Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถมานาน ใครยังไม่ได้ ป้ายทะเบียนขาวบ้างครับ  (อ่าน 7954 ครั้ง)
gibzy
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:37:49 pm »

ได้รถมา จะ 3 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ป้ายขาวเลยครับ มันนานเกินไปแล้ว งง ว่า มันได้ช้าป่านนี้เลยเหรอครับ ศูนย์จัดการช้าจังเลย ถูกตำรวจเรียก 3 รอบแล้ว เซ็งจริงๆ
โทรติดต่อเซลล์ หลายรอบ ก็มีแต่บอก อาทิตย์หน้าได้  เตะถ่วงไปเรื่อย เราไปจดทะเบียนเองเลยดีมั้ยครับ  
xenogear
Full Member

like: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:40:40 pm »

ได้รถมา จะ 3 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ป้ายขาวเลยครับ มันนานเกินไปแล้ว งง ว่า มันได้ช้าป่านนี้เลยเหรอครับ ศูนย์จัดการช้าจังเลย ถูกตำรวจเรียก 3 รอบแล้ว เซ็งจริงๆ
โทรติดต่อเซลล์ หลายรอบ ก็มีแต่บอก อาทิตย์หน้าได้  เตะถ่วงไปเรื่อย เราไปจดทะเบียนเองเลยดีมั้ยครับ  
ของผมจะ 4 เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้เลยครับ
k@p@ng
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:46:15 pm »

ผมรอมา 2 เดือนแล้วครับ...จดที่ ขอนแก่น ย้าย มา อุบลฯ มันเลยช้าครับ(ตามที่เซลบอก)

ประทีป  สาหมาน   0866501332   
Vapex
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:49:10 pm »

ณ วันนี้ ป้ายขาวที่ขนส่ง สามารถจ่ายได้ถึงเลข ฆฐ-2000 กท ส่วน ตจว ตอ้งรอนิดนึง จากความห่วยของขนส่ง เรื่อง TOR บ้าบอคอแตก
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:49:32 pm »

ของผมไม่ถึงสองเดือน เพราะไปจองเลขมาที่ขนส่ง และโทรเร่งเซลล์ก่อนเอาไปต่างจังหวัด  Cheesy
bank_dindam
Jr. Member
**

like: 40

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 05:36:06 pm »

^-^ผมรอมา 4 เดือนกว่ายังไมได้เลยครับ อ๋าย!!!!!
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 05:53:38 pm »

มาให้กำลังใจทุกๆ ท่านครับ   red heart red heart red heart red heart red heart red heart
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 05:56:33 pm »

ผมออกรถที่ ขอนแก่น เช่นกันครับ............มันนานเกินไปนะครับ    เวลาเดินทางไปไหนก็หวั่น พี่ตำรวจจะเรียก  กลับบ้านต่างจังหวัดก็เสียวว  แว๊บ .....โดนไปหลายร้อยแล้ว
PA-Lumdoun
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:45:34 pm »

ผมออกตั้งแต่ ส.ค.54 ยังไม่ได้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 05:48:14 pm โดย PA-Lumdoun » บันทึกการเข้า
Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:54:22 pm »

รอเหมือนกันครับ แว่วๆว่าต่างจังหวัดประมาณ ธค. ครับ Shocked
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 06:08:01 pm »

รอเหมือนกันครับ แว่วๆว่าต่างจังหวัดประมาณ ธค. ครับ Shocked

มันนานขนาดนั้นเลยเหรอครับ ไปจองเองดีกว่า นะครับ
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:18:46 pm »

2 เดือน ครับ

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:33:35 pm »

ผมก็เกือบ ๆ ๒ เดือนครับ  เลขจองครับ ฆง .... 
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 07:11:08 pm »

ได้มาแล้วครับ แต่ต้องโทรประมาณ 6 รอบกว่าจะได้ ล่าสุดโทรไปยังบอกว่าของคุณได้อาทิตย์หน้า (มัน กี่รอบแล้วนะอาาทิตย์หน้าเนี้ยะ) เลยยัวะ ก็เลยพูดยาวเลยครับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนก็บอกว่า ทางบริษัทเราส่งไปเป็น ร้อยคันนกว่าจะได้ นานพอสมควร และยังต้องรอเงินรองบไปจ่ายค่าทะเบียนด้วย ผมเลยบอกว่าคุณขายรรถได้เป็นร้อยคัน คันหนึ่งไม่ต่ำกว่า 5 แสน ถึง ล้านอัพ ดันบอกว่าไม่มีเงินไปเอาป้ายทะเบียน เลยบกให้เอาเลขบัญชีมา จะโอนให้ก่อน (แล้วผมก็บอกว่าแถมทำเบียนให้ทำไม ถ้ามันช้ายังงี้ ให้ลูกค้าไปจดเองดีกว่า) ซึ่งลูกน้องของบริษัทก็ตอบมาด้วยว่า อย่างนั้นก็ได้ค่ะ ( โอว์ นี่หรือ มิตซู ดิลเลอร์มิตซู ) เลยบอกให้เบอร์ ผู้จัดการมาหน่อยเพราะคุยกับลูกน้องคงไม่รู้เรื่อง ซึ่งก็ได้เบอร์มาและโทรไปหา ก็ได้คำตอบแบบเดิม ให้ติดต่อฝ่ายทะเบียนคะ (โทรไป 5-6 รอบ ยังเตะโอนกันไปๆมาๆอีก )เลยบอกว่าผมขอให้ได้คำตอบเร็วที่สุด หรือไม่ผมจะโอนเงินให้แล้วไปเอามาให้ผม เพราะมัน  3 เดือนแล้ว มันช้าเกินไป เชื่อมั้ยครับ อีกครึ่ง ชม ผู้จัดการโทรกลับมา พรุ่งให้มารับป้ายทะเบียนได้เลยค่ะ ( อ้าวแล้วที่นี้ทำไมมันเร็วจังเลยหล่ะ) ผมไปเอารุ่งเช้า เข้าไปในห้องทะเบียนของศูนย์ ด้วยบรรยากาศ เคมูไก พอบอกชื่อผมปุ๊บ มารับทะเบียนครับ มีพนักงงานทะเบียนในห้องนั้น 5-6 คน มองมาที่ผม พรึ่บ  แล้วผมก็เซ็นรับ เดินออกไปโดยไม่แหย่แสใคร ก็กะแล้วต้องเจอแบบนี้ คือถ้าไม่เรียกร้องหรือเร่งหรือต่อว่า ก็คงไม่ได้อีกนาน ก็คงกอองอยู่บนโต๊ะทะเบียนอย่างนั้นแหละ รอเอาไปส่งครั้งเดียว ใครอยากได้เร็วก็เร่งๆ ไว้ครับ สิทธิ์ของผู้บริโภค ถ้าคุณเสนอที่จะทำให้แล้ว ก็ทำตามให้ได้ครับ 
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:04:15 am »

