Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวอิสานบ้านเฮา กันดีกว่า ....เย้วๆๆ  (อ่าน 39421 ครั้ง)
wit AF no.111
Jr. Member
**

like: 4

ชีวิต คือ การเดินทาง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:05:46 am »

คุณกร ที่ป๋าอ็อดติดต่อให้ใด้เจอกัน ทราบว่าก็ใช้ PJS เหมือนกัน

Uploaded with ImageShack.us

Sensor ตัวปัญหา

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 03:37:40 am โดย ragthai » บันทึกการเข้า

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
TawanPhupha No.8
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Full Member

like: 8

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:05:52 am »

พรุ่งนี้ค่อยมาต่อครับ good night ทุกท่าน
Up ต่อเลยครับป๋า   ยอดเยี่ยม

ชีวิตคือการเดินทาง.....!!
https://www.facebook.com/ร้านกาแฟตะวันภูผาระยองฮิ-1535086323386526/timeline/?ref=bookmarks
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:11:27 am »

Trip หยุดยาวช่วงสงกรานต์ นี้ตั้งใจเอาน้องปา ไปออกกำลัง ขึ้นผาชนะใด เเต่รถมีปัญหา ระหว่างทางก่อนขึ้นเขาปัก มีสัญญาณ  ENGINE ขึ้นโดยไม่ทราบสาเหตุ อารมณ์เสียมากๆครับ กะว่า จะขับเเบบอิ่มเอมกับสมรรถนะน้องปาเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา ระบบมัน safety เข้า save mode ตลอดเวลา ขับไปต่อใด้เเต่มันตื้อ อืดมากครับ เต็มที่ไม่เกิน 120 กม/ชม เเต่อย่างน้อยก็สบายใจระดับหนึ่งเพราะใด้รับคำเเนะให้ข้อมูลดีๆ จากป๋าๆเรา    ( ติดต่อศูนย์ไม่ใด้เลยเพราะหยุดยาว ) ขอขอบคุณป๋าๆผู้มีน้ำใจ ป๋าหน่อง ป๋าบอย ป๋าโจ้ jj jero  ป๋าหมู เเละป๋าอ็อด-บรมครู ด้านเทคนิค เเละเป็นผู้ติดต่อคุณ กร ที่ท่านกำลังเดินทางไปอุบลเเละมีเครื่องมือพิเศษในรถ สามารถเช็คใด้ว่าเกิดจากอะไร โทรคุยเเละนัดเจอกันตอนค่ำที่ตัวเมืองอุบล ขอบคุณในน้ำใจเเละมิตรภาพมากครับคุณกร....     เเละเเล้ว   พบว่าตัว sensor วัดความดันอากาศเสีย ( code P0107 =Pressure/BARO barometric pressure sensor circuit low input ) การวินิจฉัยเบื้องต้นต้องบอกว่า ป๋าอ็อดเราเจ๋งจริง เป๊ะเลยครับตรงกับที่เครื่องมือบอก เป๊ะ    สาธุ

ขาล่องกลับโชคดี ศูนย์มิตซูนครพนมเปิดทำการในวันเสาร์ ....เช็คอีกครั้งเเละใด้ทำการเปลี่ยน sensor ดังกล่าวให้เรียบร้อยเเละ learning เครื่องยนต์ใหม่อีกครั้ง   กลับระยองเเบบสบายใจเเวะเที่ยวที่ต่างๆเเบชิว ชิวอีกครั้ง   ถึงระยอง ผู้จัดการศูนย์ มิตซู PMY รับทราบเรื่องทั้งหมดดังกล่าวตั้งเเต่เเรก จัดการเคลมให้เรียบร้อย ขอบคุณมากที่มีหัวใจ service เเละสุภาพมากๆครับ

ชีวิตคนเราก้อต้องมีรสชาติแบบนี้แหละครับป๋าวิทย์ตื่นเต้นดี  ยอดเยี่ยม u ฮือๆๆ oop lala
ขอแสดงความยินดีกับปัญหาที่ผ่านพ้นไปพร้อมกับได้พบกับมิตรภาพที่ดีๆเพิ่มขึ้นตลอดการเดินทางครับ  good
ใช่ครับป๋าจัน ผมโชคดีที่ใด้รู้จักป๋าหลายท่านล้วนเเต่ มีเเต่มิตรภาพ วันที่เจอปัญหากับตัวเองนี่ มันโดนใจจริงๆ

