Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คาราวาน ไทย-ลาว-เวียดนาม  (อ่าน 21129 ครั้ง)
khonoffroad
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:10:40 pm »

เพื่อนสมาชิก ลองเซทวันกันเองก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าท่านใดสดวกไปวันไหน ลงตัวทุกท่านก็จัดได้เลยครับ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:37:20 pm »

ผมว่างช่วง 12-28 พค. ครับ แต่ต้องเผื่อวันเรื่องการเดินเรื่องทำเอกสารทั้งของรถและคนด้วยนะครับ โดยเฉพาะรถที่ติดไฟแนนซ์น่ะครับ passport คน มีพร้อมแล้วครับ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:01:46 pm »

ถ้าจะเอารถข้ามไป ผมว่าหนังชีวิต ต้องวางกันยาวๆๆ 2-3 เดือนโน่น ไปพอดีติดหน้าฝนเดี๋ยวก้อเจอสภาพอากาศไม่ดีอีก งานนี้โอกาสจบเป็นกลุ่มยาก
โอกาสจบง่ายถ้าไม่เอารถข้ามไปครับ พูดในฐานะคนนี้ประสบการณ์ ไปเวียดนาม ยิ่งหลายคันด้วย มีรถนำปิดหัวปิดท้ายไม่พอครับ ขบวนยาว หลุดแน่
มอเตอร์ไซด์ชาวเวียดนามขับกันเก่ง นักขับไทยใจไม่ถึงพอ หลุดทีสองสามแยก ใจต้องถึงขับไม่ให้มีช่องว่างมอเตอร์ไซด์แทรกได้ ปลายปีผมจะไปจีน
แต่เสียดายไม่ได้ไปกับกลุ่มปาเจโร่ แต่ไปกับกลุ่มอื่น อิอิ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 08:16:50 pm โดย auddyza » บันทึกการเข้า
kiti
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:10:01 pm »

ถ้าจะเอารถข้ามไป ผมว่าหนังชีวิต ต้องวางกันยาวๆๆ 2-3 เดือนโน่น ไปพอดีติดหน้าฝนเดี๋ยวก้อเจอสภาพอากาศไม่ดีอีก งานนี้โอกาสจบเป็นกลุ่มยาก
โอกาสจบง่ายถ้าไม่เอารถข้ามไปครับ พูดในฐานะคนนี้ประสบการณ์ ไปเวียดนาม ยิ่งหลายคันด้วย มีรถนำปิดหัวปิดท้ายไม่พอครับ ขบวนยาว หลุดแน่
มอเตอร์ไซด์ชาวเวียดนามขับกันเก่ง นักขับไทยใจไม่ถึงพอ หลุดทีสองสามแยก ใจต้องถึงขับไม่ให้มีช่องว่างมอเตอร์ไซด์แทรกได้ ปลายปีผมจะไปจีน
แต่เสียดายไม่ได้เอาปาเจโร่ข้ามไป ต้องเปลี่ยนกลุ่มเป็นกระบะ อิอิ

ผมเห็นด้วยครับ ผมเสนอว่าถ้าไปควรขับไปจอดที่มุกดาหารจะดีกว่าสะดวกด้วยและซื้อทัวร์ให้เขาดูแลเขาเพราะ กม.จราจร ทั้งลาวและเวียดนามเข้มงวดมากๆๆๆๆ
เฉพาะเรื่องน้ำมัน ปั้มในลาวหายากมากครับ และราคาเอาเรื่องดีไม่ดีกระเป๋าแหก ผมเคยไปเส้นทางนี้ 2 ครั้ง ถ้าจบที่ฮอยอันไม่เกินคนละ 6,000 บาท
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:35:35 pm »

กำๆๆๆๆ  ไปด้วยน่ะ ไม่ติดไฟแนนอ่ะ

เหอๆๆ
 นัทหละรี  ซื้อไม่สดแต่โป๊ะไปหมดแล้วอิอิอิอิอิอิ

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:39:14 pm »

เอาไงก็ได้ครับ ประมาณถ้ากลุ่มเล็กสัก 5-6 คัน ก็น่าจะเอารถไปกันเองได้นะ ถ้าไปได้ ถ้ามากกว่านั้นก็ทัวร์ ไปดูลาดเลาก่อน วันหลังค่อยไปเอง 
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:47:46 pm »

เอาไงก็ได้ครับ ประมาณถ้ากลุ่มเล็กสัก 5-6 คัน ก็น่าจะเอารถไปกันเองได้นะ ถ้าไปได้ ถ้ามากกว่านั้นก็ทัวร์ ไปดูลาดเลาก่อน วันหลังค่อยไปเอง 
ผมฝันไว้ว่า คงมีซักวัน น้องปา 10-20 คัน จะโลดแล่นบนแผ่นดินเพื่อนบ้าน ปาใต้ช่วยจัดหน่อยเร๊วววว ปีนัง ปีนังงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  Tongue Tongue Tongue
khonoffroad
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:44:59 pm »

