Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ส Versus กับรถมิตซู ปาเจโร่ V6 มีปัญหาตลอด สงสัยเป็นที่ร้านหรือระบบ Versus  (อ่าน 4055 ครั้ง)
preav
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 06:12:22 pm »

ยาวหน่อยนะคะ อึดอัดและหัวเสียมากเลยค่ะ
ฉันซื้อรถตั้งแต่ ก.ค.ปี 2558 แล้วก็ติดแก๊ส LPG หัวฉีด ที่ทางเซลส์แนะนำร้านและยี่ห้อให้ว่าติด Versus ดี แต่พอมีปัญหาเซลส์กับบอกว่าเพราะเห็นว่าร้านนี้ถูกกว่าร้านอื่น มันก็ไม่ถูกนะ ราคาก็พอ ๆ กับที่อื่น
ทุกวันนี้เซลส์คนนี้มันก็ทิ้งไม่รับผิดชอบอะไรอีกเลย
หลังจากติดไปมีปัญหาตลอด บางทีต้องทิ้งรถไว้ที่ร้านเป็นสัปดาห์ ผ่านไป 4 เดือน แก้ปํญหากันไม่จบ
จนไปที่ศูนย์ Versus สำนักงานใหญ่ตรงบางบอน บอกว่าคิวเต็ม เพราะรู้ว่ามาก็ทำฟรี แต่คนอื่นมาทีหลังบอกคิวยังมี
พอช่างมาก็คุยกับ ผจก.ว่าจะเอาอย่างไง ซ่อมจนไม่รู้จะซ่อมอย่างไงแล้ว ผจก.ก็มาแจ้งว่าอุปกรณ์ที่ช่างติดมันใช้ไม่ได้ ไม่ตรงรุ่น
แต่พอจะเปลี่ยนกล่องใหม่ทางศูนย์ก็ไม่แน่ใจว่าจะได้หรือไม่ ขอไม่รับประกัน ทางที่ดีเอาตังคืนดีกว่า รื้อกล่องออก มันพูดง่ายมาก
ตอนติดน่ะมันเป็นรถป้ายแดงที่เอาไปติดนะ แล้วแทบไม่ได้ขับตอนเป็นป้ายแดงเลย เพราะรถอยู่ที่ร้านตลาด พอแก้ปัญหาไม่ได้ก็ให้รื้อออก แล้วรถที่โดนเจาะ โดนปู้ยี่ปู้ยำมาตลอด 4 เดือน ใครรับผิดชอบ เป็นการแก้ปัญหาได้แบบชุ่ยมาก ๆ
สรุปคือช่างก็เลยซื้อแล้วเปลี่ยนให้ใหม่ ผ่านไปสัก 1 เดือน คิดว่าจบ วันดีคืนดีรถไม่ตัดแก๊ส ต้องวิ่งน้ำมัน ไปหาร้านซึ่งไปกลับประมาณ 100 กม.
ต้องลางานไป สาเหตุโปรแกรมหายเอง ต้องเอาไปให้ช่างลงให้ใหม่ และก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิม ต้องขับรถไปที่ร้าน อย่างน้อยเดือนละ 1-2 ครั้ง
พอจะเปลี่ยนร้านช่างบอกให้ร้านอื่นดูได้นะ แต่อย่าให้เค้ารื้อ ฉันเลยถาม ไม่รื้อแล้วช่างจะรู้สาเหตุมั้ย ช่างเลยบอกว่าไม่งั้นไม่รับผิดชอบ หมดประกันทันที
จนวันนี้ผ่านมา 9 เดือน อาการหนักคือ ECU ที่ซื้อมาเปลี่ยนใหม่พัง ตัดระบบแก๊สไม่ได้เลย
ช่างประสานงานกับศูนย์ ศูนย์บอกให้มาหลังสงกรานต์ เพราะตอนนี้คิวเยอะ และต้องเอากล่องไปเช็คก่อนว่าเสียจริงมั้ย
แล้วถ้าเสียไม่จริง ใครจะเอาไปเปลี่ยน มันเสียเวลามากมั้ย ยังไม่ทันหมดรับประกัน รวนและเสียไปหมด
เตือนคนที่อยากจะติดแก๊สยี่ห้อนี้ อย่าติดเลยค่ะ ทั้งเสียอารมณ์และเสียรถด้วยค่ะ เปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นเหอะ
ตอนนี้ฉันไม่แน่ใจว่าเป็นที่ Versus หรือร้าน เพราะคำตอบจาก ผจก. Versus ที่บอกว่าบางคันติดไปมีปัญหาก็เยอะ แต่เค้าไม่รับผิดชอบนะ เพราะไม่รู้ว่าติดไปแล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า
เพราะที่เคยติดล่าสุด 10 คัน มีปัญหา 3 คัน ต้องรื้อออกหมด ทำอะไรไม่ได้ อย่างนี้ฉันสามารถร้องเรียนกับใครได้ เพื่อไม่ให้คนอื่นตกเป็นเหยื่อการตลาดของ Versus อีก
แต่เล่มก็ลืมไว้ที่ ผจก. Versus บางบอน ป่านนี้ยังหาไม่เจอเลยค่ะ โทรไปก็ไม่รับสาย ติดต่อไม่ได้
มีร้านไหนเก่ง ๆ ที่แก้ปัญหาจบเลยมั้ยคะ เคยอ่านว่าบางคนเข้าไปแก้ไขแค่ 2-3 ครั้งก็เซ็ง แต่ของฉันเข้าไปแก้ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งแล้วค่ะ
บ้านอยู่แถวปทุมธานีค่ะ
hong
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 08:23:02 am »

