Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พบความประทับใจที่ บจก.วี.เอ็ม.เอส. คาร์เซลล์  (อ่าน 13293 ครั้ง)
Korn-Csloxinfo
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:49:14 pm »

เมื่อวานนี้ ( 4/2/55 )  ผมนำรถไปตรวจระยะ 1,000 KM.
โดยรวมแล้วรู้สึกประทับใจในการบริการของที่นี่ครับ แม้ไม่
สมบูรณ์แบบในทุกเรื่องโดยให้คะแนนดังนี้

การรับรถ 9/10
     มีพนักงานเดินออกมารับพร้อมจดรายละเอียดสิ่งที่ต้องการให้ดำเนินการ ซึ่งระเอียดดีมากสำหรับผม
ห้องรับรอง 7/10
     บริการ Internet ใช้งานได้ค่อนข้างยุ่งยาก เข้าใจว่าคงไม่อยากให้พนักงานใช้ คงลืมไปเราคือลูกค้า กว่าใช้ได้ผ่านไป 30 นาที
     ของทานเล่นมีให้เลือกหลากหลาย ( ไว้โอกาสหน้าจะทานให้ครบเลย u )
     มีบริการ UBC แต่เป็นแค่ Silver เลยมีช่องน้อยไปนิด
บริการล้างรถ 6/10
     อันนี้ให้น้อยสุด เพราะทำรถสุดรักผมเลอะ เพราะล้างไม่ค่อยสะอาด โดยฉะเพาะด้านในจากไม่มีฝุ่นสามารถทำให้มีฝุ่นได้
     น่าจะเป็นมาจากประสบการณ์ล้างรถน้อยเพราะเพิ่งเปิด
ช่าง
     ค่อยข้างใส่ใจมากครับ มานั่งคุยมาสอบถามปัญหาแนะนำข้อมูลค่อนข้างดีครับ
พนักงานบริการ
     ใส่ใจและรับผิดชอบงานตัวเองดีมากครับ ค่อนข้างประทับใจ  ติดตามงานดี ( ลงมือล้างรถให้ใหม่เองเลย พร้อมกล่าวข้อโทษอย่างนอบน้อม ทั้งที่ตัวเองไม่ได้ทำผิด
     ในการทำรถผมเลอะ

โดยรวมผมคิดว่าศูนย์นี้ถ้าทำได้อย่างนี้ตลอด มันคงทำให้ผมลบภาพแย่กับ MMTH  ไปได้บ้าง อย่างน้อยก็ยังมีศูนย์บริการที่ทำให้ผมรู้สึกดี ยอดเยี่ยม  ขอบคุณครับ
เจอกันใหม่  10,000 KM. นะครับ

สนใจโทรไปดูครับ
บจก.วี.เอ็ม.เอส. คาร์เซลล์
70 ถนนนวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม
กรุงเทพมหานคร 10240 โทร. 02 733 5500
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:59:01 pm »

ยินดีด้วยนะคับที่เจอ0ดี good good good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:04:17 pm »

ดูต่อไปป๋า ผมก็เหมือนกัน ตอน 1,000 KM แจ่มมาก   ... รออีกที่ตอน 10,000ครับ   ระยะทางพิสูจน์ ม้า  กาลเวลาพิสูจน์  ศูนย์ บริการครับ Cheesy

golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:07:45 am »

เยี่ยมครับ

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:50:25 am »

joob joob joob joob joob joob
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:58:07 am »

ผมไม่เคยให้ศูนย์ล้างรถให้เลย แม้กระทั้งวันรับรถ รถผมไม่ได้ล้าง (เพราะไม่ให้เขา ฮิฮิ) กลัวใช้ผ้าไม่มาตรฐาน กลัวรถเป็นรอย (คิดมากเพราะรถเราไม่ใช่รถเขา เขาล้างยังงั้นก็ได้) กลับมาถึงบ้านค่อยล้างเองครับ
ใช้ผลิตภัณฑ์ของ CG ทั้งชุดครับ งานโอเคกว่าศูนย์เยอะ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:18:57 pm »

ผมไม่เคยให้ศูนย์ล้างรถให้เลย แม้กระทั้งวันรับรถ รถผมไม่ได้ล้าง (เพราะไม่ให้เขา ฮิฮิ) กลัวใช้ผ้าไม่มาตรฐาน กลัวรถเป็นรอย (คิดมากเพราะรถเราไม่ใช่รถเขา เขาล้างยังงั้นก็ได้) กลับมาถึงบ้านค่อยล้างเองครับ
ใช้ผลิตภัณฑ์ของ CG ทั้งชุดครับ งานโอเคกว่าศูนย์เยอะ

รบกวนหน่อยครับ ผมปาดำ

อยากสอบถามว่า ใช้ตัวไหนดีครับ

เพราะตอนนี้ รถผม เริ่มมีรอยขนแมวแล้วอะครับ

ปล. อยากได้ลบขนแมว แล้วก็ขอเงาแว๊ปๆๆ อะครับ

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:30:39 pm »

