Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภารกิจเสริมหล่อ..น้องปาน้ำตาล..(ต่อไปเรื่อยค่ะ)  (อ่าน 25406 ครั้ง)
momozilla
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:18:37 am »

ไฟหน้าสวยดีคับ หลังจากพ่นมาแสงสว่างของไฟยังเหมือนเดิมรึป่าวคับ

แสงสว่างยังเหมือนเดิมค่ะ

(พ่นโคมด้านนอก ตรงรีเฟรคไม่ได้พ่นค่ะ)

ปาฮิปโป ลำโพ - ตลาดไท
momozilla
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 03:21:56 pm »

ติดกระจกมองมุมมา
ขอเบิกจากศูนย์+ทำสี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 08:48:42 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:55:14 pm »

ยืมรูปมาดื้อๆ ค่ะ กับงบก้อนใหญ่อีกก้อน   extreme sexy girl

คุณแฟนโทรไปหาพี่เอ พี่เค้าบอกว่าเดือนหน้าจะขึ้นราคา เลยขับรถไปติดวันนั้นเลย อะไรจะต้องรีบ (เสียตังค์)

ก็ยังงงๆ เห็นบอกว่าน้องปา ช่วงล่างดี (กว่า) แล้วไมต้องเปลี่ยน แต่ไม่ใช่คนขับ เลยพูดมากไ่ม่ได้  อ๋าย!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 09:02:54 am โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:58:52 pm »

อีกนิด แม็ก ralliart อันนี้ อยากได้ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

แต่เทิร์นแม็ก ไม่มียางเนี้ย มันไม่ได้ราคาจริงๆ ...

ว่าแต่ว่า..จะจบภารกิจจะจบหรือยังคะ.. batman
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 02:11:14 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:17:57 pm »

จริงๆ ยังทำโน่นทำนี่ไปอีกเรื่อยๆ
ถ้ามีเวลาถ่ายรูปจะเอามาลงค่ะ
ไป wrap มานิดหน่อย กับติด difflock มา  

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
แต่ตอนนี้ รถโดนเจิมแล้วค่ะ ยังไม่ทันเดือน  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
เซ็งไปเลยค่ะ ไปเที่ยวชลบุรีอาทิตย์ที่ผ่านมา
จอดรถอยู่เฉยๆ ถอยมาชนซะ    

ถอยมาชนแรงมาก น้อง jazz คู่กรณีบุบและสเกิตเิปิดไปเลย น้องฮิปโป ดุ้งไป ท้้ายโย้
เค้ารับผิดชอบทุกกรณี เลยไม่เรียกประกัน..แต่ก็เซ็ง โดนหลายชิ้น
ชิ้นที่เป็นเยอะๆ ไฟถอยหลังห้อย มุดดูที่เชื่อมน๊อตขาดไปเลย ไฟเบอร์เป็นริ้วๆ จะขัดออกไหมเนี้ย
(ใครรู้ช่วยบอกทีคะ ขัดลบริ้วรอย ตรงไฟเบอร์ทำไ้ด้ไหม)

เปิดดูประตูท้าย มีสีหลุดด้านในด้านข้าง เกิดจากประตูท้ายเบียดมาชน เห็นเนื้อไฟเบอร์ คุณแฟนว่าจะเปลี่ยนชิ้นใหม่

ประตูท้ายโย้นิดๆ กับกันชนโย้หน่อยๆ ไปเกยซุ้มล้อ ให้ช่างจับบิดมาอยู่ที่เดิม สีเป็นริ้วๆ อันนี้ขัดลบริ้วรอยน่าจะดีขึ้นเพราะไม่ลึกมาก ไม่อยากทำสี

สรุปว่างานนี้ต้องเปลี่ยนไฟเบอร์แก้มด้านข้าง เนื่องจากเดือยที่ติดกับไฟหักไป และไฟเบอร์เป็นริ้วชัดเจน กับไปขัดลบริ้วรอย

update เม.ย.55
ศูนย์แจ้งราคาเปลี่ยนไฟเบอร์มาแล้ว 7 พันกว่าบาท  
เห็นว่าเป็นไฟเบอร์ชิ้นเดียวกันตั้งแต่แก้มซ้ายไปขวา ชิ้นหนึ่งตก 3 พันกว่าบาท ค่าทำสีติดตั้งอีก

ส่วนชิ้นกลางไปขัดเคลือบสี 7 ขั้นตอนมา ตกลงก็ยังเป็นริ้วๆ ไฟเบอร์ขึ้นขนนิดหน่อย ไม่หาย ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 02:13:33 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:41:02 pm »

เอารูปที่ไป wrap มาโชว์ค่ะ คุณแฟนไปทำงานที่อุบล ระหว่างรอ ก็แ๊ว๊บไปติด
จริงๆ ทุกจุด ควรรื้อมา wrap ให้ถึงข้างในนะคะ เพราะพอทิ้งไว้ 2-3 วัน wrap มันจะหดตัวอีก
ควรหาร้าน wrap ใกล้ๆ ด้วยนะคะ มีปัญหาจะได้ไปซ่อมง่ายๆ  อ๋าย!!!!!
น้องฮิปโปแค่รื้อ 2 จุด เห็นบอกว่าติดตั้งแต่บ่ายโมงถึง6โมงเย็นแล้ว

