Languages
หน้า: 1 ... 78 79 80 81 82 83 84 85 [86] 87 88 89 90 91 92 93 94 ... 120   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ♥♥♥ ยินดีต้อนรับสู่ ปาลำลูกกา (Welcome to Pa-Lumlukka International) ♥♥♥  (อ่าน 435910 ครั้ง)
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #1275 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:51:12 pm »

หวัดดีปาลำลูกกาทุกๆท่านคร๊าบ
กลับมาแล้วถึงสามทุ่มกว่า สุดยอดล้อหมุนไปสองพันกว่าโล มีทั้ง ทางราบ ขึ้นเขา
ลงห้วย และทาง OFF ROAD สำหรับOFF ROAD 45 กม.เกือบๆ 4 ชม. สู้ไม่ถอยถ้าไม่มีขับสี่ละก็ถอย
ตั้งแต่หลุมแรก
เริ่มเดินทางบ่ายวันศุกร์ที่ 19 กลับมาคืนวันที่24 สามทุ่ม
วันแรกตียาวพักที่ ตาก
วันที่สอง ข้ามเขาลงห้วย เที่ยวไปเรื่อยๆเข้าที่พักโครงการหลวงวัดจันทร์
วันที่สาม ไปปาย ถ้ำปลา พักแม่ฮ่องสอน
 วันที่สี่ บ้านกะเหรี่ยงคอยาว แม่เสรียง บุกเส้นทางสำหรับOFF ROAD 45 กม.เกือบๆ 4 ชม.ไป
อุทยานแม่น้ำสารวิน จอดรถไว้ท่าเรือ นั่งเรือล่องแม่น้ำสารวิน พักที่อุทยาน
วันที่ห้าต้องลุยOFF ROAD 45 กม.ออกมาอีกเส้นทางนี้สองข้างทางสวยมากๆ
ต้องวิ่งบนเขาด้านล่างลึกลงไป 50 เมตรเป็นลำธาร บางครั้งล้ออยู่ห่างขอบถนนไม่เกิบ 30 ซม.
ถ้าพลาดหรือดินอ่อนก็วิ่งหรือกลิ้งลงไปแน่ๆ ส่วนรถตู้ที่ไปด้วยสามคันเสียหายทั้งสามคัน สเกิ๊ตหลุดบ้าง
เหล็กบันใด ครูดใต้ท้อง ส่วนปาขับสี่ฉลุยเมื่อถึงแม่เสรียงย้อนกลับไป 50โล ไปชมถ้ำแก้วโกมล
สวยที่สุดบรรดาถ้าในเมืองไทยและถ้ำนี้มีเพียงสามถ้ำในโลกประเทศไทยเป็นหนึ่งในสาม
ตียาวมานอนที่ตาก
วันที่หกไปหุบป่าตาดที่อุทัยแล้วกลับ กรุงเทพ

ชมภาพบางส่วน

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
dutch_evo No.1010
Jr. Member
**

like: 14

อาชีพของผม ตระเวนทั่วไทย

« ตอบ #1276 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 05:59:34 pm »

น่าไปมาก ไว้ขอเกาะล้อไปด้วยนะครับ Cheesy

คนขับรถตู้นี่เจ๋งดีแฮะกล้าลุยเข้าไปด้วย  Shocked
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1277 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:46:16 am »

สาธุ
สวัสดีครับ พี่น้องปาลำลูกกา และปาสัญจร ทุกท่าน
มะ มะ มารับกาแฟร้อนๆ กันก่อน คนละแก้ว สองแก้ว แล้วค่อยแยกย้ายกันไปทำงาน 
ปล. วันนี้....วันศุกร์แห่งชาติอีกแร้วววววววววววววววววววววววว .....  yes!!
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #1278 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:51:16 am »

สาธุ
สวัสดีครับ พี่น้องปาลำลูกกา และปาสัญจร ทุกท่าน
มะ มะ มารับกาแฟร้อนๆ กันก่อน คนละแก้ว สองแก้ว แล้วค่อยแยกย้ายกันไปทำงาน 
ปล. วันนี้....วันศุกร์แห่งชาติอีกแร้วววววววววววววววววววววววว .....  yes!!

แวะมาดื่มกาแฟบ้านลำลูกกาคับหอมชื่นใจ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1279 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:08:59 am »

น่าไปมาก ไว้ขอเกาะล้อไปด้วยนะครับ Cheesy

คนขับรถตู้นี่เจ๋งดีแฮะกล้าลุยเข้าไปด้วย  Shocked

เกาะล้อผมได้เลยครับ... ท่านรองประธานคนที่สอง...
ล้อผมว่างเสมอ... ว่าแต่จะไปกันเมื่อไรดี...