ดีครับ ไปมาเหมือนกัน... แต่ห้องรับรองเล็กไปหน่อย... Wireless ก็ต่อไงไม่รู้... ใช้ยาก... งงกับ Login Wireless ศูนย์นี้จริงๆ

โดยรวมนี่ถือว่าดีครับ เท่าที่ทราบเพิ่งเปิดตอนธันวานี่เอง... อะไรๆ ก็ใหม่ เลยดูดี... อีกหน่อยไม่รู้ ต้องคอยดูกันต่อไป...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:38:45 pm »

ศูนย์เปิดใหม่นวมินทร์ 50 หรือป่าวครับ ตอนนี้ป๋าๆชมกันเยอะเลยครับ  good
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:51:05 pm »

เพราะตอนนี้ รถผม เริ่มมีรอยขนแมวแล้วอะครับ

ปล. อยากได้ลบขนแมว แล้วก็ขอเงาแว๊ปๆๆ อะครับ
ได้ครับคุณกอล์ฟ ตามลิ้งค์นี้เลยครับ http://www.detailinggoodies.com/forum/index.php?PHPSESSID=048cc9e26e099d0d366aabbbb2b22e3d& ผมใช้อยู่หลายตัวครับ
ตั้งแต่ ชุดล้าง
-ดินน้ำมัน
- BLACKLIGHT
- Pete'53
-CG greenCLEAN SURFACE CLEANER 
น้ำยาทำความสะอาดพื้นผิววัสดุต่างๆ ทั้งภายในภายนอก รวมถึงใช้ทำความสะอาดห้องเครื่องที่สกปรกมากๆ ได้อีกด้วยครับ คราบขาว รอยด่างขาว จากการลง wax หรือน้ำยาขัดสี ตามพลาสติกสีดำ ตามขอบยางสีดำ ทำความสะอาดห้องเครื่องยนต์ ทำความสะอาดพรม เบาะหนังเทียม พลาสติกต่างๆ ภายในรถ
-CG Silk Shine Dressing
น้ำยาเคลือบและบำรุงรักษา แผงหน้าปัดรถ พลาสติก ไวนิล หนังเทียม ภายในห้องโดยสารทั้งหมด ขอบยาง ขอบประตู ห้องเครื่องที่เป็นพลาสติก ท่อยาง ยางรถยนต์ทั้ง 4 ล้อ
ลองเข้าไปศึกษาดูครับ สอบถามคุณตั้มดู ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ชอบล้างรถเอง รถผมสีน้ำตาลครับ เงา ฉ่ำ สีมีมิติ ดีมาก ๆ ครับ ใช้ CG ผมว่าก็โอเคนะ ผมสั่งผ่านทางเน็ตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 01:12:42 pm โดย kanapot » บันทึกการเข้า

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 02:40:31 pm »

like

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:03:25 pm »

ได้ครับคุณกอล์ฟ ตามลิ้งค์นี้เลยครับ http://www.detailinggoodies.com/forum/index.php?PHPSESSID=048cc9e26e099d0d366aabbbb2b22e3d& ผมใช้อยู่หลายตัวครับ
ตั้งแต่ ชุดล้าง
-ดินน้ำมัน
- BLACKLIGHT
- Pete'53
-CG greenCLEAN SURFACE CLEANER 
น้ำยาทำความสะอาดพื้นผิววัสดุต่างๆ ทั้งภายในภายนอก รวมถึงใช้ทำความสะอาดห้องเครื่องที่สกปรกมากๆ ได้อีกด้วยครับ คราบขาว รอยด่างขาว จากการลง wax หรือน้ำยาขัดสี ตามพลาสติกสีดำ ตามขอบยางสีดำ ทำความสะอาดห้องเครื่องยนต์ ทำความสะอาดพรม เบาะหนังเทียม พลาสติกต่างๆ ภายในรถ
-CG Silk Shine Dressing
น้ำยาเคลือบและบำรุงรักษา แผงหน้าปัดรถ พลาสติก ไวนิล หนังเทียม ภายในห้องโดยสารทั้งหมด ขอบยาง ขอบประตู ห้องเครื่องที่เป็นพลาสติก ท่อยาง ยางรถยนต์ทั้ง 4 ล้อ
ลองเข้าไปศึกษาดูครับ สอบถามคุณตั้มดู ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ชอบล้างรถเอง รถผมสีน้ำตาลครับ เงา ฉ่ำ สีมีมิติ ดีมาก ๆ ครับ ใช้ CG ผมว่าก็โอเคนะ ผมสั่งผ่านทางเน็ตครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ได้ความรู้เยอะจริงๆๆๆๆๆๆๆ

สุดยอดครับบบบบบบ

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 07:05:59 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
000000
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:19:22 pm »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ เราจะพัฒนาให้ดีที่สุดต่อไป thank
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:45:04 pm »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ เราจะพัฒนาให้ดีที่สุดต่อไป thank
like like like ขอให้คงมาตราฐานดีๆไว้ตลอดไปนะครับ ไว้ครบ1000 KM จะแวะไปใช้บริการครับ red heart
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:08:24 am โดย Ake_MiNi » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์