Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองขับ Hundai H1 เป็นรถครอบครัวที่น่าสนใจอีกคัน  (อ่าน 12391 ครั้ง)
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:12:00 pm »

เมื่อวานมีโอกาศขับ Hundai H1 ไปนครศรีธรรมราช ประมาณ 300 กิโล ก่อนขับมองว่าใหญ่ เทอะทะ พอได้ลองจริงชักติดใจ อัตราเร่งพอๆกับน้องปา3.2+กล่อง ช่วงล่างขับช้ามีกระด้างบ้าง ขับ 120-130 นิ่มหนุบนิ่งดี กระโดดคอสะพานมีโคลงนิดหน่อย ขับ 140-150 นิ่มไปนิดเข้าโค้งต้องลดความเร็วบ้าง แซงซ้ายแซงขวาตามสไตล์ผมทำได้ดี ภายในรุ่น Delux งานอยู่ในเกณ์ดี โดยภาพรวมผมว่าเป็นรถที่น่าสนใจของครอบครัวใหญ่ ราคาไม่แพงเกินเอื้อม เสียอยู่อย่างเดียวไม่มีสีขาวและกระจกมองข้างไม่Auto  Huh? Huh? Huh? สงสัยภรรยาเราต้องขับรถตู้ส่งลูกๆไปโรงเรียนแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:16:21 pm »

เดิมเป็นทางเลือกที่ 1 ของผมครับ..แต่ใหญ่เกินไปสำหรับการใช้รถไปทำงาน ไปทำธุระการงานครับ..ก็มาตกที่น้องปานี่แหละครับ
แต่ก็ยังเลื่อนอันดับให้เป็นรถคันที่ 2 ที่อยากได้มาครอบครองครับ จนกว่าจะมีรุ่นใหม่ๆ สไตล์เดียวกันมาแซงไปครับ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:20:26 pm »

เดิมเป็นทางเลือกที่ 1 ของผมครับ..แต่ใหญ่เกินไปสำหรับการใช้รถไปทำงาน ไปทำธุระการงานครับ..ก็มาตกที่น้องปานี่แหละครับ
แต่ก็ยังเลื่อนอันดับให้เป็นรถคันที่ 2 ที่อยากได้มาครอบครองครับ จนกว่าจะมีรุ่นใหม่ๆ สไตล์เดียวกันมาแซงไปครับ
เมื่อวานขับไปคนเดียวเหลียวหลังมาดูมีที่ว่างอีก 12 ที่ด้านหลัง เหงาเหมือนกันครับ red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:26:41 pm »

+1ด้วยค๊าบพี่หนุ่มค๊าบ เป็นรถที่คุ้มค่าครับ(ส่วนตัว)

ภายในสมราคาครับ ถ้าเปรียบเทียบอัตราสิ้นเปลืองน้อยกว่าอีกค่ายมากเลยครับ

ถึงจะไม่น่าเอามาเปรียบกัน ราคาก็น่าคบหา ปัญหาตามหลังก็ถือว่าน้อยครับ(ผมอยากได้บ้างค๊าบ) สาธุ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:28:48 pm »

+1ด้วยค๊าบพี่หนุ่มค๊าบ เป็นรถที่คุ้มค่าครับ(ส่วนตัว)

ภายในสมราคาครับ ถ้าเปรียบเทียบอัตราสิ้นเปลืองน้อยกว่าอีกค่ายมากเลยครับ

ถึงจะไม่น่าเอามาเปรียบกัน ราคาก็น่าคบหา ปัญหาตามหลังก็ถือว่าน้อยครับ(ผมอยากได้บ้างค๊าบ) สาธุ

ถ้าป๋าโจ้มี จะยกสูงยังไง อยากเห็นจัง รถตู้ยกสูงสีส้ม Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:29:57 pm »

กำลังมองเจ้าH1อยู่เหมือนกันครับ กำลังเปรียบเทียบกับเจ้าcommuter

แต่ยังไม่เคยลองขับH1เลยว่าเป็นยังไงบ้าง แต่เห็นชอบไล่กวดพวกรถPPVจัง

ยังคิดในใจว่าเค้าแค้นอะไรกับรถพวกนี้ป่าว เจอทีไรเห็นแบบนี้ตลอดเลย
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:42:13 pm »

ถ้าป๋าโจ้มี จะยกสูงยังไง อยากเห็นจัง รถตู้ยกสูงสีส้ม Cheesy Cheesy Cheesy
โหลดดีกว่าจร้าพี่หนุ่มจ๋า จุ๊ฟๆ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:44:04 pm »

กำลังมองเจ้าH1อยู่เหมือนกันครับ กำลังเปรียบเทียบกับเจ้าcommuter

แต่ยังไม่เคยลองขับH1เลยว่าเป็นยังไงบ้าง แต่เห็นชอบไล่กวดพวกรถPPVจัง

ยังคิดในใจว่าเค้าแค้นอะไรกับรถพวกนี้ป่าว เจอทีไรเห็นแบบนี้ตลอดเลย
ของเค๊าแรงจร้า red heart red heart red heart

Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:45:29 pm »

