Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กดล็อครถ มีเสียงกันหรือเปล่าครับ ของผมไม่มีเสียงเลยมีแต่ไฟกระพริบ ปกติหรือเปล่า  (อ่าน 6448 ครั้ง)
KORN-JUM
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:26:27 pm »

สาธุ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:39:11 pm »

รถออกใหม่ ระบบกันขโมยยังไม่ตั้งค่ามาจากศูนย์บริการนะครับ
ผู้ใช้ต้องตั้งเองจากคู่มือทุกคัน ถ้าตั้งไม่เป็นกระซิบให้เซลล์ตั้งให้ก็ได้
แต่เสียงไม่ดัง จะดังในเก๋งอย่างเดียว(ลองเอาหูแนบกระจก)
ของผมดังชัดเจน เพราะผมติดกล่องพับกระจกอัตโนมัติ บางทีลืมล็อกรถก็แค่ชโงกดูกระจกหูช้างอย่างเดียว ถ้าพับแล้วแสดงว่าล็อกเรียบร้อยแล้ว 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:33:41 pm »

รถออกใหม่ ระบบกันขโมยยังไม่ตั้งค่ามาจากศูนย์บริการนะครับ
ผู้ใช้ต้องตั้งเองจากคู่มือทุกคัน ถ้าตั้งไม่เป็นกระซิบให้เซลล์ตั้งให้ก็ได้
แต่เสียงไม่ดัง จะดังในเก๋งอย่างเดียว(ลองเอาหูแนบกระจก)
ของผมดังชัดเจน เพราะผมติดกล่องพับกระจกอัตโนมัติ บางทีลืมล็อกรถก็แค่ชโงกดูกระจกหูช้างอย่างเดียว ถ้าพับแล้วแสดงว่าล็อกเรียบร้อยแล้ว 

ป๋าซีครับ มันจะมีโอกาสไหมครับที่กระจกพับแต่ประตูไม่ล็อกอะครับ หรือมีเสียงดังแต่ประตูก็ไม่ล็อก

Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:46:29 pm »

ป๋าซีครับ มันจะมีโอกาสไหมครับที่กระจกพับแต่ประตูไม่ล็อกอะครับ หรือมีเสียงดังแต่ประตูก็ไม่ล็อก
ตอนติดกล่องใหม่ๆ ก็ลองดึงประตูเช็คทุกครั้งปกติครับ แต่หลังๆไม่ค่อยได้เช็ค(เริ่มไว้ใจ)
โหมดที่ผมใช้งาน เมื่อปลดล็อกแล้วบิดกุญแจ กระจกหูช้างจะกางออก แต่มีข้อเสียคือเมื่อลืมของแล้วสั่งปลดล็อก(หูช้างปิด) เมื่อหยิบของเสร็จลืมกดล็อกหูช้างยังปิดเหมือนกับล็อกทุกประการถ้าลืมละก็เสร็จโจร

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 02:50:05 pm »

ถ้าเดิมๆ มันไม่ดัง (หรือไม่ก็ดังอยู่ในเก๋ง อยู่นอกรถก็ไม่ได้ยินอยู่ดี) ของผมไปติดพับกระจกอัตโนมัติเวลากดล็อครถ ก็ยังไม่มีเสียงดังเวลาล็อคครับ แค่กระจบพับอย่างเดียว ล่าสุดไปติดกันขโมยของ ABG มาถึงจะมีเสียงเวลาล็อคครับ  lala lala lala

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:34:02 am »

