Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คาราวาน ไทย-ลาว-เวียดนาม  (อ่าน 20957 ครั้ง)
OTI
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:51:13 am »

ขออภัยถ้าซ้ำเพราะ load รูปไม่เป็น
ผมเพิ่มเอาน้องปาดำไปแชงกรีล่าเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมาสนุกมาก
ถ้าป๋าๆในคลับจะรวมตัวจัดสักทริปน่าจะดี
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:07:46 am »

ผมเพิ่มเอาน้องปาดำไปแชงกรีล่าเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมาสนุกมาก
ถ้าป๋าๆในคลับจะรวมตัวจัดสักทริปน่าจะดี

แชงกรีล่า คือที่ไหนครับ แล้วรถไม่ได้ติดไฟแนนซ์ใช่ไหมครับ
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:25:31 am »

ขออภัยถ้าซ้ำเพราะ load รูปไม่เป็น

ป๋าครับ ของรายละเอียดทริปนี้หน่อยครับขั้นตอนต่างๆ เส้นทาง ทาง PM ก็ได้ครับ สนใจมาก อยากตามรอยล้อไปสักครั้ง  Cheesy Cheesy Cheesy
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:27:16 am »

แชงการีลา จีนครับสวยมากๆ ไปมาแล้วแต่ไปทัวร์
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:35:36 am »

แชงการีลา จีนครับสวยมากๆ ไปมาแล้วแต่ไปทัวร์
ที่ๆอยากไปที่สุด ก็แชงการีล่าเนี่ยล่ะครับ
OTI
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:43:03 am »

แชงกรีล่าอยู่ในเขตปกครองทิเบต ประเทศจีนครับ
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 03:55:39 pm »

สวยจัง อิจฉาครับ
แต่ไปเที่ยวคงลำบากผมต้องเอาเจ้าสุนัข 2ตัวไปด้วย

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:56:38 am »

ขอบอก น่าสนมากแต่กลัวไม่ว่าง อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
khonoffroad
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:36:56 am »

เดือน สิงหานี้ ผมจะจัดคาราวานไป ขับรถกินลมชมหิมะที่แช่งกรีล่า เขตปกครองตนเองทิเบต
คาราวานพิชิตดินแดนในฝัน “แชงกรีล่า” ดินแดนสุดขอบฟ้าชายหลังคาโลก แห่งที่ราบสูงทิเบต สัมผัสภูเขาหิมะผ่านเส้นทางถนนไต่ขอบฟ้า ขับรถเลียบชายฝั่งช่วงต้นกำเนิดของแม่น้ำแยงซีเกียงและแม่น้ำโขง ผ่านชมหุบเหวเสือกระโจน เยือนเมืองมรดกโลก เมืองโบราณ ต้าหลี่-ลี่เจียง นั่งกระเช้าชมหุบเขาพระจันทร์สีน้ำเงิน และขึ้นสู่ยอดเขาหิมะมังกรหยก เที่ยวคุนหมิงและเที่ยวชมเมืองสิบสองปันนา ซึ่งกันเชื่อว่าเป็นต้นกำเนิดของคนไทย
การเดินทางครั้งนี้เหมาะสำหรับท่านที่อยากประหยัดค่าใช้จ่าย นอนโรงแรม 2 ดาว แบบพอเพียง แต่ได้ไปเที่ยวถึงชายแดนทิเบต
ดูตัวอย่างทริปสงกรานต์ปีที่แล้ว http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/Question.asp?ID=18306
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:16:38 pm »

เดือน สิงหานี้ ผมจะจัดคาราวานไป ขับรถกินลมชมหิมะที่แช่งกรีล่า เขตปกครองตนเองทิเบต
คาราวานพิชิตดินแดนในฝัน “แชงกรีล่า” ดินแดนสุดขอบฟ้าชายหลังคาโลก แห่งที่ราบสูงทิเบต สัมผัสภูเขาหิมะผ่านเส้นทางถนนไต่ขอบฟ้า ขับรถเลียบชายฝั่งช่วงต้นกำเนิดของแม่น้ำแยงซีเกียงและแม่น้ำโขง ผ่านชมหุบเหวเสือกระโจน เยือนเมืองมรดกโลก เมืองโบราณ ต้าหลี่-ลี่เจียง นั่งกระเช้าชมหุบเขาพระจันทร์สีน้ำเงิน และขึ้นสู่ยอดเขาหิมะมังกรหยก เที่ยวคุนหมิงและเที่ยวชมเมืองสิบสองปันนา ซึ่งกันเชื่อว่าเป็นต้นกำเนิดของคนไทย
การเดินทางครั้งนี้เหมาะสำหรับท่านที่อยากประหยัดค่าใช้จ่าย นอนโรงแรม 2 ดาว แบบพอเพียง แต่ได้ไปเที่ยวถึงชายแดนทิเบต
ดูตัวอย่างทริปสงกรานต์ปีที่แล้ว http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/Question.asp?ID=18306

แล้วรถติดไฟแนนซ์จะสามารถช่วยให้ผ่านไปได้ไหมครับ แล้วกำหนดเวลาเมื่อไหร่ครับ เผื่อตรงช่วงที่ผมว่างพอดีจะได้แจมครับ
ขอบคุณครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:15:16 pm »

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
khonoffroad
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 04:34:15 pm »

แล้วรถติดไฟแนนซ์จะสามารถช่วยให้ผ่านไปได้ไหมครับ แล้วกำหนดเวลาเมื่อไหร่ครับ เผื่อตรงช่วงที่ผมว่างพอดีจะได้แจมครับ
ขอบคุณครับ

รถติดไฟแนนซ์จะสามารถช่วยให้ผ่านไปได้ครับ  ส่วนวันจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 08:11:11 pm »

ขอบคุณครับ

รถติดไฟแนนซ์จะสามารถช่วยให้ผ่านไปได้ครับ  ส่วนวันจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ยอดเยี่ยมเลยครับ  ผมจะว่างช่วง 27 กค. - 14 สค. ถ้าได้ในช่วงนี้ก็โอเชเลยครับ แล้วจะต้องเตรียมตัว เตรียมเอกสารอะไรบ้าง ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
หมวดวอ บางใหญ่ No.653
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:20:21 am »

รอครับ ถ้ารถติดไฟแน้น ไปได้ ไปด้วยคนครับ

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
pumcool
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:04:56 am »

น่าสนมากกกแต่รถป้ายยังไม่ดำ ติดแนนซ์อีก เฮ้อออ

บ้านออโต้กะอะตอม
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์