Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: why...ทำไมต้องซื้อ pajero sport กันขอรับ  (อ่าน 235560 ครั้ง)
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:02:03 pm »

ผบ. กับลูกสาว ชอบ ปา เลยต้องซื้อ แต่ผมไม่ชอบยี่ห้อนี้ (ตอนจองรถผมยังไม่ขับรถทดลองเลยครับ) แต่พอได้สัมผัสกับ Pajero Sport ตัวจริงจะ 2 เดือนแล้ว ถึงรู้ว่ามันสูดดดยอดครับ
ซื้อเถอะครับไม่ผิดหวัง สำหรับ Pajero Sport ไม่รู้จะอธิบายยังไง เอาเป็นว่ามันดีกว่ารถ อบต.(จูน)เบรคหัวทิ้ม แข็ง กับ รถ ท่านข้าราชการที่เกษียณแล้ว(MU7) แล้วกัน
 โอ๊ยมึน

ผมชอบ  คำพูดที่ว่า  รถ อบต. ( จูน )  และ รถ MU7  สำหรับ ข้าราชการเกษียณ แล้ว   ถูกสมคำพูดจริงๆครับ
เดือน ก่อน  เห็นมีข้าราชการ ครู วัยเกษียณ ไปจอง  MU7  
   ส่วน  จูน  เห็นแต่  นายก อบต. และ พนักงาน ขับสวนทางกัน ไปมา ตลอด เส้นทาง  จริงๆๆครับป๋า
 like like like like joob joob joob

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:45:17 pm »

ผบ. กับลูกสาว ชอบ ปา เลยต้องซื้อ แต่ผมไม่ชอบยี่ห้อนี้ (ตอนจองรถผมยังไม่ขับรถทดลองเลยครับ) แต่พอได้สัมผัสกับ Pajero Sport ตัวจริงจะ 2 เดือนแล้ว ถึงรู้ว่ามันสูดดดยอดครับ
ซื้อเถอะครับไม่ผิดหวัง สำหรับ Pajero Sport ไม่รู้จะอธิบายยังไง เอาเป็นว่ามันดีกว่ารถ อบต.(จูน)เบรคหัวทิ้ม แข็ง กับ รถ ท่านข้าราชการที่เกษียณแล้ว(MU7) แล้วกัน
 โอ๊ยมึน

ผมชอบ  คำพูดที่ว่า  รถ อบต. ( จูน )  และ รถ MU7  สำหรับ ข้าราชการเกษียณ แล้ว   ถูกสมคำพูดจริงๆครับ
เดือน ก่อน  เห็นมีข้าราชการ ครู วัยเกษียณ ไปจอง  MU7  
   ส่วน  จูน  เห็นแต่  นายก อบต. และ พนักงาน ขับสวนทางกัน ไปมา ตลอด เส้นทาง  จริงๆๆครับป๋า
 like like like like joob joob joob
หยั่งงี้แล้วจะเหมาะกับ ส.ว.(ภริยา สูงวัย)และ ศ.ร.ภ(ศูยน์รักภรรยา)มั้ย.น้า
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:23:53 pm »

โอ๊ยมึน

หยั่งงี้แล้วจะเหมาะกับ ส.ว.(ภริยา สูงวัย)และ ศ.ร.ภ(ศูยน์รักภรรยา)มั้ย.น้า
มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ จะเลือกแบบไหนยี่ห้อไหนก็เป็นความสุขของคนที่เขาเลือกที่จะซื้อครับ ได้ขับรถที่เราชอบมันก็สุขใจครับ ก็อย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ทั้งหลายที่เลือกซื้อ Pajero Sport นี่แหละครับ ถึงรู้ว่ามีปัญหามากมาย ทั้งก่อนและหลังซื้อ ก็ยังซื้อเลย เพราะว่าขับแล้วมัน Happyทั้งครอบครัว ครับ แค่นี้ก็ OK แล้วครับ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:27:59 pm »

โอ๊ยมึน

มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ จะเลือกแบบไหนยี่ห้อไหนก็เป็นความสุขของคนที่เขาเลือกที่จะซื้อครับ ได้ขับรถที่เราชอบมันก็สุขใจครับ ก็อย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ทั้งหลายที่เลือกซื้อ Pajero Sport นี่แหละครับ ถึงรู้ว่ามีปัญหามากมาย ทั้งก่อนและหลังซื้อ ก็ยังซื้อเลย เพราะว่าขับแล้วมัน Happyทั้งครอบครัว ครับ แค่นี้ก็ OK แล้วครับ
like like like like good good good
jesada_w
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:46:39 pm »

เมื่อก่อนผมไม่ชอบ มิตซูครับ เพราะที่บ้านใช้พี่โต กับ อีซู ครับ แต่พอซื้อเองคันแรก ดันซื้อ Lancer พอคันที่สอง ยังเอาน้องป๋าอีกครับ สรุปแล้วชอบครับ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:58:19 pm »

เมื่อก่อนผมไม่ชอบ มิตซูครับ เพราะที่บ้านใช้พี่โต กับ อีซู ครับ แต่พอซื้อเองคันแรก ดันซื้อ Lancer พอคันที่สอง ยังเอาน้องป๋าอีกครับ สรุปแล้วชอบครับ
good good good red heart like like
arnong
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 04:48:10 pm »

