Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 0 ไทนธาดา กัลปพฤกษ์ พอได้ครับ  (อ่าน 4972 ครั้ง)
หมวดวอ บางใหญ่ No.653
Jr. Member
**

like: 11

« เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:02:54 pm »

พอใช้ได้ครับ คิวไม่มาก รับรถดี ช่างทำงานไวล้างรถดี มีไวไฟเล่นครับ สถานที่เล็กไปนิด

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:24:13 pm »

ป๋าไปทำอะไรมาครับ ถ้าเปลี่ยน นมค ป๋าเช็คด่วนเลยครับ ของผมน้ำมันเกินครับดูตามนี้เลยครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4535.msg155930#msg155930

TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:58:12 pm »

ที่นี่เร็วครับ ช่างคุยได้ สะดวกผมลงไปกำกับการทำงานทุกขั้นตอน ไปที่ไทยยานยนต์เช็คหมื่น โล 9โมง รับรถบ่าย4 โมง ไปที่ไทยธาดา กัลปพฤกษ์ 10 โมง เข้ารับการตรวจเช็ค 11 เรียบร้อย 555 กำกับเองทุกขั้นตอน 

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:20:37 pm »

ที่นี่เร็วครับ ช่างคุยได้ สะดวกผมลงไปกำกับการทำงานทุกขั้นตอน ไปที่ไทยยานยนต์เช็คหมื่น โล 9โมง รับรถบ่าย4 โมง ไปที่ไทยธาดา กัลปพฤกษ์ 10 โมง เข้ารับการตรวจเช็ค 11 เรียบร้อย 555 กำกับเองทุกขั้นตอน 
ป๋าจะไปอีกทีเมื่อไหลครับ ผมประมาณอีก 1,000 โลครับหน้าจะหลังสงกรานต์ ใกล็ๆจะนัดกันครับ

TON_2335
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:25:44 pm »

ป๋าจะไปอีกทีเมื่อไหลครับ ผมประมาณอีก 1,000 โลครับหน้าจะหลังสงกรานต์ ใกล็ๆจะนัดกันครับ
ผมอีก3000โลเช็ค20000โลครับ แต่รถผมไปออกที่ไทยยานยนต์ haha

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:19:27 am »

ไม่จำเป็นครับ ที่ไหนดีทำเลยครับ

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:23:40 am »

แนะนำกันครับ แต่เราเองก็อย่าลืมตรวจสอบความถูกต้องด้วยตัวเองอีกรอบนะครับ

(ถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วลืมเติมกลับเข้าไป อันนี้ได้ยินมา 2-3 ศูนย์แล้ว ให้ระวังเยอะๆ นะครับเพราะอาการพังมันจะไม่แสดงอาการทันที)
jabavalk
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:26:49 pm »

พึ่งไปถอยรถจากที่นี่มาเมื่อวานนี้เองครับ (6/4/55) ส่วนตัวผมไม่ชอบการบริการศูนย์นี้เลยนะครับ ผมไปรับรถช้ากว่าที่นัดแต่ก็โทรไปบอกก่อนแล้วว่าคงจะได้เข้าไปประมาณ บ่าย3โมงเย็น พอไปถึง
 ไม่มีพนักงานหรือเซลใดใดมาสนใจดูแล ผมต้องเดินไปหาพนักงานบอกว่ามารับรถ เค้าบอกให้ผมนั่งรอก่อน ซักพัก ใหญ่ๆ ผมกับแฟนต้องเดินไปกดน้ำหาแก้วน้ำมาทานเองระหว่างรอ
ซักพักมีพนักงานเด็กๆคล้ายเด็กฝึกงานบอกว่าจะพาผมไปดูรถ ผมก็โอเคให้แฟนนั่งรอไปเชครถคร่าวๆน้องเค้าก็พยายามจะบริการดีนะครับ (แต่อาจจะด้วยความที่เป็นเด็กใหม่ผมถามเรื่องโน่นนี่นั่นเค้ายังตอบไม่ได้)
เลยไปเรียกช่างมาคุยแทน ผมก็บอกความต้องการเรื่องที่จะให้ปรับนิดหน่อย ซักถามเรื่องเกียเล้กน้อย ตั้งเวลานาฬิกาต่างๆในรถ แล้วเดินกลับมาหาแฟนผม
เด็กฝึกงานก็ไปหยิบเอกสารต่างๆมาให้ผมเซ็น ไม่มีการอธิบายหรือเจอเซลใดใดเลย (ผมซื้อสด 1311000 บาท) ไม่มีการอธิบายการรับประกัน.....หรืออะไรเลย ถ้าไม่ติดว่ารถคันนี้พี่สาวติดต่อซื้อให้ผม ผมคงด่าและยกเลิกไปแล้ว

