Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อลมเสริมเบรก(ล็อตแรกส่งของแล้วเช็คหน้าสุดท้าย)  (อ่าน 71647 ครั้ง)
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:45:56 pm »

น่าสนใจเหมือนกันครับ

จุ๊กกรู้
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:20:59 pm »

ยอดเยี่ยม

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:29:30 pm »

ข้อมูลจากผู้ขาย

ทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ

การใส่หม้อลมเสริม ไม่ได้เป็นตัว ที่ทำให้เบรคอยู่จึ๊กแบบเปลี่ยนคาริปเปอร์ใหญ่ๆลูกสูบเยอะๆ แต่มันเป็นองค์ ประกอบเสริมที่ เหมือนหม้อลมติดรถมาเป็นแบบชั้นครึ่งหรือ2ชั้น
หม้อลมเสริม ทำหน้าที่เป็นตัวช่วยสำรองลมเบรคให้เราสามารถใช้ได้ใ นจังหวะเบรค ที่เราต้องกดซ้ำ ในจังหวะที่สอง ที่สาม ซึ่งโดยปกติหม้อลมเดิมจะเริ่มตื้อแล้วในจังหวะกดแป้น เบรคแช่ยาวๆ แล้วเบรคจะจมแข็งต้องออก แรงกดแป้นเบรคเพิ่ม ทำให้รู้สึกว่าเบรคไม่ดี เบรคไม่อยู่ ต้องยกแล้ว กดเบรคซ้ำอีกครั้ง แต่ลมก็หมดก่อน เนื่องจากไม่มีเนื้อที่เก็บลมที่มีปริมาณเพียงพอกับก ารใช้งานจริง ซึ่งหลังการใส่ สามารถมั่นใจได้ดีกว่าเดิมแน่ๆ แป้นเบรคจะจมช้าลง เบรคจะรู้สึกนิ่มขึ้น เหยียบเบรคได้ยาวขึ้นมีลมสำรองเพียงพอกับการใช้งานแม้จะต้องย้ำกว่า2-3ครั้งก็ตาม

ข้อมูลของผม

สำหรับพวกล้อใหญ่ ใส่กล่อง ช่วยได้เยอะพอควรทีเดียวครับ เพราะผมก็ใส่อยู่ ใส่มาเกือบ 2 ปีแล้ว ก่อนที่ผมจะใส่หม้อลมเสริม ได้เปลี่ยนล้อเป็นขนาด 18 ไซส์ยาง 285 ซัดมา 170 บน ด่วนสุขสวัสดิ์บางพลี มุดมาตลอด จังหวะพลาดเจอท้าย 10 ล้อ เกือบเอาไม่อยู่ เพราะลมหมดหม้อเบรคเลยครับ เบรคทื่อแข็ง แป้นเบรคสะท้านเลย พอใส่ตัวนี้เข้าไปแล้วระยะการเบรคก็ดีขึ้น การย้ำเบรคครั้งต่อ ๆ มาก็ดีมีลมเหลือพอครับ หากเจอเหตุการณ์ฉุกเฉินกระทันหัน เอาอยู่แน่นอนครับ

ไม่แน่ใจว่ายังได้ลูกละ 1000 บาทพร้อมส่งอยู่หรือป่าว ราคานี้มีสายลม น๊อตยึด เข๊มชัดรัด แป้นยึดหม้อลม อุปกรณ์เอาไปติดตั้งเองได้เลยครับ

งานตัวนี้รู้สึกว่า ป่าก๊อบ จะติดตั้งไปแล้วนะ ผมสั่งให้วันที่ไปมิตติ้งบ้านป๋าเก๊กกันอ่ะครับ

ภาพที่1-2 ติดตั้งเสร็จแล้วในรถผม ติดตั้งเองครับ ไม่ยากเลย 10-15 นาทีก็เสร็จแล้วครับ
ภาพที่ 3 เป็นชิ้นงานที่เสร็จแล้วครับ

ราคายัง 1000 รวมส่ง ems  ครับ ป๋า
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:00:37 pm »

ท่านใดสนใจไปห้องซื้อขายนะคับ...ผมเห็นจขกท.โพสขายแล้วคับ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:26:00 pm »

