Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเข็มความร้อนครับ ? ปกติควรอยู่ระดับใด ??  (อ่าน 11683 ครั้ง)
RBJ
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:20:15 am »

พอดีเพิ่งมานั่งสังเกตว่า มันเลยขีดกลาง ขึ้นมา นิดๆๆ รึปล่าวครับ ? หลังจากวิ่งแบบอยู่ตัวแล้ว ส่วนตัว ไม่เคยเกิน ขีดที่เหนือขีดกลางไปหนึ่งขีดเลย เลยกลางไปนิดๆนี่เป็นปกติหรือไม่ครับ ?

^^  ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ  สาธุ

RBJ
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:53:45 pm »

ฮือๆๆ ไม่มีใครเคยสังเกตเข็มความร้อนกันเลยเหรอครับ
 ทนไม่ได้ หรือผมกังวลไปเองเนี่ยยยยย

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 06:44:39 am »

ขอไปดูก่อนนนะว่าประมาณไหน  ไม่ค่อยได้สังเกตุจริงด้วย 

Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 07:42:18 am »

พอดีเพิ่งมานั่งสังเกตว่า มันเลยขีดกลาง ขึ้นมา นิดๆๆ รึปล่าวครับ ? หลังจากวิ่งแบบอยู่ตัวแล้ว ส่วนตัว ไม่เคยเกิน ขีดที่เหนือขีดกลางไปหนึ่งขีดเลย เลยกลางไปนิดๆนี่เป็นปกติหรือไม่ครับ ?

^^  ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ  สาธุ

ถูกต้องนะครับ...
แต่ถ้าตอนสตาร์ทใหม่ๆ แล้ววิ่งโดยไม่เปิดแอร์ จะขึ้นแค่ขีดแรกเท่านั้น พอเปิดแอรืจะขึ้นมาปรกติภายในเวลา 2-3 นาทีครับ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:51:11 am »

จากที่ใช้งานนะครับ เช้าติดเครื่องสักพักเข็มความร้อนจะเริ่มทำงาน
และเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆจนหยุดที่ค่าหนึ่งและจะไม่เพิ่มขึ้นไปมากกว่านั้น
ก็ประมาณครึ่งหนึ่งของ scale เป็นการบอกความปกติของอุณหภูมิน้ำหล่อเย็น
แต่ถ้าเข็มความร้อนเพิ่มขึ้นจากจุดเดิมที่เคยแสดง ต้องตรวจสอบครับเพราะอาจจะ
มีความผิดปกติเกิดขึ้นแล้วครับ   ดูจากรูปดีกว่าครับแสดง ค่าปกติ จุดที่ถ่ายเป็นมุมมองคนขับครับ

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
james_cm_No149
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:27:05 am »

จากที่ใช้งานนะครับ เช้าติดเครื่องสักพักเข็มความร้อนจะเริ่มทำงาน
และเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆจนหยุดที่ค่าหนึ่งและจะไม่เพิ่มขึ้นไปมากกว่านั้น
ก็ประมาณครึ่งหนึ่งของ scale เป็นการบอกความปกติของอุณหภูมิน้ำหล่อเย็น
แต่ถ้าเข็มความร้อนเพิ่มขึ้นจากจุดเดิมที่เคยแสดง ต้องตรวจสอบครับเพราะอาจจะ
มีความผิดปกติเกิดขึ้นแล้วครับ   ดูจากรูปดีกว่าครับแสดง ค่าปกติ จุดที่ถ่ายเป็นมุมมองคนขับครับ

คงผมก็เท่านี้ครับป๋าไม่เคยเกินนี้เลย

SUK-KUMNERD  Ltd. Construction And Disign
             "ทุกรายละเอียด เราตั้งใจทำ"
Akepapah
ปาน้ำตาล บางบอน ID 0107
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 02:07:42 pm »

ของผม 2.5 GT 2WDก็ได้ตามรูปมาตั้งแต่แรกครับ

เรา รัก น้อง ปา
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 03:15:45 pm »

เข็มความร้อนของรถผมก็เหมือนในรูปครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
pakob
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 04:28:29 pm »

ชำเลืองๆดู เห็น มันอยู่กลางๆ ก็ พอแล้ว

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
RBJ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:18:07 pm »

งั้นแสดงว่าของผมก็ปกติล่ะครับ ^__^

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ^^

Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 07:49:40 pm »

Cheesy
KEJPSport
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:48:10 pm »

เชอะ ของผมก็ประมาณนั้นครับ เพิ่งออกจากศูนย์วันี้เลย เซลล์ขับมาให้สาขาใกล้บ้านประมาณ 30 กว่าโลจากมีน แล้วผมรับรถขับต่อ ก็อยุ่ตำแหน่งกลางแล้วครับ แสดงว่าปกตินะเนี่ย  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ความรักนั้นก็อดทนนานและกระทำคุณให้ ความรักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง ไม่หยาบคาย ไม่คิดเห็นแก่ตนเองฝ่ายเดียว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด ความรักทนได้ต่อทุกอย่าง และเชื่อในส่วนดีของเขาอยุ่เสมอ
eddSLK(เอส)
สังกัดปาปทุม
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 10:19:58 am »

ของผมเข็มความร้อนไม่มีปัญหาครับ
มีปัญหาคือ เข็มบนครับ เข็มน้ำมัน
คือปัญหามันอยู่ที่เข็มมันมักจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ ตัว E อ่ะครับ
ไม่ค่อยได้ไปป้วนเปี้ยนแถวตัว F เลยอ่ะครับ ไม่มีตังค์เติมน้ำมันอ่า  Cheesy Cheesy Cheesy

คำเตือน : การขับขี่ยานพาหนะทำให้ความสามารถในการดื่มสุราลดลง
HaJunGz No.187
Always concentrate on how far you've come,Rether than how far you have to let go
Newbie
*

I Love Pajero Sport

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:36:14 am »

ของผมเข็มความร้อนไม่มีปัญหาครับ
มีปัญหาคือ เข็มบนครับ เข็มน้ำมัน
คือปัญหามันอยู่ที่เข็มมันมักจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ ตัว E อ่ะครับ
ไม่ค่อยได้ไปป้วนเปี้ยนแถวตัว F เลยอ่ะครับ ไม่มีตังค์เติมน้ำมันอ่า  Cheesy Cheesy Cheesy
ของผม เข็มความร้อนก็อยู่ตามนั้นครับ ไม่ได้อยู่ตรงกลางเป๊ะเหมือนกันครับ ส่วนเข็มด้านบนผมก็เช่นกันครับ ไม่ค่อยจะได้ขึ้นไปอยู่ขีดตรงกลางสักเท่าไหร่ บางทีไฟเตือนแล้วเตือนอีก ก็ยังขับ good

maxoutdaa
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:59:45 pm »

yes!! นี่ท่าน RBJ แห่ง Pixpro หรือ ป่าวเอ่ย Huh?
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์