Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าติดรีโมท + TERBO TIMER เพิ่ม ประกันศูนย์จะหมดป่าวครับ  (อ่าน 6540 ครั้ง)
art8new
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:00:31 pm »

ขอท้าวความครับ ใจก็อยากจะโทรถาม ศูนย์หรือเซลล์นะครับ แต่มันเหมือนงูกลัวเชือกกล้วยยังไงไม่รู้อ่ะครับ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากจะคุยด้วย แหยงๆออกแนวเกลียดไม่ค่อยชอบ ไม่อยากคุยกับคนไม่มีความรับผิดชอบ เพราะเคยถามคำถามเดียวกัน กับบุคคลหลายคนหลายที่ หลายวาระ แต่กลับได้คำตอบไม่ตรงกันเลย เหมือนไม่มีความรู้ ขอตอบไปที แล้วยิ่งมาอ่านเจอเรื่องที่หลายๆท่านเคยถามกับทาง MMTH อ่านแล้วรู้สึกละเหี่ยใจเลยครับ

ขอเข้าเรื่องนะครับ
ไม่คิดมาก่อนเลยว่ารถราคา ล้านกว่าบาท (1,179,000 เกือบล้านสองแสน ขาดไป 21,000)
จะไม่มีปุ่มเซ็นทรัลล็อกมาให้  หากเราจะล็อกต้อง ใช้มือไปเลื่อนปุ่มล็อกเอาเอง
แล้วปุ่มล็อกเจ้ากรรม ก็ดันถูกออกแบบมาให้ใช้ยากหรือขัดกับสรีระเราเหลือเกิน (คือมันค่อนข้างเรียบไปเลย ไม่ค่อยติดมือ หรือมีจุดสัมผัสให้ติดมือเลยอ่ะครับ)รู้อ่ะครับ

1)ก็เลยอยากที่จะติดกันขโมยเพิ่ม โดยเอาเป็นแบบ เหยียบเบรกแล้วล็อก หรือวิ่งไปที่ความเร็ว...แล้วล็อกอัตโนมัติอ่ะครับ

เลยอยากทราบว่ามีใครคิดแบบผม แล้วไปติดตั้งมาแล้วบ้างครับ แล้วหากติดตั้งประกันศูนย์เรื่องเกี่ยวกับไฟฟ้าหรืออะไรจะหมดไปด้วยหรือเปล่าครับ

ติดตั้งยี่ห้ออะไรราคาเท่าไหร่ รบกวนชี้แนะด้วยครับ จุดประสงค์มีแค่นี้จริงๆครับ ไม่ได้ต้องการให้มันกันขโมยเลย ต้องการแค่ผลพลอยได้จากการติดแค่นั้นเลยครับ เพราะเคยได้ยินมาว่าระบบกันขโมย แค่จี้ขั้วไฟเลี้ยวให้ช็อตก็จบละ ระบบพังเลย

2) TERBO TIMER ไอเจ้านี่ด้วย หากเราติดแล้วตัวประกัน ศูนย์จะหายไปไหมครับ รบกวนกูรูทุกท่านด้วยครับ

Ps. ผมขับ 2WD GT 
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:08:18 pm โดย art8new » บันทึกการเข้า
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:27:46 pm »

ผมตั้งใจจะทำเหมือนป๋าเลยครับ ทั้งติดทามเมอร์ ติดกนขโมย พับกระจกข้าง ฯลฯ เเล้วก็ถามศูนย์ดูว่าจะมีปัญหากับประกันไหม
ศูนย์บอกว่าประกันจะขาดในส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบที่ไปทำมาเพิ่ม  ซึ่งไอ้คำว่า "ส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบ" มันกว้างมากๆ ...
ถ้ามีปัญหาเเล้วไปตรวจเช็ก มันอาจจะเป็นข้ออ้างของการปฏิเสธการเคลมก็เป็นได้ครับป๋า

