Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถได้ 2 วันเป็นเรื่องแล้ว  (อ่าน 6609 ครั้ง)
san64170
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:21:54 pm »

ผมได้รถเมื่อวันเสาร์ 21/1/54 วันอาทิตย์ขับไปนครสวรรค์ ขากลับมีเศษหินถูกกระจกเป็นรอยร้าวเล็กๆ อย่างนี้ต้องให้ศูนย์หรือบริษัทประกันรับผิดชอบครับ เห็นมีคนบอกว่ากระจกหน้าปาเจโร่มันมันร้าวง่ายกว่ายี่ห้ออื่น จริงไหมครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:25:15 pm »

ผมได้รถเมื่อวันเสาร์ 21/1/54 วันอาทิตย์ขับไปนครสวรรค์ ขากลับมีเศษหินถูกกระจกเป็นรอยร้าวเล็กๆ อย่างนี้ต้องให้ศูนย์หรือบริษัทประกันรับผิดชอบครับ เห็นมีคนบอกว่ากระจกหน้าปาเจโร่มันมันร้าวง่ายกว่ายี่ห้ออื่น จริงไหมครับ
เคลมประกันได้เลยคับ แต่ถ้าเป็นแผลไม่ใหญ่มากรอให้ประกันใกล้หมดแล้วเครมทีเดียวดีกว่านะคับ ส่วนเรื่องแตกง่ายมั๊ยผมว่ามันเป็นที่จังหวะที่เราโดนมากกว่านะคับ ซึ่งน้องปาผมก็โดนมา 2 แผลแล้วคับแต่ขับมากี่คันผมก็โดนทุกคันเลยคับ Undecided Undecided Undecided Undecided
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:45:00 am »

เคลมประกันได้เลยคับ แต่ถ้าเป็นแผลไม่ใหญ่มากรอให้ประกันใกล้หมดแล้วเครมทีเดียวดีกว่านะคับ ส่วนเรื่องแตกง่ายมั๊ยผมว่ามันเป็นที่จังหวะที่เราโดนมากกว่านะคับ ซึ่งน้องปาผมก็โดนมา 2 แผลแล้วคับแต่ขับมากี่คันผมก็โดนทุกคันเลยคับ Undecided Undecided Undecided Undecided
like victory ตามนี้เลยครับป๋า...ผมก็ร้าวมารอบนึง
ถ้าขับแล้วมันร้าวมากกว่าเดิมก็ไปเคลมประกันเลยครับ
zax_hardcore
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:31:42 am »

ถ้าเป็นผมเคลมเลยดีกว่า อย่ารอเลยคับอันตราย
อย่าคิดว่าจุดนิดเดี่ยวแล้วปล่อยคับ
ลองดูคับ
Seaman_4WD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:02:37 pm »

ไปซ่อมที่ร้านรับซ่อมกระจกดีกว่าครับถ้าแผลเล็กๆ ราคาเริ่มต้นประมาณ 1 พัน + รอยแฉกละ 1 ร้อยบาท เช่น 4 แฉก ก็ 1,400฿ ซ่อมเสร็จมองแทบไม่เห็นเลย แต่ถ้าแผลมันใหญ่ ร้านซ่อมมักจะแนะนำให้เคลมเปลี่ยนเลยครับ

กวนไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 02:42:03 pm »

เคลมประกันได้เลยครับ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:39:43 pm »

กระจกรถยนต์ ของแต่ละค่าย ผมว่า น่าจะเป็นมาตรฐานเดียวกัน ครับ  ถ้าขับไปโดนหิน กระเด็นใส่ หรือ กระแทก แรงๆ ผมว่า ยี่ห้อไหนก็ไม่เหลือ ครับ  ที่เขาว่า  เขาเก่ง ทุกเรื่อง จริงๆ ฮ่าๆๆ Kiss

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:01:50 pm »

ต่อให้เป็น BENZ ก็แตกร้าวได้พอๆกันแหละครับ มันอยู่ที่จังหวะ และเหลี่ยมมุมครับ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:40:52 am »

