Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเติมน้ำมันเฟืองท้ายเพิ่มอีก1.5ลิตรครับ  (อ่าน 14380 ครั้ง)
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:43:19 am »

วันนี้ผมไปเติมแล้วครับ   ของผมขาด 1 ลิตร.......    

ช่างที่เติมยังตกใจเลย   ออกจากโรงงานมาได้ยังไง   รถป้ายแดง    มิตซูสุดยอด
       อ๋าย!!!!!

ไปเช็คข้างนอกบ้างดีกว่า ชักไม่ไว้ใจแล้ว 
ไม่ต้องรีรอเลย เช็คโลด

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:46:06 am »

วันนี้ผมไปเติมแล้วครับ   ของผมขาด 1 ลิตร.......    

ช่างที่เติมยังตกใจเลย   ออกจากโรงงานมาได้ยังไง   รถป้ายแดง    มิตซูสุดยอด
       อ๋าย!!!!!

ไปเช็คข้างนอกบ้างดีกว่า ชักไม่ไว้ใจแล้ว 
ไม่ต้องรีรอเลย เช็คโลด

แถวๆบ้านเรา ป๋ายุทธ พอมีพิกัดไหมครับ คงไม่พึ่งศูนย์แล้ว 
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:58:11 am »

เช็คเองเลยคับอย่าไปเชื่อ0มันคับมันไม่มีปัญญารับผิดชอบให้เราหรอกบางทีมันอาจหาว่าเราเรื่องมากแต่นำ้มันเฟื่องท้าย
มันขาดจริงๆ..ของผมเติมไป2ลิตร (โคตะระตกใจ)

หมี.บิ๊กเอ็ม
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:02:28 am »

เห็นกระทู้นี้มาสองสามวันละ วันนี้มีเวลาเลยไปจัดการตรวจสอบ
ศูนย์นวมินทร์ 50 ตรวจสอบให้เรียบร้อยดีครับ บริการดีไม่มีโยเยเลย

อีกอย่าง กรอบป้ายที่แถมมาให้ของ Ralli Art อย่าลืมดูนะครับว่ามียางรองด้านหลังหรือเปล่า
ของผมมันติดกับฝาท้าย ปิดประตูบานท้ายทีไรกรอบป้ายตีกับท้ายรถทุกที นานๆไปสีจะเป็นรอยนะครับ
ช่างแก้ไขให้ผมชั่วคราวโดยเอาเทปกาวสองหน้า 3M ติดไว้หลังกรอบป้าย รองไว้ก่อน เห็นว่าอาจจะต้องหาฟองน้ำมารองอ่ะครับ
เด๋วมีเวลาอาจจะต้องลองทำดูเอง  Wink

ถั่วต้มเลยครับป๋า ปิดทีไรดังกึงๆ รายละเอียดเล็กน้อยที่ต้องใส่ใจจริงๆ
ส่วนเรื่องเฟืองท้ายนั้น พันโลเเรก หอนพอสมควร
หลังจากเปลี่ยนถ่าย นมฟท จากการเข้าศูนย์พันกิโล อาการหอนลดลงอย่างเห็นได้ชัด

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:09:14 am »

เห็นกระทู้นี้มาสองสามวันละ วันนี้มีเวลาเลยไปจัดการตรวจสอบ
ศูนย์นวมินทร์ 50 ตรวจสอบให้เรียบร้อยดีครับ บริการดีไม่มีโยเยเลย

อีกอย่าง กรอบป้ายที่แถมมาให้ของ Ralli Art อย่าลืมดูนะครับว่ามียางรองด้านหลังหรือเปล่า
ของผมมันติดกับฝาท้าย ปิดประตูบานท้ายทีไรกรอบป้ายตีกับท้ายรถทุกที นานๆไปสีจะเป็นรอยนะครับ
ช่างแก้ไขให้ผมชั่วคราวโดยเอาเทปกาวสองหน้า 3M ติดไว้หลังกรอบป้าย รองไว้ก่อน เห็นว่าอาจจะต้องหาฟองน้ำมารองอ่ะครับ
เด๋วมีเวลาอาจจะต้องลองทำดูเอง  Wink

ถั่วต้มเลยครับป๋า ปิดทีไรดังกึงๆ รายละเอียดเล็กน้อยที่ต้องใส่ใจจริงๆ
ส่วนเรื่องเฟืองท้ายนั้น พันโลเเรก หอนพอสมควร
หลังจากเปลี่ยนถ่าย นมฟท จากการเข้าศูนย์พันกิโล อาการหอนลดลงอย่างเห็นได้ชัด

ฟ้องด้วยภาพครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=371.0#lastPost
K.T.P.at PA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:04:33 pm »

รอฟังผลนะครับป๋าเก่ง ... จะได้ไปเช็คและเติมบ้าง วันนี้แวะมาสองศูนย์ ไม่ยอมให้เติมแฮะ
บอกประมาณว่า ของพี่ป้ายแดง เค้าผ่าน QC มาแล้ว ไม่พร่องหรอก ถ้าเกิดอะไรขึ้นมิตซูฯรับผิดชอบ  โอ๊ยมึน ..
เดี๋ยวไปแอบเช็คและ เติมเองก็ได้ฟระ
[/quote]