ไม่ต้องมาให้เครดิตผมครับ ผมก็เข้าใจว่าคุณไปเอาข้อความของปองมา ก็เลยจะให้เครดิตปองเค้าหน่อยเท่านั้น
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:33:51 pm »

อยากเห็นวิธีติดตั้งครับ ฮือๆๆ

จุ๊กกรู้
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:36:32 pm »

อยากเห็นวิธีติดตั้งครับ ฮือๆๆ
อยากเห็นด้วยครับ Cheesy
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:30:20 am »

ตอนนี้ได้ 3 คน เหลืออีก 2 ต้อง 5 คนขึ้นไปถึงได้ราคา 1050 พร้อมส่งครับ
1.khunphum
2.JATE
3.ปลากรอบ(GOFF)

หาอีก 2 ครับ รอสั่ง อิอิ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:56:37 pm »

ตอนนี้ได้ 3 คน เหลืออีก 2 ต้อง 5 คนขึ้นไปถึงได้ราคา 1050 พร้อมส่งครับ
1.khunphum
2.JATE

หาอีก 2 ครับ รอสั่ง อิอิ

ผมเอาด้วย 1 ชุดครับ รบกวนพีเอ็มเลขที่บัญชีได้เลยครับ เดี๋ยวโอนไปให้  Cheesy

I PAJEROSPORT
THAILAND
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:08:16 pm »

ตอนนี้ได้ 4 คน เหลืออีก 1 ต้อง 5 คนขึ้นไปถึงได้ราคา 1050 พร้อมส่งครับ
1.khunphum
2.JATE
4.[~DREAM~]

หาอีก 1 ครับ รอสั่ง อิอิ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:33:49 pm »

ตอนนี้ได้ 4 คน เหลืออีก 1 ต้อง 5 คนขึ้นไปถึงได้ราคา 1050 พร้อมส่งครับ
1.khunphum
2.JATE
4.[~DREAM~]

หาอีก 1 ครับ รอสั่ง อิอิ
ผมเป็นรายที่ 5 แล้วกัน ครบนะจ๊ะ ว่าจะติดตั้งนานแล้วไม่ได้โอกาสซักที (ช่วงก่อนน้ำเยอะไปหน่อย)  lala lala
เอาไงก็ PM มานะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:39:26 pm โดย Taikek ป(ล)าทองดำ ID 22 » บันทึกการเข้า

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:41:12 pm »

การใส่หม้อลมเสริม ไม่ได้เป็นตัว ที่ทำให้เบรคอยู่จึ๊กแบบเปลี่ยนคาริปเปอร์ใหญ่ๆลูกสูบเยอะๆ แต่มันเป็นองค์ ประกอบเสริมที่ เหมือนหม้อลมติดรถมาเป็นแบบชั้นครึ่งหรือ2ชั้น
หม้อลมเสริม ทำหน้าที่เป็นตัวช่วยสำรองลมเบรคให้เราสามารถใช้ได้ใ นจังหวะเบรค ที่เราต้องกดซ้ำ ในจังหวะที่สอง ที่สาม ซึ่งโดยปกติหม้อลมเดิมจะเริ่มตื้อแล้วในจังหวะกดแป้น เบรคแช่ยาวๆ แล้วเบรคจะจมแข็งต้องออก แรงกดแป้นเบรคเพิ่ม ทำให้รู้สึกว่าเบรคไม่ดี เบรคไม่อยู่ ต้องยกแล้ว กดเบรคซ้ำอีกครั้ง แต่ลมก็หมดก่อน เนื่องจากไม่มีเนื้อที่เก็บลมที่มีปริมาณเพียงพอกับก ารใช้งานจริง ซึ่งหลังการใส่ สามารถมั่นใจได้ดีกว่าเดิมแน่ๆ แป้นเบรคจะจมช้าลง เบรคจะรู้สึกนิ่มขึ้น เหยียบเบรคได้ยาวขึ้นมีลมสำรองเพียงพอกับการใช้งานแม้จะต้องย้ำกว่า2-3ครั้งก็ตาม