ก็เลยมานั่งคิดว่า อื้ม ถ้าเราจะซื้อของเป็นล้าน เเล้วถูกคำว่า "ประกันศูนย์" เป็นกรอบไม่ให้เราทำอะไรเลย ...
คอยห้ามนู่น ห้ามนี่ จะไปปรับ ไปเเตะต้องอะไรก็ไม่ได้เลย ต้องใช้เเต่ของศูนย์ คุณภาพเผลอๆด้อยกว่าข้างนอก ราคาก็เเพงกว่าอีก การบริการก็ไม่ได้เรื่อง ฯลฯ

ผมเลยตัดสินใจคุยกับ ผบ. ครับ ขออนุญาตนำรถไปเเต่งเติมนอกศูนย์ ต้องการเลือกที่จะทำเพิ่มให้ถูกใจเรามากที่สุด เปลี่ยนคำว่า "ประกันศูนย์" เป็น "ประกันร้าน" เเทน
เผลอๆ ผมว่าบางร้านทำดีกว่าศูนย์อีกอ่ะครับ

ปล ... ผมเองก็ไม่ชอบคุยกับคนของมิตซูเท่าไหร่ครับ ไม่ค่อยเจอดีๆ เจอเเต่พวกไม่มีความจริงใจ ปัดความรับผิดชอบ ไม่สนใจปัญหาของลูกค้า
จนผมรู้สึกว่าไม่อยากจะคุยแล้ว เอือมระอามากๆ รู้สึกว่าเราเสียเวลาพูดกับอะไรก็ไม่รู้ พูดไปก็ไม่ได้ประโยชน์ เเก้ปัญหาให้ไม่ได้ ...
คุยกะ Simsimi โดนมันด่า ผมยังสบายใจกว่าคุยกับคนมิตซูอีกครับ 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:40:11 pm »

ผมตั้งใจจะทำเหมือนป๋าเลยครับ ทั้งติดทามเมอร์ ติดกนขโมย พับกระจกข้าง ฯลฯ เเล้วก็ถามศูนย์ดูว่าจะมีปัญหากับประกันไหม
ศูนย์บอกว่าประกันจะขาดในส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบที่ไปทำมาเพิ่ม  ซึ่งไอ้คำว่า "ส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบ" มันกว้างมากๆ ...
ถ้ามีปัญหาเเล้วไปตรวจเช็ก มันอาจจะเป็นข้ออ้างของการปฏิเสธการเคลมก็เป็นได้ครับป๋า

ก็เลยมานั่งคิดว่า อื้ม ถ้าเราจะซื้อของเป็นล้าน เเล้วถูกคำว่า "ประกันศูนย์" เป็นกรอบไม่ให้เราทำอะไรเลย ...
คอยห้ามนู่น ห้ามนี่ จะไปปรับ ไปเเตะต้องอะไรก็ไม่ได้เลย ต้องใช้เเต่ของศูนย์ คุณภาพเผลอๆด้อยกว่าข้างนอก ราคาก็เเพงกว่าอีก การบริการก็ไม่ได้เรื่อง ฯลฯ

ผมเลยตัดสินใจคุยกับ ผบ. ครับ ขออนุญาตนำรถไปเเต่งเติมนอกศูนย์ ต้องการเลือกที่จะทำเพิ่มให้ถูกใจเรามากที่สุด เปลี่ยนคำว่า "ประกันศูนย์" เป็น "ประกันร้าน" เเทน
เผลอๆ ผมว่าบางร้านทำดีกว่าศูนย์อีกอ่ะครับ

