Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***แนะนำ app เตือนแผ่นดินไหว สึนามิ***  (อ่าน 5681 ครั้ง)
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:00:34 pm »

ช่วงนี้เกิดถี่เหลือเกินสำหรับแผ่นดินไหว เลยไปเจอ app ที่แจ้งเตือนแผ่นดินไหวแบบเรียลไทม์ สำหรับผู้ที่ใช้ iphone ก็เลยมาแบ่งปันเพื่อเป็นประโยชน์ครับผม

เป็นห่วงชาวปาเจโร่ ทุกท่านครับ

อันแรก  App earthquake lite

อันนี้โหลดฟรี เป็นแอพที่รายงานแผ่นดินไหวแบบเรียลไทม์ทั่วโลก เราสามารถเลือกดูตามโลเกชั่น เวลา หรือความรุนแรงได้เลยครับ

สามารถคลิกเข้าไปดูตำแหน่งที่เกิดได้เลย

อีกอัน Tsunami Tracker iPhone iPad

แจ้งเตือนก่อนใครถ้าอยู่ในเขตที่จะเกิดสึนามิ โดยที่ Tsunami Early Warning app  จะคำนวนการเคลื่อนที่ของคลื่นสึนามิแล้วส่ง sms เตือนภัยถ้าคุณอยู่ในเขตอันตราย โดย App จะบอกข้อมูลทั้งเวลาที่จะเกิดคลื่น โดยให้ severของ App รู้ที่อยู่ของคุณในขณะนั้นในแต่ละหาด เพื่อได้รับข้อมูล App นี้เหมาะสำหรับคนที่เดินทางในประเทศ Alaska, Thailand, Hawaii, Maldives, Mexico, Indonesia, Philippines, New Zealand, Australia โดยเราไปเพิ่มเบอร์โทรในแอพได้เลย

อีกอัน iEarthquake ฟรีบน iPhone,iPad

คร่าวๆ นะครับ ป๋าท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเชิญได้เลยนะครับ

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:03:59 pm »

โอ้วๆๆๆๆ...ของดีจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:08:39 pm »

โอ้วๆๆๆๆ...ของดีจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ

อย่าลืมโหลดติดเครื่องไหวครับผม

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:11:51 pm »

อย่าลืมโหลดติดเครื่องไหวครับผม
เรียบร้อยแล้วครับ..รวดเร็วทันใจ...ที่สุด สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:13:19 pm »

เรียบร้อยแล้วครับ..รวดเร็วทันใจ...ที่สุด สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 11:23:59 am »

เำพิ่ิมเติมสำหรับสาวก Android

Earthquake Alert!
แอพแจ้งเตือนเมื่อเกิดแผ่นดินไหว ใช้ติดตามข่าวแผ่นดินไหว และมีแผนที่แสดงจุดที่เกิดแผ่นดินไหว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์