ได้มาแล้วครับ แต่ต้องโทรประมาณ 6 รอบกว่าจะได้ ล่าสุดโทรไปยังบอกว่าของคุณได้อาทิตย์หน้า (มัน กี่รอบแล้วนะอาาทิตย์หน้าเนี้ยะ) เลยยัวะ ก็เลยพูดยาวเลยครับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนก็บอกว่า ทางบริษัทเราส่งไปเป็น ร้อยคันนกว่าจะได้ นานพอสมควร และยังต้องรอเงินรองบไปจ่ายค่าทะเบียนด้วย ผมเลยบอกว่าคุณขายรรถได้เป็นร้อยคัน คันหนึ่งไม่ต่ำกว่า 5 แสน ถึง ล้านอัพ ดันบอกว่าไม่มีเงินไปเอาป้ายทะเบียน เลยบกให้เอาเลขบัญชีมา จะโอนให้ก่อน (แล้วผมก็บอกว่าแถมทำเบียนให้ทำไม ถ้ามันช้ายังงี้ ให้ลูกค้าไปจดเองดีกว่า) ซึ่งลูกน้องของบริษัทก็ตอบมาด้วยว่า อย่างนั้นก็ได้ค่ะ ( โอว์ นี่หรือ มิตซู ดิลเลอร์มิตซู ) เลยบอกให้เบอร์ ผู้จัดการมาหน่อยเพราะคุยกับลูกน้องคงไม่รู้เรื่อง ซึ่งก็ได้เบอร์มาและโทรไปหา ก็ได้คำตอบแบบเดิม ให้ติดต่อฝ่ายทะเบียนคะ (โทรไป 5-6 รอบ ยังเตะโอนกันไปๆมาๆอีก )เลยบอกว่าผมขอให้ได้คำตอบเร็วที่สุด หรือไม่ผมจะโอนเงินให้แล้วไปเอามาให้ผม เพราะมัน  3 เดือนแล้ว มันช้าเกินไป เชื่อมั้ยครับ อีกครึ่ง ชม ผู้จัดการโทรกลับมา พรุ่งให้มารับป้ายทะเบียนได้เลยค่ะ ( อ้าวแล้วที่นี้ทำไมมันเร็วจังเลยหล่ะ) ผมไปเอารุ่งเช้า เข้าไปในห้องทะเบียนของศูนย์ ด้วยบรรยากาศ เคมูไก พอบอกชื่อผมปุ๊บ มารับทะเบียนครับ มีพนักงงานทะเบียนในห้องนั้น 5-6 คน มองมาที่ผม พรึ่บ  แล้วผมก็เซ็นรับ เดินออกไปโดยไม่แหย่แสใคร ก็กะแล้วต้องเจอแบบนี้ คือถ้าไม่เรียกร้องหรือเร่งหรือต่อว่า ก็คงไม่ได้อีกนาน ก็คงกอองอยู่บนโต๊ะทะเบียนอย่างนั้นแหละ รอเอาไปส่งครั้งเดียว ใครอยากได้เร็วก็เร่งๆ ไว้ครับ สิทธิ์ของผู้บริโภค ถ้าคุณเสนอที่จะทำให้แล้ว ก็ทำตามให้ได้ครับ 
เหมือนต่อสู้อะไรสักอย่างเลย 555
ของผมป้ายมา ปลาย ๆ มีนา  เดือนเมษาทั้งเดือนไม่มีใครโทรมาบอก พอโทรไปถาม  เขาบอกว่่าของพี่มานานแล้วค๊ะ   ขอโทษค๊ะลืมโทรไปบอก
พอไปเอา  เขาโทรศัพท์ประมาณ 10 นาที  แล้วก้หันมาคุยกับเรา  อ่อเอาป้ายทะเบียนหรอค๊ะ 555 
ดีนะ  ได้เงินมัดจำป้ายแดงคืนเลย 555 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์