Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ อยากทราบข้อมูลน้องปาไว้ตัดสินใจครับ  (อ่าน 7528 ครั้ง)
vachirapol
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:29:38 pm »

ตอนนี้ชอบน้องปาตรงเกียร์5speedและเกียร์4wdครับ ส่วนตัวแล้วชอบเครื่องเบนซินมากกว่านะครับ รอน้องปาเอามาใส่อยู่  อยากรู้ข้อดี-ข้อเสียของน้องปาหน่อยครับไว้ตรวจแก้ปัญหาหลังซื้อไปแย้ว แล้วน้องปาตอนนี้กินน้ำมันอยู่่ที่เท่าไหร่ครับ ตอนนี้มองตัวท๊อป 4wd gt อยู่อะครับ แล้วอยากทราบข้อมูลของน้องปาที่เป็นจุดเด่นหน่อยครับทั้งเด่นส่วนตัวและเด่นกว่าน้องจูนอะครับ จะได้ชงเรื่องให้ที่บ้านด้วย อยากได้น้องปามาครองจัง อิอิ
longbo_arpache
Newbie
*

like: 1

น้องปาสปอตสีขาวววว

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:29:31 am »

แหม๋ คำถามมันกว้างไปอ่ะครับ แต่ตอบให้คร่าวๆ นะ อิอิ

ส่วนตัวใช้  3.2gt  ปี 09 อยู่ครับ

เรื่องเกียร์ ตัวที่ผมใช้เป็น 4 speed ใช้งานมันส์อยู่ครับ ส่วน 5 speed น่าจะมันส์กว่า   เกียร์ 4wd นี่เจ๋งมาก อันนี้เจ๋งกว่า fortuner ชัวคร๊าบ

เรื่องของเครื่องยนต์ ส่วนตัวเลยนะครับ  ถ้าเบนซิน แรงบิดมันจะต่ำกว่า อ่าสิ และรถหนัก 2 ตันกว่า มันอาจจะอืดกว่าในช่วงรอบต่ำ ฤป่าวครับ ตรงนี้เดา ?? ฮ่าๆ

เรื่องกินน้ำมัน ของผมเป็นตัว 3.2  ก็เทียบกันไม่ได้อีก แหะๆ  คร่าวๆละกัน ผมใช้อยู่ก็เหยียบหนักๆ เหมือนกันแต่วิ่งต่างจังหวัดบ่อย แต่ก็แตะ 10 หน่อยๆนะ

ที่เด่นเลยๆ ที่ชอบๆ คือช่วงล่างครับ  ถ้าเดิมๆ เทียบกัน น้องปา ชนะ น้องจูนครับ ถ้าลองขับละจะรู้ แบบเดิมๆนะ น้องปาจะหนักๆ นุ่มๆหน่อย ส่วนจูน จะเด้งๆ ดีดๆ อิอิ

ส่วนที่ด้อย ไม่รู้ครับ  ดีหลายเรื่อง ด้อยก็หลายเรื่อง  แต่เรื่องดีๆ ก็กลบหมดคร๊าบบบบ ฮ่าๆๆ

สุดท้าย ถ้าใจชอบน้องปา ออกเลยคร๊าบบบบ  ยุกระจุยกระจาย ฮ่าๆๆๆๆ

ส่วนอื่นรอพี่ท่านอื่นมาแจง ต่อนะคร๊าบบบบบบบ

สิ่งที่ทนที่สุด คือ "หน้า"
สิ่งที่กล้าที่สุด คือ "ใจ"
สิ่งที่ไวที่สุด คือ "ปาก"
สิ่งที่มากที่สุด คือ "อารมณ์"
สิ่งที่คมที่สุด คือ "คำพูด"
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:28:32 am »

Smiley Smiley Smiley Smiley

จัดให้ครับ

การบริโภคของ4wd = 10-11 กิโล อย่างมาก
ถามว่าดีกว่าจูนไหม= ดีกว่าแน่นอนครับ มันคนละเรื่อง อันนี้ลองขับแล้วเปรียบเทียบด้วยตัวเองได้ครับ
จุดเด่น= ช่วงล่างที่ดีที่สุดในรถแบบนี้แล้วครับ

ไม่ได้ลำเอียงนะ ถ้าซื้อจูนแล้วจะเสียใจ   Smiley Smiley Smiley

Wink Wink Wink Wink Wink
N0.175
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:26:35 pm »

อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ แต่ที่ชอบเพราะมันคือ pajarosport ลองขับแล้วชอบ แต่จูนลองแล้วรู้สึกไม่ชอบ(เด้งเหลือเกิน) yes!!

