Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ##### ไฟเบรคดวงที่สาม และกล้่องมองหลัง #####  (อ่าน 6878 ครั้ง)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:21:29 am »

อยากรู้ว่า ถ้าไฟเบรคดวงที่สาม ที่ิอยู่ด้านหลังเสีย... เราต้องรื้อแผงหลังด้านในออกเลยเหรอครับ... ดูมันแกะยากมากเลย... พลาสติกดูห่วยมาก แกะทีกิ๊บล็อคต้องหักแน่ๆ เลย... ไม่รู้ว่ามีวิธีถอดยังไงครับ...

แล้วก็ ถ้าจะติดกล้องแบบในรูปด้านล่าง... ต้องถอดแผ่นบนป้ายทะเบียนที่เป็นโครเมี่ยมมาเจาะใช่ไหมครับ... ดูแล้วเหมือนมันยึดมาจากด้านใน... สรุปแล้วก็คือ ต้องถอดแผงพลาสติกออกทั้งแผงอีก... และไม่แ่น่ใจว่า MY12 จะยังมีคอนเน็คเตอร์สำหรับกล้องมองหลังลอยไว้อยู่หรือเปล่า แต่เดาเอาว่าน่าจะมี...

พอดีเจอกล้องที่เป็นโครเมี่ยมใน eBay ราคาไม่แพงเลยอยากจะเอามาเปลี่ยนเอง... (อยากได้โครง โีครเมี่ยม ส่วนกล้องไว้ค่อยเปลี่ยนทีหลังถ้าเสีย แต่ใช้่โีครงเดิม)

ใึึครพอทราบบ้างครับว่าถอดยังไง...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:48:50 am »

อยากรู้ว่า ถ้าไฟเบรคดวงที่สาม ที่ิอยู่ด้านหลังเสีย... เราต้องรื้อแผงหลังด้านในออกเลยเหรอครับ... ดูมันแกะยากมากเลย... พลาสติกดูห่วยมาก แกะทีกิ๊บล็อคต้องหักแน่ๆ เลย... ไม่รู้ว่ามีวิธีถอดยังไงครับ...

แล้วก็ ถ้าจะติดกล้องแบบในรูปด้านล่าง... ต้องถอดแผ่นบนป้ายทะเบียนที่เป็นโครเมี่ยมมาเจาะใช่ไหมครับ... ดูแล้วเหมือนมันยึดมาจากด้านใน... สรุปแล้วก็คือ ต้องถอดแผงพลาสติกออกทั้งแผงอีก... และไม่แ่น่ใจว่า MY12 จะยังมีคอนเน็คเตอร์สำหรับกล้องมองหลังลอยไว้อยู่หรือเปล่า แต่เดาเอาว่าน่าจะมี...

พอดีเจอกล้องที่เป็นโครเมี่ยมใน eBay ราคาไม่แพงเลยอยากจะเอามาเปลี่ยนเอง... (อยากได้โครง โีครเมี่ยม ส่วนกล้องไว้ค่อยเปลี่ยนทีหลังถ้าเสีย แต่ใช้่โีครงเดิม)

ใึึครพอทราบบ้างครับว่าถอดยังไง...

ตัวกล้องโครเมี่ยมสวยมากเลยครับ... ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรได้ครับ ... แล้วสามารถใช้แทนกล้องเดิมได้เลยไม่ครับ ...

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:52:50 am »

ตัวกล้องโครเมี่ยมสวยมากเลยครับ... ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรได้ครับ ... แล้วสามารถใช้แทนกล้องเดิมได้เลยไม่ครับ ...

ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ... เป็นของจีน ดูใน eBay แต่ Spec กล้องไม่ค่อยดีเท่าไร...
Ship จา่ก HongKong (Free shipping) เลยน่าสนใจ

ถูกอยู่ึครับ ราวๆ ไม่เกินพันบาท... แต่ถ้า Bid หมด ก็ไม่รู้เหมือนกัน

TUM-CM
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:59:15 am »

ลองดูที่นี่ครับ Free Shipping ด้วย ประมาณหกร้อยบาท
http://www.dealextreme.com/p/e366-compact-vehicle-rear-sight-waterproof-video-camera-dc-12v-ntsc-50507

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:04:28 am »

ขอบคุณครับ... แต่ยังหาวิธีแกะไม่ได้เลย... กลัวกิ๊ปล๊ิอคหัก...
โปรดชี้แนะด้วยครับ...

