Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -:-กันหินกันแมลง ติดดีมั้ย-:-  (อ่าน 9740 ครั้ง)
Danny
Jr. Member
**

like: 6

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:59:55 pm »

แผ่นกันหินกันแมลง  ตรงฝากระโปรงหน้า  เพื่อนๆติดกันบ้างมั้ย  ติดแล้วดีหรือเปล่า? Cheesy

ชีวิตคือการเดินทาง  จุดหมายปลายทางไม่ใช่เรื่องหลัก  สิ่งสำคัญคือเรื่องราวระหว่างการเดินทาง
k-autosociety
Newbie
*

like: 1

ไม่เหลือ ... แต่เหนือกว่า

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:04:20 pm »

ของผมไม่ได้ติดครับ

Sir-Drag-A-Lot

STAND-BY   original group since 1994
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:05:46 pm »

แผ่นกันหินกันแมลง  ตรงฝากระโปรงหน้า  เพื่อนๆติดกันบ้างมั้ย  ติดแล้วดีหรือเปล่า? Cheesy

แนะนำ version aussie โดยป๋าตาม  good good good

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5642.0
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:14:04 pm »

ผมก็ไม่ได้ติด เลยมีรอยหิน สองสามรอยแล้วส่วนใหญ่โดนด้านหน้าของฝากระโปรง  ถ้าจะกันแมลงไม่ค่อยได้ผล ปาวิ่งเร็วแมลงเหินข้ามไม่ทันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 12:45:19 am โดย O Naklua No.126 » บันทึกการเข้า
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:18:35 pm »

แนะนำ version aussie โดยป๋าตาม  good good good

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5642.0

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ ต้องรอเที่ยวบินที่ 2 แล้วนะครับป๋า เที่ยวนี้กันแมลงโดนจองหมดแระ  สาธุ สาธุ
ขอบคุณป๋ากิตติที่แนะนำขอรับ  สาธุ สาธุ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:24:21 pm »

ทีนี้จะมาตอบคำถามกันบ้างหละ........ติดกันหินกันแมลงดีมั้ย......ตอนยากนะป๋า...อยู่ที่ตัวป๋าเองอะครับ ว่าป๋าเบื่อไอ้พวกรอยหิน หรือรอยแมลงบนฝากระโปรงหรือเปล่าอะครับ.....รอยพวกนี้น้องปาขาวอาจเห็นชัดเจนกว่าน้องปาสีอื่นครับ.....ผมอยากติดเพราะเบื่อไอ้รอยหินบนกระโปรงหน้าอะครับ พอเป็นรอยที ปาขาวมันเห็นชัดมาก ต้องคอยเอาสีมาแต้ม แต้มจนเหนื่อยละครับ ไปเอาที่กันหินกันแมลงมาติดดีกว่า  Undecided Undecided Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

ที่ผมเอาของ version ออสเตรเลียเข้ามา เพราะมีป๋า Pawinz อยากได้ และผมก็เห็นว่ามันก็สวยดี เลยเอาเข้ามาครับ 10 อัน จองกันไปหมดแระ.........ข้อดี ผมว่ามันสวยดี การใช้งานคงไม่ต่างจากที่ขายที่บ้านเรา....ข้อเสีย แพงโคตรครับ 3-4 เท่าของราคาที่ขายในบ้านเรา  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

ทุกอย่างขึ้นกับความต้องการและความพอใจของป๋าเองนั่นแหละครับ  

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 01:31:50 pm »

ทีนี้จะมาตอบคำถามกันบ้างหละ........ติดกันหินกันแมลงดีมั้ย......ตอนยากนะป๋า...อยู่ที่ตัวป๋าเองอะครับ ว่าป๋าเบื่อไอ้พวกรอยหิน หรือรอยแมลงบนฝากระโปรงหรือเปล่าอะครับ.....รอยพวกนี้น้องปาขาวอาจเห็นชัดเจนกว่าน้องปาสีอื่นครับ.....ผมอยากติดเพราะเบื่อไอ้รอยหินบนกระโปรงหน้าอะครับ พอเป็นรอยที ปาขาวมันเห็นชัดมาก ต้องคอยเอาสีมาแต้ม แต้มจนเหนื่อยละครับ ไปเอาที่กันหินกันแมลงมาติดดีกว่า  Undecided Undecided Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