ผมใช้เอนจีวี เทคโนโลยี ซอยพุทธบูชา ติดแก๊สมาแล้ว 3 คันทำกันมา 10ปี ไม่มีปัญหาครับแก้จบทุกเรื่อง
V6 Lover
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 10:11:25 pm »

หากเขา Offer ถอดออกให้เงินคืน  รีบเอาเลยนะครับตอนนี้  วิ่ง E20 ไปก่อนก็ได้  แล้วค่อยมาคิดติดแก็สใหม่   จ่ายคืน 70 % ก็รีบเอาแล้วนะครับ แต่ต้องวิ่งน้ำมันได้ปรกตินะ ห้ามรื้อเละ... แล้วไป  Hongthong.. Auto-D... URC.. มองหาระบบ Prins ไว้ก่อน  แต่หาก E20 ยังไม่เกิน 23 บาทก็ยังไม่ติดก็ได้
preav
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 10:30:22 am »

รื้อออกแต่ไม่คืนเงินและไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้นค่ะ แต่ช่างก็เลยซื้ออุปกรณ์ชุดใหม่ติดให้ค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะจบปัญหาแค่นี้ แต่พอสักพักก็เกิดปัญหาขึ้นมาอีก ทาง versus ก็ไม่ยอมรับว่าเป็นที่อุปกรณ์จะขอตรวจเช็คก่อน แต่ยังไม่ได้คิวเลยค่ะ ไปทีไรก็คิวเต็มทุกที ทั้ง ๆ ที่ไปตอน 8 โมงเช้า แต่พอคนอื่นมาทีหลังบอกมีคิวค่ะ
แสดงออกว่าไม่อยากแก้ปัญหาให้ อยากติดตั้งงานใหม่มากกว่าค่ะ
V6 Lover
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 02:05:38 pm »

หากไม่อยากรับกรรมอะไรต่อไปอีก  ทนไม่ไหวแล้ว  เลิกลากับเขาไป  ก็มีทางเลือกอีก 2-3 ทาง แต่แน่ละต้องใช้เงินเหมือนติดใหม่เลยมี 3 ระดับทางออก

1.. ขับไปสวนสามพรานวัดไร่ขิง  โทรไปนัดก่อน หงศทอง ออโต้แก็ส  จัดชุด Top สุด ของ Prins ทั้งระบบ ดีแต่ต้องมา Maintenance ตามระยะ ชุดนี้เหมาะกับเราไม่ต้องมีความรู้เรื่องมันเลย  แต่แพงหน่อยเช็คราคาดู รับประกันนาน
2.. ใช้ E20 หากน้ำมันยังอยู่ราคาประมาณนี้ 
3.. หากราคาลงไปหน่อยแต่พอไหว  แต่ต้องเข้าดูแลตามระยะเหมือนเดิม  AC แต่ต้อง 3 ร้านนี้เท่านั้น ร้านอื่นก็มี แต่เลือกให้ดีสุด URC,  Auto-D, Hongthong  หาสกหงส์ทอง รับประกันมากกว่าร้านอื่นตรงระยะเวลา

คำแนะนำส่วนตัว  แบบเท่าที่รู้พอควร..

--เลิกกับเขาได้แล้ว V ที่กล่าวมานั้น  ดูเหมือนเราจะทำทุกทางในส่วนของเราแล้ว  ยังจบไม่ได้สักที
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 01:14:32 pm »

ของัดมาหน่อยนะครับ  แก้ปัญหาจบแบบไหนเอ่ย   หากมืดมน เล่ากันมาครับ ทุกอย่างมีทางออก

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
preav
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 07:51:19 pm »

ขอโทษค่ะที่ไม่ได้เข้ามาตอบ
ปัญหาจบที่ไปโพสต์ในพันทิพแล้วมี Mr.ฟักทอง แนะนำให้ลองไปที่ร้าน นายน์ ออโต้ เซอร์วิส ลำลูกกา ปทุมธานีค่ะ
ช่างรื้อกล่องแล้วเคลมเปลี่ยนของใหม่ให้ไวมาก แล้วบอกว่าช่างร้านเดิมไปเจาะวาล์วแก๊สใหญ่ (ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เพราะนานมาก) ทำให้แก๊สรั่ว ทำให้มีปัญหาตลอดเวลา อันนี้ซ่อมให้เล็กลงไม่ได้ แต่ช่างได้แก้ไขให้ใช้ได้ปกติค่ะ หลังจากที่ไปร้านนี้มา แก๊สไม่เคยมีปัญหาอีกเลยค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์