เห็นด้วยครับ. good good.ช่างศูนย์ฯไม่ค่อยยอมรับความจริง..ต้องหาข้างนอกเติมเองดีกว่า..ถึงเสียเงินเพิ่มก็สบายใจดี... good good

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:16:39 pm »

เศร้าๆๆๆๆ  Wink Wink Wink Wink
pot_w140
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 02:42:59 pm »

ได้รับรถวันไหน ต้องขอตรวจสอบก่อนละครับ สบายใจกว่า กลัวหอน
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 02:50:08 pm »

ขาดประมาณ 1 ลิตร เกือบทุกคันครับ ผมยืนยัน ของผมนิ้วล้วงไปไม่เจอเลย ถ้าไม่เช็คเราต้องวิ่งเฟืองท้ายแบบน้ำมันขาด ๆ ไปอีก 10000 โล ครับ กว่าจะเข้า 0 เปลี่ยน yes!!

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 05:04:59 pm »

ขาดประมาณ 1 ลิตร เกือบทุกคันครับ ผมยืนยัน ของผมนิ้วล้วงไปไม่เจอเลย ถ้าไม่เช็คเราต้องวิ่งเฟืองท้ายแบบน้ำมันขาด ๆ ไปอีก 10000 โล ครับ กว่าจะเข้า 0 เปลี่ยน yes!!
ยืนยันครับ เสียงหอนของเฟืองท้ายไม่ใช่เอกลักษณ์ของมิตซู  แต่ใส่น้ำมันเฟืองท้ายขาดนี่ซิเอกลักษณ์ของมิตซู

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:31:31 pm »

เช็คเองเลยคับอย่าไปเชื่อ0มันคับมันไม่มีปัญญารับผิดชอบให้เราหรอกบางทีมันอาจหาว่าเราเรื่องมากแต่นำ้มันเฟื่องท้าย
มันขาดจริงๆ..ของผมเติมไป2ลิตร (โคตะระตกใจ)

เติม 2 ลิตรนี่น่ากลัวมากครับ   ในคู่มือบอกว่า ใช้น้ำมันเฟืองท้าย 2.2 ลิตร      แสดงว่ารถป๋ามีน้ำมันเฟืองแค่ 200 ซี.ซี.เองนะครับเนี่ย  นมกล่องนึงยังไม่ถึงเลย......

ผมเชื่อว่า MMTH ก็นั่งดูเว็บเราอยู่  แต่ทำไมจึงปล่อยให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น    ถ้ามีความรับผิดชอบเสียหน่อย  สามารถเรียกรถกลับเข้าศูนย์ตรวจสอบได้ทั้งหมดทันที      คันเก่าผมใช้ HONDA CITY  ที่ต่างประเทศมีข่าวว่าเกิดปัญหากระจกไฟฟ้าไฟไหม้   ทาง HONDA THAILAND มีจดหมายถึงลูกค้าทันที  ให้ลูกค้านำรถไปตรวจเช็คกระจกไฟฟ้า ได้ที่ศูนย์บริการใกล้บ้านท่าน ไม่เสียค่าใช้จ่าย    มาตรฐานต่างกันราวฟ้ากับเหว 

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:35:03 pm »

ตอนเช็ค 1000 โล ผมก็ให้ช่างเขาเติมให้เหมือนกันครับ เพราะช่างเอานิ้วล้วงลงไปบอกว่าน้ำมันขาดเลยให้เติม

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:21:06 pm »

จริงครับ  ผมวิ่งไป3,000-4,000 โลแล้ว เติมไปเมื่อวานเย็น 1 ลิตรกว่า
พออ่านกระทู้บ่อยๆ เลยลองเช็ค ดู พอดีจะไปชะอำด้วย
แล้ว ลูกหน้าล่ะ มีน้ำมันขาดไหม (ใครเคยเช็คบ้างครับ) ผมยังไม่มีเวลาเช็คเลย
ขับ 4 น่ะครับ
heffalum
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:31:03 pm »

ชักกลัวแล้วสิครับ ยังไม่ได้เช็คเลย ไปที่ศูนย์แนะนำว่า 1000 โลไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลยก็ได้แค่ตรวจเช็คทั่วไปเท่านั้น
แต่ก็ยืนยันขอเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ลืมเรื่องเฟืองท้ายเลย...
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:37:48 pm »

จริงครับ  ผมวิ่งไป3,000-4,000 โลแล้ว เติมไปเมื่อวานเย็น 1 ลิตรกว่า
พออ่านกระทู้บ่อยๆ เลยลองเช็ค ดู พอดีจะไปชะอำด้วย
แล้ว ลูกหน้าล่ะ มีน้ำมันขาดไหม (ใครเคยเช็คบ้างครับ) ผมยังไม่มีเวลาเช็คเลย
ขับ 4 น่ะครับ

4WD มีเฟืองหน้่า กับเฟืองท้ายครับ...
ผมว่าจะไปเช็คเหมือนกัน...

ยังไม่ได้เช็คเลย รถวิ่งได้ 5,000 โลแล้ว...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์