Languages
หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 74 [75] 76 77 78 79 80 81 82 83 ... 120   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ♥♥♥ ยินดีต้อนรับสู่ ปาลำลูกกา (Welcome to Pa-Lumlukka International) ♥♥♥  (อ่าน 435919 ครั้ง)
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #1110 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 01:55:05 pm »

ขออนุญาติแต่งตั้งท่านประธานโจเป้นเจ้ากรมอุทกศาสตร์ ประจำภาคกลางอีกหนึ่งตำแหน่งนะครับ

ด้วยความยินดีครับ ตำแหน่งปัจจุบัน  (ที่โดนเค้าแซวกันอยู่เนี๊ยะ) ก็เพื่อนยัดมาให้ และถ้าเพื่อนจะยัดให้อีกซักตำแหน่งจะเป็นรัยไป อิ อิ อิ
ว่าแต่...มีเงินเดือนป่าว...ป๋า อิ อิ อิ

เงินเดือนให้ป๋าโจทำเรื่องเบิกกับทางผบ.ป๋าโจได้เลยคับผมอนุมัติ

ไหนๆก็ไหนแล้วพอดีตอนนี้อยากตีก๊อล์ฟกะเขาม่างแต่ตีไม่เป็นอยากได้คำแนะนำจากโปรโจคับ

เพราะฉะนั้นต่อไปขออนุญาติเรียกป๋าว่า ท่านเจ้ากรม ประธาน โปร ป๋าโจนะคับ :Dเพื่อความเหมาะสมกับตำแหน่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 01:58:14 pm โดย bill » บันทึกการเข้า
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1111 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 02:00:40 pm »

ขออนุญาติแต่งตั้งท่านประธานโจเป้นเจ้ากรมอุทกศาสตร์ ประจำภาคกลางอีกหนึ่งตำแหน่งนะครับ

ด้วยความยินดีครับ ตำแหน่งปัจจุบัน  (ที่โดนเค้าแซวกันอยู่เนี๊ยะ) ก็เพื่อนยัดมาให้ และถ้าเพื่อนจะยัดให้อีกซักตำแหน่งจะเป็นรัยไป อิ อิ อิ
ว่าแต่...มีเงินเดือนป่าว...ป๋า อิ อิ อิ

ยังไงแล้ว ท่านประธานอย่านำทัพทำลายคันกั้นน้ำอีกนะครับ...
ฝั่งผมไม่ท่วมน่ะดีอยู่แล้ว... ท่านประธานไม่ต้องเผื่อแผ่นะครับ...

Smiley

ทั่นรองเอาอะไรมาพูด... อย่างนี้ผมเสียหายนะครับ ผมขอให้ทั่นรองถอน (ราก ถอนโคน) คำพูด...เสีย ณ บัด now ไม่งั้นผมฟ้องศาล (พระภูมิ) นะครับ...
อย่ามาพูดลอยๆ ผมเสียหาย.... เออ...ถ้ามีหลังฐาน ก็ว่าไปอย่าง อิ อิ อิ

ด้วยความยินดีครับ ตำแหน่งปัจจุบัน  (ที่โดนเค้าแซวกันอยู่เนี๊ยะ) ก็เพื่อนยัดมาให้ และถ้าเพื่อนจะยัดให้อีกซักตำแหน่งจะเป็นรัยไป อิ อิ อิ

เงินเดือนให้ป๋าโจทำเรื่องเบิกกับทางผบ.ป๋าโจได้เลยคับผมอนุมัติ

ไหนๆก็ไหนแล้วพอดีตอนนี้อยากตีก๊อล์ฟกะเขาม่างแต่ตีไม่เป็นอยากได้คำแนะนำจากโปรโจคับ

เพราะฉะนั้นต่อไปขออนุญาติเรียกป๋าว่า ท่านเจ้ากรม ประธาน โปร ป๋าโจนะคับ :Dเพื่อความเหมาะสมกับตำแหน่ง
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1112 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 02:56:21 pm »