ปล.ก่อนออกจากศูนพบว่าเพดานรถมีรอยเปื้อนดำดำ อาจจะเกิดจากตอนติดฟิลมหรืออื่นๆ ผมเช็ดไม่ออก เลยเดินกลับเข้าศูนย์ไป ส่งเด็กฝึกงานมาเช็ด ก็ไม่ออก ผมเซ็งทำใจเพราะอยู่ ตจว ต้องรีบกลับ เลยบอกชั่งมันเด๋วผมกลับไปหาวิธีเอาออกเอง จบครับ ส่วนตัวบอกได้เลยว่า ถ้าไม่จำเป็นจะไม่เหยียบหรือไปออกรถที่ศูนย์นี้อีก (ผมไม่เข้าใจว่าเค้า ไม่ใส่ใจในงานบริการกันเลยหรือ ผมเอาเงินไปให้นะครับไม่ได้ไปขอฟรี....ถ้าบริการผมดีดีคุณอาจจะได้ขายผม แฟนผม ญาติผม เพิ่มเติมอีกก็ได้)
Chanonboo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:21:42 am »

ศูนย์นี้ใกล้บ้านครับ เลยเข้าไปเช็คระยะครั้งแรก พนักงานผู้ญ รับรถตอน11โมง บอกผมว่าติดเที่ยง รับรถได้ตอนบ่าย2โมง ผมว่างพอดีเลยตัดสินใจนั่งรอ ยังดีที่ห้องรับรองมี มาม่าให้รองท้องบ้าง เวลาผ่านไปครึ่งชม. รถผมถูกย้ายมาจอดข้างหน้า มีเอกสารแปะอยู่หน้ากระจก ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร คิดว่าต้องรอจนถึงเวลา เลยนั่งต่อไป ผ่านไปจนบ่ายโมง
พนักงานญ 2คนนั่งเล่นเฟสบุ๊ค อย่างใจจดใจจ่อ รถผมก็ไม่ขยับไม่มีใครเรียก จนบ่ายสองโมงรถผมก็ยังไม่ถูกเคลื่อนย้าย ผมเลยไปถามพนักงานว่า ตกลงผมต้องรอถึงกี่โมงมีธุระต้องทำ ทั้งสองคนตกใจรีบไปที่รถ และเอาไอเอกสารหน้ารถมาให้ผมเซ็นรับรถ ฺ.....สรุปคือ รถผมเสร็จตั้งแต่ 11:30 แล้วแต่ ไม่มีพนักงานใส่ใจเลย จน14:30 ผมเพิ่งได้รถ แล้วยังคิดค่าบริการผม 2ชั่วโมง30นาทีด้วย เห้ออ