ได้ซัก15-20 คน จัดไปได้เลยครับ ส่วน เดือน พค. นี้ไม่น่าทันเพราะการทำเรื่องขอเข้าประเทศใช้เวลามากพอสมควร
ขับรถไปเองสดวกในการช๊อปครับ รับลองสินค้าเต็มรถแน่นอน
จอดรถที่ด่านช๊อปไม่สดวก
การขับรถในเวียดนามไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมขับไปกับทีมหลายครั้งแล้ว
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:04:57 pm »

ได้ซัก15-20 คน จัดไปได้เลยครับ ส่วน เดือน พค. นี้ไม่น่าทันเพราะการทำเรื่องขอเข้าประเทศใช้เวลามากพอสมควร
ขับรถไปเองสดวกในการช๊อปครับ รับลองสินค้าเต็มรถแน่นอน
จอดรถที่ด่านช๊อปไม่สดวก
การขับรถในเวียดนามไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมขับไปกับทีมหลายครั้งแล้ว

ถ้า พค.ไม่ทัน ก็คงจะเป็นเข้าหน้าฝนพอดี คงต้องรอให้หมดหน้าฝนก่อนมังครับ ประมาณปลายฝนต้นหนาวน่ะครับ
note_ks
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:26:40 pm »

สนใจครับ  เฝ้ารอดูสถานการณ์ครับย 
หมวดวอ บางใหญ่ No.653
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:18:24 am »

น่าไปมากครับ เพราะพึ่งกลับมาจากเว้ แต่เอารถแก๋งไปครับ ไม่ติดไปแน้น แต่น้่องปา ตืดครับ ทำไงดี ยากไปอีกครับ แต่มีถนนลาวไปเวียดนามก่อนถึง ลาบาว ถนนสายกุหลาบ มีแต่หนามครับ หลุมบานเลยประมาณ 50 โล ตลอดสายจากมุก ถึง เว้ 3-4 ร้อยโล วิ่งยากมาก จำกัดความเร็ว ถนนเสีย มาก พอถึงเวียดนามก็พบแต่รถเจ้าถิ่น (จยย. จักยาน ) เจ้าถนนครับ วิ่งเต็มเลยครับ ต้องบีบแตรตลอดนะครับ เขาชินแล้ว ผมไปเบียดกับ จยย. เขาว่าเราไม่บีบแตรให้เขาทราบ เลยเบียดกัน รถใหญ่ผิดตลอดนะครับในกฏหมายเวียดนาม แต่ถ้าเคลียเรื่อบแน้นได้ ไปด้วยครับยากไปอีก เพราะยังไม่ได้เที่ยวมากนัก ที่เว้ มีเมืองโบราณเหมือนกับอยุธยาเรานี้ละ น่าไปมาก และไป ฉอบที่ดงบาอีกนะ ตลาดกระเป๋าแหก กันไปตามๆ กัน แต่สามารถต่อราคาได้ 1ใน 4 เลยครับ

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
bak-u
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:33:38 pm »

เอะยังไง     รอฟังผลครับ
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:20:19 pm »

เมื่อปี 50 ไทรทันคลับ เคยจัดไปครั้งหนึ่ง โดยการสนับสนุนของ MMTH
เรื่องไฟแนนซ์ไม่เป็นปัญหาเพราะสปอนเซอร์เยอะและบิ๊กทั้งนั้น แต่ครั้งนี้ลองคุยกับไฟแนนซ์ใหญ่ดู
ขอเป็นหมู่คณะน่าจะได้ครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:24:31 pm »

เมื่อปี 50 ไทรทันคลับ เคยจัดไปครั้งหนึ่ง โดยการสนับสนุนของ MMTH
เรื่องไฟแนนซ์ไม่เป็นปัญหาเพราะสปอนเซอร์เยอะและบิ๊กทั้งนั้น แต่ครั้งนี้ลองคุยกับไฟแนนซ์ใหญ่ดู

เห็นด้วยครับ ว่าถ้าจัดคาราวานน่าจะหาผู้สนับสนุนใหญ่อย่าง MMTH ด้วยน่ะครับ  hi
khonoffroad
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:47:46 am »

เห็นด้วยครับ ว่าถ้าจัดคาราวานน่าจะหาผู้สนับสนุนใหญ่อย่าง MMTH ด้วยน่ะครับ  hi

ต้องหาตัวแทนไปคุยกับลูกค้าสัมพันธ์มิตซูครับ ยิ่งตอนนี้มิตซูกำลังต้องการโปรโมทปาเจโร่สปอทอยู่ ขอสปอนเซอร์ไม่น่ายาก
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์