ปล ... ผมเองก็ไม่ชอบคุยกับคนของมิตซูเท่าไหร่ครับ ไม่ค่อยเจอดีๆ เจอเเต่พวกไม่มีความจริงใจ ปัดความรับผิดชอบ ไม่สนใจปัญหาของลูกค้า
จนผมรู้สึกว่าไม่อยากจะคุยแล้ว เอือมระอามากๆ รู้สึกว่าเราเสียเวลาพูดกับอะไรก็ไม่รู้ พูดไปก็ไม่ได้ประโยชน์ เเก้ปัญหาให้ไม่ได้ ...
คุยกะ Simsimi โดนมันด่า ผมยังสบายใจกว่าคุยกับคนมิตซูอีกครับ 555
like like like red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
art8new
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:43:14 pm »

คุณป่านคิดเหมือนผมเลยเรื่องคุยกับคนของมิตซู นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก ผมรู้สึกขยะขแยงจริงๆนะครับ ที่ต้องคุยกับคนพวกนี้

นี่ผมออกรถมาได้ครบ 1 อาทิตย์ สั่ง เหล็กใต้ท้องรถกับตาข่ายใส่ของไปตั้งแต่ก่อนออกรถ จนป่านนี้เซลล์ยังไม่มีโทรมาบอกเลยว่าของมาหรือยัง มีหรือไม่มี เฮ้อ ละเหี่ยใจจังครับ

คุณป่านจะติด TERBO TIMER ยี่ห้ออะไรครับ ผมว่าจะใช้ของ MICCON เคยใช้กับรถคันเก่าแล้วรู้สึกว่าใช้ดี ตั้ง AUTO ก็สมเหตุสมผลดีครับ แต่ตอนนี้หาร้านติดไม่ได้เลย เหมือนของไม่มี เด๋ววันเสาร์นี้ว่าจะไปรังสิต แถวเมืองเอก มันต้องมีซักร้านแหละครับ

หากไม่มีคงต้องใช้บริการของคุณแบงค์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายของเรานี่อ่ะครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:57:24 pm »

คุณป่านคิดเหมือนผมเลยเรื่องคุยกับคนของมิตซู นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก ผมรู้สึกขยะขแยงจริงๆนะครับ ที่ต้องคุยกับคนพวกนี้

นี่ผมออกรถมาได้ครบ 1 อาทิตย์ สั่ง เหล็กใต้ท้องรถกับตาข่ายใส่ของไปตั้งแต่ก่อนออกรถ จนป่านนี้เซลล์ยังไม่มีโทรมาบอกเลยว่าของมาหรือยัง มีหรือไม่มี เฮ้อ ละเหี่ยใจจังครับ

คุณป่านจะติด TERBO TIMER ยี่ห้ออะไรครับ ผมว่าจะใช้ของ MICCON เคยใช้กับรถคันเก่าแล้วรู้สึกว่าใช้ดี ตั้ง AUTO ก็สมเหตุสมผลดีครับ แต่ตอนนี้หาร้านติดไม่ได้เลย เหมือนของไม่มี เด๋ววันเสาร์นี้ว่าจะไปรังสิต แถวเมืองเอก มันต้องมีซักร้านแหละครับ

หากไม่มีคงต้องใช้บริการของคุณแบงค์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายของเรานี่อ่ะครับ

หวัดดีครับ ป๋า อาร์ต ผมซื้อจากน้องในเวปด์ ครับ ตรงรุ่น เลย ก็โอเค เลยครับซื้อมาติดเอง เชื่อมสาย 4 เส้น  มีเส้นนึงต้องถอดถ้วยไมล์ออกเชื่อมสาย แต่ง่ายๆไม่ยุ่งยาก ครับ (ส่วนประกันศูนย์ผมว่าถ้าโทรไปถามศูนย์ก็คงจะทราบคำตอบดีอยู่แล้ว) แต่ผมอยากติดมันมีประโยชน์ ดี Cheesy red heart red heart

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:37:46 pm »

ศูนย์บอกว่าประกันจะขาดในส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบที่ไปทำมาเพิ่ม  ซึ่งไอ้คำว่า "ส่วนที่เกี่ยวข้องกับระบบ" มันกว้างมากๆ ...

