Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับแจ้งข่าวจากเซลที่แหลมฉบัง  (อ่าน 15773 ครั้ง)
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:26:01 pm »

เมื่อ 5 นาทีที่ผ่านมา เซลผมโทรมาจากแหลมฉบัง สถานที่จอดน้องปาอันมากมายว่า ตอนนี้ทั้งดีลเลอร์ และเซลเต็มบริษัทมิตซูไปหมด เพราะว่าเซลต้องไปรับรถเองแล้วครับ รอรถเทลเลอร์ไม่ไหว ลูกค้าถอนจองเยอะแล้ว ป๋า ๆ ที่ยังไม่ได้รถลองสอบถามศูนย์ฯ ดูครับ เซลผมอยู่มาบตาพุด จ.ระยอง ต้องขับกลับศูนย์เอง เห็นบอกว่า ผจก.ศูนย์ฯ บอกว่าเสี่ยงเหมือนกัน แต่ก็รอไม่ได้แล้วต้องไปที่แหลมฉบังเองครับ ขอบอกว่าดีลเลอร์และเซล เยอะมากครับที่แหลมฉบัง

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:29:31 pm »

มีความรู้สึกว่าผมใกล้จะได้น้องปาแล้วครับ รอโทรศัพท์จากเซล รอบ 2 อ่อลืมบอกไปว่าผมโทรไปบอกเซลเองเมื่อวานว่ามีลูกค้าไปรับรถที่แหลมฉบัง เซลเลยปรึกษากับ ผจก.ศูนย์ฯ วันนี้เลยไปที่นั่นตามที่แจ้งครับ  yes!!

gibzy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 02:52:49 pm »

น่าสนใจ เพื่อได้ไปเที่ยวด้วยเลย ไปเอาเอง็ดีนะครับ สำหรับคนมีเวลาพอ แล้วก็ไปเก็บ ค่าน้ำมันค่า ที่พัก ค่าเที่ยวกะ ศูนย์ดิลเลอร์อีกที อิอิ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:19:39 pm »

โรงงานประกอบรถยนต์ แปลงร่างเป็นตลาดสด ...  Cheesy
lexxx
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 04:44:40 pm »

ผมไปขับมาเองเลยครับ เมื่อวานนี้.. lala
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 04:56:20 pm »

ต่อไป ท่านใดที่จอง รถ ปา  คงต้องไปจองหน้าโรงงาน  และ ถ้ามีรถพร้อมขาย ก็ซื้อ และ ขับออกมาเลย
และอีกขั้นต่อไป คงมีเจ้าหน้าที่ ของ ไฟแนนซ์ กางเต๊นท์ รับจัดไฟแนนซ์หน้า แหลมฉบับ  มีพนักงานขาย คอยประชาสัมพันธ์หน้าโรงงาน

รถคันไหน รุ่นไหน ประกอบเสร็จ ก็เอามา จอดรอขาย หน้าโรงงาน  แบบสดๆ ร้อนๆ  เหมือน กล้วยทอด เลย..อ่าๆๆ Cheesy

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:10:00 pm »

ตั้งโต๊ะรับจอง น่าจะเป็นแนวคิดใหม่..MMTH สงสัยดำเนินนโยบายนี้แน่่ๆ อิอิ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:12:20 pm »

ต่อไป ท่านใดที่จอง รถ ปา  คงต้องไปจองหน้าโรงงาน  และ ถ้ามีรถพร้อมขาย ก็ซื้อ และ ขับออกมาเลย
และอีกขั้นต่อไป คงมีเจ้าหน้าที่ ของ ไฟแนนซ์ กางเต๊นท์ รับจัดไฟแนนซ์หน้า แหลมฉบับ  มีพนักงานขาย คอยประชาสัมพันธ์หน้าโรงงาน

รถคันไหน รุ่นไหน ประกอบเสร็จ ก็เอามา จอดรอขาย หน้าโรงงาน  แบบสดๆ ร้อนๆ  เหมือน กล้วยทอด เลย..อ่าๆๆ Cheesy

ดีลเลอร์มีไว้ซ่อมอย่างเดียว...  Cheesy
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:30:08 pm »

ผมไปขับมาเองเลยครับ เมื่อวานนี้.. lala
คนเยอะมั๊ยครับป๋า เห็นเซลโทรมาบอกผมวันนี้คนก็เยอะครับ ไม่รู้ว่าวันนี้ได้มากี่คัน เงียบไปเลยไม่โทรมารายงาน

Noomkub
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:30:36 pm »

ของผมได้รถแล้วแต่โทไปถามเซลเรื่องของแถม เซลบอกว่าเดี่ยวหนูโทกลับค่ะ ตอนนี้หนูอยู่แหลมฉบังค่ะ  ต้องไปขับกลับมาให้ลูกค้าเองเลย
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:34:45 pm »

ของผมได้รถแล้วแต่โทไปถามเซลเรื่องของแถม เซลบอกว่าเดี่ยวหนูโทกลับค่ะ ตอนนี้หนูอยู่แหลมฉบังค่ะ  ต้องไปขับกลับมาให้ลูกค้าเองเลย

ท่าทางจะเป็นแบบนี้หลายศูนย์แล้วครับตอนนี้ ศูนย์ที่อยู่ใกล้ก็สบายหน่อยครับ

ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:34:42 am »

อนาคตต่อไป ในอีกไม่ช้า  จัดงานมอเตอร์โชว์ คงต้องจัดหน้าโรงงานแล้วครับ ฮ่าๆๆ
ของแจกของแถม เตรียมไปไว้แจกในงาน เลยก็ดี ลูกค้าที่ไปซื้อรถจะได้เอากลับบ้านด้วย...

น้องปา นี้ ขายดีจริงๆ เลย  เห็นเจ้าตลาด ทำไมเงียบจังเลย
รถน้องปา  คนที่มาจอง แสดงว่า เป็นคนรุ่นใหม่ ไฟแรง ชอบความสดใส ร่าเริง  เพราะ มีแต่คนเล่นเน็ตได้ และตอบคำถาม ได้ทุกคน ทุกครั้ง  สนุกสนานเฮฮา เคล้าน้ำตา และเสียงหัวเราะ

คนได้น้องปาแล้ว ก็มีเสียงหัวเราะ ส่วนคนที่ไม่ได้ ก็พลอยยินดีกับเขา พร้อม เคล้าน้ำตา เมื่อไหร่ น้องปา จะมาสักที  นะเนี่ย...ฮ่าๆๆ hi

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:54:24 am »

ไอเดียดีครับป๋า เข้าท่าๆ  แบบนี้เป็นการตัดพ่อค้าคนกลางไปในตัว และเป็นอย่างนี้จริง ก็น่าจะมีส่วนลดหน้าโรงงานให้ด้วยนิ อิ อิ อิ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:12:15 am »

ฝากถึง  MMTH  ว่าถ้าได้เข้ามาอ่าน ที่ป้าๆในกระทู้เค้าคุยกัน  ท่านผู้บริหารทั้งหลายรู้สึกอย่างไรบ้าง?
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:24:14 am »

เมื่อเช้าเซลแจ้งว่าเมื่อวานคนเยอะมาก ทั้งดีลเลอร์ และเซล ได้ปาสีขาวมา 6 คัน แต่ไม่มีของผมเลย เพราะผมจองสีดำ วันนี้เซลจะทำเรื่องขอเพิ่มรถไปอีกครับ แต่ที่โรงงานคนเยอะครับขอบอก (อันนี้เซลแจ้งผมมานะครับ) ผมก็ต้องรอต่อไป

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์