Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธี DIY ไฟเลี้ยวกระจกข้างสีน้ำเงินครับ  (อ่าน 6223 ครั้ง)
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:57:10 am »

ผมเห็นรถหลายคันที่มีไฟเลี้ยวกระจกข้างเวลากลางคืนมีไฟสีน้ำเงินติดอยู่ตลอดไม่ทราบว่ามีวิธีติดตั้งยังไงครับ???และมันจะมีผลกับไฟเลี้ยวเดิมสีเหลืองหรือเปล่าครับ???ต้องติดเพิ่มหรือเปลี่ยนหลอดไฟเลยครับ???รบกวนป๋าๆๆผู้รู้ช่วยตอบทีครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:28:36 am »

ผมเข้าใจว่า ไฟสีน้ำเงินที่ไฟครอบกระจกเป็นของชุดแต่งจากค่ายอิสระต่างๆ
แต่ป๋าอยากจะ DIY ไปเลี้ยวกระจกมองข้างของตัว MY12 เหรอครับ ...
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:33:25 am »

ผมเข้าใจว่า ไฟสีน้ำเงินที่ไฟครอบกระจกเป็นของชุดแต่งจากค่ายอิสระต่างๆ
แต่ป๋าอยากจะ DIY ไปเลี้ยวกระจกมองข้างของตัว MY12 เหรอครับ ...

ช่ายครับป๋า thekop07 อยากทราบว่าต้องติดเพิ่มหรือต้องเปลี่ยนหลอดไฟแล้วมันจะมีผลกระทบป่าวครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:01:10 pm »

เคยเห็นใน DMAX CLUB เค้าทำกัน พยายามไปตามหากระทู็มาแต่ไม่เจอครับคงต้องรอผู้รู้ อยากทำมั่ง แต่ใน dmax club ไฟหรี่สีส้มเพราะใช้ตัวเดียวกับไฟเลี้ยว
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:07:21 pm »

ช่ายครับป๋า thekop07 อยากทราบว่าต้องติดเพิ่มหรือต้องเปลี่ยนหลอดไฟแล้วมันจะมีผลกระทบป่าวครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

ผลกระทบคือ ป๋าจะมีโอกาสโดนด่านเรียกมากขึ้นครับ ถ้าพี่ตำรวจจะเล่นจริงๆก็สามารถจับได้ครับ  อ๋าย!!!!!

- CHRISTIAN 145 -
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:55:51 am »

ผมให้โรงงานFITTเขาตัดทิ้งไปเลยครับ
เอาให้เหลือแค่ไฟเลี้ยวกับไฟส่องพื้น
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:45:02 pm »

ถ้ารุ่น 2012 ไม่ทราบครับ

ของผม2010 ออกจากศูนย์มีไฟเลี้ยว+ไฟสีน้ำเงินที่กระจกมองข้างมาให้ แต่ผมไม่ชอบเลยเอาออกหมด เปลี่ยนเป็นที่ครอบที่ดำแทน

ซึ่งปกติแล้วจากโรงงานมาเลยจะเป็นสีโครเมี่ยม ซึ่งถ้าเปลี่ยนเนี่ย มันต้องแงะออกมาซึ่งทำให้เขี้ยวด้านในหักครับ

ผลคือ กระจกจะสั่นเวลารถใช้ความเร็วครับ ของผมอัดซิลิโคนแล้วก็ไม่หาย  extreme sexy girl
T FAMILY
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:53:51 am »

บทสรุป...คงจะไม่ดีเป็นแน่แท้ ขอบคุณป๋าๆๆที่ให้ความคิดเห็นครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:09:40 am »

ผลกระทบคือ ป๋าจะมีโอกาสโดนด่านเรียกมากขึ้นครับ ถ้าพี่ตำรวจจะเล่นจริงๆก็สามารถจับได้ครับ  อ๋าย!!!!!

ถ้าอยากสวยอย๋าได้กลัวครับ ถ้ามันจะจับตั้งข้อหาได้หมด คงต้องขับเดิม ๆ อย่างเดียวครับ     Angry   Angry   Angry

ตั้งแต่ขับน้องปามา เจอด่านผ่านตลอดนะครับ    Cheesy    Cheesy    Cheesy
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:56:25 pm »

ของผม2010 ออกจากศูนย์มีไฟเลี้ยว+ไฟสีน้ำเงินที่กระจกมองข้างมาให้ แต่ผมไม่ชอบเลยเอาออกหมด เปลี่ยนเป็นที่ครอบที่ดำแทน

ซึ่งปกติแล้วจากโรงงานมาเลยจะเป็นสีโครเมี่ยม ซึ่งถ้าเปลี่ยนเนี่ย มันต้องแงะออกมาซึ่งทำให้เขี้ยวด้านในหักครับ

ผลคือ กระจกจะสั่นเวลารถใช้ความเร็วครับ ของผมอัดซิลิโคนแล้วก็ไม่หาย  extreme sexy girl

ถ้า เป็นสีดำ ผมว่าสวยนะครับ

ผมยังอยากทำบ้างเลย แต่เอาแบบเปลี่ยนทั้งตัว กระจกเลยนะ เอาของเดิมเก็บไว้

มันเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับ กระจกข้าง ดูยังไง ก็เหมือน กระจกข้าง ของ สตราด้า หรือก่อน  ๆ นี้เลย
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:37:33 pm »

ถ้า เป็นสีดำ ผมว่าสวยนะครับ

ผมยังอยากทำบ้างเลย แต่เอาแบบเปลี่ยนทั้งตัว กระจกเลยนะ เอาของเดิมเก็บไว้

มันเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับ กระจกข้าง ดูยังไง ก็เหมือน กระจกข้าง ของ สตราด้า หรือก่อน  ๆ นี้เลย

ของผมเปลี่ยนเป็นของ Triton ตัวถูกสุดครับ เปลี่ยนแค่ที่ครอบจากโครเมี่ยมเป็นสีดำด้านครับ เพราะทั้งยวงราคาเอาเรื่องเลยครับ

จริงๆผมว่าถ้าเป็นสีเดียวกับตัวรถ ไม่ก็เคฟล่า ไม่ก็สีดำเงา น่าจะสวยกว่านี้ครับ แต่ขี้เกียจทำอะไรเพิ่มแล้ว

สีดำเบิกมา6-700ต่อคู่นี่แหละจำไม่ได้แล้ว แต่ถ้าเป็นโครเมี่ยมมันประมาณพันหกเลยครับ

ข้อดีคือ เวลาจอดรถในห้างเห็นรถเราได้ง่ายมากครับ เพราะกระจกดำอยู่คันเดียว  Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์