เค้าวางดีเซล ทอร์คเค้าดีนะครับ กดเป็นพุ่งตลอด ไม่อืดแน่นอน
วิ่งกับปิคอัพ หรือ PPV ได้อย่างสูสี 

เมื่อวานมีโอกาศขับ Hundai H1 ไปนครศรีธรรมราช ประมาณ 300 กิโล ก่อนขับมองว่าใหญ่ เทอะทะ พอได้ลองจริงชักติดใจ อัตราเร่งพอๆกับน้องปา3.2+กล่อง ช่วงล่างขับช้ามีกระด้างบ้าง ขับ 120-130 นิ่มหนุบนิ่งดี กระโดดคอสะพานมีโคลงนิดหน่อย ขับ 140-150 นิ่มไปนิดเข้าโค้งต้องลดความเร็วบ้าง แซงซ้ายแซงขวาตามสไตล์ผมทำได้ดี ภายในรุ่น Delux งานอยู่ในเกณ์ดี โดยภาพรวมผมว่าเป็นรถที่น่าสนใจของครอบครัวใหญ่ ราคาไม่แพงเกินเอื้อม เสียอยู่อย่างเดียวไม่มีสีขาวและกระจกมองข้างไม่Auto  Huh? Huh? Huh? สงสัยภรรยาเราต้องขับรถตู้ส่งลูกๆไปโรงเรียนแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

สีขาวๆ คุ้นๆว่าเคยมี เป็นขาวมุก ออกมาในรุ่นที่ตกแต่งพิเศษอะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ  good
ernie_ball
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:46:11 pm »

H-1 ขับดีครับคล่องตัวอย่างเหลือเชื่อวงเลี้ยวแคบมากครับขับทางไกลดีอัตราเร่งแซงทำได้ดีครับ
งานโดยรวมคุ้มค่ากับราคาหรือเกินราคาไปด้วยซ้ำครับ วิ่งทางไกล 140-160 สบายๆครับ
จริงๆมันกดได้อีกครับแต่รถจะเริ่มมีอาการไม่นิ่งแล้ว ที่สำคัญแอร์เย็นมากๆ

จะอยู่ไกลหรือใกล้ไม่สำคัญสปริตเดียวกันสำคัญมั่นกว่า BCC-141
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:57:38 pm »

H-1 ขับดีครับคล่องตัวอย่างเหลือเชื่อวงเลี้ยวแคบมากครับขับทางไกลดีอัตราเร่งแซงทำได้ดีครับ
งานโดยรวมคุ้มค่ากับราคาหรือเกินราคาไปด้วยซ้ำครับ วิ่งทางไกล 140-160 สบายๆครับ
จริงๆมันกดได้อีกครับแต่รถจะเริ่มมีอาการไม่นิ่งแล้ว ที่สำคัญแอร์เย็นมากๆ
เซ็ทช่วงล่างใหม่ เอาอยู่สบายค๊าบพี่น้องครับ red heart

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:22:31 pm »

ว่าที่รถคันใหม่ของครอบครัวผมเหมือนกันครับ

วางแผนว่าหลังผ่อนปาหมด ก็ยกปาให้น้องแฟน
แล้วก็ไปสอย H-1 มาใช้แทนครับ...

เพราะบ้านผมครอบครัวใหญ่ครับ
ตอนนี้แน่นน้องปาแล้ว...

ถ้าผมมีตัวเล็กนี่ไม่พอเลยต้องขยับขยาย..

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:29:23 pm »

พี่หมอ ผมเกือบจะไปสอยมาแล้วเจ้าตัวนี้ เพื่อนทักเรื่องอะไหล่ เลยลังเล สรุปพับโครงการเก็บไว้ก่อน เลยเอาเงินไปแปรรูป เป็นที่ดินเรียบร้อย เมื่อไรแปรรูปกลับมา อาจจะได้อัพเกรดรุ่นใหญ่กว่าเดิมครับ อิอิ
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:30:28 pm »

เซ็ทช่วงล่างใหม่ เอาอยู่สบายค๊าบพี่น้องครับ red heart

จับลงHotbitsเลยมั้ยครับป๋าโจ้ Cheesy

วันนั้นเห็นventury แต่งเข้าไปเติมลมโช้คเห็นแล้วสวยมากเลย

ลงล้อvolkขอบ20 โหลดลงมาเกือบติดซุ้ม เบรคชุดใหญหน้าหลัง

ยังไม่เคยเห็นH1 แต่งเลยไม่รู้จะออกมายังไง
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 02:10:26 pm »

เคยนั่งแต่ไม่เคยขับ คิดว่าคุ้มค่าเกินราคาครับ เรื่องอะไหร่ไม่น่ามีปัญหาเพราะในไทยขายดีมาก จนทำให้ฮุนได สนใจทำตลาดเมืองไทยเพราะรถรุ่นนี้

เรื่องเครื่องยนสมรรถนะไม่แพ้น้องปาแน่น่อน  เห็นเขา(ไม่รู้ใคร)บอกว่าเครื่องดีเซลเกาหลีไปไกลกว่าญี่ปุ่นแล้วนะครับ

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์