รอบสอง เข้ามาใหม่หวังจะให้แก้ตัว มาเบิก ราวจับด้านคนขับและกรอบไฟแผงประตู และเช็คระยะเหมือนเดิม แต่มาช่วงบ่ายเลย จะได้ไม่ติดเที่ยง ผลคือ ได้รับรถไวครับ แต่...ราวจับด้านคนขับ และกรอบไฟ เค้าบอกว่าไม่มีของ จะให้ผมมัดจำไว้ 500บาท บอกว่า 2-3วันจะได้ของแล้วจะมีพนักงานติดต่อไป โอเคผมมัดจำไว้ แปลกใจกับราคา ราวจับกับกรอปไฟ รวมแล้วไม่น่าถึง500 แต่ไม่คิดอะไรมาก ปล่อยไป เวลาผ่านไปตามกำหนด 3วัน ไม่มีใครโทรมาเลย จนผมโทรไป พนักงานแจ้งว่าขิงยังไม่มาหากมาจะแจ้งให้ทราบ โอเคผมรอจน ผ่านไป2สัปดาห์ ยังไม่มีใครติดต่อผม พอผมโทรไปก็ยังได้รับคำตอบเดิม จนครบ1เดือนแล้ว ของยังไม่ได้ และยังไม่มีพนักงานคนไหนโทรมาด้วย ผมทนไม่ไหวขับเข้าศูนย์ หวังจะต่อว่า พนักงานผู้ชายใส่แว่น ทำหน้าตาลอย บอกว่าก็เค้าไม่มาส่งจะให้ทำอย่างไร เอิ่มม ....คุณเป็นคนพูดเองว่าจะได้รับภายใน2--3วัน  สุดยอดไปเลยยย ผมเรียกมัดจำคืนและลากันทีศูนย์นี้

ปล.รบกวนป๋าท่านใด แนะนำศูนย์ที่ผมสามารถเบิกอะไหล่ข้างต้นได้ไวกว่านี้ รบกวนด้วยคร้าบ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:08:45 am »

วันนี้ไป นครชัย (สำเหร่) เช็คระยะ 10000 โล เปลี่ยนน้ำมัน แดกแฮม ทำไมแพงกว่า บางแคหวา เบนซิน คราวแล้ว พันโล พันกว่าบาท วันนี้ไปซัดไป สองพันกว่า น้ำมันยี่ห้อเดียวกัน แต่บริการดี คับแคบไปนิด ไม่มีที่ล้างรถ ใครมีข้อมูล ขอหน่อยครับ

Antivirus
Newbie
*

ไร้วาจาจะกล่าว

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:17:01 pm »

ผมเข้าศูนย์นครชัย สำเหร่ ไป 2 ครั้ง 
ครั้งแรก 1,000 โล เปลี่ยน นมค  ใส่กรองแอร์ เปลี่ยนกรอบป้ายทะเบียน ได้ของแถม รอยขีดที่แก้มซ้าย(รถผมสีดำ)เลยเห็นชัด
ตอนรับรถไม่ได้เช็คครับ เพราะรถไม่ได้ล้าง พอกลับบ้านล้างรถ เห็นรอย เซงครับ เลยโทรไปแจ้งกับพนักงาน เขาบอกว่า ให้เอารถเข้ามาจะแก้ไขให้
พอเอาเข้าไปทำให้เลยครับ ขัดสีตรงส่วนที่เป็นรอย (สาเหตุของรอยน่าจะเกิดจากเวลาเอาผ้าใบรองที่แก้มหน้ารถ เวลาเอาออกไม่ยกออก แบบว่ากระชากออกครับเลยสะบัดเข้าสี)
ขัดรอยก็หายไปถือว่าเอานะรอยหายไปแล้วทำใจได้

ครั้งที่2 เช็ค 10,000  เปลี่ยน นมค. เอาไปเองนะครับ ได้ของแถมอีก รอยช่วงของแก้มด้านบนที่เอาผ้าใบมารองไว้ และเวลาช่างเช็ครถ ลำตัวอาจจะไปถูระหว่างสีรถ กับผ้าใบ คิดว่าขัดเองน่าจะหายเลยไม่แจ้งไป
พอจ่ายเงินเสร็จขับรถกลับบ้านโทรมาแจ้งอีกกว่าเราจ่ายเงินเกิน กรรมจ่ายไปเกินแบบไม่รู้เรื่อง ต้องหาเวลาเข้าไปอีก ส่วนรอยแจ้งกับเจ้าหน้าที่ที่โทรมาสอบถามเรื่องการเข้าบริการไปแล้ว