ช่ายแล้วเหมือนกันทุกยี่ห้อละครับกระจก บางเหมือนกันหมดสมัยนี้ ขับขี่ระวังกันด้วยครับ อย่าวิ่งตามหลังรถคันใหญ่ๆ อันตรายครับ....ของผมก็โดนมา1เม็ดแต่ไม่เป็นไรโชคดีไป.... Shocked Shocked Shocked Smiley Smiley Smiley
TopPower
Hero Member

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 11:14:54 am »

ไปซ่อมที่ร้านรับซ่อมกระจกดีกว่าครับถ้าแผลเล็กๆ ราคาเริ่มต้นประมาณ 1 พัน + รอยแฉกละ 1 ร้อยบาท เช่น 4 แฉก ก็ 1,400฿ ซ่อมเสร็จมองแทบไม่เห็นเลย แต่ถ้าแผลมันใหญ่ ร้านซ่อมมักจะแนะนำให้เคลมเปลี่ยนเลยครับ

good  ถ้าแผลไม่ใหญ่แนะนำซ่อมก็ได้ครับ (งานติดตั้งอยู่ที่ฝีมือช่างด้วยครับสำหรับการวางกระจก) ถ้าไม่สบายใจอาจจะเปลี่ยนไปเลยแต่อย่างที่บอกอยู่ที่ฝีมือช่าง
ส่วนผมเองซ่อมตั้งแต่ออกใหม่ๆครับ โดนไปนิดนึงแล้วรีบซ่อมเลย กลัวเสียประวัติปีแรก นอกจากว่าร้าวหรือแตกเพิ่ม ก็ค่อยแจ้งประกันเคลม...ลองดูครับ อยู่ที่ความสบายใจด้วยครับ

"ท็อปเพาเวอร์ไม่ใช่ร้านที่เก่งที่สุด แต่เราจะดูแลลูกค้าทุกท่านให้ดีที่สุด"
          Mr.Rangsit  Fueangpian 080-9472777,038-777648
                     ขอพระเจ้าอวยพระพรทุกท่านครับ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 11:27:29 am »

ล่าสุดเห็นมีรับซ่อมใน B-Quick แผลละ 750 ครับ
ว่าจะเอาเข้าไปซ่อมอยู่ เมื่อก่อนเคยเปลี่ยน(คันเก่า) อย่างที่น้าปิงบอก อยู่ที่ฝีมือช่างจริงๆ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 06:30:46 pm »

ล่าสุดเห็นมีรับซ่อมใน B-Quick แผลละ 750 ครับ
ว่าจะเอาเข้าไปซ่อมอยู่ เมื่อก่อนเคยเปลี่ยน(คันเก่า) อย่างที่น้าปิงบอก อยู่ที่ฝีมือช่างจริงๆ

ช่าย................ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:18:11 pm »

เคลมได้เลยครับ ผมก็โดนมาเมื่อ 15 มค. ติดต่อ 0 เมื่อ 25 มค. รอผล 2 สัปดาห์ ทราบข่าวว่าไม่เสียประวัติถ้าการเคลมไม่เกินวงเงิน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:56:58 am »

good  ถ้าแผลไม่ใหญ่แนะนำซ่อมก็ได้ครับ (งานติดตั้งอยู่ที่ฝีมือช่างด้วยครับสำหรับการวางกระจก) ถ้าไม่สบายใจอาจจะเปลี่ยนไปเลยแต่อย่างที่บอกอยู่ที่ฝีมือช่าง
ส่วนผมเองซ่อมตั้งแต่ออกใหม่ๆครับ โดนไปนิดนึงแล้วรีบซ่อมเลย กลัวเสียประวัติปีแรก นอกจากว่าร้าวหรือแตกเพิ่ม ก็ค่อยแจ้งประกันเคลม...ลองดูครับ อยู่ที่ความสบายใจด้วยครับ

แค่กระจก ไม่ถือว่าเสียประวัติครับ
 Smiley

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:52:27 pm »

แค่กระจก ไม่ถือว่าเสียประวัติครับ
 Smiley
ช่ายเคลมไปเลยครับ.......................
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์