Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเติมน้ำมันเฟืองท้ายเพิ่มอีก1.5ลิตรครับ  (อ่าน 14295 ครั้ง)
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:06:57 pm »

เอาเข้าไปให้ศูนย์เติมได้เปล่าครับเพราะยังไม่ถึงเช็คระยะ 10,000 กม. แต่มันห้อนน่ารำคาญมาก
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:57:17 pm »

ต้องเช็คมั่งแล้ววววว 

จุ๊กกรู้
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:53:40 pm »

ขอบคุณครับป๋า  เปเป้ 578 และป๋า chainaman

ผมจะได้จัดการเลย ก่อนเดินทางไกลช่วงสงกรานต์  ขี้เกียจรอคิวศูนย์เหมือนกันครับ  แค่เช็คระยะ 1000 โล ยังรอเป็นวันเลย

ปล. ใช้น้ำมันเฟืองเกรด GL-5 ความหนืด 90 ใช่มั๊ยครับ
ใช่ครับป่า ศูนย์ใช้เกรดนี้เลย ของคาสตอล เมื่อวานผมเข้าไปดูช่างทำเลย ว่าแต่ว่าทำไมเช็ค 1000 โล ป๋ารอนานจัง ผมโทรไป 0 ยังไม่ต้องจองเลยครับ 1000 โล สงสัย 0 ผมไม่ค่อยมีรถเข้ามั้ง มีราคาให้ลูกค้าทราบทุกระยะเปลี่ยนถ่ายไว้ผมจะลงให้ดูครับ

ศูนย์มิตซูกฤษฎา แจ้งวัฒนะครับ  คิวยาวมาก  ย่านนี้มีศูนย์เดียว   อีกแห่งนึงก็วงเวียนบางเขน แต่รถติดมากเลยไม่มีใครอยากไปนัก

บริการไม่ได้เรื่องเช่นกัน เป็นมาตรฐานของมิตซูบิชิไทยแลนด์โอนลี่      ตอนรับรถ มีการล้างรถให้ด้วย  เราก็ดีใจ เออ..ดีแฮะ   แต่พอมาดูจริงๆ ล้างสีแค่ภายนอก ไม่ได้ดูดฝุ่น....  อันนั้นเราก็ไม่ว่าครับ ถือว่าของฟรี ช่างมัน (อยากจะบอกว่า ศูนย์ฮอนด้า กับ อีซูซุ ดูดฝุ่นภายในให้ด้วยนะ)   แต่มันทุเรศตรงที่  หลังคารถเขรอะมาก    ผมก็ถามพนักงานว่า ไม่ล้างหลังคาให้ด้วยเหรอ   พนักงานตอบว่า  "ล้างไม่ถึง"        โอ๊วววว.....นี่ศูนย์บริการตอบนะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 10:55:40 pm โดย KengEVO5 (No.521) » บันทึกการเข้า

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:15:46 am »

เดี๋ยวเอาเข้าไปเติมที่ศูนย์วันนี้เลยครับ  ดูซิ  ยังจะได้ยินเสียงหอนอยู่หรือเปล่า
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:27:24 pm »

เอาเข้าไปให้ศูนย์เติมได้เปล่าครับเพราะยังไม่ถึงเช็คระยะ 10,000 กม. แต่มันห้อนน่ารำคาญมาก
หอนเพราะน้ำมันขาดแน่นอน ผมเติมไปอีก 1.5 ลิตร วันแรกที่ออกจากศูนย์

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:51:59 pm »

ว่าแต่เรื่องน้ำมันเฟืองท้ายขาดมันเป็นสาเหตุของ เฟืองท้ายหอนเหรอครับ???
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:18:05 pm »

ว่าแต่เรื่องน้ำมันเฟืองท้ายขาดมันเป็นสาเหตุของ เฟืองท้ายหอนเหรอครับ???

อยากรู้เหมือนกันครับป๋าแจ๊ค    เดี๋ยววันจันทร์จะไปเติมมั่ง 

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
thekop07
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:29:59 pm »

อยากรู้เหมือนกันครับป๋าแจ๊ค    เดี๋ยววันจันทร์จะไปเติมมั่ง 

รอฟังผลนะครับป๋าเก่ง ... จะได้ไปเช็คและเติมบ้าง วันนี้แวะมาสองศูนย์ ไม่ยอมให้เติมแฮะ
บอกประมาณว่า ของพี่ป้ายแดง เค้าผ่าน QC มาแล้ว ไม่พร่องหรอก ถ้าเกิดอะไรขึ้นมิตซูฯรับผิดชอบ  โอ๊ยมึน ..
เดี๋ยวไปแอบเช็คและ เติมเองก็ได้ฟระ
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:38:23 pm »

อยากรู้เหมือนกันครับป๋าแจ๊ค    เดี๋ยววันจันทร์จะไปเติมมั่ง  

รอฟังผลนะครับป๋าเก่ง ... จะได้ไปเช็คและเติมบ้าง วันนี้แวะมาสองศูนย์ ไม่ยอมให้เติมแฮะ
บอกประมาณว่า ของพี่ป้ายแดง เค้าผ่าน QC มาแล้ว ไม่พร่องหรอก ถ้าเกิดอะไรขึ้นมิตซูฯรับผิดชอบ  โอ๊ยมึน ..
เดี๋ยวไปแอบเช็คและ เติมเองก็ได้ฟระ