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:13:21 am »

ลองดูที่นี่ครับ Free Shipping ด้วย ประมาณหกร้อยบาท
http://www.dealextreme.com/p/e366-compact-vehicle-rear-sight-waterproof-video-camera-dc-12v-ntsc-50507

like like like like 

ขอบคุณมากครับ .... หากเรานำไปติดเป็นกล้องหน้ามันจะได้ป่าวครับ ....

ขอบคุณครับ... แต่ยังหาวิธีแกะไม่ได้เลย... กลัวกิ๊ปล๊ิอคหัก...

ไปดูมาแล้วผมว่ามันน่าจะแกะยาก รอฟังด้วยคนครับ

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:15:43 am »

http://www.youtube.com/watch?v=Z0-PIVbAgEM

เพิ่มเติมสำหรับกล้องตัวนี้

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:34:18 am »

like like like like 

ขอบคุณมากครับ .... หากเรานำไปติดเป็นกล้องหน้ามันจะได้ป่าวครับ ....

ไปดูมาแล้วผมว่ามันน่าจะแกะยาก รอฟังด้วยคนครับ

เดี๋ยวรอป๋าอ๊อด เจ้าพ่อ DIY ประจำคลับมาเฉลย...

hi hi hi

setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 03:13:31 pm »

ถอดเปลี่ยนไฟเบรคดวงที่สามไม่ยากครับ ค่อยๆดึงแผ่นพลาสติกชิ้นบนที่ครอบออกก็เสร็จแล้วครับ เคยถอดแล้วไม่ยากในคู่มือมีบอกครับ ส่วนสายต่อกล้องมองหลังเข้าจอจะอยู่หลังจอครับ จำไม่ผิดจะเขียนว่าSCTV ถ้าจอเป็นเดิมติดรถเหมือนกันครับ แต่วิธีติดตัวกล้องดูๆแล้วต้องลื้อแผงฝาหลังออกครับ Smiley

We love PajeroSport
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 03:35:02 pm »

ถอดเปลี่ยนไฟเบรคดวงที่สามไม่ยากครับ ค่อยๆดึงแผ่นพลาสติกชิ้นบนที่ครอบออกก็เสร็จแล้วครับ เคยถอดแล้วไม่ยากในคู่มือมีบอกครับ ส่วนสายต่อกล้องมองหลังเข้าจอจะอยู่หลังจอครับ จำไม่ผิดจะเขียนว่าSCTV ถ้าจอเป็นเดิมติดรถเหมือนกันครับ แต่วิธีติดตัวกล้องดูๆแล้วต้องลื้อแผงฝาหลังออกครับ Smiley

ต้องไปดูคู่มือซะแล้ว  เรื่องการถอดเปลี่ยนหลอดไฟ...
คือถ้าติดอย่างรูปด้านบน มันจะเหมือนกล้องมองหลัง ที่มาจากโรงงานเลยอ่ะครับ... สวยดี... ขโมยไม่ได้... Smiley
แต่รื้อทีนี่... กิ๊ปต้องหักบ้างแหละ... Sad

ขอบคุณมากครับ

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:25:28 pm »

ยังรอเจ้าพ่อ DIY ประจำคลับมาแนำนำการถอดอยู่นะครับ...

Smiley

setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:27:58 pm »

ต้องไปดูคู่มือซะแล้ว  เรื่องการถอดเปลี่ยนหลอดไฟ...
คือถ้าติดอย่างรูปด้านบน มันจะเหมือนกล้องมองหลัง ที่มาจากโรงงานเลยอ่ะครับ... สวยดี... ขโมยไม่ได้... Smiley
แต่รื้อทีนี่... กิ๊ปต้องหักบ้างแหละ... Sad

ขอบคุณมากครับ

เอากล้องอินฟาเรทเลยครับ กลางคืนชัดเจนดี Smiley

We love PajeroSport
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์