"เราไม่มีทางรู้เลยว่าวันไหนคือวันสุดท้ายที่้เราจะได้อยู่กับคนที่เรารัก"
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:37:52 pm »

Cheesy Cheesy :Dคิดไรมากครับผมซื้อโดยแบบไม่รู้ตัวขับรถเข้าแล้วทดลองขับแค่1ครั้งก้อจองเลยไม่คิดไรมากและไม่เคยไปทดลองขับตัวอื่นมาเลยครับจอง1อาทิตย์ได้รถเลยครับจัดดาวน์ไปห้าแสนจบ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:08:58 pm »

มีคนบอกว่าปัญหามาก แต่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไร ทำช่วงล่างสักหน่อย ขับมัน ได้ทุกสภาพถนน ถ้าซื้อเอา 4WD นะขับตอนฝนตกมันมาก good good good

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
vachirapol
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:29:33 pm »

ข้อเสียของน้องปาเจโร๋อยู่ประมาณไหนหรอครับ ตอนนี้ที่เก็บข้อมูลมา
น้องจูน (เคยยืมน้ามาขับพักใหญ่ครับ)
เครื่องเบนซิลขับ2กินสุดๆที่ 7-8 ประหยัดสุดๆได้ที่ 12กว่าๆ ขับเองเลย ช่วงล่างยังไม่เคยขับน้องปา ชอบเบนซิลเพราะเสียงเงียบ
เครื่องเดินเรียบ รักษาง่าย ซ่อมบำรุงถูกกว่า ตอนนี้ทางบ้านเค้าลำเอียงมาน้องจูนเพราะนั่งสบาย ห้องโดยสารใหญ่ แต่ก็ยังไม่เคยลองน้องปานะ
นั่งไปเที่ยวกัน9คน 2-4-3 ได้ดีพอสมควร อัตราเร่งตีนต้นดี ตีนปลายแย่ครับ ไปตื้อที่ 120 จากนั้นต้องรีดหนักพอสมควรก่อนจะมา
น้องปา
จากที่ดูมา ชอบระบบเกียร์5speed เพราะน่าจะประหยัดกว่า4speed เกียร์4WD เลือกขับ2หรือขับ4ก็ได้ แต่ยังเทียบเครื่องยนต์ไม่ได้
เพราะต้องการเบนซิลมากกว่า ช่วงล่างได้ยินมาว่าดีกว่ามากมาย เลยอยากรู้พวกเรื่องความสบายการนั่ง และข้อเสียอื่นๆที่บอกว่าก็มีอยู่
เรื่องที่กังวลก็มีพวกศูนย์บริการที่ยังไม่ทั่วถึงเท่าน้องจูน อะไหล่อื่นๆหากใช้ระยะยาวเพราะน้องจูนใช้ร่วมกับวีโก้ได้ รวมไปถึงราคาขายต่อครับ

พอมีความหวังมั้ยเนี่ยเครื่องเบนซิลใส่น้องปา ถ้าใส่แล้วขอแรงบิดไม่ต่ำกว่า243ก็เป็นพอ จะได้ชนะเครื่อง2.7น้องจูน   
การบริโภคน้ำมันอะครับ เห็นบอกว่าสุดๆอยู่ที่ 10-11กม./ลิตร
ความหมายของการบริโภคสุดนี่คือขับรถติดหนัก จอดทิ้ง อะไรอย่างนี้อะครับ
ของซิตี้ที่บ้าน บริโภคสุดๆอยู่ที่ 12 ครับ
น้องจูนของน้า บริโภคสุดๆอยู่ที่7-8 ครับ
ถ้าน้องปา บริโภคสุดๆอยู่ที่ 10-11 จริง ก็ถือว่าประหยัดตัวจริงเลยนะเนี่ย
แล้วเครื่อง3.2หายไปไหนหละครับ ไม่ขายแล้วหรอ....
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:23:35 pm »

