Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งเจอน้ำแล้วมันขึ้นหน้ากระจก แก้ไงครับ  (อ่าน 4140 ครั้ง)
naybeat_perfect
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 04:05:18 pm »

ขับรถมาเจอแอ่งน้ำแล้วน้ำกระเด็นขึ้นหน้ากระจก เบรคหัวทิ่มประจำเลยครับ
ใครพอรู้วิธีแกไขบ้างครับ ใส่สเกิร์ตหายไหมครับ

คนเราวัดกันที่ใจ
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 04:17:04 pm »

ขับรถมาเจอแอ่งน้ำแล้วน้ำกระเด็นขึ้นหน้ากระจก เบรคหัวทิ่มประจำเลยครับ
ใครพอรู้วิธีแกไขบ้างครับ ใส่สเกิร์ตหายไหมครับ

ผมใส่สเกิตหน้าทรงศูนย์ ไม่หายครับ ยังกระจายอยู่ดี เพราะน้องปาไม่มีบังโคลนด้านหน้าที่เป็นลิ้นยื่นออกมา เหมือนน้องโตคับ ยิ่งลองดูอีซุซุตัวใหม่ยิ่งเห็นชัด เห็นมีคนลองพยายามทำอุปกรณ์ช่วยเหลืออยู่ครับ ลองหาดูกระทู้ในห้อง DIY มั้ง แต่ผมไม่ได้ติดตามว่าสามารถแก้ปัญหาได้หรือยัง  ทนไม่ได้

- CHRISTIAN 145 -
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 05:13:04 pm »

ผมใส่สเกิตหน้าทรงศูนย์ ไม่หายครับ ยังกระจายอยู่ดี เพราะน้องปาไม่มีบังโคลนด้านหน้าที่เป็นลิ้นยื่นออกมา เหมือนน้องโตคับ ยิ่งลองดูอีซุซุตัวใหม่ยิ่งเห็นชัด เห็นมีคนลองพยายามทำอุปกรณ์ช่วยเหลืออยู่ครับ ลองหาดูกระทู้ในห้อง DIY มั้ง แต่ผมไม่ได้ติดตามว่าสามารถแก้ปัญหาได้หรือยัง  ทนไม่ได้

แล้วถ้าเป็นทรง zercon หายไหมครับ

TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:21:52 pm »

ระหว่างที่ป๋าๆจอม DIY ทั้งหลายยังไม่นำเสนออุปกรณ์แก้ไขในเรื่องนี้ วิธีแก้ไขของผมคือ ขับช้าๆ ครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:19:23 pm »

ป๋าอ๊อดเคยลงรูปว่าทำไมน้ำจึงกระเด็น แต่หาไม่เจอป๋าลอง PM ถามป๋าอ๊อดดูครับ

แต่เท่าที่จำได้ ต้องติด skirt และ skirt จะต้องยื่นมาด้านหน้ามากทีเดียวเพื่อให้องศาของน้ำที่กระเด็นขึ้นมาไม่เข้าที่กระจก

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:38:33 pm »

ระหว่างที่ป๋าๆจอม DIY ทั้งหลายยังไม่นำเสนออุปกรณ์แก้ไขในเรื่องนี้ วิธีแก้ไขของผมคือ ขับช้าๆ ครับ
Wink Wink Wink Cheesy like

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:11:48 pm »

อาการมันเป็นไงครับ น้ำเป็นแอ่งที่ขังถนนหรือเปล่าครับป๋า หรือว่าน้ำท่วม

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:23:03 pm »

ลองอ่านเพิ่มในนี้ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1256.0

We love PajeroSport
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:29:53 pm »

ลองอ่านเพิ่มในนี้ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1256.0
ชัดเจนครับ ขอบคุณครับป๋า

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:14:04 pm »

เดี่ยวลองใส่สเกิร์ตแล้ว ผลเป็นไง เดี่ยวบอกต่อครับ

Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:41:19 pm »

ขับน้องปาผ่านน้ำ...

สองวิธี ... หลีกเลี่ยง..ไม่ไปผ่าน..
สอง.. ขับให้ช้าลงครับ...

ถ้าเดิมๆ ..โดนเต็มๆ ครับ.. เจอมาแล้ว... มีลุ้นเลย..เข้าบานหน้าเต็มๆ ...

และระวัง..เรื่องยาง.. ดูแลดีๆ อย่าให้ดอกหมด..เพราะมีสิทธ์ หมุนได้อีก..

ระวัง ขับด้วยสติครับ.. แรงอย่างเดียวไม่ดีแน่ครับ... Cheesy Cheesy
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:08:04 pm »

ขับน้องปาผ่านน้ำ...

สองวิธี ... หลีกเลี่ยง..ไม่ไปผ่าน..
สอง.. ขับให้ช้าลงครับ...

ถ้าเดิมๆ ..โดนเต็มๆ ครับ.. เจอมาแล้ว... มีลุ้นเลย..เข้าบานหน้าเต็มๆ ...

และระวัง..เรื่องยาง.. ดูแลดีๆ อย่าให้ดอกหมด..เพราะมีสิทธ์ หมุนได้อีก..

ระวัง ขับด้วยสติครับ.. แรงอย่างเดียวไม่ดีแน่ครับ... Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์