Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปากระตุก  (อ่าน 2489 ครั้ง)
Mr.Classic#0707
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 11:24:25 pm »

พอดีน้องปาผมซื้อมา 10 เดือน วิ่งไป 26,000 เมื่อสองวันที่ผ่านมาเวลาขับที่ความเร็วคงที่ทั้งรอบตำ่ และที่ความเร็ว 80 กม/ชม มีอาการกระตุกเหมือนเครื่องยนต์เดินไม่เรียบ ไม่ทราบว่ามีป๋าท่านใดในบ้านเคยเจอปัญหานี้กันหรือเปล่าคับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร หรือว่าผมงานเข้าอยู่คนเดียว พรุ่งนี้นัดเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์แล้วครับ เสียความรู้สึกนิดหน่อยขับมาหลายคันจนแสนกว่าโลก็ยังไม่เคยมีอาการให้ต้องงงว่ารถใหม่หรือเปล่าเนี่ย แต่ยังไงก็ยังคงรักน้องปาอยู่ดีครับถึงแม่้ว่ารถไม่ถึงปีมีอาการโผล่มาได้ไงก็ไม่รู้ เซ็งครับ อ๋าย!!!!!
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 11:26:13 pm »

พอดีน้องปาผมซื้อมา 10 เดือน วิ่งไป 26,000 เมื่อสองวันที่ผ่านมาเวลาขับที่ความเร็วคงที่ทั้งรอบตำ่ และที่ความเร็ว 80 กม/ชม มีอาการกระตุกเหมือนเครื่องยนต์เดินไม่เรียบ ไม่ทราบว่ามีป๋าท่านใดในบ้านเคยเจอปัญหานี้กันหรือเปล่าคับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร หรือว่าผมงานเข้าอยู่คนเดียว พรุ่งนี้นัดเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์แล้วครับ เสียความรู้สึกนิดหน่อยขับมาหลายคันจนแสนกว่าโลก็ยังไม่เคยมีอาการให้ต้องงงว่ารถใหม่หรือเปล่าเนี่ย แต่ยังไงก็ยังคงรักน้องปาอยู่ดีครับถึงแม่้ว่ารถไม่ถึงปีมีอาการโผล่มาได้ไงก็ไม่รู้ เซ็งครับ อ๋าย!!!!!

นำเข้าศูนย์...ตรวจเช็ค SCV เลยครับ...น่าจะเป็นได้..อย่างสูง...
ถ้าไม่เกิน แสนโล เสียจริง ศูนย์เปลี่ยนให้ครับ...

ลองอ่านที่นี้ดูครับ...

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=75.0
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:37:50 pm »

เข้าศูนย์เลยครับ ไม่น่ามีปัญหามากครับ เสียก็เครมครับ.... สาธุ สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์