แต่ผมเข้าแต่ละครั้งจะนัดล่วงหน้าครับ เพราะจะได้ไม่เสียเวลา เพราะศูนย์นี้รถเยอะมาก แต่สถานที่แคบ
ผมว่าจะหาศูนย์อื่นดูครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำ แบบเอา นมค. เข้าไปเองได้ไหม

ขอสอบถามหน่อยครับว่า เราจะเอารถไปเคลม คิ้ว กันชน ที่ศูนย์ไหนได้บ้าง เพราะรถโดนชนมา ออกใบเคลมแล้ว ศูนย์ไหนน่าใช่บริการครับ ถ้าชิ้นส่วนไหนแตก จะเปลี่ยนให้หรือทำสีครับ
รถผมเพิ่งปีแรกครับ
ขอบคุณครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 02:06:48 pm »

ผมเข้าศูนย์นครชัย สำเหร่ ไป 2 ครั้ง 
ครั้งแรก 1,000 โล เปลี่ยน นมค  ใส่กรองแอร์ เปลี่ยนกรอบป้ายทะเบียน ได้ของแถม รอยขีดที่แก้มซ้าย(รถผมสีดำ)เลยเห็นชัด
ตอนรับรถไม่ได้เช็คครับ เพราะรถไม่ได้ล้าง พอกลับบ้านล้างรถ เห็นรอย เซงครับ เลยโทรไปแจ้งกับพนักงาน เขาบอกว่า ให้เอารถเข้ามาจะแก้ไขให้
พอเอาเข้าไปทำให้เลยครับ ขัดสีตรงส่วนที่เป็นรอย (สาเหตุของรอยน่าจะเกิดจากเวลาเอาผ้าใบรองที่แก้มหน้ารถ เวลาเอาออกไม่ยกออก แบบว่ากระชากออกครับเลยสะบัดเข้าสี)
ขัดรอยก็หายไปถือว่าเอานะรอยหายไปแล้วทำใจได้

ครั้งที่2 เช็ค 10,000  เปลี่ยน นมค. เอาไปเองนะครับ ได้ของแถมอีก รอยช่วงของแก้มด้านบนที่เอาผ้าใบมารองไว้ และเวลาช่างเช็ครถ ลำตัวอาจจะไปถูระหว่างสีรถ กับผ้าใบ คิดว่าขัดเองน่าจะหายเลยไม่แจ้งไป
พอจ่ายเงินเสร็จขับรถกลับบ้านโทรมาแจ้งอีกกว่าเราจ่ายเงินเกิน กรรมจ่ายไปเกินแบบไม่รู้เรื่อง ต้องหาเวลาเข้าไปอีก ส่วนรอยแจ้งกับเจ้าหน้าที่ที่โทรมาสอบถามเรื่องการเข้าบริการไปแล้ว

แต่ผมเข้าแต่ละครั้งจะนัดล่วงหน้าครับ เพราะจะได้ไม่เสียเวลา เพราะศูนย์นี้รถเยอะมาก แต่สถานที่แคบ
ผมว่าจะหาศูนย์อื่นดูครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนแนะนำ แบบเอา นมค. เข้าไปเองได้ไหม

ขอสอบถามหน่อยครับว่า เราจะเอารถไปเคลม คิ้ว กันชน ที่ศูนย์ไหนได้บ้าง เพราะรถโดนชนมา ออกใบเคลมแล้ว ศูนย์ไหนน่าใช่บริการครับ ถ้าชิ้นส่วนไหนแตก จะเปลี่ยนให้หรือทำสีครับ
รถผมเพิ่งปีแรกครับ
ขอบคุณครับ

ผมก็ว่าจะหา 0 ใหม่เหมือนกันครับ เห็นว่าสาธรดีนัครับลองสิ ไผแล้วบอกบ้างนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์