Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียสิทธิ"บัตรตรวจเช็คฟรี"เพราะเข็มขัดสั้น  (อ่าน 7734 ครั้ง)
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:54:45 pm »

วันนี้ไปเปลี่ยนยางหุ้มเพลาที่ขาดที่ 0 Auto City ที่เคยชื่นชม
ไหนๆเข้าไปแล้วก็ว่าจะให้เช็ค 40,000 ไปด้วยเลย ซึ่งระยะที่ระบุอยู่บน sticker ของ Auto City ที่ติดอยู่หน้ากระจกระบุว่า 37,xxxโล หรือ 21/04/55
วันนี้วันที่ 21/03/55 ระยะทางที่วิ่งไปอยู่ที่ 33,704โล ขี้เกียจแวะมาเดือนหน้าอีกรอบ มันไกลบ้านด้วย เลยจัดไป  Cheesy

แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเลยระยะเวลาที่กำหนด เนื่องจากทาง 0 คำนวนจากวันที่ออกรถ  Shocked
สมุดรับบริการของผมระบุวันออกรถวันที่ 03/02/53 เกินมาเดือนกว่า 

เอารถเข้า 0 เช็คตามระยะมาตลอด มาพลาดตอนเปลี่ยนไอ้ยางหุ้มเพลาอีกเหมือนกันเมื่อเที่ยวก่อน
ด้วยความที่รักรถก็เลยจับถ่ายนํ้ามันเครื่องด้วย (ถ้าตามระยะของ 0 ก็ถือว่าเช็ค 35,000 ซึ่งปัจจุบันเขาโดดไปเช็คทุกหมื่นกันแล้ว)
แถมยังใจดีป้อนด้วย fully synthetic อีก

เจ้าหน้าที่ก็เลยระบุระยะเช็คครั้งต่อไป ที่อีก 6 เดือนหรือหมื่นโล ซึ่งบังเอิญมันเกินระยะเช็คที่ 24 เดือน 40,000โล ของเที่ยวนี้ไป
เข็มขัดสั้นจริงๆ  โอ๊ยมึน

สรุป ป๋าๆที่ใช้รถน้อยทั้งหลายให้คำนวนจากวันออกรถเพื่อเอารถเข้าเช็คตามระยะนะครับ
อย่าไปดูแต่ไอ้ป้ายกระดาษหรือ sticker ที่ทาง 0 เขียนให้ตอนเปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่องอย่างเดียว
เพราะถ้าทาง 0 ไม่ระเอียดในตอนนั้นแต่ดันมาระเอียดในตอนหลัง ก็จะ jackpot แบบเดียวกับผม  Sad Cry extreme sexy girl

ป.ล. เที่ยวนี้เลยเชียร์ 0 นี้ไม่ออก
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:46:36 pm »

ขอบคุณครับป๋ากิตติที่เอามาแชร์ ต้องระวังกันสุดฤทธิ์อย่าเผลอกันเชียว  โอ๊ยมึน
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:12:39 am »

ป๋ากิตติ เข็มขัดสั้น ตรงคำว่า หรือ  Angry
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:40:06 am »

เค้าไม่ได้นับ 6 เดือนที่วันเช็คระยะหรอกหรือครับ ควรต้องนับ 10000 โล หรือ 6 เดือนที่วันเช็คระยะถึงจะถูกต้องนะ  Angry Angry Angry
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 02:02:08 am »

ผมว่าศูนย์เรื่องมากไปหน่อยนะครับ...เขี้ยวเกิน?Huh?
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:39:12 am »

ป๋ากิตติว่างขับมาเปลี่ยนนํ้ามันเครื่องแถวๆบ้านผมก็ได้คับ Cheesy Cheesy
ไม่เห็น0จะว่าไรเลยอ่ะเกินก็ไม่ว่า Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:41:25 am »

โหว... หลอนเลย...
ยิ่งใช้น้่อยๆ อยู่...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:49:36 am »

มาตรงต่อเวลาตอนที่เป็นสิทธิขอลูกค้า แทบจะทุกศูนย์  ของผมเข้าเช็ค 18 เดือน ไมค์ไม่ถึงเหมือนกัน ศูนย์ยังมั่วว่าของผมเกินมา 2 เดือน
ผมยืนยันเถียงกับคนรับรถอยู่พักใหญ่ เลยขอให้เอาหมายเลขต่างๆในสมุดคู่มือเช็คออนไลน์ (น้อยคนที่จะจำวันออกรถตัวเองไม่ได้)
  สรุปออกมาว่า คนรับรถ ดูวันออกรถผิด จากเดือน 8 เป็น เดือน 6   แต่มามั่วว่าลูกค้าเข้าเกินระยะ  ไม่รู้ว่ารักษาผลประโยชน์ให้องกรณ์มากไปหรือเปล่า
น่าจะรักษาการตรงต่อเวลากับการส่งมอบรถด้วยนะ
colo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:57:04 am »

