Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดนาฬิกาครับ  (อ่าน 10049 ครั้ง)
louis_kab
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:02:29 pm »

รถผมเป็นปาเบนซิน เปลี่ยนฟร้อนกับจอของ alpine นาฬิกาต้องถอดออก ไม่รู้จะไว้ตรงไหนดี แล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรป้างครับ เห็นของคุณ na ratchada แล้วอยากติดมั้ง ใครมีรูปขอดูหน่อยครับ joob 
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:18:15 pm »

กระทู้ DIY เลยครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2840.0

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=128.0

- CHRISTIAN 145 -
nuntavit
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 03:31:32 pm »

สั่งฝาครอบของศูนย์ (ร้อยกว่าบาท) มาใส่กับนาฬิกาที่ถอดออกมาจากรุ่น GLS ได้เลยครับ แล้วเอาไปติดด้านบนหลังไฟส่องเก๋งครับได้เลยครับ แต่ต้องทำใจกับการที่จะต้องกรีดฝ้าหลังคารถด้วยนะครับ แต่รุ่นที่เค้าใส่กันก็ต้องกรีดทั้งนั้นแหละครับ ลองพิจารณาดูครับ

ปล, ตอนติดตั้งอย่าลืมตัดปลั๊กไฟที่ใช้อยู่ที่จุดเดิมออกมาด้วยนะครับแล้วก็พ่วงสายไฟจากจุดนั้นตามมาด้วยเลยจะได้ใช้งานได้ครับตามฟังค์ชั่นเดิมครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 04:05:57 pm »

รถผมเป็นปาเบนซิน เปลี่ยนฟร้อนกับจอของ alpine นาฬิกาต้องถอดออก ไม่รู้จะไว้ตรงไหนดี แล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรป้างครับ เห็นของคุณ na ratchada แล้วอยากติดมั้ง ใครมีรูปขอดูหน่อยครับ joob 

เจอกัน meeting หน้า  ช่วยสกิดบอก   ผมให้ชุดที่ทำ DIY ชุดนั้น  ไปทำเล่นต่อได้เลยครับ   ติดแล้วเนียนดีครับ

ของอยู่ท้ายรถ    (ตอนนี้้ของผมใช้ RV Meter แทนอยู่ครับ)

ให้เอาไปติดเล่น หากชอบก็ติดเอาไว้   หากเบื่อก็เอามาคืน หรือให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นไปต่อก็ได้ครับ   มันจะภูมิใจมากถ้าคุณทำได้ด้วยตัวคุณเองครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 05:02:16 pm »

เจอกัน meeting หน้า  ช่วยสกิดบอก   ผมให้ชุดที่ทำ DIY ชุดนั้น  ไปทำเล่นต่อได้เลยครับ   ติดแล้วเนียนดีครับ

ของอยู่ท้ายรถ    (ตอนนี้้ของผมใช้ RV Meter แทนอยู่ครับ)

ให้เอาไปติดเล่น หากชอบก็ติดเอาไว้   หากเบื่อก็เอามาคืน หรือให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นไปต่อก็ได้ครับ   มันจะภูมิใจมากถ้าคุณทำได้ด้วยตัวคุณเองครับ

เยี่ยมมากป๋านะ
 like red heart

louis_kab
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:01:26 am »

ขอบคุณมากๆๆครับ ผมเป็นน้องใหม่ครับ อบอุ่นดีจัง
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:15:42 am »

สั่งฝาครอบของศูนย์ (ร้อยกว่าบาท) มาใส่กับนาฬิกาที่ถอดออกมาจากรุ่น GLS ได้เลยครับ แล้วเอาไปติดด้านบนหลังไฟส่องเก๋งครับได้เลยครับ แต่ต้องทำใจกับการที่จะต้องกรีดฝ้าหลังคารถด้วยนะครับ แต่รุ่นที่เค้าใส่กันก็ต้องกรีดทั้งนั้นแหละครับ ลองพิจารณาดูครับ

ปล, ตอนติดตั้งอย่าลืมตัดปลั๊กไฟที่ใช้อยู่ที่จุดเดิมออกมาด้วยนะครับแล้วก็พ่วงสายไฟจากจุดนั้นตามมาด้วยเลยจะได้ใช้งานได้ครับตามฟังค์ชั่นเดิมครับ

ฝาครอบที่สั่ง ของรถอะไรครับ Smiley

We love PajeroSport
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:46:54 pm »

ฝาครอบที่สั่ง ของรถอะไรครับ Smiley
ไทรตันตัวใหม่ครับ
บอกว่าฝาครอบนาฬิกาก็น่าจะได้

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
nuntavit
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 11:11:17 am »

ใช่ครับ ตามที่คุณ seto16 บอกเลยครับ
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 12:44:48 pm »

ไทรตันตัวใหม่ครับ
บอกว่าฝาครอบนาฬิกาก็น่าจะได้

-ขอบคุณครับ น่าติดเพิ่มเหมือนกัน มันโล่งๆอยู่ แล้วนาฬิกาของGLSป๋าซื้อมาด้วยหรือปล่าวครับ ราคาเท่าไร

We love PajeroSport
nuntavit
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:54:03 am »

รถผมเป็น GLS ครับ หลังจากติดจอ 7 นิ้วเข้าไปก็เลยเหลือนาฬิกาตัวนี้ เลยจัดการซะเรียบร้อยครับ
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:35:21 pm »

ถ้า สั่ง นาฬิกาด้วย มัน อันละเท่าไหร่ครับป๋า

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 03:50:11 pm »

ถ้า สั่ง นาฬิกาด้วย มัน อันละเท่าไหร่ครับป๋า
ถ้าจำไม่ผิดมันพันกว่าบาทครับ
ผมเลยล้มโครงการฮ่าๆๆ

แต่...ผมว่าน่าจะหาจากรถอื่นๆหรือแหล่งอื่นๆโดย
ซื้อกรอบไปก่อนแล้วเอาไปเทียบๆครับ
อาจจะไม่ต้องเต็มออฟชั่นก็ได้
เน้นประหยัดครับ  Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 04:24:32 pm »

ขอให้ข้อมูลเพิ่มครับ เผื่อเป็นทางเลือกหลายๆทาง ครับ  Smiley  ของผม เบนซิน เหมือนกันครับ  ซื้อนาฬิกา + วัดอุณหภูม นอก-ใน รถ + แบตตารี่ ไว้ตรงที่ เครื่องเสียงSony ที่ติดรถ และได้ถอดออกมาครับ  ก็น่าจะมีประโยชน์ หลากหลายกว่าติด นาฬิกา อย่างเดียวครับ  เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณมาก Cheesy Cheesy

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 05:43:42 pm »

สีนาฬิกาเข้ากับหน้าปัทม์สวยดีครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์