จัดไป...(อันนี้เป็น Post เก่า เอามาแปะให้อ่านใหม่...ครับ)
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=xnhed8s0RIc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=xnhed8s0RIc</a>          ผมก็หัดเล่นด้วยตัวเองก่อนซัก 1-2 ปี รู้สึกว่าไม่พัฒนา เลยไปให้โปรจับ (โปรสมศักดิ์/สนามไดร์ฟลาดเป็ด) ข้อดีก็ตามที่ป๋าหลายๆ ท่านบอกแหละครับ เวลาวงหลุด วงหาย จะเรียกคืนได้เร็วกว่าประมาณว่าศิษย์มีครู ที่สำคัญต้องขยันซ้อม แรกๆ ต้องเน้นที่วง วงต้องถูกต้อง จากนั้นเน้นทิศทางต้องไดร์ฟให้ตรง ต่อไปก็เน้นระยะต้องไดร์ฟให้ได้ระยะ เหมือนเดิมซ้ำๆ แล้วตามด้วยลูกสั้นข้างกรีน และการพัต ใช้เวลาประมาณ 3-4 เดือนก็น่าจะออกรอบได้แล้ว เอาคุณภาพนะครับ หลายคนยังตีไม่โดนลูกเลย ก็ไปออกรอบซะแล้ว ทำให้การเล่นช้าก๊วนติด อารมณ์เสีย และปัญหาอื่นๆ ตามมาอีกมากมาย ดังนั้นควรซ้อมให้แน่ใจว่าสามารถออกรอบได้ก่อนจะดีกว่า ถ้าเรียนกับโปร โปรจะให้สวิงลมเป็นเดือนๆ กว่าจะให้ตีลูกจริง เพราะโปรจะเน้น "วงสวิง" ครับ โปรจะไม่ให้ออกรอบ จนกว่า โปรจะสอนครบหลักสูตร แต่ส่วนใหญ่ใจร้อน แอบไปออกรอบกันเองซะงั้น
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
          สำคัญที่สุดในการเล่นกอล์ฟ ไม่ใช่ฝีมือครับ แต่เป็นเรื่องมารยาทตั้งแต่เข้าคลับเฮาส์ บนแท่นทีออฟ ในแฟร์เวย์ ไปจนถึงบนกรีน... นักกอล์ฟส่วนใหญ่จะเน้นฝึกซ้อมการตี การชิพ การพัตต์ ไม่ค่อยเน้นเรื่องมายาทการเล่นกอล์ฟ และการศึกษาเรื่องกฏกติกา ตลอดจนเรื่องการแต่งกาย ถ้าเป็นสนามเอกชน ก็ไม่ค่อยเคร่งครัดเท่าไร แต่ถ้าเป็นสนามทหาร ห้างกางเกงยีนส์ ห้ามเสื้อยืดคอกลม ต้องคาดเข็มขัด และเอาเสื้อไว้ในกางเกงด้วย "กอล์ฟ" เป็นกีฬาของ "สุภาพบุรุษ" ครับ และเน้นแข่งขันกับตัวเองและเอาชนะสนาม (อุปสรรค) เหมือนการใช้ชีวิตครับ ต้องเอาชนะอุปสรรค ตีแรงไปไกล้ ตีเบาไปไกล คนถนัดขวาต้องตีด้วยซ้าย คนถนัดซ้ายต้องตีด้วยขวา เมื่อวานนี้ตีสุดยอด วันนี้ตีสุดแย่ ฯลฯ
 yes!! yes!! yes!!
          อย่างไรก็ตาม...ยินดีต้อนรับเข้าก๊วนครับป๋า...พบกันได้ที่สนามไดร์แย้มสะอาดครับ ส่วนใหญ่ผมไปซ้อมตอนบ่ายๆ ซักบ่าย 2 บ่าย 3 วันเสาร์ครับ
  good good good

แถมอีกนิด...ความหมายของ GOLF

G: Gorgeous
งดงาม, โอ่อ่า, หรูหรา, วิเศษ…นั่นคือที่มาของสนามกอล์ฟที่มีพื้นที่อันกว้างใหญ่ มีคลับเฮ้าส์ที่ใหญ่โต เต็มไปด้วยความสะดวกที่จัดไว้คอยบริการผู้คนที่เข้าไปใช้บริการ
ไม่ว่าจะเป็นห้องอาหาร ห้องล็อคเกอร์ ร้านโปรช็อบ ที่นั่งพักผ่อน หรือบางสนามมีห้องออกกำลังกายอย่างอื่น มีสระว่ายน้ำอีกด้วย นักกอล์ฟเป็นสุภาพชน มีมารยาทและมีเกียรติ์

O: Outdoor sports
กีฬากลางแจ้ง กีฬาที่เล่นอยู่ท่ามกลางธรรมชาติ มีต้นไม้, ป่าเขา, แม่น้ำ, ติดทะเลน้ำ, ติดทะเลทราย เป็นต้น สนามกอล์ฟถือเป็นสนามกีฬาที่สวยงามที่สุด

L: Life
ชีวิต แน่นอนว่าต้องเกี่ยวข้องกับสุขภาพของคนเราทางกาย ทางจิตใจ ที่เมื่อได้มาสัมผัสกับการออกกำลังกาย ที่ต้องเดินในระยะทางที่ไกลๆ ต่อเนื่องกัน ได้สูดอากาศที่บริสุทธิ์
ท่ามกลางต้นไม้ต้นหญ้าที่มีแต่ออกซิเจน ไม่มีมลพิษ ไม่มีสิ่งรบกวน มีแต่สีเขียวเป็นพื้นที่ส่วนใหญ่ ซึ่งจะทำให้ร่างกาย จิตใจ รู้สึกดีขึ้น และสามารถเล่นได้ตลอดจนชั่วชีวิต
คนละเพศละวัย ก็สามารถเล่นด้วยกันได้

