Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. เพิ่มสวิตช์ที่ฝากระโปรงหน้า  (อ่าน 54194 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:58:38 pm »

like like like  กดไลค์ให้เลย  อาจารย์
และแล้วก็ดำเนินการ.........ตามนี้.......พร้อมกับเปลี่ยนเสียงแตรไฮโซ ไปพร้อมกัน 555  ทำง่ายกว่าที่คิดมากมาย......... like like like
ภาพส่งการบ้านอาจารย์ครับ  
ผมใช้ของไมตี้เอ็กครับ ราคา 100  บาท

หัวน้อตขันเข้าได้เลย เบอร์ 12 ลงตัวเปะ ๆ แล้วเดินสายไฟโดยใช้ท่อหดป้องกันความร้อน และพ่นสีดำเล็กน้อย  เพื่อความกลมกลืน  555

จุกยางถอดออกง่าย ๆ แล้วใส่เข้าไปแบบง่าย ๆ ครับ  ส่วนด้านในฝาปิดดำ ๆ ปิดกล่องฟิว ผมเอาออกเก็บไว้ตั้งแต่ติดล้อคเทค  เลยถอดง่าย 555

ผมว่าเจอกันครั้งหน้า อาจารย์ซี จัดมาเป็นชุดเลยนะครับ พร้อมติดตั้งทั้งหมดงาน diy ของอาจารย์ ผมอยากติดหมดเลย 
สวิตช์ของป๋านาย เหมาะกับปาขาวผมมากเลย สงสัยต้องเปลี่ยนสวิตช์ใหม่ (งานนี้มีเจ็บตัวตอนปลายเดือนอีกแล้ว)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:06:48 pm »

ถูกต้องเลยครับ  ของไมตี้เอ็ก  ไม่ต้องใส่น้อตอะไรเพิ่มเลยครับ  ขันเข้าได้เลย  และก็เป็นสีขาว  เข้ากับรถสีขาวเลย  พอดี  ผมสีดำ  เลยจัดสีดำให้ครับ 555

มีประโยชน์จริง ๆ ครับ  ผมเปิดฝากระโปรงผิดประจำเวลาเติมน้ำมัน  พอขับถึงบ้านโอ่แม่เจ้า   ....  ใส่แล้วทดสอบดีดังว่าจริง ๆ ครับ   
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:27:00 pm »

ผมว่าเจอกันครั้งหน้า อาจารย์ซี จัดมาเป็นชุดเลยนะครับ พร้อมติดตั้งทั้งหมดงาน diy ของอาจารย์ ผมอยากติดหมดเลย 
งานเข้าผมเลยป๋าปุ่น แล้วผมจะเอาเวลาที่ไหนไปนั่งกินเหล้าหละครับ ป๋ากินแทนผมนะ นะ แด๋วออกค่าเหล้าให้  victory

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:34:59 pm »

งานเข้าผมเลยป๋าปุ่น แล้วผมจะเอาเวลาที่ไหนไปนั่งกินเหล้าหละครับ ป๋ากินแทนผมนะ นะ แด๋วออกค่าเหล้าให้  victory

เอาน่า ไหนๆก็ไหนแล้ว เดี๋ยวผมจัดเหล้าไปเอง อาจารย์จัดของมา 
chalerm1980
ID. 1315
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 06:01:15 pm »

แม้เป็นสมาชิกใหม่แต่ก็ติดตามผลงานมาโดยตลอดครับ....... like like like

<_>
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 06:14:07 pm »

เอาน่า ไหนๆก็ไหนแล้ว เดี๋ยวผมจัดเหล้าไปเอง อาจารย์จัดของมา 

ถ้างั้นผมเป่าแฟบ ขอจัดน้ำแข็งนะครับ  u u u u u

LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 06:58:12 pm »

เยี่ยมครับ  like like 
แต่ทำไม่เป็นอยู่ดี  ทางช่างนี่ยอมเลยครับ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 06:59:32 pm »

ถ้างั้นผมเป่าแฟบ ขอจัดน้ำแข็งนะครับ  u u u u u
ผมขอเป็นลุกมือนะครับ  ไม่ดื่ม  555
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 07:51:28 pm »

เอาการบ้านมาส่งอาจารย์ครับ  สาธุ เดี๋ยวจะหาว่าลูกศิษย์ขออย่างเดียวไม่ยอมทำงานมาส่งอาจารย์มั่งเลย  Cheesy