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:15:58 am »

พรุ่งนี้ค่อยมาต่อครับ good night ทุกท่าน
รูปยังมีอีกเยอะไปหลายที่ ใว้มีเวลามีจินตนาการเเล้วจะ UP ให้ดูเล่นกันครับ วันนี้ต้องรีบขอบคุณป๋าๆ ก่อน

TawanPhupha No.8
Full Member

like: 8

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:02:45 am »

รูปยังมีอีกเยอะไปหลายที่ ใว้มีเวลามีจินตนาการเเล้วจะ UP ให้ดูเล่นกันครับ วันนี้ต้องรีบขอบคุณป๋าๆ ก่อน
รับทราบขอรับ good

ชีวิตคือการเดินทาง.....!!
https://www.facebook.com/ร้านกาแฟตะวันภูผาระยองฮิ-1535086323386526/timeline/?ref=bookmarks
tuktuk
Jr. Member
**

like: 2

.....................................

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:08:40 am »

ซัก 3 ก่อนซิครับป๋า จะได้จินตนาการพริ้ว ๆ คริคริ  Cheesy Cheesy Cheesy
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:34:31 am »

ซัก 3 ก่อนซิครับป๋า จะได้จินตนาการพริ้ว ๆ คริคริ  Cheesy Cheesy Cheesy
หน่วยเป็นอะไรครับป๋าตุ๊ก   อิอิ

I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:40:20 pm »

น่าหนุกหนานครับป๋าวิทย์ เห็นภาพแล้วอย่างกลับไปอีกจังเลยครับ... good

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:56:32 pm »

น่าหนุกหนานครับป๋าวิทย์ เห็นภาพแล้วอย่างกลับไปอีกจังเลยครับ... good
เสียดายครับ ไม่ใด้ขึ้นผาชนะได ขัดข้องทางเทคนิค ดังกล่าว  เเต่ trip นี้ประทับใจหลายอย่างครับ ทึ่ง กับเมืองขอนเเก่น นึกว่ามากรุงเทพเจริญรุ่งเรือง จริงๆ
ปล วันก่อนโน้น ไม่ใด้ไปร่วมเฮฮา กับป๋า ขอประทานโทษด้วย วันหลังเชิญที่ศาลาเเดง   lala

kitkamol50.No 7.
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:17:30 pm »

เสียดายครับ ไม่ใด้ขึ้นผาชนะได ขัดข้องทางเทคนิค ดังกล่าว  เเต่ trip นี้ประทับใจหลายอย่างครับ ทึ่ง กับเมืองขอนเเก่น นึกว่ามากรุงเทพเจริญรุ่งเรือง จริงๆ
ปล วันก่อนโน้น ไม่ใด้ไปร่วมเฮฮา กับป๋า ขอประทานโทษด้วย วันหลังเชิญที่ศาลาเเดง   lala

จัดไป...เมื่อไรดีล่ะ

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:39:59 pm »

จัดไป...เมื่อไรดีล่ะ
กลาง พค วันหยุดยาว หลายวันนะ  อิอิ

surapong4999 no.183
Newbie
*

like: 1

ดีชั่วรู้หมดแต่อดไม่ได้

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:31:03 pm »

แหมมัวแต่ยุ่งกับงานเลยไม่รู้ว่าป๋าวิทย์จะมาไม่งั้นจะพาไปดู ดึ้ง ดึง ดึง ซักกะหน่อย ฮือๆๆ

donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:44:59 pm »

Cheesy Cheesy Cheesy

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:00:55 pm »

แหมมัวแต่ยุ่งกับงานเลยไม่รู้ว่าป๋าวิทย์จะมาไม่งั้นจะพาไปดู ดึ้ง ดึง ดึง ซักกะหน่อย ฮือๆๆ
ถ้าวันนั้นเข้าตัวเมือง บุรีรัมย์ จะเเวะไปชิมน้ำเเข็งเปล่าเเน่ๆ เลย
.....ดึ้ง ดึง ดึง .....คืออะไรครับป๋าไม่เคยเห็นมาก่อน....อิอิ

boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:06:34 pm »

ที่ไหนกางเต๊นท์นอนได้บ้างครับ 30-2 นี้อยากหาที่เที่ยวครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์