รูปด้านหน้า wrap ไป 3 จุด ใต้กันชน ครอบสปอร์ตไลท์ กระจกข้าง
(กระจกข้างรื้อมา wrap ยังเรียบร้อยค่ะ อีก 2 จุด ไม่ได้หุ้มเข้าไปข้างใน ตอนนี้ตรงขอบมีรอยย่นๆ แล้ว ต้องไปซ่อม)

ด้านหลัง 1 จุด ที่เปิดฝากระโปรงท้าย
(ด้านท้ายรื้อมา wrap ค่ะ ตอนนี้ยังอยู่ดี)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 08:53:11 am โดย momozilla » บันทึกการเข้า

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:08:09 pm »

โอ้ว น้องฮิปโป โดนเจิมซะแล้ว ... ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

เป็นอีกคันที่แต่งได้มันส์มากกกกก 
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 02:50:12 pm »

ไปเรื่อยเลยนะครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
momozilla
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:00:40 pm »

โอ้ว น้องฮิปโป โดนเจิมซะแล้ว ... ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

เป็นอีกคันที่แต่งได้มันส์มากกกกก  

พยายามคิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ รถปีแรก คันของตัวเองก็โดนเจิมเหมือนกัน หลังจากนั้นก็ชิวๆ ไม่เกิดอะไรแล้ว  เหอะ

ไปเรื่อยเลยนะครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ก็มีพี่ๆ ในนี้เป็น idol นี่แหละค่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 08:59:43 am โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:49:01 am »

เนื่องจากคันที่แล้วของคุณแฟนเป็น kia sportage 4wd

คันนี้คุณแฟนเลยขออนุญาต (อีกแล้ว) ติดตั้ง auto diff lock เพื่อความมั่นใจในการขับเข้าสวน
โทรไปเค้าบอกว่าเหลือตัวเดียว ไม่สั่งเข้ามาแล้ว เพราะไม่ค่อยมีคนมาติด เลยต้องรีบ (เสียตังค์อีกแล้ว)

Clip test difflock

(หาวิธี link clip อยู่ค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ  สาธุ)

https://www.youtube.com/watch?v=QeDrblDQBZA.swf

https://www.youtube.com/watch?v=QeDrblDQBZA

ตัวที่ติดจะเป็นตัวเดียวกับที่ติด triton จ่ายค่าเสียหายไป 19000
http://www.autodifflock.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 05:00:22 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

momozilla
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 02:24:13 pm »

สงกรานต์นี้กับสติกเกอร์รอบคันค่ะ  lala
ได้สติกเกอร์สมาชิกมาแล้ว พร้อมกับสติกเกอร์ logo ของป๋าเปิ้ล
กับไปงานมอเตอร์โชว์มา คุณแฟนซื้อสติกเกอร์มาเพียบ ติดไปเรื่อยๆ ค่ะ

รูปแรก ตั้งใจจะติดสติกเกอร์แบบนี้ ซื้อมาติดน้องฮิปโปไปแล้ว ปรากฎว่าสติกเกอร์ที่เคลือบมันหลุดค่ะ ท่าทางสติกเกอร์จะเก่าแล้ว เหลืองเชียว เลยต้องถอดออก
อีก 3 รูป ติดสติกเกอร์คาดหน้ารถ กับลายเซ็นหน้ากระโปรงรถ (ตัวเองอยากได้สีเทา แต่คุณแฟนเน้นขรึม)

สติกเกอร์ข้างรถ (มืดนิดหน่อย คงต้องมีเติม)

หลังรถ ชักเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 02:28:37 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 06:13:02 pm »

งบแต่งหมดไปเท่าไรแล้วครับ....ในเครื่องทำอะไรไปบ้างหรือยังครับเป็นต้นว่า อุด EGR และใส่กล่องดังราง... good
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 06:41:26 pm »

งบแต่งหมดไปเท่าไรแล้วครับ....ในเครื่องทำอะไรไปบ้างหรือยังครับเป็นต้นว่า อุด EGR และใส่กล่องดังราง... good
เด๋วๆๆๆๆๆค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เห็นชื่อล็อคอินป๋าดิษล๊ะ คริๆๆ....ป๋าค๊าบเห็นแฟนผมมั๊ยค๊าบ ที่บุรีรัม. น่ะค๊าบ joob joob joob

สวยมั๊ยค๊าบตัวจริงน่ะค๊าบ red heart red heart red heart สาธุ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
momozilla
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 08:18:54 pm »

งบแต่งหมดไปเท่า
ไรแล้วครับ....ในเครื่องทำอะไรไปบ้างหรือยังครับเป็นต้นว่า อุด EGR และใส่กล่องดังราง... good
โอ๊ยมึน
งบไม่อยากนับค่ะ 55
ในเครื่องยังเดิมๆค่ะ ตอนนี้ติดกรองแสตนเลตอย่างเดียวค่ะ รถวิ่งดีขึ้น ไม่อืด
เป็นเบนซิน ทำอะไรไม่ค่อยได้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 04:58:08 pm โดย momozilla » บันทึกการเข้า

[email protected]
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:34:50 am »

อยากทราบว่า เมื่อติดตั้ง autodifflock แล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ การขับขี่ในยามปกติ ก็ไม่ต่างจากที่เรายังไม่ติดตัว autodifflock ใช่ป่าวครับ
ผมสนใจอยู่เหมือนกันครับ อยากรู้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกที่ไปติดตั้งมาแล้วน่ะครับ เอาไว้เป็นข้อมูลครับ (อยากติดเหมือนกัน)
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์