Languages
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 59   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไขข้อข้องใจ กับกล่องprospeed และเทคนิคการดูแล วิเคราะห์ปัญหา  (อ่าน 309210 ครั้ง)
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #300 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:24:02 am »

สาธุ
ป๋าวุฒิ ป๋าเอกครับ พอดีว่าวันอาทิตย์ ที่ 22 เมษา ผมจะเข้า กทม บึ่งรถจากกาฬสินธุ์  โดยเป้าหมายอยู่ที่กล่อง โปรสปีด

รถผม 4*4 VG ปี 11  ไม่ทราบว่ากล่องมีของไหมครับ  แล้วว่าจะ เปลี่ยนวาว์ลน้ำซิ่ง กับ เกจ์ วัดบูส ของ auto meter ซักก่ะหน่อย

ไม่ทราบยังพอมีคิวไหมครับ  รึสะดวกวันเสาร์ 21-22 เมษาก็ได้นะครับ เพราะ 23 ต้องมารับ ผบ กลับจากคุมแถว รับปริญญาที่คลอง 6 ครับ

เด๋วผมขอเช็คกล่องให้ก่อนนะครับว่ามีของพอหรือป่าว เพราะก่อนสงกรานต์มีคิวติดหลายคันแต่กล่องไม่พอติดอ่ะครับ พรุ่งนี้แจ้งให้ทราบครับ ส่วน autometer กับ วาล์วน้ำมีของเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ จะได้เข้าไปติดทีเดียวเลย  อยาดจะแซดเหมือนป๋าๆ ในห้องนี้บ้างคร้าบ

จัดเลยป๋า ได้แรงสมใจแน่ๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
แถมเงียบและเย็นด้วยจ้า  ประหยัดก็ยังมีถ้าพฤติกรรมการขับเหมือนเดิม  แต่ผมว่ายากนะ  เพราะยิ่งกดยิ่งมัน  ป๋าเอกสัญลักษณ์ความแรงมียังจ้า pleasantsupriseจะเอามาติดใต้สปอยเลอร์หลังจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 11:06:03 am โดย GINO » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
Mark PJS ID 0302
รับเหมาก่อสร้าง อาคารพาณิชย์ หอพัก บ้าน โรงงาน โกดัง
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #301 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:11:36 am »

รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ

ถ้าเกิดเราติดกล่องและจูนได้แล้ว  เมื่อถึงเวลานำรถเข้าเช็คศูนย์  ศูนย์เกิด เลินนิ่งเกียร์รถของเราใหม่ นี่จะมีผลกับกล่องของเราไหมครับ

คือการจูนที่ขับขี่ดีอยู่แล้วเกิดการเลินนิ่งใหม่ ลักษณะการขับขี่ รวมถึงการเปลี่ยนเกียร์ จะเปลี่ยนไปไหมครับ และถ้าเกิดเปลี่ยนจำเป็นต้องนำรถกลับไปจูนใหม่รึเปล่าครับ

ขอบคุณป๋าป๋า ครับ   สาธุ สาธุ สาธุ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #302 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:20:45 pm »

รถแรงแล้วยั้งๆใจกันบ้างนะค๊าบพี่น้องครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #303 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:42:27 am »

ช่วงนี้ใครจะติดกล่อง รบกวน PM มาหาผมก่อนนะครับ เพราะโดนเตือนจากท่าน Admin ครับ มีผู้ร้องเรียนว่ากระทู้นี้แอบแฝงขายของหรือป่าว

หลังจากเปิดกระทู้ในห้องซื้อ-ขายแล้ว เรามาว่ากันใหม่ที่หน้ากระทู้นะครับ กระแสแรงไปหน่อย เค้าเลยหาว่าเราแอบแฝง เลยต้องทำให้ถูกกฎ เด๋วจะโดนร้องแรียนได้

เรียนท่าน admin และสมาชิกที่ไม่เข้าตากระทู้ดังกล่าว ที่คิดว่ามีการแอบแฝงขายของ ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมไม่ขอแก้ตัวครับ (สำหรับคนที่เข้าใจผมจะรู้ว่าเป็นยังไง กระทู้ดังกล่าวมีไว้เพื่ออะไร) แต่ผมขอแก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดไป

และจะดำเนินการเปิดกระทู้ ขายกล่องโปรสปีดในห้องซื้อ ขายครับ เพื่อความชัดเจนให้ถูกต้องตาม กฎ กติกา และมารยาท

ของเว๊บบอร์ดแห่งนี้ครับ ยังไงติดตามกันได้ในห้องซื้อ ขาย นะครับ

ปล.นอกจากกล่องโปรสปิดทุกรุ่น ยังมีของแต่งอื่น ๆ ครับ เช่น วัดบูสท์ autometer พร้อมขา สมาร์ทเกจ์ พร้อมขา และอื่น ๆ ครับ

เอ...นอกจากกระทู้นี้ยังมีกระทู้ไหนอีกป่าวหว่า เด๋วต้องกลับไปแก้ข่าวก่อน เอ้ย แก้ไขก่อน เด๋วโดนดุอีก

ขอบคุณพี่ลุ้นมากครับ พี่ชายที่แสนดีและเป็นห่วงน้องคนนี้เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 07:11:21 am โดย utopia » บันทึกการเข้า
utopia
Sr. Member

« ตอบ #304 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:58:13 am »

กระทุ้นี้ก็ยังเข้ามาคุยกันได้นะครับ ตอบถามข้อสงสัยกันได้เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าจะติดกล่อง PM มาหาผมก่อนล่ะกันครับ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #305 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:10:32 am »

