Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำำำแนะนำเรื่องจานดาวเทียมติดรถหน่อยครับ  (อ่าน 4145 ครั้ง)
singkai
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:41:51 pm »

ท่านใดติดแล้วหรือรู้ว่ารุ่นใดดีช่วยแบะนำด้วยเอาแบบไม่เสียรายเดือนนะครับ
PJS White Pearl
Full Member

like: 24

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:00:10 pm »

ตอนนี้คุณภาพใกล้เคียงกันทุกยี่ห้อครับ มีหลายยี่ห้อเช่นsatview truesat selfsat samart แนะนำเลือกเอาแบบตัวบางๆสิครับเช่นsatview se-sat555 บางแค่4.9นิ้วเองครับมาพร้อมกับกล่องtrue หรือdtv หรือ2in1คือtrue+dtv กล่องเหล่านี้ดูฟรีทีวีได้หมด ราคาของกล่องในชุดจานจะไม่เท่ากันลองสอบถามราคากันดูครับ แต่ของtrueสามารถจ่ายเงินเพิ่มเพื่อเลือกแพคเกจได้ครับ

ผมไม่ได้มั่งมี แต่อยากมีมั่งครับ
JKang
นครนางรองดอทคอม
Newbie
*

like: 0

หมายเลขสมาชิก 659

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 05:01:04 pm »

เอารุ่นนี้มั้ยครับ สัญญาณแรง ดูได้ครบ... ราคาพันกว่าบาท อิอิ..

Nangrongcity.com สังคมออนไลน์ของคนนางรอง-บุรีรัมย์
boatza
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 01:49:35 pm »

เอารุ่นนี้มั้ยครับ สัญญาณแรง ดูได้ครบ... ราคาพันกว่าบาท อิอิ..

ป๋าครับ sky set นี้ ราคาพันกว่าบาท รบกวนชี้เป้าให้หน่อยครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

.*> ผั ว ตั ว อ ย่ า ง <*.
JKang
นครนางรองดอทคอม
Newbie
*

หมายเลขสมาชิก 659

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 05:03:05 am »

ป๋าครับ sky set นี้ ราคาพันกว่าบาท รบกวนชี้เป้าให้หน่อยครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

พันกว่าบาทหมายถึงชุดจานครับ ส่วนskyชุดทางขวาก็สองพันร้อย ถ้ารวมtenda wifi ก็บวกไปอีกแปดร้อยเด้อจ้ะ   

Nangrongcity.com สังคมออนไลน์ของคนนางรอง-บุรีรัมย์
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:38:57 am »

ของผม จาน satone ติดต่อได้ที่ zulex
กล่อง true
ก็ดีนะ จานกว้างหน่อยแต่บาง
ทำใจหน่อยหากใช้งานในเมือง เพราะเสา ตึก bts เต็มไปหมด แต่ถ้าวิ่งทางด่วน ตจว. .เชื่อถือได้ดีครับ
boatza
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:44:49 am »

พันกว่าบาทหมายถึงชุดจานครับ ส่วนskyชุดทางขวาก็สองพันร้อย ถ้ารวมtenda wifi ก็บวกไปอีกแปดร้อยเด้อจ้ะ   

อิอิ ขอบคุณครับผม 

.*> ผั ว ตั ว อ ย่ า ง <*.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์