิอิอิอิๆ ไปไม่เป็นหรืออมภูมิจ๊ะพ่อหนุ่มถ้ำมอง

แนะนำว่า ฝากป๋านะเอาไปถามรั้วสังกะสีครับปุ้ย  Cheesy
Full Member

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 08:05:27 pm »

แนะนำว่า ฝากป๋านะเอาไปถามรั้วสังกะสีครับปุ้ย  Cheesy

ขอบคุณครับพี่อ๊อด งั้นจัดไปแบบด่วนๆเลย
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 08:43:44 pm »

ถามหน่อยคร๊าบ...
skyraid สำหรับ ปา vg ขับสอง ไม่ทำท้ายราง
หมุนยังไงดีครับ แบบไฟไม่โชว์ครับ
ใครมีประสบการณ์ของหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Full Member

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 12:01:56 am »

แวะมาแอบฟัง  ความรู้ทั้งนั้น
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 12:18:27 am »

skyraid สำหรับ ปา vg ขับสอง ไม่ทำท้ายราง
หมุนยังไงดีครับ แบบไฟไม่โชว์ครับ
ของผมปรับไปที่ 7 B ครับ อัตราเร่งดี ปลายหลัง 120 ช้าหน่อยจะสะดุดเปลี่ยนเกียร์ตอน 120 ควันน้อย แต่ก็ไหลไปได้เรื่อยๆครับ ไม่มีไฟโชว์
เคยปรับ ไป8 ไป9 อัตราเร่งดีกว่าจนรู้สึกได้ แต่ควันจะเยอะกว่า   ด้านขวาเคยปรับไป D E เหมือนจะเร่งไม่ค่อยขึ้น เหมือนจะน้ำมันเยอะเกินไปเร่งไม่ขึ้น ไฟไม่ขึ้นเหมือนกัน
เคยปรับ 6 B ควันน้อยลง แต่ก็เร่งช้ากว่าหน่อยนึงครับ

ป๋าลองปรับ ลองดูก็ได้ครับ แต่อย่าไปปรับเยอะก็พอครับ ค่อยๆลองครับ
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:41:44 am »

แวะมาป่วนตอนเช้าๆ หวัดดีตอนเช้าครับผม
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 08:42:34 pm »

ของผมปรับไปที่ 7 B ครับ อัตราเร่งดี ปลายหลัง 120 ช้าหน่อยจะสะดุดเปลี่ยนเกียร์ตอน 120 ควันน้อย แต่ก็ไหลไปได้เรื่อยๆครับ ไม่มีไฟโชว์
เคยปรับ ไป8 ไป9 อัตราเร่งดีกว่าจนรู้สึกได้ แต่ควันจะเยอะกว่า   ด้านขวาเคยปรับไป D E เหมือนจะเร่งไม่ค่อยขึ้น เหมือนจะน้ำมันเยอะเกินไปเร่งไม่ขึ้น ไฟไม่ขึ้นเหมือนกัน
เคยปรับ 6 B ควันน้อยลง แต่ก็เร่งช้ากว่าหน่อยนึงครับ

ป๋าลองปรับ ลองดูก็ได้ครับ แต่อย่าไปปรับเยอะก็พอครับ ค่อยๆลองครับ
ขอบคุณครับ กะว่าจะไปลองใส่สักวันพรุ่งนี้ครับ
สายกล่องเดิมก็คาๆใว้ก่อนค่อยถอด
ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
dismo
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:38:14 pm »

ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
เคยปรับ ไป8 ไป9 อัตราเร่งดีกว่าจนรู้สึกได้ แต่ควันจะเยอะกว่า   ด้านขวาเคยปรับไป D E เหมือนจะเร่งไม่ค่อยขึ้น เหมือนจะน้ำมันเยอะเกินไปเร่งไม่ขึ้น ไฟไม่ขึ้นเหมือนกัน

ขอบคุณครับ กะว่าจะไปลองใส่สักวันพรุ่งนี้ครับ
สายกล่องเดิมก็คาๆใว้ก่อนค่อยถอด
ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะครับ

ป๋าเอก  อย่าต่อเบิ้ล  2 กล่อง   พร้อมกัน  หละ good
Full Member

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:34:48 am »

แวะมาส่องตอนดึกๆ  อิอิ
dismo
Jr. Member
**

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:03:58 pm »

ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
เคยปรับ ไป8 ไป9 อัตราเร่งดีกว่าจนรู้สึกได้ แต่ควันจะเยอะกว่า   ด้านขวาเคยปรับไป D E เหมือนจะเร่งไม่ค่อยขึ้น เหมือนจะน้ำมันเยอะเกินไปเร่งไม่ขึ้น ไฟไม่ขึ้นเหมือนกัน

ขอบคุณ  ป๋ารุธที่อุดหนุน

ขอบคุณ  ป๋ารุธ  ที่ทดลอง  ปรับจูนตามสไตล์การขับขี่ที่ชอบ

และสุดท้าย  ขอขอบคุณ  ป๋ารุธ  ที่ช่วยมา REVIEW  วิธีปรับจูน  แบบไม่ต้องทำท้ายราง   สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2012, 08:35:11 pm โดย dismo » บันทึกการเข้า
dismo
Jr. Member
**

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:35:29 pm »

ว๊าๆๆๆ มีแต่คนใช้กล่องยก DTE แล้วมีใครใช้กล่องดัน SKYRIDE เหมือนผมรึเปล่าครับเนี่ย อยากรู้จังเลย ว่าปรับเท่าไรกันบ้าง แล้วรอยต่อเกียร์เป็นไง แล้วตอนปลายไหลไหมครับ  อยากรู้ๆๆ
จริงๆแล้วก่อนจะยกนี่ผมสนใจตัวนี้มากๆ แต่พอดีได้กล่องยกมาราคาไม่แพงเลยต้องรีบคว้าเอาไว้ก่อน
รอคนใช้ skyride มาแชร์ก่อน
แต่ความรู้สึกตอนแรกที่ปองปรับให้ ใช้ 7 B ออกตัวแรงใช้ได้ รอยต่อเกียร์มีนิดหน่อย แต่ปลายหลังจาก140จะช้าหน่อยครับ  อัตราการกินตอนแรกตกในเหลือ9กว่า แต่ก่อนเดิมๆ10นิดๆ  ส่วนเรื่องควันดำ ต้นจะไม่มีให้เห็นเลย แต่ถ้าวิ่งเร็วแล้วผ่อนคันเร่งรอบตกมาอยู่1800-2000 แล้วเหยียบจะเห็นควันดำก้อนใหญ่ๆ แล้วก็หายไป
แต่ก้เข้าใจครับ เพิ่งลิ้มลองความแรง ขับทางไกลจากตราดกลับโคราช วิ่งเส้นเขาสอยดาว เร่งแซงตลอดทาง จะไม่กินน้ำมันได้ยังไงละ เหยียบแซงตลอดทาง
ตอนนี้ไม่สามารถวัดอัตรากินน้ำมันได้แล้วครับ  กลายเป็นคนเท้าหนักไปแล้วครับ อิอิ

ป๋ารุธ มี Project จะติดเกจวัดบูส หรือปล่าวครับ

มี ฺBoost Controller  สำหรับ VG  จากญี่ปุ่น  รอผู้กล้า  

เผื้อ  จะซู่ซ่าตั้งแต่ออกตัว  good
ตัว boost controller นี่ปลั๊กหรือว่าตัดสายครับพี่หนุ่ม  u u u yes!! yes!!

ปลั๊กครับ  ป๋าเอก  ปรับเอง  ได้ 10 ระดับ

แต่จะ WORK หรือปล่าว  ต้องขอ ผู้กล้า VG  มีวัด BOOST

เหอๆ  มีหนูมาให้ลอง  แย้ว

ปรับกันตั้งแต่  เช้าจรดเย็น

ซัดกันยาว จากกรุงเทพ  ไป พนัสนิคม

แหม  วิ่ง  21-22 ปอนด์  แบบไม่สวิงตัด

แช่กัน  ยาวๆ  POWERBAND  กว้างขึ้นมาก

แบบโบไม่หรี่  บูสต์ทิ้ง  ให้หงุดหงิด

นี่มัน  แซ๊บๆ  เยี่ยมยอดมั๊กๆ  

หมายเหตุ  ปรับแค่  เบอร์ 4  ก้อดึงกันเบาหวิวแล้ว  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 10:47:56 pm โดย dismo » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์