อิอิ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Jr. Member
**

« ตอบ #1280 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:40:48 pm »

เกาะล้อผมได้เลยครับ... ท่านรองประธานคนที่สอง...
ล้อผมว่างเสมอ... ว่าแต่จะไปกันเมื่อไรดี...

อิอิ

จะพาผมไปไหนอ่า  Cheesy
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1281 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 01:44:45 pm »

สวัสดีครับ พี่น้องปาลำลูกกาทุกท่าน
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #1282 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 05:17:53 pm »

ดีจ้า ป๋าๆ ทุกท่านตอนเย็นๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
somyot
ปาสมุทรปราการ #1064
Jr. Member
**

like: 8

Friendly Regards

« ตอบ #1283 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:54:29 pm »

สาธุสวัสดครับ ป๋าโจ ป๋าปอ รบกวนครับ  หากมีอีกหนึ่งสมาชิกจากสมุทรปราการ มีของมั้ยครับ ผมและป๋ามาส และน้องอีกคนครับ

Saichon_thanachart
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1284 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 12:50:08 am »

อีก 7 วันเจอกัน ป๋าๆๆๆๆ
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1285 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 08:31:24 am »

หวัดดีคับป๋าชล และปาลำลูกกาทุกท่าน
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1286 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 08:55:34 am »

สาธุสวัสดครับ ป๋าโจ ป๋าปอ รบกวนครับ  หากมีอีกหนึ่งสมาชิกจากสมุทรปราการ มีของมั้ยครับ ผมและป๋ามาส และน้องอีกคนครับ

อ่า... ของได้มาครบตามจำนวนคนที่จะ DIY ครับ...
ยังไงก็มาสังเกตการณ์ก่อนได้นะครับ...
เพราะที่เราทำกัน เพื่อจัดกิจกรรม ทำความคุ้นเคยและรู้จัก ในราคาเพื่อนฝูง หาใช่พ่อค้าหาผลกำไรไม่...

ยังไง ทางปาลำลูกกาเองได้จัดกิจกรรม DIY เรื่อยๆ อยู่แล้วครับ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สามแล้วครับ (นำทีมโดยท่านประธานโจ และผมในฐานะลิ่วล้อ)
ซึ่งพวกเราเข้าใจดีว่า กลุ่มคนที่ใช้รถในระดับนี้ ก็ประกอบด้วยกลุ่มคนมากมาย หลายอาชีพ บางคนก็มีความรู้ บางคนก็ไม่มีความรู้ คือทุกคนถนัดแต่ในสิ่งที่ตัวเองเป็น
แต่สิ่งที่เหมือนกัน... แน่นอนครับ... ทุกคนรักรถตัวเองแน่... เราจึงได้จัดกิจกรรมนี้ขึ้นเพื่อเป็นพี่เลี้ยงในการ DIY ซึ่งหมายความว่า กลุ่มปาลำลูกกา ไม่ได้เป็นช่างติดตั้ง หรือหน่วยงานในการทำรถของท่านแต่อย่างใด...
ทางเราจะเป็นพี่เลี้ยงให้ท่านได้ทำรถของท่านเอง... รื้อเอง เดินสายเอง... หากไม่ถนัดหรือติดปัญหา ทางทีมงานก็จะแนะนำ ช่วยเหลือ ซึ่งก่อให้เกิดความคุ้นเคยและทำกิจกรรมร่วมกัน....

จริงๆ ทางส่วนตัวผมเองก็มีอะไรที่จะทำอีกเยอะ แต่ไม่ค่อยอยากเป็นข่าว หรือแสดงออกเท่าไรนัก ส่วนมากก็จะเริ่มจากผมทำรถผมเองก่อน... ทดลอง ได้เรื่องก็หนีไม่พ้นท่านประธานผมที่จะเป็นหนูทดลองคนต่อไป
แต่ด้วยความอยากแบ่งปัน ก็เลยแนะนำชักชวนกันในกลุ่ม และเพื่อนบ้านปาลำลูกกา...

ผมคิดว่ารถ Mitsubishi Pajero Sport เป็นรถที่ดี อาจจะไม่ดีที่สุดในโลก แต่ผมคิดว่าคันที่เราใช้ น่าจะมี Option เหมือนรุ่นส่งออกที่มี หรือมี Option เหมือนรถค่ายอื่นที่มี ก็ค่อยๆ สรรหากันไป ตามเวลาความเหมาะสม เพราะผมเองก็ทำงานประจำ ก็อาศัยเวลาว่าง ทำอะไรให้กับรถ...
แต่ของผมจะไม่เน้นเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร (เพราะไม่มีความรู้) ก็ทำได้เท่าที่รู้แหละครับ อาจไม่มาก ก็ต้องลงทุนซื้อมาลอง โดยที่ยังไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า...

