Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดเพลง *.mp3 กับเครื่องเล่น alpine  (อ่าน 5902 ครั้ง)
wangpk
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:18:26 am »

เรียนท่านสมาชิก

ด้วยกระผมได้ ดาวน์โหลดเพลงจากเว็บไซต์ youtube เเล้ว convert เป็น mp3 เเต่เมื่อเปิด กับเครื่องเล่น alpine  ขึ้นว่า disk error เเต่เมื่อนำไปเปิดกับคอมพิวเตอร์เปิดได้  
รบกวนท่านสมาชิกชี้เเนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 10:34:06 am โดย wangpk » บันทึกการเข้า
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:17:28 am »

ไฟล์เป็น .mp3 ใช่มั้ยครับ

ยังไงลองไรท์ใหม่โดยกำหนด speed ในการไรท์ให้ช้าลงครับ สัก 4x ดูครับผม

เพราะผมก็ใช้งานได้ปกติครับ

I PAJEROSPORT
THAILAND
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:47:16 pm »

ไฟล์เป็น .mp3 ใช่มั้ยครับ

ยังไงลองไรท์ใหม่โดยกำหนด speed ในการไรท์ให้ช้าลงครับ สัก 4x ดูครับผม

เพราะผมก็ใช้งานได้ปกติครับ
ตามนั้นครับป๋า

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:52:49 pm »

ขอบคุณมากครับเปลี่ยนแผ่นเป็นยี่ห้อ imation ตอนนี้ได้เเล้วครับ ขอคำถามต่อไปนะครับ ถ้าเราต้องการโหลด ไฟล์ vdo จาก youtube เพื่อนำมาเปิดกับเครื่องเล่น alpine จะต้องแปลงเป็นไฟล์นามสกุลอะไร เเละใช้โปรแกรมอะไรแปลง

ขอบคุณ ท่านสมาชิกล่วงหน้าครับ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 03:00:29 pm »

ถ้าต้องการไรท์ลงแผ่นให้ เครื่องอ่านเอง ต้องทำเป็น VCD หรือ DVD   ส่วนไฟล์ที่ โหลดมา บางฟอร์เมต โปรแกรม NERO จัดการได้อยู่แล้ว
แต่ถ้าไม่ได้ลองหา Total video Converter จัดการก่อน หรือ windows Movie Maker ก็ได้ครับ
Methin
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 03:59:55 pm »

ขอบคุณมากครับเปลี่ยนแผ่นเป็นยี่ห้อ imation ตอนนี้ได้เเล้วครับ ขอคำถามต่อไปนะครับ ถ้าเราต้องการโหลด ไฟล์ vdo จาก youtube เพื่อนำมาเปิดกับเครื่องเล่น alpine จะต้องแปลงเป็นไฟล์นามสกุลอะไร เเละใช้โปรแกรมอะไรแปลง

ขอบคุณ ท่านสมาชิกล่วงหน้าครับ

download ไฟล์ mp4 หรือ flv จาก youtube แล้วแปลงไฟล์ด้วยโปรแกรม formatfactory เป็น avi จากนั้นใช้โปรแกรม DVD movie factory ซึ่งสามารถเลือกเขียนลงแผ่น CD หรือ DVD ครับ
รับรอง alpine อ่านได้แน่นอน
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 04:20:12 pm »

ของผมก็ปกติครับ อิอิ.... Shocked Shocked Shocked Shocked
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 12:45:01 am »

บางครั่งนะผมว่าเป็นที่แผ่นและไฟล์ มีอยู่แผ่นนึง cd-r ยี่ห้อ princo ใส่บางครั้งอ่านได้ บางครั้งอ่านไม่ได้ แต่ส่วนใหญ่จะอ่านได้
แต่ dvd-r ยี่ห้อ BENQ อ่านได้สบายไม่มีงอแง
มีอีกอย่างเวลาผมแปลงไฟล์ FLAC เป็น mp3 แบบ VBR บางครั้งไม่อ่าน บางครั้งอ่าน ผมละงง  โอ๊ยมึน

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 02:04:35 pm »

โดยปกติ VDO หรือ DVD จะอ่านได้หมดครับ   แต่ความละเอียดในการเขียนแผ่น  ต้องมาก MP 3 เช่นเดียวกัน  เครื่องรุ่นหลัง ๆ มีสปีต ในการเขียนแผ่นเร็วมาก  แต่ไม่ละเอียด   วิธีที่ดีที่สุด  เวลาเขียนแผ่น  ถ้าจะเอามาอานกับเครื่องอ่าน HISO อย่าให้เกิน Speed 6X  ครับ  แล้วจะอ่านลื่นเหมือนปลาไหลครับ   
ส่วนการโหลดของดีมาจากยูทูป  เราก็ใช้เนโร  โปรแกรมเทพแปลงเลยครับ  ให้เป็น DVD กรณีหนัง   ก่อนกดเขียนแผ่นให้ไปปรับความเร็วก่อนครับ   เป็น 6X  ผมก็ทำแบบนี้ประจำครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์