Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๕/๕/๕๕ เคลมเฟืองท้าย,Clock sping และ เช็ค ๒๐,๐๐๐ กม.ที่ วี.เอ็ม.เอส. นวมินทร์๕๐(รอคำแถ)  (อ่าน 15547 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:24:08 pm »

like เปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วอาการหอนหายหรือเปล่าครับ ถ้าหายผมจะได้ไปเคลมบ้าง
บอกตามตรงนะเท่าที่ได้คุยกับหัวหน้าช่าง ไม่หายเห่าหรอกครับ เหตุผลที่ผมเปลี่ยน คือ เราต้องรักษาสิทธิ์ของเรา ในเมือ่MMTHไม่ยอมกระตือรือล้นในเรื่องนี้ ตราบใดที่ยังอยู่ในระยะรับประกันผมก็จะเคลมอีก จนกว่าหมดระยะรับประกันหรือMMTHตื่นสักที เรารักษาสิทธิ์ของเรา ในเมื่อกฏหมายไม่ได้เข้าข้างผู้บริโภคอย่างเรา นี่แหละครับประเทศไทย
Momemint
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:26:10 pm »

รอเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แจ้งเคลมที่ศูนย์นี้ รอมา 2 เดือนกว่า แล้ววววว นานมากเลยนะ MMTH
Fuddy
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:27:13 pm »

รอเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แจ้งเคลมที่ศูนย์นี้ รอมา 2 เดือนกว่า แล้ววววว นานมากเลยนะ MMTH

ถ้าเฟืองท้ายมาแล้ว ป๋าลองกลับไปอ่านที่ผมโพสต์ไว้ วิธีการทำงานของช่าง จนมาบัดนี้ยังไม่ได้การชี้แจงจากฝ่ายเทคนิค ถ้าป๋าทำใจได้ก็เรียนเชิญ เคสของรถผมเป็นแค่วิทยาทาน ไม่ได้มาจ้องทำลายหรือกดดัน0 ไม่มีอะไรดี100%  สาธุ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:23:20 pm »

like เปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วอาการหอนหายหรือเปล่าครับ ถ้าหายผมจะได้ไปเคลมบ้าง
บอกตามตรงนะเท่าที่ได้คุยกับหัวหน้าช่าง ไม่หายเห่าหรอกครับ เหตุผลที่ผมเปลี่ยน คือ เราต้องรักษาสิทธิ์ของเรา ในเมือ่MMTHไม่ยอมกระตือรือล้นในเรื่องนี้ ตราบใดที่ยังอยู่ในระยะรับประกันผมก็จะเคลมอีก จนกว่าหมดระยะรับประกันหรือMMTHตื่นสักที เรารักษาสิทธิ์ของเรา ในเมื่อกฏหมายไม่ได้เข้าข้างผู้บริโภคอย่างเรา นี่แหละครับประเทศไทย
ผมชอบมากเลยที่ป๋าพูด เคลมๆๆๆมันไปจนกว่าจะหายครับ.... Shocked Shocked Shocked Shocked
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 04:36:37 pm »

สรุปแล้ว ศูนย์นี้ยังคงรักษาความเป็นศูนย์บริการที่ดี ได้หรือไม่... ต้องคอยติดตาม...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Fuddy
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 03:08:23 pm »

หลังจากเคลมเฟืองท้ายมา ก็ยังเห่าเหมือนเดิม แต่เร็วขึ้นกว่าเก่ามาตั้งแต่ความเร็ว90 ผ่ามาแล้ว ๑๓ วัน ก็ยังไม่ได้รับคำอธิบายจากฝ่ายเทคนิคของศูนย์นี้
แต่ฝากเรื่องกลับไปต่อ จะไปเข้าเคลมเฟืองท้ายอีกครั้ง ดูดิจะหายเห่าไหม หรือว่าMMTH เล่นมุขเราเอาเฟืองท้ายของพวกบรรดาป๋าๆที่เคลมไว้กลับมาใส่ให้เรา น่าคิดนะว่าไมช่างเทคนิคบอกว่า เคลมแล้วก็ยังเห่าอีก   โอ้ พ่อเจ้า ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง เอาเฟืองท้ายเก่าตรูคืนมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 03:10:21 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 03:19:01 pm »

นั่นก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ไม่ค่อยอยากเคลม... กลัวเป็นหนักกว่าเดิม หรือว่าลามไปเป็นอาการอื่น...