F: Fair play
การเล่นที่ขาวสะอาด ยุติธรรม สุภาพ อ่อนหวาน เรียบร้อย มีไมตรีจิต คุณสมบัติของนักกอล์ฟที่ดีควรจะต้องมีตรงนี้มากที่สุด เพื่อการอยู่ร่วมกันของสังคมที่ปกติสุข
ไม่เอารัดเอาเปรียบซึ่งกันและกัน กีฬากอล์ฟ ใครที่ได้เล่นแล้วเราสามารถพิจารณาว่า คนนั้นมีบุคลิกอย่างไรจากการแสดงออก ว่า… อารมณ์เย็น,  ฉุดเฉียว, ให้เกียรติผู้อื่น,
ความตรงเวลา, ชอบตุกติก เอารัดเอาเปรียบ, ใจใหญ่, ชอบเสี่ยง เหล่านี้จะเผยออกมาให้เห็น

dutch_evo No.1010
Jr. Member
**

like: 14

อาชีพของผม ตระเวนทั่วไทย

« ตอบ #1113 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:27:25 pm »

ผม เคยไป due งาน กับสนามกอล์ฟ แห่งหนึ่ง แคดดี้แต่ละคนอย่างกะนางแบบ  u

ที่งงคือคนตีกอล์ฟ คนเดียว เรียก แคดดี้ 3 คน

1 คนเอาไว้ดู line อีก 2 คน เอาไว้เดินกอดกับซับเหงื่อ  ยอดเยี่ยม
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1114 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 03:58:19 pm »

ผม เคยไป due งาน กับสนามกอล์ฟ แห่งหนึ่ง แคดดี้แต่ละคนอย่างกะนางแบบ  u

ที่งงคือคนตีกอล์ฟ คนเดียว เรียก แคดดี้ 3 คน

1 คนเอาไว้ดู line อีก 2 คน เอาไว้เดินกอดกับซับเหงื่อ  ยอดเยี่ยม

อยากไปไดร์ที่สนามนี้อะ ชื่อสนามไรอะป๋าดัช

แล้วโปรโจไม่รับสอนเหรอคับ Cheesy
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1115 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:28:46 pm »

อยากไปไดร์ที่สนามนี้อะ ชื่อสนามไรอะป๋าดัช

แล้วโปรโจไม่รับสอนเหรอคับ Cheesy

ผมสนแต่แคดดี้อ่ะครับ... งบประมาณกี่บาทต่อน้ำ เอ๊ย กี่บาทต่อหลุม เอ๊ย กี่บาทต่อรอบครับ...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1116 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:48:13 pm »

ทุกสังคมย่อมมีผู้คนหลากหลายสไตล์ครับป๋าดัช เหมือนสนุกเกอร์ ตอนแรกคนก็มองว่าเป็นการพนันมากกว่าเป็นกีฬา
แต่พอเรามีการส่งเสริมกันมากขึ้น เริ่มมีคนไทยติดอันดับโลก และมีผลงานระดับอาเซี่ยน จากการพนัน ก็กลายมาเป็น กีฬา
ดังนั้นทั้ง กอล์ฟ และ สนุกเกอร์ โดยตัวมันเองนั้น ดีอยู่แล้ว แต่ที่ป๋าดัชพบมาเป็นเพียงเพราะคนกลุ่มหนึ่งที่ทำให้ภาพลักษณ์ของ "กีฬา" เป็น "กาลี" ไปครับ อิ อิ อิ
 สาธุ สาธุ สาธุ

ป๋า bill ครับ ถ้าเป็นสนามไดร์ฟที่เคร่งครัด เค้าจะอนุญาตเฉพาะผู้ที่ได้ License Teaching Pro เท่านั้นจึงจะสอนได้
ประมาณว่าสงวนรายได้สำหรับ Teaching Pro ที่ประจำสนามของเค้านั่นแหละ แต่ถ้าเราไปด้วยกัน แล้วขึ้นไปชั้น 2 ซึ่งคนน้อยๆ
เหมือนใน VDO ที่ผมขึ้นไปถ่ายทำเพื่อวิเคราะห์วงสวิง ก็พอช่วยกันจับ ช่วยกันดูได้ครับ ถ้าป๋าสนใจจริงๆ เด่วหลังไมค์ดีกว่าครับ
อย่าให้ป๋าดัชกับป๋าปอรู้ เดี๋ยวจะตามมากินนม/เบียร์ พาลจะเสียวงเอาปล่าวๆ อิ อิ อิ

ผมสนแต่แคดดี้อ่ะครับ... งบประมาณกี่บาทต่อน้ำ เอ๊ย กี่บาทต่อหลุม เอ๊ย กี่บาทต่อรอบครับ...

