Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเฟืองท้าย  (อ่าน 12533 ครั้ง)
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 06:04:46 pm »

ฟังจนชิน รู้สึกขาดมันไมไ่ด้และ อิอิ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 06:59:36 pm »

เปลี่ยนเฉพาะกระปุกเฟืองท้ายหรือว่าต้องเปลี่ยนทั้งชุดเพลาหลังด้วยครับ ของผม รถ ปี 2011  เฟืองท้ายธรรมดา  อัตรทด 4:1
   ขอทราบงบที่ใช้ไปครับ        
             ขอบคุณมาก
ราคาตอนนั้น 8หรือ9000 นี่ล่ะครับ(เสริมลิมิเต็ทสลิปให้ด้วยครับ)

ผมทำที่อู่ฮอทบิทส์ ครับ ตอนนี้น้ำมันเฟืองท้าย ผมใช้สำหรับลิมิเต็มสลิปครับ

แต่เฟืองหน้า(สำหรับขับ4)ใช้เบอร์เดิมอยู่ครับ

...เรื่องการรับประกัน ผมถามมาแล้วครับ หลังจาก 1 ปีก็เข้าไปเซอร์วิสฟรี ยกเว้นค่าน้ำมันเฟืองท้ายครับ

สิ่งที่ได้ในตอนนี้ เสียงวู๊ดดดดด ในบางระยะ หายสนิทเลยครับ

ตอนนี้จะขับช้าขับเร็ว ลากรอบ ตามรอบ ก็ไม่มีเสียงดังครับ

*เหตุที่ผมตัดสินใจไปเปลี่ยน ทั้งๆที่เคลมได้เพราะ เคลมเปลี่ยนไปก็เท่านั้นครับ ซักพักเด๋วก็ดังอีก*
ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ เลยตัดความรำคาญ จ่ายเองก็ได้ครับมิตซู เชอะไม่ง้อ

ขอกราบเรียนว่า*โปรดพิจารณาด้วยตัวท่านเอง ก่อนตัดสินใจครับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 07:01:55 pm โดย Joe ผู้ชาย*รสส้ม* » บันทึกการเข้า

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:03:10 pm »

ฟังจนชิน รู้สึกขาดมันไมไ่ด้และ อิอิ
แรงแล้วยัดเต็ทเลยจร้า ตื๊บบบบตื๊บ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:07:17 pm »

ขอถามค่ะป้ายแดงสองอาทิตย์แล้วค่ะ
   เฟืองท้ายหอนเป็นเสียงแบบไหนค่ะ
กำลังสงสัยว่าของเราหอนหรือป่าว เพราะเจ้าหน้าที่ศูนย์บอกว่าหอนความเร็ว 90 ขึ้นค่ะ
เปลียนเฟืองท้ายจะหายป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ถ้าหอนจริง ปิดเครื่องเสียง หรือเปิดเบาๆ ก็ได้ยินครับ

ไม่ต้องถึงขนาดตั้งใจฟังนะครับ ... เสียงจะดัง ...วู๊ดดดด วู๊ดด ซักระยะครับ

ถ้ายกคันเร่งก็จะเงียบ หรือเหยียบคันเร่งผ่านรอบย่านนั้นไป ก็จะเงียบเช่นกันครับ

อย่าเป็นกังวลนะครับเด๋วจะขับรถไม่มีความสุขครับ...ถ้าหอนเฟืองจะดังให้เราได้ยินเองครับ red heart

PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 07:44:23 pm »

ราคาตอนนั้น 8หรือ9000 นี่ล่ะครับ(เสริมลิมิเต็ทสลิปให้ด้วยครับ)

ผมทำที่อู่ฮอทบิทส์ ครับ ตอนนี้น้ำมันเฟืองท้าย ผมใช้สำหรับลิมิเต็มสลิปครับ

แต่เฟืองหน้า(สำหรับขับ4)ใช้เบอร์เดิมอยู่ครับ

...เรื่องการรับประกัน ผมถามมาแล้วครับ หลังจาก 1 ปีก็เข้าไปเซอร์วิสฟรี ยกเว้นค่าน้ำมันเฟืองท้ายครับ

สิ่งที่ได้ในตอนนี้ เสียงวู๊ดดดดด ในบางระยะ หายสนิทเลยครับ

ตอนนี้จะขับช้าขับเร็ว ลากรอบ ตามรอบ ก็ไม่มีเสียงดังครับ

*เหตุที่ผมตัดสินใจไปเปลี่ยน ทั้งๆที่เคลมได้เพราะ เคลมเปลี่ยนไปก็เท่านั้นครับ ซักพักเด๋วก็ดังอีก*
ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ เลยตัดความรำคาญ จ่ายเองก็ได้ครับมิตซู เชอะไม่ง้อ

ขอกราบเรียนว่า*โปรดพิจารณาด้วยตัวท่านเอง ก่อนตัดสินใจครับ*

ขับไป สามพันโล ยังเงียบอยู่ครับ ถ้ากลับมาดังจะเเจ้งให้ท่านสมาชิกทราบครับ oop
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์