Momemint
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:39:46 pm »

เมื่อวันก่อนศูนย์ โทรมาบอกว่าของมาแล้วให้เข้าไปเปลี่ยน...  ชักจะไม่แน่ใจแล้วซิ  เพราะไม่รู้ว่าจะไปอาการไหนต่อ
Fuddy
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:14:33 pm »

โดนค่าใช้จ่ายไป ๓,๔๖๘.๙๔ (รวมภา๊ษี) การบริการโดยรวมดีครับ แต่ตอนเปลี่ยนเฟืองท้ายดิ !!!! มีการใช้ค้อนตีชิ้นงาน ซึ่งบอกตามตรงนะทำใจไม่ค่อยได้ โดยเฉพาะตีบริเวณกันโคลงหลัง  ฮือๆๆ  ตอนถอดและใส่ไม่มีแม่แรงรองรับ ใช้ช่าง๒คนช่วยกัน ศูนย์มาตราฐานแบบนี้น่าจะมีแม่แรงในการยกถอดและใส่เฟืองท้าย (น้ำหนักเอาเรื่องเหมือนกัน)เพราะว่า0นี้คงจะไม่ได้เคลมเฟืองท้ายผมเป็นรายแรก ยังมีอีกเยอะที่ใช้ปาเทพตราบใดที่MMTHยังไม่ตื่น ผมเคยเห็นอู่ซ่อมนอกเขายังแม่แรงยกเลย เข้าบริการครั้งนี้เป็นครั้งที่ ๒ คะแนนครั้งแรกให้ไป ๙.๕ ครั้งนี้ได้แค่ ๖ เพราะทำใจไม่ได้กับการใช้ค้อนตีชิ้นงาน และกะลังรอลุ้นหลังการซ่อมครั้งนี้ว่าผลของการใช้ฆ้อนจะมีผลระยะยาวไหม โอ๊ยมึน ลืมบอกไปตอนนี้ไม่มีนโยบายลดค่าอะไหล่10%แล้วนะครับ

หลังจากเคลมหมาตัวใหม่ แทน ตัวเก่า เมื่อก่อนหอนที่ระดับความเร็ว100 พอรับหมาตัวใหม่มามาตั้งแต่90หอนดังกว่าหมาตัวเดิม ใช้ไปได้ระยะหนึ่งวันนี้ลองก้มไปดู   มันลามไปจุดนี้อีกแล้ว โทรไปที่0นัดกันวันศุกร์ที่1/6/55 bookingกันเรียบร้อย บอกว่ามาดูอาการ ชมภาพกัน ป๋าๆท่านใดที่กะลังจะเคลม ดูเป็นวิทยาทานครับ ประกอบการตัดสินใจเคลม

เป็นทั้งสองด้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2012, 12:16:58 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
Fuddy
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:56:51 pm »

โดนค่าใช้จ่ายไป ๓,๔๖๘.๙๔ (รวมภา๊ษี) การบริการโดยรวมดีครับ แต่ตอนเปลี่ยนเฟืองท้ายดิ !!!! มีการใช้ค้อนตีชิ้นงาน ซึ่งบอกตามตรงนะทำใจไม่ค่อยได้ โดยเฉพาะตีบริเวณกันโคลงหลัง  ฮือๆๆ  ตอนถอดและใส่ไม่มีแม่แรงรองรับ ใช้ช่าง๒คนช่วยกัน ศูนย์มาตราฐานแบบนี้น่าจะมีแม่แรงในการยกถอดและใส่เฟืองท้าย (น้ำหนักเอาเรื่องเหมือนกัน)เพราะว่า0นี้คงจะไม่ได้เคลมเฟืองท้ายผมเป็นรายแรก ยังมีอีกเยอะที่ใช้ปาเทพตราบใดที่MMTHยังไม่ตื่น ผมเคยเห็นอู่ซ่อมนอกเขายังแม่แรงยกเลย เข้าบริการครั้งนี้เป็นครั้งที่ ๒ คะแนนครั้งแรกให้ไป ๙.๕ ครั้งนี้ได้แค่ ๖ เพราะทำใจไม่ได้กับการใช้ค้อนตีชิ้นงาน และกะลังรอลุ้นหลังการซ่อมครั้งนี้ว่าผลของการใช้ฆ้อนจะมีผลระยะยาวไหม โอ๊ยมึน ลืมบอกไปตอนนี้ไม่มีนโยบายลดค่าอะไหล่10%แล้วนะครับ

