Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยก้มมองดูโช้คอัพกันบ้างหรือเปล่า  (อ่าน 8598 ครั้ง)
THANES NO.399
บันทึกตะลอนวันหยุด
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:13:51 pm »

โดยเฉพาะโช้คหลัง......เรื่องของเรื่อง วันนี้ผมมีงานเลี้ยงปีใหม่ในกลุ่มเพื่อนฝูง มีเพื่อนใช้ปา 2 คัน ผมลองก้มไปดูโช้คอัพ ปรากฎว่า มีคราบน้ำมันเยิ้มทั้ง 2 คัน คันแรกต้นเดียว ส่วนอีกคัน 2 ต้น ส่วนด้านหน้าไม่เป็นอะไรเลย รถปี 11 ทั้งคู่ โดยที่่เจ้าของรถไม่รู้ตัวเลย ผมแนะนำไปว่า รีบเคลมด่วน แต่คงได้คำตอบแบบเดิมว่า เป็นคราบจารบี ช่างจะลองเช็ดให้ก่อน ถ้ามีคราบอีกค่อยมาเคลม

ส่วนของผม หลังจากเคลมเมื่อกลางปี บัดนี้ คราบน้ำมันกลับมาอีกแล้ว ก็เลยบอกลาโช้คคุณภาพต่ำ ยอมเสียเงินไปหาของที่ดีกว่าเป็นที่เรียบร้อย

อยากเตือนป๋าๆ ลองก้มดูระบบช่วงล่างรถท่านสักนิด เพื่อความปลอดภัยในชีวิตท่าน และ  ครอบครัว จริงอยู่อาการน้ำมันรั่วไม่ได้หมายถึงว่าโช้คเสีย แต่ก็เป็นสัญญาณว่า อีกไม่นานมันคงตายสนิท ถ้าโช้คตาย ไม่อยากจะนึกเลยว่ามันเลวร้ายแค่ใหนนะครับ

ด้วยความปราถนาดี

ความสุขจากการเดินทาง คือการที่ได้เก็บภาพไว้ในความทรงจำ ผมชอบสะพายกล้องท่องเที่ยวครับ
http://tthanes.multiply.com
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:18:46 pm »

ขอบคุณคัพ...ป๋าธเนศ

ของผมก็บอกลาที่ติดมากะรถ...ไปนานแล้วคัพ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:19:24 pm »

มุดตรวจดูช่วงล่างประจำทุกเดือนครับ ไปดูว่าเยิ้มยังจะได้ทำเรื่องของบเปลี่ยนสักที

แต่มุดไปจน63000โลแล้วยังไม่เยิ้มสักที จะดีใจหรือเสียใจดี
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:32:14 pm »

มุดตรวจดูช่วงล่างประจำทุกเดือนครับ ไปดูว่าเยิ้มยังจะได้ทำเรื่องของบเปลี่ยนสักที

แต่มุดไปจน63000โลแล้วยังไม่เยิ้มสักที จะดีใจหรือเสียใจดี
ถ้าป๋ามีใจอยากจะเปลี่ยน แนะนำว่า เอาน้ำมันพืชในครัวไปแต้มๆ แล้วทำเรื่องของบ แบบนี้น่าจะเวิร์คนะครับ
ขำๆนะครับ

ความสุขจากการเดินทาง คือการที่ได้เก็บภาพไว้ในความทรงจำ ผมชอบสะพายกล้องท่องเที่ยวครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:32:32 pm »