ถั่วโต้ม นะคร้าบบบบบ  good

ติดแล้วมันมีประโยชน์ต่อรถเรามากกว่ามูลค่าของคำว่า ประกันศูนย์ แบบเคลมได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมไม่แคร์ ผมจะทำเหมือนกัล
ถ้าไม่แจ๊คพ็อตจริงๆ คงไม่เกิดอะไรขึ้นจนทำให้น้องปาฯรวนหรอกครับ

กันขโมยคาดว่าผมติดแน่ๆ แต่ขอแนะนำว่าถ้าจะติดกันขโมยให้ติดชุด Y-Socket เพื่อจะได้ไม่ต้องไปจั๊มสายไฟครับ
แต่ Turbo Timer ยังสองจิตสองใจ เพราะมีหลายเสียงบอกว่าไม่จำเป็น และก็ขับทางไกลไม่บ่อยเท่าไหร่
pol-phuket
Newbie
*

like: 1

ปาภูเก็ต อันดามัน

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:41:14 pm »

turbo timer ผม ซื้อจากน้องในเวปด์เหมือนกัน ในเมืองหรือนอกเมือง มันก็ทดเวลาให้ครับ ถ้าเรากดคันเร่งรอบสูงๆ red heart
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:53:57 pm »

ผมเองก็พึ่งจะลองหันมาใช้ดีเซลเอาก็คราวนี้ล่ะครับป๋าอาร์ท ความรู้เรื่องรถนี่เข้าขั้นอนุบาลเลยครับ จึงไม่สามารถที่จะให้ความเห็นป๋าอาร์ทได้ว่าใช้ตัวไหนดี
เเต่จากการที่ลองสอบถามป๋าๆในที่นั้หลายๆคนนั้น ก็ได้เเนะนำให้ใช้บริการของคุณเเบงค์เหมือนกันครับผม

เราคงต้องทำใจอ่ะครับ เกี่ยวกับเรื่องของการบริการที่จะได้รับ
ผมเองก็ตั้งใจว่า ถ้าได้เจ้าปามาครองเเล้ว จะพยายามยุ่งเกี่ยวกับมิตซูให้น้อยที่สุด
คนพวกนี้ไม่สนใจจะดูเเลความรู้สึกของเราหรอกครับ หาได้ยากจริงๆ ที่จะเจอคนดีๆ

ถ้าคนมิตซูไม่มีใจจะบริการ ... บางทีผมอาจจะขับเจ้าปาเข้าศูนย์โตโยต้าเเทนก็ได้ครับ

ถั่วโต้ม นะคร้าบบบบบ  good
ติดแล้วมันมีประโยชน์ต่อรถเรามากกว่ามูลค่าของคำว่า ประกันศูนย์ แบบเคลมได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมไม่แคร์ ผมจะทำเหมือนกัล
ถ้าไม่แจ๊คพ็อตจริงๆ คงไม่เกิดอะไรขึ้นจนทำให้น้องปาฯรวนหรอกครับ
กันขโมยคาดว่าผมติดแน่ๆ แต่ขอแนะนำว่าถ้าจะติดกันขโมยให้ติดชุด Y-Socket เพื่อจะได้ไม่ต้องไปจั๊มสายไฟครับ
แต่ Turbo Timer ยังสองจิตสองใจ เพราะมีหลายเสียงบอกว่าไม่จำเป็น และก็ขับทางไกลไม่บ่อยเท่าไหร่
ต้องยกเครดิตให้ป๋าๆ นั่นเเหละครับ ที่ทำให้ผมมีข้อมูลมากพอที่จะนำไปเสนอให้ ผบ. เเกเห็นชอบในหลักการได้
ส่วนจะอนุมัติหรือไม่นั้นสงสัยต้องพิจารณาเป็นวาระๆ ไป 555  like like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:06:38 pm »

