Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามป๋าที่ออกรถที่ NKC  (อ่าน 4063 ครั้ง)
redaro(ปลามังกรแดง)No.59
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:41:15 pm »

รถผมออกเมื่อเดือน 8 ปี 2010 ที่ NKC รัตนาธิเบศร์
ไ้ด้คูปองพ่นกันสนิมเป็นของแถมมาด้วย
จึงนำเข้าไปใช้บริการเมื่อเดือน 2 ปี 2011
โดยทางศูนย์บริการเรียกเก็บค่าบริการในส่วนของการเตรียมรถก่อนพ่นกันสนิม 500 บาท
ประมาณว่า ล้างอัดฉีด ประมาณนั้นครับ
แต่พอมาดูในคูปองกลับแจ้งไว้ที่ 300 บาท
ผมจึงอยากรบกวนสอบถามว่า ไม่ทราบว่าป๋าท่านไหนเจอแบบผมบ้าง
แล้วครั้งต่อไปจะเอายังไงดี จะยอมจ่าย 500 บาท หรือทักท้วงดีครับ
หรือลองไปสอบถามกับ MMTH ดีครับ

จริงๆผมมีประเด็นกับที่ศูนย์นี้อย่างอื่นอีก แต่เอาไว้แค่นี้ก่อนนะครับ
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:51:28 pm »

ผมก็ออกรถที่นี้และได้พ่นกันสนิมเป็นของแถมด้วย เขาพ่นให้ตอนออกรถครับ
ไม่เจอกรณีนี้ ผมว่าน่าจะเคลียร์กะเซลนะครับ มันแปลกๆ แฮะ
ผมสอบถามจากเซลตอนออกรถ เป็นการบริการนี้เป็นของศูนย์เขารับพ่นทุกยี้ห้อ มีทำสีด้วยครับ
แรกๆมีประเด็นเรื่องโ็ช็ค ได้เข้าไปคุยกับผู้จัดการฝ่ายบริการ เขาเอาหนังสือของทาง MMTH ให้ดู ก็ทำใจมันเป็นนโยบายทางบริษัทแม่  เหอะ
ส่วนการบริการผมใช้ที่นี้เป็นประจำ อาศัยลูกมั่วขอเข้าไปดูรถตอนช่างทำงานทุกๆครั้ง
ชวนคุยสอบถามข้อมูลได้ความลับมาหลายเรื่อง..จนช่างมันจำผมได้แล้ว... พอรถผมถูกยก ผมก็เดินเข้าไปมุดท้องรถกับช่างทุกครังไป.. hi

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
ปาคราฟ(ชาย)
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:11:41 am »

ผมออกรถที่ NKC สำเหร่ ครับเซลล์บริการดี แต่ไม่ได้ใช้บริการศูนย์ที่นั่นผมอยู่ต่างจังหวัด แต่ผมว่าของป๋าแปลกๆๆๆนะลองสอบถาม MMTH ดูก่อนก็ดีครับ

ปาปักษ์ใต้ คนป่ายอม ครับ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:18:31 am »

ก่อนพ่นกันสนิมอีกครั้งก็ควรทำความสะอาดก็ถูกต้อง แต่เสียค่าบริการนี่น่าจะบอกตั้งแต่ออกเลย น่าจะรู้ว่าลูกค้าบางคนไม่แฮปปี้แล้วเก็บไม่ตรงกะคูปองน่าเอาเรื่อง ยังไงลองตรวจสอบว่าไม่มีอะไรอย่างอื่นแล้วนะครับ  ส่วนการแจ้งMMTHก็ดีครับเพราะทาง บ.จะได้ทราบปัญหาแต่ละศูนย์ที่เกิดขึ้น ถ้าเราไม่แจ้งบ.ก็ไม่ทราบเค้าก็ไม่รู้จะแก้ปัญหาแต่ละศูนย์อย่างไรครับ

Gaojing
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:10:06 pm »

ผมออกรถที่ NKC สำเหร่ ครับเซลล์บริการดี แต่ไม่ได้ใช้บริการศูนย์ที่นั่นผมอยู่ต่างจังหวัด แต่ผมว่าของป๋าแปลกๆๆๆนะลองสอบถาม MMTH ดูก่อนก็ดีครับ

ที่เดียวกันครับท่าน Cool

4ตีนยังรู้พลาด ปราชญ์ยังรู้พลั้ง แล้วจะเอาอารายกะไอ้Bฅนธรรมดาต๊อกต๋อย
black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:26:10 pm »

ที่เดียวกันเหมือนกันก๊าบ
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:46:47 pm »

พ่นกันสนิมเป็นบริการของศูนย์เอง ไม่รู้ว่าโทรไป MMTh จะได้เรื่องหรือเปล่านะ แต่เหมือนจำได้ว่าในห้องลูกค้ามีเบอร์โทรร้องเรียนการบริการ อาจจะลองโทรเข้าไปที่ สนญ. เขาอาจจะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่า

ของผมเขาแถมตอนออกรถนะครับ ปกติถ้าเข้าใช้บริการเช็คระยะเขาจะล้างฟรี ซึ่งตรวจพ่นกันสนิมตามระยะก็มีค่าพ่นซ้ำด้วย 300 บาทมั๊ง จำไม่ได้เพราะไม่เคยพ่นซ้ำเลย

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์