เล่าเสียยืดยาว... ยังไงมาสังเกตการณ์ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าจะยังไงกันต่อ...
พวกเราไม่ได้หนีไปไหนครับ ถ้ามีมีตติ้งสรรจรที่ไหน ก็มักจะไม่พลาดกันอยู่แล้ว...

Smiley

bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1287 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 09:30:08 am »

อ่า... ของได้มาครบตามจำนวนคนที่จะ DIY ครับ...
ยังไงก็มาสังเกตการณ์ก่อนได้นะครับ...
เพราะที่เราทำกัน เพื่อจัดกิจกรรม ทำความคุ้นเคยและรู้จัก ในราคาเพื่อนฝูง หาใช่พ่อค้าหาผลกำไรไม่...

ยังไง ทางปาลำลูกกาเองได้จัดกิจกรรม DIY เรื่อยๆ อยู่แล้วครับ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สามแล้วครับ (นำทีมโดยท่านประธานโจ และผมในฐานะลิ่วล้อ)
ซึ่งพวกเราเข้าใจดีว่า กลุ่มคนที่ใช้รถในระดับนี้ ก็ประกอบด้วยกลุ่มคนมากมาย หลายอาชีพ บางคนก็มีความรู้ บางคนก็ไม่มีความรู้ คือทุกคนถนัดแต่ในสิ่งที่ตัวเองเป็น
แต่สิ่งที่เหมือนกัน... แน่นอนครับ... ทุกคนรักรถตัวเองแน่... เราจึงได้จัดกิจกรรมนี้ขึ้นเพื่อเป็นพี่เลี้ยงในการ DIY ซึ่งหมายความว่า กลุ่มปาลำลูกกา ไม่ได้เป็นช่างติดตั้ง หรือหน่วยงานในการทำรถของท่านแต่อย่างใด...
ทางเราจะเป็นพี่เลี้ยงให้ท่านได้ทำรถของท่านเอง... รื้อเอง เดินสายเอง... หากไม่ถนัดหรือติดปัญหา ทางทีมงานก็จะแนะนำ ช่วยเหลือ ซึ่งก่อให้เกิดความคุ้นเคยและทำกิจกรรมร่วมกัน....

จริงๆ ทางส่วนตัวผมเองก็มีอะไรที่จะทำอีกเยอะ แต่ไม่ค่อยอยากเป็นข่าว หรือแสดงออกเท่าไรนัก ส่วนมากก็จะเริ่มจากผมทำรถผมเองก่อน... ทดลอง ได้เรื่องก็หนีไม่พ้นท่านประธานผมที่จะเป็นหนูทดลองคนต่อไป
แต่ด้วยความอยากแบ่งปัน ก็เลยแนะนำชักชวนกันในกลุ่ม และเพื่อนบ้านปาลำลูกกา...

ผมคิดว่ารถ Mitsubishi Pajero Sport เป็นรถที่ดี อาจจะไม่ดีที่สุดในโลก แต่ผมคิดว่าคันที่เราใช้ น่าจะมี Option เหมือนรุ่นส่งออกที่มี หรือมี Option เหมือนรถค่ายอื่นที่มี ก็ค่อยๆ สรรหากันไป ตามเวลาความเหมาะสม เพราะผมเองก็ทำงานประจำ ก็อาศัยเวลาว่าง ทำอะไรให้กับรถ...
แต่ของผมจะไม่เน้นเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร (เพราะไม่มีความรู้) ก็ทำได้เท่าที่รู้แหละครับ อาจไม่มาก ก็ต้องลงทุนซื้อมาลอง โดยที่ยังไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า...

เล่าเสียยืดยาว... ยังไงมาสังเกตการณ์ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าจะยังไงกันต่อ...
พวกเราไม่ได้หนีไปไหนครับ ถ้ามีมีตติ้งสรรจรที่ไหน ก็มักจะไม่พลาดกันอยู่แล้ว...

Smiley

หล่อมากครับรับไป+1 like
Jr. Member
**

« ตอบ #1288 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:16:07 am »

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้จะเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ครบระยะ 6 เดือนซะหน่อย ใช้มาตั้ง 6 พันกว่าโลแล้ว 
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1289 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 11:25:06 am »

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้จะเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ครบระยะ 6 เดือนซะหน่อย ใช้มาตั้ง 6 พันกว่าโลแล้ว 

รถน่ะมีไว้ใช้นะท่านรอง... ไม่ได้มีไว้จอด...

หน้า: 1 ... 78 79 80 81 82 83 84 85 [86] 87 88 89 90 91 92 93 94 ... 120   ขึ้นบน
  พิมพ์