ถ้าเอาตามตรงมันก็ถูกของเค้าที่ต้องนับจากวันออกรถ แต่....มันจะเขี้ยวไปไหม ยี่ห้ออื่นที่เคยใช้มาก็ไม่เคยเห็นเป็นแบบนี้ เหมือนจะพยายามหาทุกช่องทางในการทำให้เราผิดสัญญาให้ได้
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:26:48 am »

ป๋ากิตติว่างขับมาเปลี่ยนนํ้ามันเครื่องแถวๆบ้านผมก็ได้คับ Cheesy Cheesy
ไม่เห็น0จะว่าไรเลยอ่ะเกินก็ไม่ว่า Cheesy

0 ไหนครับ ว่าจะลองที่ใหม่ๆอยู่เหมือนกัน ได้แบบเอานํ้ามันเครื่องไปเองได้ยิ่งดี อยากลองหลายๆยี่ห้อดูอยู่
หรือจะนัดๆกัน เอาจำนวนคันให้ครบจำนวนช่าง เข้าพร้อมกันแล้วขอส่วนลดพิเศษ แบบว่ามาเป็นหมู่ขณะ  Wink Wink Wink
หรือว่ามี 0 หรืออู่ที่ไหน อยากจะมาลองร่วมพิสูจน์กับน้องปาในบ้านหลังนี้ดูว่า การที่เป็นผู้ให้มากกว่าผู้รับ มันจะเจ็งหรือมันจะรุ่ง  เหอะ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:55:29 am »

ผมโชคดีตรงตอนแรกขับเยอะ...
เลยทำให้รอบเช็ค
หกเดือนของสองหมืนโล

ตรงเดือนออกรถพอดี

คราวนี้เข้า มีนา กันยา แทนครับ เพราะคงวิ่งไม่ถึง...

ส่วน...เรื่องเวลาผมงง...
เค้านับวันออกรถเหรอ...
นึกว่า 6 เดือนจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง...

ยี่ห้อนี้ น่าเลิกคบมากๆครับ
จุกจิกมันทุกเรื่อง

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:30:33 pm »

ด้วยเหตุนี้ ผมจะนับเรื่อยๆ ว่าอันไหนถึงก่อนระหว่าง ระยะทาง กับระยะเวลาของตัวรถ อันไหนถึงก่อนก็เช็คตามระยะนั้นๆ ครับ

ป๋าๆ ที่ใช้รถน้อยระวังกันด้วยนะครับอย่าเผลอเชียว ลูกเล่นเขาเยอะจริงๆ mmth เนี้ย

ปล.แต่ว่าตามคู่มือเขาให้เช็คเกินระยะไม่เกิน 3 ครั้ง ไม่ใช่หรือครับ การประกันจึงจะหมด (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะจำผิดหรือเปล่า)

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:58:26 pm »

0 ไหนครับ ว่าจะลองที่ใหม่ๆอยู่เหมือนกัน ได้แบบเอานํ้ามันเครื่องไปเองได้ยิ่งดี อยากลองหลายๆยี่ห้อดูอยู่
หรือจะนัดๆกัน เอาจำนวนคันให้ครบจำนวนช่าง เข้าพร้อมกันแล้วขอส่วนลดพิเศษ แบบว่ามาเป็นหมู่ขณะ  Wink Wink Wink
หรือว่ามี 0 หรืออู่ที่ไหน อยากจะมาลองร่วมพิสูจน์กับน้องปาในบ้านหลังนี้ดูว่า การที่เป็นผู้ให้มากกว่าผู้รับ มันจะเจ็งหรือมันจะรุ่ง  เหอะ
ป๋ากิตติมาเข้าที่รุ่งเจริญรังสิตก็ได้ครับ เป็นศูนย์เล็กๆแต่หิ้วน้ำมันมาเองได้ หัวหน้าช่างก็คุยภาษาคนกับเรารู้เรื่อง แถมสั่งอะไหล่หรืออุปกรณ์ที่หายากได้และไวด้วยครับ..แต่ช่วงนี้มีรถเข้ามาทำที่นี่มากต้องนัดไว้หรือมาแต่เช้าเลยนะครับป๋า Smiley Smiley Smiley
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:07:24 pm »

โหหหหหหหห เอาทุกเม็ดเลยอะ

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:14:11 pm »

ด้วยเหตุนี้ ผมจะนับเรื่อยๆ ว่าอันไหนถึงก่อนระหว่าง ระยะทาง กับระยะเวลาของตัวรถ อันไหนถึงก่อนก็เช็คตามระยะนั้นๆ ครับ

ป๋าๆ ที่ใช้รถน้อยระวังกันด้วยนะครับอย่าเผลอเชียว ลูกเล่นเขาเยอะจริงๆ mmth เนี้ย

ปล.แต่ว่าตามคู่มือเขาให้เช็คเกินระยะไม่เกิน 3 ครั้ง ไม่ใช่หรือครับ การประกันจึงจะหมด (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะจำผิดหรือเปล่า)

อย่าลืมนับจากวันออกรถนะครับ ไม่งั้นจะพลาดเหมือนผม  Sad
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์