ข้อเสียของน้องปาเจโร๋อยู่ประมาณไหนหรอครับ ตอนนี้ที่เก็บข้อมูลมา
น้องจูน (เคยยืมน้ามาขับพักใหญ่ครับ)
เครื่องเบนซิลขับ2กินสุดๆที่ 7-8 ประหยัดสุดๆได้ที่ 12กว่าๆ ขับเองเลย ช่วงล่างยังไม่เคยขับน้องปา ชอบเบนซิลเพราะเสียงเงียบ
เครื่องเดินเรียบ รักษาง่าย ซ่อมบำรุงถูกกว่า ตอนนี้ทางบ้านเค้าลำเอียงมาน้องจูนเพราะนั่งสบาย ห้องโดยสารใหญ่ แต่ก็ยังไม่เคยลองน้องปานะ
นั่งไปเที่ยวกัน9คน 2-4-3 ได้ดีพอสมควร อัตราเร่งตีนต้นดี ตีนปลายแย่ครับ ไปตื้อที่ 120 จากนั้นต้องรีดหนักพอสมควรก่อนจะมา
น้องปา
จากที่ดูมา ชอบระบบเกียร์5speed เพราะน่าจะประหยัดกว่า4speed เกียร์4WD เลือกขับ2หรือขับ4ก็ได้ แต่ยังเทียบเครื่องยนต์ไม่ได้
เพราะต้องการเบนซิลมากกว่า ช่วงล่างได้ยินมาว่าดีกว่ามากมาย เลยอยากรู้พวกเรื่องความสบายการนั่ง และข้อเสียอื่นๆที่บอกว่าก็มีอยู่
เรื่องที่กังวลก็มีพวกศูนย์บริการที่ยังไม่ทั่วถึงเท่าน้องจูน อะไหล่อื่นๆหากใช้ระยะยาวเพราะน้องจูนใช้ร่วมกับวีโก้ได้ รวมไปถึงราคาขายต่อครับ

พอมีความหวังมั้ยเนี่ยเครื่องเบนซิลใส่น้องปา ถ้าใส่แล้วขอแรงบิดไม่ต่ำกว่า243ก็เป็นพอ จะได้ชนะเครื่อง2.7น้องจูน   
การบริโภคน้ำมันอะครับ เห็นบอกว่าสุดๆอยู่ที่ 10-11กม./ลิตร
ความหมายของการบริโภคสุดนี่คือขับรถติดหนัก จอดทิ้ง อะไรอย่างนี้อะครับ
ของซิตี้ที่บ้าน บริโภคสุดๆอยู่ที่ 12 ครับ
น้องจูนของน้า บริโภคสุดๆอยู่ที่7-8 ครับ
ถ้าน้องปา บริโภคสุดๆอยู่ที่ 10-11 จริง ก็ถือว่าประหยัดตัวจริงเลยนะเนี่ย
แล้วเครื่อง3.2หายไปไหนหละครับ ไม่ขายแล้วหรอ....

Smiley Smiley Smiley Smiley

เครื่อง 3.2 เลิกผลิตไปแล้วครับ ตอนนี้เหลือแต่ 2.5 VG  4WD เกียร์ 5 สปีดอย่างที่รู้มาแหละครับ
หากถามถึง ข้อเสีย ต้องบอกว่า รถทุกยี่ห้อมีข้อเสียหมดแหละครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราชอบมันและรับ
มันได้หรือเปล่า ถามใจตัวเองดีกว่าครับว่าชอบหรือเปล่า

ถ้าจะให้ดีไปลองขับก่อนดีกว่าครับ  Wink Wink Wink  หากลองขับแล้วชอบ ก็ตอบโจทย์ได้หมดแหละครับ
แต่ก่อนผมเคยจะออกจูนเหมือนกัน แต่พอได้มาลองปา เปลี่ยนความคิดไปเลยครับ

good good good
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:29:12 am »

ทดลองขับน้องปาดูครับ แล้วค่อยตัดสินใจดูอีกที hi

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:34:42 am »

ทดลองขับน้องปาดูครับ แล้วค่อยตัดสินใจดูอีกที hi

good    good    good    good
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 04:35:59 pm »

ยืนยันให้ทดลองขับก่อนตัดสินใจ

boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:31:49 pm »

ทดลองขับอีกหนึ่งเสียงครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:40:10 pm »

ไปลองขี่ดูก่อนครับ... good good good

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:17:36 pm »

ไปลองขี่ดูก่อนครับ... good good good

แล้วก็ขับด้วยนะ.. Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:18:13 pm »

แล้วก็ขับด้วยนะ.. Smiley Smiley Smiley Smiley
Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink like like like like like

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์