Smiley

นั่นงา... พูดไม่ทันขาดคำ... พากันเสียวง ซะและ.... อิ อิ อิ

bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1117 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:35:39 pm »

ทุกสังคมย่อมมีผู้คนหลากหลายสไตล์ครับป๋าดัช เหมือนสนุกเกอร์ ตอนแรกคนก็มองว่าเป็นการพนันมากกว่าเป็นกีฬา
แต่พอเรามีการส่งเสริมกันมากขึ้น เริ่มมีคนไทยติดอันดับโลก และมีผลงานระดับอาเซี่ยน จากการพนัน ก็กลายมาเป็น กีฬา
ดังนั้นทั้ง กอล์ฟ และ สนุกเกอร์ โดยตัวมันเองนั้น ดีอยู่แล้ว แต่ที่ป๋าดัชพบมาเป็นเพียงเพราะคนกลุ่มหนึ่งที่ทำให้ภาพลักษณ์ของ "กีฬา" เป็น "กาลี" ไปครับ อิ อิ อิ

ป๋า bill ครับ ถ้าเป็นสนามไดร์ฟที่เคร่งครัด เค้าจะอนุญาตเฉพาะผู้ที่ได้ License Teaching Pro เท่านั้นจึงจะสอนได้
ประมาณว่าสงวนรายได้สำหรับ Teaching Pro ที่ประจำสนามของเค้านั่นแหละ แต่ถ้าเราไปด้วยกัน แล้วขึ้นไปชั้น 2 ซึ่งคนน้อยๆ
เหมือนใน VDO ที่ผมขึ้นไปถ่ายทำเพื่อวิเคราะห์วงสวิง ก็พอช่วยกันจับ ช่วยกันดูได้ครับ ถ้าป๋าสนใจจริงๆ เด่วหลังไมค์ดีกว่าครับ
อย่าให้ป๋าดัชกับป๋าปอรู้ เดี๋ยวจะตามมากินนม/เบียร์ พาลจะเสียวงเอาปล่าวๆ อิ อิ อิ

Smiley

นั่นงา... พูดไม่ทันขาดคำ... พากันเสียวง ซะและ.... อิ อิ อิ

อย่างนี้ไม่เรียกเสียวงคับเค้าเรียกวงแตก
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #1118 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:48:47 pm »

Smiley

อย่างนี้ไม่เรียกเสียวงคับเค้าเรียกวงแตก
5 5 5

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1119 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:41:28 am »

ท่านประธาน... ถ้าไม่ชวนนะ... จะโกรธยันลูกสาวท่านประธานบวชเลย...

เชอะ...

ฮือๆๆ

bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1120 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:50:58 am »

เอาจริงหรือท่านรอง อิอิ..

งั้นผมช่วนก่อนเลยละกันช่วยไปเป็นเพื่อนผลัดผ่อนหนี้กับเจ้าหนี้นอกระบบหน่อยจิกัวไม่มีคนเอาศพกลับ
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1121 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:56:15 am »

งั้นผมช่วนก่อนเลยละกันช่วยไปเป็นเพื่อนผลัดผ่อนหนี้กับเจ้าหนี้นอกระบบหน่อยจิกัวไม่มีคนเอาศพกลับ

แอ๊ะ... ระดับท่านรอง สป. ป๋า ของแท้แน่นอนแล้่ว...
ผมว่า มาช่วยผมดีกว่า...

Smiley

J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1122 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:30:20 am »

แอ๊ะ... ระดับท่านรอง สป. ป๋า ของแท้แน่นอนแล้่ว...
ผมว่า มาช่วยผมดีกว่า...

Smiley

สวัสดีครับ ปาลำลูกกา ปา สป. และ ปาสัญจร ทุกท่าน...คร๊าบบบบบบบบบบบบบ
เมื่อวานชวนกันไปตีกอล์ฟ มาวันนี้ชวนกันไปอยู่ ปอเต๊กตึ้ง (เก็บศพ) ซะงั้น 
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1123 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:46:34 am »

สวัสดีครับชาวปาปทุมทุกท่าน และ ขอบคุณชาวปาเยี่ยมเยียนครับ
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1124 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:51:11 am »

สวัสดีป๋าพงษ์ ป๋าโจ ป๋าปอ และสมาชิกปาลำลูกกาทุกท่านครับ
หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 74 [75] 76 77 78 79 80 81 82 83 ... 120   ขึ้นบน
  พิมพ์