ข้อมูลของผม

สำหรับพวกล้อใหญ่ ใส่กล่อง ช่วยได้เยอะพอควรทีเดียวครับ เพราะผมก็ใส่อยู่ ใส่มาเกือบ 2 ปีแล้ว ก่อนที่ผมจะใส่หม้อลมเสริม ได้เปลี่ยนล้อเป็นขนาด 18 ไซส์ยาง 285 ซัดมา 170 บน ด่วนสุขสวัสดิ์บางพลี มุดมาตลอด จังหวะพลาดเจอท้าย 10 ล้อ เกือบเอาไม่อยู่ เพราะลมหมดหม้อเบรคเลยครับ เบรคทื่อแข็ง แป้นเบรคสะท้านเลย พอใส่ตัวนี้เข้าไปแล้วระยะการเบรคก็ดีขึ้น การย้ำเบรคครั้งต่อ ๆ มาก็ดีมีลมเหลือพอครับ หากเจอเหตุการณ์ฉุกเฉินกระทันหัน เอาอยู่แน่นอนครับ

ไม่แน่ใจว่ายังได้ลูกละ 1000 บาทพร้อมส่งอยู่หรือป่าว ราคานี้มีสายลม น๊อตยึด เข๊มชัดรัด แป้นยึดหม้อลม อุปกรณ์เอาไปติดตั้งเองได้เลยครับ

งานตัวนี้รู้สึกว่า ป่าก๊อบ จะติดตั้งไปแล้วนะ ผมสั่งให้วันที่ไปมิตติ้งบ้านป๋าเก๊กกันอ่ะครับ

ภาพที่1-2 ติดตั้งเสร็จแล้วในรถผม ติดตั้งเองครับ ไม่ยากเลย 10-15 นาทีก็เสร็จแล้วครับ
ภาพที่ 3 เป็นชิ้นงานที่เสร็จแล้วครับ

แหม ใช้บ้านผมเป็นสถานที่จัดหาไม่บอกกันบ้างเลย (ไม่งั้นก็ติดไปด้วยตั้งนานแล้ pleasantsupriseว)

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:14:26 pm »

ว่าแล้วป๋าเก๊กไม่พลาดแน่ๆเลย งานนี้ อิอิ extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
 ผมก็ซุ่มดูอยู่ครับ  Tongue จะสั่งก็กลัวจะติดตั้งไม่เป็นอะครับ...ป๋าเอาไปติดตั้งเองหรือมีร้านติดตั้งอะครับ ยอดเยี่ยม
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:27:24 pm »

ข้อมูลของผม

แหม ใช้บ้านผมเป็นสถานที่จัดหาไม่บอกกันบ้างเลย (ไม่งั้นก็ติดไปด้วยตั้งนานแล้ pleasantsupriseว)

ต้องขออภัย พี่เก๊กเป็นอย่างสูงที่ไม่แจ้งให้ทราบ ณ วันนั้นครับ เผอิญ ป๋ากอล์ฟ แกถามผม ๆ ก็เลยโทรหาปอง และให้คุยกันเลย แต่ทีนี้หลังจากนั้นผมไม่รู้ว่า ได้สั่งซื้อกันหรือป่าวอ่ะครับ
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:50:47 pm »

ได้โอกาสแจ้งป๋าเอกไปเลยครับว่า ตอนนั้นว่าจะเอาแหละ แต่ป๋านะลองทดสอบเบรคและแนะวิธียกเท้าก่อน ABS ทำงาน ก็เห็นว่ามัน "เอาอยู่ค่ะ"  ก็เลยผลัดไปก่อน  แต่ช่วงปีใหม่ขับมา140 เจอรถพ่วงใจสุนัข เปิดไฟเลี้ยวปุ๊บออกเลย  ผมเบรคสุดตรีนในใจนึกว่าคงมีโดนซักนิดละหว๋า เพราะเหมือนจะหมดลมเลย แต่ก็รอดไปเฉียดตูดเลย  คิดว่าถ้ามาแรงกว่านี้อีกนิดคงชนแน่
ฤกษ์ดีคราวนี้ เหมือนป๋าเก็ก  มีโอกาศซ่ะที่ก็เลยจัดหน่อยดีกว่า  มีไว้ก่อน   "แม้ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"   Huh? Huh?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:55:58 pm โดย ปลากรอบ(GOFF) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 13   ขึ้นบน
  พิมพ์