ทำถูกต้องที่สุดครับ..กระทู้อื่นที่ใกล้เคียงกันน่าจะดูไว้เป็นกรณีศึกษาครับ
ผิดก็ออกมายอมรับและขอโทษ..ลูกผู้ชายดีครับ..ผมขอนับถือครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #306 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:11:28 am »

กระทุ้นี้ก็ยังเข้ามาคุยกันได้นะครับ ตอบถามข้อสงสัยกันได้เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าจะติดกล่อง PM มาหาผมก่อนล่ะกันครับ

พูดคุย...แชร์ประสบการณ์ได้ตามปรกติครับน้องเอก  Cheesy  

Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #307 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:14:29 am »

ทำถูกต้องที่สุดครับ..กระทู้อื่นที่ใกล้เคียงกันน่าจะดูไว้เป็นกรณีศึกษาครับ
ผิดก็ออกมายอมรับและขอโทษ..ลูกผู้ชายดีครับ..ผมขอนับถือครับ

ผมไม่ค่อยมีเวลาอ่านกระทู้  ตอนนี้เยอะมาก 

sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #308 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:32:33 am »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับป๋า  เชอะ   

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
utopia
Sr. Member

« ตอบ #309 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:34:17 am »

สาธุ
ป๋าวุฒิ ป๋าเอกครับ พอดีว่าวันอาทิตย์ ที่ 22 เมษา ผมจะเข้า กทม บึ่งรถจากกาฬสินธุ์  โดยเป้าหมายอยู่ที่กล่อง โปรสปีด

รถผม 4*4 VG ปี 11  ไม่ทราบว่ากล่องมีของไหมครับ  แล้วว่าจะ เปลี่ยนวาว์ลน้ำซิ่ง กับ เกจ์ วัดบูส ของ auto meter ซักก่ะหน่อย

ไม่ทราบยังพอมีคิวไหมครับ  รึสะดวกวันเสาร์ 21-22 เมษาก็ได้นะครับ เพราะ 23 ต้องมารับ ผบ กลับจากคุมแถว รับปริญญาที่คลอง 6 ครับ

เด๋วผมขอเช็คกล่องให้ก่อนนะครับว่ามีของพอหรือป่าว เพราะก่อนสงกรานต์มีคิวติดหลายคันแต่กล่องไม่พอติดอ่ะครับ พรุ่งนี้แจ้งให้ทราบครับ ส่วน autometer กับ วาล์วน้ำมีของเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ จะได้เข้าไปติดทีเดียวเลย  อยาดจะแซดเหมือนป๋าๆ ในห้องนี้บ้างคร้าบ

จัดเลยป๋า ได้แรงสมใจแน่ๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
แถมเงียบและเย็นด้วยจ้า  ประหยัดก็ยังมีถ้าพฤติกรรมการขับเหมือนเดิม  แต่ผมว่ายากนะ  เพราะยิ่งกดยิ่งมัน  ป๋าเอกสัญลักษณ์ความแรงมียังจ้า pleasantsupriseจะเอามาติดใต้สปอยเลอร์หลังจ้า

เตรียมให้พร้อมแล้วครับพี่จ๊อด ช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ รถวิ่งดีไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ
utopia
Sr. Member

« ตอบ #310 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:38:18 am »

รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ

ถ้าเกิดเราติดกล่องและจูนได้แล้ว  เมื่อถึงเวลานำรถเข้าเช็คศูนย์  ศูนย์เกิด เลินนิ่งเกียร์รถของเราใหม่ นี่จะมีผลกับกล่องของเราไหมครับ

คือการจูนที่ขับขี่ดีอยู่แล้วเกิดการเลินนิ่งใหม่ ลักษณะการขับขี่ รวมถึงการเปลี่ยนเกียร์ จะเปลี่ยนไปไหมครับ และถ้าเกิดเปลี่ยนจำเป็นต้องนำรถกลับไปจูนใหม่รึเปล่าครับ

ขอบคุณป๋าป๋า ครับ   สาธุ สาธุ สาธุ

เวลาเข้า 0 ให้ปิดกล่องก่อนนะครับ แค่นั้นล่ะครับ ส่วนเรื่องการเลินนิ่งเกียร์กับกล่องพ่วงไม่ใช่ปัญหาครับ หลังเลินนิ่งมาแล้วให้ขับขี่โดยปิดกล่องไปก่อนครับให้กล่องหลักมันจำการขับขี่ของเราอีกครั้งหลังจากนั้นก็ให้เปิดกล่องขับในแต่ละโหมดดูครับ แต่ลองดูแล้วมีปัญหา ให้ส่งกลับมาแต่กล่องครับ ให้จูนเนอร์จูนกลับไปให้ใหม่ครับ เด๋วจะทำปลั๊กอุดที่สายไว้ให้ครับเวลาถอดกล่อง
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #311 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:50:54 pm »

รบกวนทุกท่านอย่าโพสข้อความที่สร้างปัญหาหรือข้อความแตกแยกครับ

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #312 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:32:16 pm »

รบกวนทุกท่านอย่าโพสข้อความที่สร้างปัญหาหรือข้อความแตกแยกครับ
ขอเถอะนะคับ... สาธุ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #313 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:39:03 pm »

red heart red heart red heart red heart red heart red heart
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #314 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:41:42 pm »

red heart red heart red heart red heart red heart red heart
like like like like red heart red heart red heart red heart ช่วยกันครับ
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 59   ขึ้นบน
  พิมพ์