Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Call center MMTH แนะนำเรื่องป้ายแดงปลอม  (อ่าน 10445 ครั้ง)
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 01:52:11 pm »

เมื่อวันที่ 15/02/55 ได้โทรไปที่ Call center MMTH แจ้งเรื่องการรับรถ แล้วรถมีปัญหารับรถไม่ได้ เพื่อให้ทาง MMTH เร่งการจ่ายรถคันใหม่ให้ โดยทางเจ้าหน้าที่แจ้งจะดำเนินการเร่งให้ ซี่งต้องขอบคุณมาก และได้สอบถามเรื่องการจ่ายรถแล้วทางศูนย์ติดป้ายแดงปลอมให้ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ทาง MMTH ไม่มีนโยบายให้ทางศูนย์จ่ายรถโดยติดป้ายแดงปลอม แต่ถ้าทางศูนย์หาป้ายแดงจริงไม่ได้ ก็ให้แจ้งกับลูกค้าก่อนออกรถ โดยขึ้นอยู่กับลูกค้าว่ารับรถแล้วนำกลับไปใช้ตามปกติ หรือจะขยับตามฤกษ์แล้วก็จอดใว้ที่ศูนย์ เพื่อรอป้ายแดงจริง ได้ยินแล้วฮึ้งพูดไม่ออก ได้แต่ครับๆอย่างเดียว. ผมคิดไปเองว่าทาง MMTH คิดว่าขายแต่ตัวรถไม่ได้ขายป้าย จึงไม่ได้ให้ความสำคัญที่จะตักเตือนทางศูนย์ และไม่ได้ให้ความสำคัญกับการจ่ายรถโดยติดป้ายแดงปลอม ห่วงแต่ยอดขายอย่างเดียวโดยไม่สนใจสิ่งเล็กๆ แต่ถ้าขับรถป้ายแดงปลอมแล้วโดนตำรวจเรียกคงต้องถูกปรับทุกครั้ง คิดแล้วเศร้าใจกับทางศูนย์และ MMTH  yes!! yes!! yes!!
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 01:55:38 pm »

อีกแล้วครับท่าน MMTH  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 03:04:53 pm »

ผมเคยอ่านกระทู้ดัง ที่ไม่ได้เงินคืนเรื่องป้ายแดง จากพันทิป ท่านนั้นเค้าแจ้งไว้ว่า ถ้าเราได้รับป้ายแดงปลอม แล้วขับไปถูกจับ

เราไปขอเงินคืนจากทางบริษัทที่ออกรถมาได้ครับ ถ้าเค้าไม่ให้ เราสามารถไปแจ้งทางขนส่งได้ ทางขนส่งจะดำเนินการปรับเงิน เป็นจำนวน 10,000 บ. กับทางบริษัทครับผม

ตรงนี้ผมไม่ทราบข้อมูลเท็จจริงเป็นอย่างไร ไว้จะสืบมาให้ครับผม

I PAJEROSPORT
THAILAND
water
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 03:26:22 pm »

สาธุ สาธุ สาธุสวีดีค่ะ Kiss
              ได้ป้ายแดงปลอมออกจากศูนย์ เหมือนกันง่ะ... ตอนแรกเซลไม่บอกด้วยว่าได้ป้ายแดงปลอม พอตอนจะออกศูนย์ถึงรู้
ขับรถติดป้ายปลอมจะ2อาทิตย์ละยังไม่ได้ป้ายแดงจริงซะที.   อ๋าย!!!!! yes!!"เซ็งเป็ดจริง
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 08:51:09 pm »

ก่อนออกจากศูนย์ตรวจให้ดีครับ..ต้องมีป้ายพร้อมกับคู่มือของป้ายถ้ามีเฉพาะป้ายปลอม 1000 %

0713 คืนถิ่น
Samurai
Newbie
*

like: 3

ผม ต้อล ครับรับเต็มๆๆๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:10:04 pm »

คันเก่าผมhondaได้ป้ายแดงปลอม+เล่มปลอม มารู้ตอนตำรวจจับ โอ๊ยมึน เกือบโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการด้วย ฮือๆๆ

P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:11:51 pm »

ป้ายแดงก็ต้องมีเล่มด้วย ถ้าไม่มีเล่มกำกับแสดงว่าป้ายปลอม
สังเกตุดูป้ายแดงปลอมจะไม่มี "ขส"ตรงมุมล่างขวาของป้าย
บอกศูนย์เลยขอป้ายใหม่  ซึ่งป้ายอันนี้เป็นของศูนย์ไม่ใช่ของบริษัทมิตซู

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Soontorn
Jr. Member
**

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:15:15 pm »

คันเก่าผมhondaได้ป้ายแดงปลอม+เล่มปลอม มารู้ตอนตำรวจจับ โอ๊ยมึน เกือบโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการด้วย ฮือๆๆ

อ้าวเหรอครับมียังนี้ด้วย.ยังงี้ต้องอย่าไว้ใจทางอย่าวางใจ Sale.ขอบคุณนะครับ good good good.เด๋วไปดูสะหน่อย

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:52:44 am »

ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับ  เซลล์บอกจะเร่งตามของจริงให้   ในใบรับรถผมจึงยังไม่ได้กรอกหมายเลขทะเบียนป้ายแดงเลย   เว้นเอาไว้   ตามรถมาเกือย ๓ เดือน  มาตามป้ายแดงกันต่อครับป๋า เขาบอกจะส่งอีเอ็มเอสตามมาให้  เหตุผลที่ได้ยินคือป้ายแดงมีน้อย  ดีนะผมไปจองป้ายขาวไว้หลายอาทิตย์จนจะได้คิวแล้ว  เหนื่อยใจกับระบบการจัดการจริง ๆ
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:47:14 am »

ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับ  เซลล์บอกจะเร่งตามของจริงให้   ในใบรับรถผมจึงยังไม่ได้กรอกหมายเลขทะเบียนป้ายแดงเลย   เว้นเอาไว้   ตามรถมาเกือย ๓ เดือน  มาตามป้ายแดงกันต่อครับป๋า เขาบอกจะส่งอีเอ็มเอสตามมาให้  เหตุผลที่ได้ยินคือป้ายแดงมีน้อย  ดีนะผมไปจองป้ายขาวไว้หลายอาทิตย์จนจะได้คิวแล้ว  เหนื่อยใจกับระบบการจัดการจริง ๆ

ผมว่าป๋าคงได้ป้ายขาวก่อนป้ายแดงจริง แล้วป้ายแดงที่เซลล์จะส่งให้ ป๋าได้วางมัดจำป้ายแดงหรือปล่าวครับ ถ้าไม่ได้วางมัดจำผมว่าคงไม่ส่งมาให้
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:19:00 am »

อันนี้่ิเป็นเเนวคิดของผมคนเดียวนะครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือผิด ๕๕๕

ถ้าเป็นผม ผมจะรับรถตามปกติอ่ะครับ ...
หลังจากนั้น จะไป สถานีตำรวจใกล้เคียง เอา สน. ที่ดูเเลพื้นที่ของศูนย์บริการนั่นเเหละครับ
ไปลงบันทึกประจำวันเอาไว้ ว่าได้รับป้ายปลอมมาจากการส่งมอบรถ ทั้งๆที่ได้ตกลงกันไว้เเล้วว่าจะต้องให้ป้ายจริง

หลังจากนั้น ผมจะใช้รถตามปกติ ถ้าโดนปรับ ผมจะเอาใบเสร็จไปเบิกกะศูนย์ฯ เเนบบันทึกประจำวันไปด้วย
ถ้าไม่ให้ ก็จะได้รู้กัน ...

ดัดนิสัยพวกนี้ให้เข็ด ชอบเอาเเต่ได้ดีนัก

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:40:10 am »

อันนี้่ิเป็นเเนวคิดของผมคนเดียวนะครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือผิด ๕๕๕

ถ้าเป็นผม ผมจะรับรถตามปกติอ่ะครับ ...
หลังจากนั้น จะไป สถานีตำรวจใกล้เคียง เอา สน. ที่ดูเเลพื้นที่ของศูนย์บริการนั่นเเหละครับ
ไปลงบันทึกประจำวันเอาไว้ ว่าได้รับป้ายปลอมมาจากการส่งมอบรถ ทั้งๆที่ได้ตกลงกันไว้เเล้วว่าจะต้องให้ป้ายจริง

หลังจากนั้น ผมจะใช้รถตามปกติ ถ้าโดนปรับ ผมจะเอาใบเสร็จไปเบิกกะศูนย์ฯ เเนบบันทึกประจำวันไปด้วย

ดัดนิสัยพวกนี้ให้เข็ด ชอบเอาเเต่ได้ดีนัก

ไอเดียนี้เยี่ยมครับ ไว้รับรถแล้วถ้าได้ป้ายแดงปลอมผมจะทำตามบ้าง  good good good
Soontorn
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:14:32 pm »

ไอเดียนี้เยี่ยมครับ ไว้รับรถแล้วถ้าได้ป้ายแดงปลอมผมจะทำตามบ้าง  good good good
สุดยอดครับ ป๋าป่านหวังว่าจะได้กับปาน้ำเงินภายใน 29 กุมภาพันธ์นะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

oh_khonkaen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:32:16 am »

โดนมาสดๆร้อนๆครับ...เมื่อวาน(19 ก.พ.55) ลงบรมราชชนนี หน้าตั้งฮั่วเส็ง ... เอาหนังสือรับรองจากศูนย์ยนต์ไพบูลย์ ขอนแก่นให้ดู ตร.ไม่สนใจออกใบสั่ง ไอ้เราก็คนบ้านนอกกลัวไม่ได้ใบขับขี่คืน รีบไปจ่ายค่าปรับโรงพัก  ตร.เปรียบเทียบปรับ 1000 !! พระเจ้า.. โวบวายพักใหญ่ ตร.บอกเก็บใบสั่งไว้เป็นยันต์กันผีไปก่อน แล้วไปแจ้งศูนย์ว่าจะเอาไง  งานนี้ยาวแน่นอน เซ็ง!!!!
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:07:35 am »

ป๋าลีลองหารือกับผู้รู้ด้านกฎหมายก่อนนะครับ ผมเองก็ไม่เเน่ใจว่าจะใช้วิธีการนี้ได้หรือเปล่า ๕๕๕
คิดเเต่ว่าคงสามารถดัดหลังพวกมักง่าย หาผลประโยชน์บนความเดือดร้อนของคนอื่นได้บ้าง เเละขอให้ป๋าได้รับมอบรถคันใหม่เร็วๆนะครับ

สุดยอดครับ ป๋าป่านหวังว่าจะได้กับปาน้ำเงินภายใน 29 กุมภาพันธ์นะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณมากครับป๋าสุนทร ผมเองก็รอคอยเเบบลอยคออยู่เหมือนกันครับ
อยากได้ภายในอาทิตย์นี้ (ทั้งฤกษ์ เเละวันสำคัญสำหรับผมอยู่พฤหัส-ศุกร์นี้หมดเลย)
ได้เเต่ทำใจเเบบคิดว่า ชีวิตคนเรา มันคงไม่ได้อะไรดั่งใจไปหมด มันก็สบายใจขึ้นครับป๋า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์