เห็นคำตอบส่วนใหญ่ น่าจะใช่รุ่นดีเซล 2.5 เกียร์ออโต้

แล้ว 2.4 เบนซินหละ ไม่เห็นมีใครพูดถึงบ้างเลย หรือว่าคนใช้นอ้ย

สิ่งที่ไม่ชอบที่สุดคือ เกียร์ธรรมดานี่แหละ นอกนั้น ทั้งบ้านประทับใจ

ขนาดยังไม่ได้รถ นะเนี่ยะ
jerd
pajerosport-thailand ID.784
Newbie
*

ปาช๊อคโกแล๊ต 2.5GT 2WD MY11

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 04:55:28 pm »

ที่ซื้อเพราะ...ภรรยา...เป็นคนจ่ายตังค์เติมน้ำมัน  Cheesy
namorn
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:37:35 pm »

เห็นคำตอบส่วนใหญ่ น่าจะใช่รุ่นดีเซล 2.5 เกียร์ออโต้

แล้ว 2.4 เบนซินหละ ไม่เห็นมีใครพูดถึงบ้างเลย หรือว่าคนใช้นอ้ย

สิ่งที่ไม่ชอบที่สุดคือ เกียร์ธรรมดานี่แหละ นอกนั้น ทั้งบ้านประทับใจ

แต่ผมชอบที่สุดก็เกียร์ธรรมดานี่แหละ....แต่ดีเซลมีแต่ออโต้ ก็เลยจัดไป
ผมว่าเกียร์ออโต้มันไม่ไหลลื่นเท่าไหร่ แรงบิดก็หายไปเยอะครับ....
ตอนนี้ขับสลับกับเก๋งเกียร์ธรรมดา ต้องตั้งสติทุกที เพราะขับออโต้ก็จ้องจะเหยียบคลัชต์ พอมาขับธรรมดาก็ลืมเปลี่ยนเกียร์  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:43:19 pm »

แต่ผมชอบที่สุดก็เกียร์ธรรมดานี่แหละ....แต่ดีเซลมีแต่ออโต้ ก็เลยจัดไป
ผมว่าเกียร์ออโต้มันไม่ไหลลื่นเท่าไหร่ แรงบิดก็หายไปเยอะครับ....
ตอนนี้ขับสลับกับเก๋งเกียร์ธรรมดา ต้องตั้งสติทุกที เพราะขับออโต้ก็จ้องจะเหยียบคลัชต์ พอมาขับธรรมดาก็ลืมเปลี่ยนเกียร์  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ลืมอารายย...ลืมได้ แต่อย่าลืมหน้าภรรยาสุดที่ร๊ากกกก โดยเด็ดขาดนะขอรับ Cheesy Cheesy Cheesy
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:27:18 pm »

ชอบ...น่าร๊ากอ่ะ...
แต่ตอนนี้กลายเป็น ป า เ จ โ ห ล....ซะแล้ว... Cheesy

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:30:27 pm »

ชอบ...น่าร๊ากอ่ะ...
แต่ตอนนี้กลายเป็น ป า เ จ โ ห ล....ซะแล้ว... Cheesy
ขายย...ส่วงง..ถวกกต้องงงง  Smiley Smiley Smiley
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:41:04 pm »

ไม่ได้ขี่รถสปอร์ต...ก้อขอให้มีคำว่าสปอร์ตก้อเท่ห์เหลือเลย  ใครถามว่าขับรถอะไร...ก้อตอบเร็วๆ บลาๆๆๆสปอร์ต  lala
หา..เพื่อนถาม ขับรถสปอร์ตเลยหรอ  555ได้แต่ยิ้ม u u  เอาเข้าเหตุผลที่ต้องซื้อน้องปา  อยากลิ้มรสอาหารระดับ
ภัตตาคารหรูๆแต่ราคาริมทางไหมล่ะ u u  น้านละน้องปา  คนขายก้อห่วย  มารยาทก้อทราม  แถมไม่ง้อลูกค้าอีกตะหาก
..แต่เสื...ทำอาหารอร่อย  คนนั่งรอก้อเยอะ   haha แต่ก้อยังจะรอของๆมัน  ก้อมันอร่อยอ่ะ เชอะ  น้านหละความรู้สึกของคน
ที่หันมารักน้องปา

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:45:00 pm »

ไม่ได้ขี่รถสปอร์ต...ก้อขอให้มีคำว่าสปอร์ตก้อเท่ห์เหลือเลย  ใครถามว่าขับรถอะไร...ก้อตอบเร็วๆ บลาๆๆๆสปอร์ต  lala
หา..เพื่อนถาม ขับรถสปอร์ตเลยหรอ  555ได้แต่ยิ้ม u u  เอาเข้าเหตุผลที่ต้องซื้อน้องปา  อยากลิ้มรสอาหารระดับ
ภัตตาคารหรูๆแต่ราคาริมทางไหมล่ะ u u  น้านละน้องปา  คนขายก้อห่วย  มารยาทก้อทราม  แถมไม่ง้อลูกค้าอีกตะหาก
..แต่เสื...ทำอาหารอร่อย  คนนั่งรอก้อเยอะ   haha แต่ก้อยังจะรอของๆมัน  ก้อมันอร่อยอ่ะ เชอะ  น้านหละความรู้สึกของคน
ที่หันมารักน้องปา
ท๊าบบ จายยยย จ๊อดจิง...จิง good good good like like like red heart red heart red heart
MBA-LOG
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:12:14 pm »

ใจรักก็เลยชอบ red heart red heart like
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 31   ขึ้นบน
  พิมพ์