good good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:34:26 pm »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าจะเทียบคุณภาพของเจ้าโช้คเทพ กับโช้คทั่วไปที่เห็นกันอยู่ในตลาด(คู่ละไม่ถึงหมื่น)
คือเข้าร้านแล้วหยิบมาสักยี่ห้อนึงมันจะดีกว่าเจ้าโช้คเทพไหมครับ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:41:24 pm »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าจะเทียบคุณภาพของเจ้าโช้คเทพ กับโช้คทั่วไปที่เห็นกันอยู่ในตลาด(คู่ละไม่ถึงหมื่น)
คือเข้าร้านแล้วหยิบมาสักยี่ห้อนึงมันจะดีกว่าเจ้าโช้คเทพไหมครับ
ความคิดผมนะครับ โช้คเดิมหลังจากใช้มาสองปี ยอมรับว่านุ่มมาก ถ้าเทียบกับรถลักษณะเดียวกันที่เคยลองขับมา
แต่ข้อเสียคือ ความเร็วเกิน 120 มันไม่หนึบ เหมือนกับว่ามันจะไม่เกาะถนน ส่วนยี่ห้อต่างๆที่ขายกันในท้องตลาด
ผมไม่ทราบว่ามันจะทำได้ดีแค่ใหน ไม่เคยลอง ตอนนี้ใช้ อีมูไนโตร เปลี่ยนสปริงหลังโดบินสัน โดยรวมถือว่าดีขึ้นกว่าเดิมมาก
เห็นความแตกต่างชัดเจนครับ

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:51:09 pm »

ความคิดผมนะครับ โช้คเดิมหลังจากใช้มาสองปี ยอมรับว่านุ่มมาก ถ้าเทียบกับรถลักษณะเดียวกันที่เคยลองขับมา
แต่ข้อเสียคือ ความเร็วเกิน 120 มันไม่หนึบ เหมือนกับว่ามันจะไม่เกาะถนน ส่วนยี่ห้อต่างๆที่ขายกันในท้องตลาด
ผมไม่ทราบว่ามันจะทำได้ดีแค่ใหน ไม่เคยลอง ตอนนี้ใช้ อีมูไนโตร เปลี่ยนสปริงหลังโดบินสัน โดยรวมถือว่าดีขึ้นกว่าเดิมมาก
เห็นความแตกต่างชัดเจนครับ

ชุดนั้นมันชุดในฝันเลยคร้าบบบ  like joob
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:21:37 pm »

ของผมรถ5เดือนวิ่ง9500โล โช็คหน้าซ้ายซึมแล้วครับแสดงว่าผมได้ปาแท้แน่นอน เพิ่งเห็นตอนที่ไปเปลี่ยนโช็คที่ร้านพี่เอ เห็นแล้วก็ได้แต่ทำใจครับ

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:29:42 pm »

ของผมหลังขวาครับ กำลังทำเรื่องของบครับ ไม่อยากเคลมให้เสียเวลา เคลมแล้วก็ต้องเคลมอีก เซ็ง!!!
nut
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:10:27 am »

ของผมรถ5เดือนวิ่ง9500โล โช็คหน้าซ้ายซึมแล้วครับแสดงว่าผมได้ปาแท้แน่นอน เพิ่งเห็นตอนที่ไปเปลี่ยนโช็คที่ร้านพี่เอ เห็นแล้วก็ได้แต่ทำใจครับ

ไปเปลี่ยนมาแล้วหรอครับ u u

DD design and development co.,ltd
ปาเงินคลอง 8
MK28 2WD GT @www.pajerosport-thailand.com
Newbie
*

like: 9

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:41:29 am »

ผมก้มลงดูอาทิตย์ละครั้งครับ แต่ก็ยังไม่รั่ว ตอนนี้ 7800 โลละ รอลุ้นว่าจะเยิ้มเมื่อไหร่ครับ

MK28 ปาเงินคลอง 8
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:52:06 am »

เคลมครั้งเดียวตอนที่สองหมื่นก่า ๆ ณ ปัจจุบัน แปดหมื่นก่า ๆ ก็ยังไม่เจอปัญหารั่วอีกเลยคับ
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:54:01 am »

ขอบคุณป๋าธเนศที่ให้คำแนะนำในpm  สาธุ กะลังรองบประมาณอยู่
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:52:47 am »

แรกๆ ก้มทุกวัน...  scorn

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์