ศูนย์พูดแบบนี้ น่าท้าให้เปิดดูเลยนะครับ    ก็แต่หมุนน็อตออก ทำไมไม่ยอมทำให้

แล้วที่บอกว่ามิตซูรับผิดชอบ จะรับผิดชอบอะไร  เพียงเฟืองท้ายหอนนี่ ก็ต้องรับผิดชอบแล้วนะ ถ้าจะว่ากันจริงๆ    แล้วทำไมยี่ห้ออื่นไม่หอนล่ะ  ผมใช้ D-max มา 6-7 ปี ถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายครั้งเดียว ยังไม่หอนเลย  เฟืองท้ายไม่พังด้วย

เป็นเหตุผลที่คนไม่อยากเข้าศูนย์ ไม่รู้จะมีศูนย์บริการไว้เพื่ออะไร  โอ๊ยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 11:40:26 pm โดย KengEVO5 (No.521) » บันทึกการเข้า

tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:39:44 am »

ไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ ช่างบอกว่าระดับปกติ เลยไม่ได้เติมให้ ส่วนเสียงหอนเป็นทุกคัน มันมีระดับที่รับได้ กับรับไม่ได้ ถ้าเกินขีดที่รับได้ก็ต้องแก้ไข
กระบะเป็นทุกคัน เพียงแต่เราไม่ได้ยินเสียง เพราะมันอยู่ด้านหลัง โดนเสียงอื่นกลบ แต่ที่เราได้ยินเสียงหอนของน้องปา เพราะในห้องโดยสารมันเงียบ
ได้ยิน ดังมากน้อยแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับว่าอยู่ระดับไหน หัวหน้าช่างอธิบายว่ายังงั้น   สรุปก็เลยไม่ได้เติม
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 07:16:59 pm »

แน่ๆอยู่แล้วป๋าๆลองคิดดูเฟืองหมุนขบกันมีน้ำมันครึ่งเดียวไม่หอนได้อย่างไร
มีป๋าอยู่คนหนึ่งที่บอกว่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วหายหอน ป๋าคนนั้นได้ดูตอน
ช่างถ่ายน้ำมันออกหรือเปล่าพอใส่ใหม่ช่างก็ใส่เต็มก็หายหอนเลย แต่น้ำมันที่ขาด
เพราะฉนั้นที่เฟืองท้ายหอนผมมั่นใจว่าน้ำมันขาดแน่ๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 08:27:55 pm โดย P@BROWN => P@KAOW » บันทึกการเข้า

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
chainaman
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:02:13 pm »

น้าผมเป็นช่างครับมีอู่เล็กๆ ผมไปถามน้าว่าน้ำมันเฟืองท้ายควรอยู่ที่ระดับใด น้าบอกต้องล้นจากรูน๊อตครับเวลาเติมถ้าใช้นิ้วปิดรูซักครึ่งรู(ล่าง) แล้วเติมให้ล้นรูได้ยิ่งดี ผมยิ่งมั่นใจครับว่ารถออกจากศูนย์เติมขาดแน่นอน อันนี่ก็แล้วแต่ความเชื่อของป๋าๆนะครับ
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:28:08 pm »

เห็นกระทู้นี้มาสองสามวันละ วันนี้มีเวลาเลยไปจัดการตรวจสอบ
ศูนย์นวมินทร์ 50 ตรวจสอบให้เรียบร้อยดีครับ บริการดีไม่มีโยเยเลย

อีกอย่าง กรอบป้ายที่แถมมาให้ของ Ralli Art อย่าลืมดูนะครับว่ามียางรองด้านหลังหรือเปล่า
ของผมมันติดกับฝาท้าย ปิดประตูบานท้ายทีไรกรอบป้ายตีกับท้ายรถทุกที นานๆไปสีจะเป็นรอยนะครับ
ช่างแก้ไขให้ผมชั่วคราวโดยเอาเทปกาวสองหน้า 3M ติดไว้หลังกรอบป้าย รองไว้ก่อน เห็นว่าอาจจะต้องหาฟองน้ำมารองอ่ะครับ
เด๋วมีเวลาอาจจะต้องลองทำดูเอง  Wink
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:14:21 pm »

วันนี้ผมไปเติมแล้วครับ   ของผมขาด 1 ลิตร.......    

ช่างที่เติมยังตกใจเลย   ออกจากโรงงานมาได้ยังไง   รถป้ายแดง    มิตซูสุดยอด
       อ๋าย!!!!!

thekop07
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:33:24 pm »

วันนี้ผมไปเติมแล้วครับ   ของผมขาด 1 ลิตร.......    

ช่างที่เติมยังตกใจเลย   ออกจากโรงงานมาได้ยังไง   รถป้ายแดง    มิตซูสุดยอด
       อ๋าย!!!!!

ไปเช็คข้างนอกบ้างดีกว่า ชักไม่ไว้ใจแล้ว 
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์