หลังจากเคลมหมาตัวใหม่ แทน ตัวเก่า เมื่อก่อนหอนที่ระดับความเร็ว100 พอรับหมาตัวใหม่มามาตั้งแต่90หอนดังกว่าหมาตัวเดิม ใช้ไปได้ระยะหนึ่งวันนี้ลองก้มไปดู   มันลามไปจุดนี้อีกแล้ว โทรไปที่0นัดกันวันศุกร์ที่1/6/55 bookingกันเรียบร้อย บอกว่ามาดูอาการ ชมภาพกัน ป๋าๆท่านใดที่กะลังจะเคลม ดูเป็นวิทยาทานครับ ประกอบการตัดสินใจเคลม

เป็นทั้งสองด้าน
อย่าเพิ่งงง ว่าเคลมเฟืองท้ายแล้วทำไมมารั่วซึมจุดนี้ เพราะจุดนี้ต้องถอดด้วยถึงจะเอาเฟืองท้ายออกมาได้
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:25:06 pm »

นั่นแหละที่ผมกลัว... ซ่อมอย่างนึง... ลามไปอีกอย่างนึุง...
ไม่เดือดร้อนจริงๆ คงไม่อยากถอดอะไรครับ...

ศูนย์เทพก็เำำหอะ... เครื่องมือไม่พร้ิอม... มันไม่ต่างอะไรกับอู่นอกเลย...

Fuddy
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:37:01 pm »

นั่นแหละที่ผมกลัว... ซ่อมอย่างนึง... ลามไปอีกอย่างนึุง...
ไม่เดือดร้อนจริงๆ คงไม่อยากถอดอะไรครับ...

ศูนย์เทพก็เำำหอะ... เครื่องมือไม่พร้ิอม... มันไม่ต่างอะไรกับอู่นอกเลย...

like
PEAK12
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:05:00 pm »

สวัสดีครับจะรบกวนถามว่าเวลาเปลี่ยนเฟืองท้ายทางศูนย์ได้เปลี่ยนซีลล้อให้ด้วยหรือเปล่าครับดุจากรูปน่าจะใส่ตัวเดิมแล้วทากาวให้ครับเลยรั่ว
Fuddy
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 02:13:04 pm »

สวัสดีครับจะรบกวนถามว่าเวลาเปลี่ยนเฟืองท้ายทางศูนย์ได้เปลี่ยนซีลล้อให้ด้วยหรือเปล่าครับดุจากรูปน่าจะใส่ตัวเดิมแล้วทากาวให้ครับเลยรั่ว
จากสอบถามช่างบอกว่ารุ่นนี้ไม่มี ตกลงมีหรือไม่มีต้องรอผู้รู้ตอบ และซีลนี่มันคล้ายๆประเก็นหรือเปล่า หรือหมายถึงการใช้ประเก็นเหลวซีล จากเบื้องต้นสอบถามช่างว่าน้ำมันเฟืองท้ายหายไหม บอกว่าไม่หาย ส่วนคราบมาจากน้ำมันเก่าตอนเปลี่ยนเฟืองท้าย แล้วไมไม่ทำความสะอาดก่อนปล่อยรถให้ลูกค้า ต้องดูผลต่อไปตกลงว่ามันรั่วซึมหรือรอยคราบเก่า และถ้ายังมีอีกก็ต้องขอเปลี่ยน0ใหม่ การเข้า0ครั้งนี้พนักงานรับรถโดยรวมดี แต่เวลาคุยกับช่างพยายามหลีกเลี่ยงตอบคำถามผม หรือว่าผมรู้มากเกินไปอะป่าวนี่ ศูนย์เทพ ใช่ว่าช่างและเครื่องมือจะเทพตาม ต่อไปเคลมอะไรต้องทำการบ้านว่าศูนย์ไหนผ่านการเคลมให้ลุกค้ามากหน่อย อย่างน้อยช่างก็มีประสบการณ์การถอด-ประกอบชิ้นส่วนครับ ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 04:28:11 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
chalerm1980
ID. 1315
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 06:49:27 pm »

อย่างนี้ผมว่าต้องตั้งกระทู้ทีละชิ้นส่วนเลยครับว่า เครม 0 ไหนแล้วจบ อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

<_>
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์