ตอนติดกล่องใหม่ๆ ก็ลองดึงประตูเช็คทุกครั้งปกติครับ แต่หลังๆไม่ค่อยได้เช็ค(เริ่มไว้ใจ)
โหมดที่ผมใช้งาน เมื่อปลดล็อกแล้วบิดกุญแจ กระจกหูช้างจะกางออก แต่มีข้อเสียคือเมื่อลืมของแล้วสั่งปลดล็อก(หูช้างปิด) เมื่อหยิบของเสร็จลืมกดล็อกหูช้างยังปิดเหมือนกับล็อกทุกประการถ้าลืมละก็เสร็จโจร
ป๋าซี ก้อตั้งโหมด แบบกดปลดล็อคครั้งเดียว แล้วกระจกกางดิครับ แต่ผมตั้งแบบเดิมเหมือนป๋าซี แต่ตอนปลดอาศัยกดเบิ้ลเอาครับ ตอนนี้ชินแบบนี้แล้ว คือกดจนกระจกกาง อิอิ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 08:42:06 am »

ตอนล้างรถ กด Lock 2 ครั้ง กระจกข้างจะไม่พับนะครับ...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
tonbeer01
YO YO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:42:28 am »

สาธุ  ขอคำเนะนำหน่อยครับ  ปาซี   กล่องที่ว่าติดที่ไหนครับ  พับกระจกตอนล้อกรถ  ของผม ปาขาว GLS. 2.4  เบนซิล
ทำได้ป่าวครับ (ผมอยู่ระรีครับ)

ใช้มาทุกยี่ห้อ  ยกเว้น Missu.....
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:12:38 pm »

ไอ้เจ้าพับกระจกอัตโนมัติ  ขึ้นรถทีไร  ก่อนสตาร์ทรถ....กดล้อคประตูทีไรกระจกพับตลอดเลย 555  แต่ถ้าสตาร์ทรถก่อนล้อคไม่เป็นไร  555  เอาค่าจากโรงงานก็พอ  เดี๋ยวงง 555
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:33:34 am »

สาธุ  ขอคำเนะนำหน่อยครับ  ปาซี   กล่องที่ว่าติดที่ไหนครับ  พับกระจกตอนล้อกรถ  ของผม ปาขาว GLS. 2.4  เบนซิล
ทำได้ป่าวครับ (ผมอยู่ระรีครับ)
ทำตามขั้นตอน DIY ของป๋าอ็อดตามกระทู้ข้างล่างเลยครับ ผมก็ศึกษาจากในนี้เหมือนกัน สามารถทำได้เองเลย สำหรับ DIY ครั้งแรกๆ มือมันจะสั่นๆหน่อย
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=822.0

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:36:31 am »

ไอ้เจ้าพับกระจกอัตโนมัติ  ขึ้นรถทีไร  ก่อนสตาร์ทรถ....กดล้อคประตูทีไรกระจกพับตลอดเลย 555  แต่ถ้าสตาร์ทรถก่อนล้อคไม่เป็นไร  555  เอาค่าจากโรงงานก็พอ  เดี๋ยวงง 555
ป๋านาย ทำอะไรในรถ ปิดประตู ล็อกรถ แต่ไม่บิดกุญแจ หูช้างก็พับซิครับ เค้าก็ฉลาดเหมือนกันนิ

Seaman_4WD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:01:22 am »

ขอถามต่ออีกนิดครับว่า…กระจกข้างพับได้แบบออโต้นี้มีมากับรถเลยหรือว่าต้องไปทำการ D.I.Y อีกที(กำลังจะรับรถครับ)

กวนไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 09:27:17 am »

ขอถามต่ออีกนิดครับว่า…กระจกข้างพับได้แบบออโต้นี้มีมากับรถเลยหรือว่าต้องไปทำการ D.I.Y อีกที(กำลังจะรับรถครับ)

DIY ครับ ซื้อกล่องมาติดตั้งเอง ตามกระทู้ข้างล่าง จากฝีมือป๋าอ็อด
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=822.0

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:54:51 am »

ป๋านาย ทำอะไรในรถ ปิดประตู ล็อกรถ แต่ไม่บิดกุญแจ หูช้างก็พับซิครับ เค้าก็ฉลาดเหมือนกันนิ
เปล่าครับ  ป๋าอาจารย์ซี  คือแบบว่า ติดนิสัยขึ้นแล้วล้อคเลย  ตกใจหมดเลย 555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์