Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภารกิจเสริมหล่อ..น้องปาน้ำตาล..(ต่อไปเรื่อยค่ะ)  (อ่าน 25407 ครั้ง)
momozilla
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 05:17:54 pm »

อยากทราบว่า เมื่อติดตั้ง autodifflock แล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ การขับขี่ในยามปกติ ก็ไม่ต่างจากที่เรายังไม่ติดตัว autodifflock ใช่ป่าวครับ
ผมสนใจอยู่เหมือนกันครับ อยากรู้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกที่ไปติดตั้งมาแล้วน่ะครับ เอาไว้เป็นข้อมูลครับ (อยากติดเหมือนกัน)

ตอนขับปกติตัว auto difflock จะไม่ทำงานค่ะ ขับปกติเลย
มันจะทำงานเมื่อล้อหลังหมุนต่างกันเกิน 100 รอบและความเร็วต่ำกว่า 30 กม./ชม
พอมันต่างกันปุ๊บ ข้างนึงมันจะ lock และส่งกำลังไปอีกข้างนึง 100% ค่ะ

ยามปกติคงจะไม่ได้ใ้ช้ คุณแฟนไว้ใช้เผื่อตอนเข้าสวนแล้วถนนลื่น+เป็นหลุมเป็นบ่อ
เดิมใช้รถ 4wd ปีนึงก็ใช้ไม่กี่รอบเท่านั้นอ่ะคะ
ตอนแรกก็กะว่าจะให้ผ่อนโช้คหมดก่อน แต่พอโทรไปที่ร้าน เห็นบอกว่าเป็นตัวสุดท้่าย (เลยต้องติด)
ไม่รู้ว่าเค้าจะสั่งเข้ามาอีกไหม เพราะเห็นบอกว่าน้องปา แต่ละรุ่นก็ใช้ไม่เหมือนกันเลย
2.4 2.5 3.2 ใช้ด้วยกันไม่ได้เลยอ่ะคะ ลองหาข้อมูลดูค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 05:21:30 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

ปาฮิปโป ลำโพ - ตลาดไท
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 02:29:44 pm »

อยากทราบว่า เมื่อติดตั้ง autodifflock แล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ การขับขี่ในยามปกติ ก็ไม่ต่างจากที่เรายังไม่ติดตัว autodifflock ใช่ป่าวครับ
ผมสนใจอยู่เหมือนกันครับ อยากรู้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกที่ไปติดตั้งมาแล้วน่ะครับ เอาไว้เป็นข้อมูลครับ (อยากติดเหมือนกัน)

ตอนขับปกติตัว auto difflock จะไม่ทำงานค่ะ ขับปกติเลย
มันจะทำงานเมื่อล้อหลังหมุนต่างกันเกิน 100 รอบและความเร็วต่ำกว่า 30 กม./ชม
พอมันต่างกันปุ๊บ ข้างนึงมันจะ lock และส่งกำลังไปอีกข้างนึง 100% ค่ะ

ยามปกติคงจะไม่ได้ใ้ช้ คุณแฟนไว้ใช้เผื่อตอนเข้าสวนแล้วถนนลื่น+เป็นหลุมเป็นบ่อ
เดิมใช้รถ 4wd ปีนึงก็ใช้ไม่กี่รอบเท่านั้นอ่ะคะ
ตอนแรกก็กะว่าจะให้ผ่อนโช้คหมดก่อน แต่พอโทรไปที่ร้าน เห็นบอกว่าเป็นตัวสุดท้่าย (เลยต้องติด)
ไม่รู้ว่าเค้าจะสั่งเข้ามาอีกไหม เพราะเห็นบอกว่าน้องปา แต่ละรุ่นก็ใช้ไม่เหมือนกันเลย
2.4 2.5 3.2 ใช้ด้วยกันไม่ได้เลยอ่ะคะ ลองหาข้อมูลดูค่ะ

อิจฉา แต่งซะสวยเชียว
ผมก็เคยโทร.ไปถามจะติด Auto Diff Lock เหมือนกัน เคย Post ในเวปนี้ ยังไม่มีใครติดซักคน แถมคนขายเห็นบอกไม่แน่ใจว่าใช้กับรุ่น 2.5 (178 แรงม้า) ได้หรือเปล่า
ถ้ามีป๋าคนไหนรวมตัวกันไปติดน่าจะได้ราคาถูก ๆ ขึ้นอยากลืมชวนผมไปด้วยคนนะครับ อยากได้มากเลย
ถ้าคุณ momozilla: ทดสอบ Auto Diff Lock เมื่อไรแจ้งผลให้ทราบด้วยครับ
 ยอดเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:31:16 pm โดย SKPG » บันทึกการเข้า
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:54:27 pm »

สวยครับ แต่งไม่เบานะนี่ เรียกชื่อน่ารักจังครับ น้องฮิปโป อิอิ
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์