ติดไปเถอะครับ ประกันเครื่อง กะช่วงล่างมันไม่ขาดอยู่แล้ว ส่วนที่จะขาดคงมีสายไฟไม่เกิน 10 เส้นล่ะครับ อิอิอิ
art8new
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:20:18 am »

ขอบคุณความเห็นทุกๆท่านมากเลยครับ

รู้สึกว่าเว็บบอร์ดนี้อบอุ่นดีจัง ที่สำคัญไม่มีนักเลงคีย์บอร์ด+เกรียนมาคอยป่วนกระทู้

ถ้าอยากหาความรู้มาที่นี่ ไม่ผิดหวังจริงๆเลยครับ ยอดเยี่ยม
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:24:52 am »

ขอบคุณความเห็นทุกๆท่านมากเลยครับ

รู้สึกว่าเว็บบอร์ดนี้อบอุ่นดีจัง ที่สำคัญไม่มีนักเลงคีย์บอร์ด+เกรียนมาคอยป่วนกระทู้

ถ้าอยากหาความรู้มาที่นี่ ไม่ผิดหวังจริงๆเลยครับ ยอดเยี่ยม

like like like like like like like like like like like like like like like like

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:17:21 am »

เป็นสิ่งที่ผมชอบตรงกับป๋าเลยครับ
บางที่ก็ชอบ ข่ม เเขวะ ... ฯลฯ ... ทำตัวเเบบนั้นไปเเล้ว ไม่เห็นชีวิตจะเจริญขึ้นตรงไหนเล้ย

J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:07:00 pm »

เป็นสิ่งที่ผมชอบตรงกับป๋าเลยครับ
บางที่ก็ชอบ ข่ม เเขวะ ... ฯลฯ ... ทำตัวเเบบนั้นไปเเล้ว ไม่เห็นชีวิตจะเจริญขึ้นตรงไหนเล้ย

ก็ที่จองแล้วถอน ถอนแล้วจอง ก็เพราะ "PJS-TH" แห่งเนี๊ยะแหละคร๊าบบบบบบ รักทุกโคนนนนนนนนนนนนนนน อิ อิ อิ
ปล. ฝากพิจารณาด้วย "รอให้ได้รถพร้อมๆ หน้า แล้วเราค่อยนัดกัน...แต่ง...ดีมั๊ยครับ...?" ผมรอด้ายยยยยย....
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:25:39 pm »

ก็ที่จองแล้วถอน ถอนแล้วจอง ก็เพราะ "PJS-TH" แห่งเนี๊ยะแหละคร๊าบบบบบบ รักทุกโคนนนนนนนนนนนนนนน อิ อิ อิ
ปล. ฝากพิจารณาด้วย "รอให้ได้รถพร้อมๆ หน้า แล้วเราค่อยนัดกัน...แต่ง...ดีมั๊ยครับ...?" ผมรอด้ายยยยยย....
ได้เลยครับป๋า อิอิ ช่วงนี้ป๋าก็ขับชิวๆ เก็บอาการรถ เพื่อนำไปใช้ในการเลือกกล่องข้าวน้อยละกันนะครับ ว่าจะเอาสูตรไหนดี
พอได้กันเเล้ว ค่อยไปร่วมด้วยช่วยกันเเหกที่เดียว เวลาโดน ผบ. เล่น จะได้เล่นทีเดียว เหมือนกัลลลล์ 555

เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:40:47 pm »

ได้เลยครับป๋า อิอิ ช่วงนี้ป๋าก็ขับชิวๆ เก็บอาการรถ เพื่อนำไปใช้ในการเลือกกล่องข้าวน้อยละกันนะครับ ว่าจะเอาสูตรไหนดี
พอได้กันเเล้ว ค่อยไปร่วมด้วยช่วยกันเเหกที่เดียว เวลาโดน ผบ. เล่น จะได้เล่นทีเดียว เหมือนกัลลลล์ 555
รอผมด้วย  bad smile bad smile bad smile

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์