ก็ใช้เวลาไปทั้งหมด 3 วัน กับโปรเจคของอาจารย์ กว่าจะรวบรวมอุปกรณ์ (ตัวสวิทช์ฝากระโปรงที่คอนหวันไม่มีขาย ได้มาตอนไปกรุงเทพเที่ยวล่าสุด นั่งแมงกะไซค์ไปซื้อที่วรจักร ให้รถรอแล้ววิ่งไปถามตามร้าน กว่าจะได้ร้านที่ 3 เจ๊หยิบมาให้ดู 4 แบบ เลือกมา 2 แบบ โชคยังดีใช้ได้ตัวนึง) กลับมาคอนหวันก็ไปหาซื้อสายไฟและ สวิทช์ on-off มาเพิ่มอีกตัวนึง (สวิทช์สีแดงกลมๆในรูปที่ 1) ต่อยอดจากของอาจารย์เวลาจะไม่ใช้ก็กดที่สวิทช์ได้เลย เพราะถอดสายลำบากอยู่ แถมอุปกรณ์ก็เกรดป๊อกแป๊กเหลือเกิน จะใช้งานได้นานแค่ไหนก็ยังไม่รู้เหมือนกัน  กว่าจะเริ่มทำก็ดูเหลี่ยมอยู่วันนึง จากนั้นก็รอให้วิญญาณและอารมณ์ศิลปินเข้าร่างก่อนค่อยบรรเลง แล้วก็ทดสอบแบบลอยสายดูก่อนกันเหนียว  Cheesy ก็เพิ่งจะมาเสร็จจริงๆเอาตอนบ่ายแก่ๆวันนี้เอง กว่าจะจูนตำแหน่งสวิทย์ฝากระโปรงให้มันเตือนตอนเปิดฝากระโปรงจากในรถก็เกือบถอดใจไปแล้วเหมือนกัน เพราะเหลืออยู่อีกไม่กี่เกลียวให้ปรับแล้ว งานนี้มาจ้างผมไปติดเฉพาะค่าแรง 1,000 บ. ผมยังไม่เอาเลย  โอ๊ยมึน

สรุปหลังจากทดสอบเรียบร้อยก็ใช้งานได้ดีเยี่ยมครับ เหลืออยู่แต่ว่า อายุของอุปกรณ์มันจะทนทานแค่ไหนเท่านั้นเอง เอาไว้มีเวลาคงจะหาเวลาไปสะสมอุปกรณ์แบบดีๆหน่อยมาเตรียมไว้กันเหนียว ก็ขอขอบคุณ ป๋าซีสำหรับความรู้อันสุดยอดนี้ด้วยนะครับ ทำให้ผมเริ่มคุ้นเคยกะรถมากขึ้นด้วยเพราะต้องแกะ ต้องรื้อ กันบ้าง หนุกดีครับ ถ้ามีเวลาว่าง

อนึ่ง!ตอนที่ติดสวิทช์ที่ฝากระโปรง ผมเล็งดูจุดที่สวิทช์มันจะสัมผัสกับฝากระโปรง มันดันไปชนขอบยางที่ฝากระโปรงพอดีเลยครับ ผมก็เห็นสวิท์มันเป็นแท่งโลหะอาจจะไปทิ่มเจ้าขอบยางขาดจนได้สักวัน ก็เลยหาเทปแบบหนาๆไปแปะที่ขอบยางให้เป็นด่านหน้าช่วยกันไว้หน่อยไม่รู้ว่าจะ work แค่ไหนนะครับ แล้วพอไล่ดูเจ้าขอบยางไปเรื่อยๆก็ไปเห็นรอยหัวน๊อตประทับตราไว้ (รูปที่ 2) โดยเป็นน๊อตของเจ้ากระปุกน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ (รูปที่ 3) ผมก็เลยเอาเทปแปะไว้ที่ตำแหน่งนี้เหมือนกัน (รูปที่ 2) เดี๋ยวใช้ไปสักพักจะดูว่า เจ้าเทปนี้มันจะช่วยได้จริงหรือเปล่า หรืออาจจะทำให้แย่ลง ก็คงต้องติดตามผลต่อไปครับ
.... จบข่าว.....

อ้อ!ถ้ามีเวลากับหาอุปกรณ์ได้ก็จะทำตัวกันขโมยยางอะไหล่ต่ออีกโปรเจคนึงด้วยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 10:30:41 pm โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:25:48 am »

ป๋าตู่ ทำการบ้านดีมาก เก็บรายละเอียดสุดยอดสังเกตุขอบยางด้วย ให้เกรด A เลยครับ
ส่วนป๋านาย ผลงานดีสวยงาม เกรด A เช่นกัน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:30:43 pm »

ป๋าตู่ ทำการบ้านดีมาก เก็บรายละเอียดสุดยอดสังเกตุขอบยางด้วย ให้เกรด A เลยครับ
ส่วนป๋านาย ผลงานดีสวยงาม เกรด A เช่นกัน

ขอขอบคุณในคำชมเชยของอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ  สาธุ และทำให้มีกำลังใจที่จะทำ(ตาม)โปรเจคของอาจารย์ต่อไปอีกเรื่อยๆครับ  hi
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 07:31:43 pm »

ขอขอบคุณในคำชมเชยของอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ  สาธุ และทำให้มีกำลังใจที่จะทำ(ตาม)โปรเจคของอาจารย์ต่อไปอีกเรื่อยๆครับ  hi
ขอบคุณครับผม 555
Sant
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:12:11 pm »

อันนี้ผมชอบมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:30:54 am »

อันนี้ผมชอบมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ
เหมาะมากครับ โดยเฉพาะคนที่ชอบเปิดฝากระโปรงผิด เวลาเติมน้ำมันเช่นผม 555
nummittare
Newbie
*

like: 3

หนุ่มปาขาวบ่าวสกลนคร 1404

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:33:38 am »

สุดยอดครับอาจารย์ขอปรบมือให้ดังๆๆๆว่าเยี่ยม

ปาขาวมุก 1404
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์