ที่ผมเอาของ version ออสเตรเลียเข้ามา เพราะมีป๋า Pawinz อยากได้ และผมก็เห็นว่ามันก็สวยดี เลยเอาเข้ามาครับ 10 อัน จองกันไปหมดแระ.........ข้อดี ผมว่ามันสวยดี การใช้งานคงไม่ต่างจากที่ขายที่บ้านเรา....ข้อเสีย แพงโคตรครับ 3-4 เท่าของราคาที่ขายในบ้านเรา  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

ทุกอย่างขึ้นกับความต้องการและความพอใจของป๋าเองนั่นแหละครับ   

ถูกใจจัดเลยครับ 

จุ๊กกรู้
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:38:13 am »

ผมติดครับ แบบเล็กที่สุด กันได้ดีครับ...
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:51:52 am »

ติดแบบใหญ่ๆ ครับ
ข้อดี ฝา กับ กระจก ดูดีกว่าไม่ติด
ข้อเสีย  ดูหน้ารถมันแปลกๆ  นานๆไปก็ชินคุ้นเคย

ติดตั้งแต่ออกใหม่  แตกตอนได้หกหมื่นกว่าโล เพราะนกพิราบบินชน 
เปลี่ยนใหม่อันละพันสอง  ผมเจาะรูขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 เซนต์
ตรงร่อง ร่องละ 5 รู เอาไว้พ่นลมเป่าฝุ่นให้ฝา
seto16(เอก)
Hero Member

Soil Science is my life

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:54:10 am »

ผมไม่ติดครับ ตอนนี้ก็มีรอยหิน

แต่ถ้าติดตอนนี้ไม่มีรอยครับ แต่พอถอดออกจะมีรอยของที่หนีบกันแมลงกะฝากระโปรงแทนครับ(ผมอาจจะไปติดกับร้านไม่ีดีก็ได้ตอนใช้ดรากอนอาย)
หลังจากนั้นไม่ติดอีกเลยครับ...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
โจ..คร้าบบ..^_^
Jr. Member
**

like: 6

ID 0308

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:07:02 am »

เคยติดคันเก่า...ไปจอดเซ็นทรัล..จอดแบบขวางแต่ปลดเกียร์ว่างไว้...กลับออกมาห้อยต่องแต่งไปข้างเลย Sad

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:24:05 am »

ผมก็ติดครับ แต่ตอนล้างนี่สิ ต้องหาช่องทางออกให้น้ำ อิอิ

เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:28:58 am »

เวอร์ชั่น ออสซี่ ติดแล้ว หินไม่เด็นมาไกล้ ในระยะ 10 เมตรครับ  haha haha haha haha haha haha haha  

ส่วนตัวผมนั้น ผมว่าติดแล้วมันสวยดีครับ และเวอร์ชั่น ออสซี่ กว่าจะสั่งมาติดกับรถได้ ใช้ขั้นตอนหลายอย่างครับ

ต้องขอบคุณป๋า TAZZ มาก ๆ ครับ ไม่มีป๋าดำเนินการ ก็ไม่มีของสวย ๆ มาติดรถ  red heart red heart red heart
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2012, 10:31:15 am โดย Pawinz [ ID : 859 ] » บันทึกการเข้า
Ole_KKN
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:33:16 am »

ติดเหมือนกันครับ ดีหรือไม่ดีไม่มีความเห็นครับ เพราะคันเก่าเป็นเก๋งเลยยังไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการใช้งานเท่าไหร่ครับ เซลล์แถมให้มาด้วย

ปาขาวสมุทรปราการ ID:1198 "Catch Me If You Can"
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:27:16 pm »

เวอร์ชั่น ออสซี่ ติดแล้ว หินไม่เด็นมาไกล้ ในระยะ 10 เมตรครับ  haha haha haha haha haha haha haha  

ส่วนตัวผมนั้น ผมว่าติดแล้วมันสวยดีครับ และเวอร์ชั่น ออสซี่ กว่าจะสั่งมาติดกับรถได้ ใช้ขั้นตอนหลายอย่างครับ

ต้องขอบคุณป๋า TAZZ มาก ๆ ครับ ไม่มีป๋าดำเนินการ ก็ไม่มีของสวย ๆ มาติดรถ  red heart red heart red heart
ที่สั่งมาเวอร์ชั่น ออสซี่ ป๋าติดหรือยังครับ
อยากรู้วิธีติดเป็นแนวทางครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์