Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะไฟฟ้ามีปัญหา ราคาศูนย์เปลี่ยนแพงมากๆครับ  (อ่าน 2071 ครั้ง)
yodyayeee
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 10:40:10 am »

ขอความช่วยเหลือกับป๊าๆครับ เบาะไฟฟ้าของผมมันมีอาการปรับพนังพิงไม่ได้ เข้าศูนย์แก้ไขรอบแรกที่สายไฟ ใช้ได้ไม่ถึง2เดือน อาการมาอีก
คราวนี้ศูนย์บอกเป็นที่ มอเตอร์ แต่ดูราคาแล้ว 36000 แทบช๊อค พอจะมีร้านที่สามารถซ่อมได้ไหมครับ ตอนนี้ขับปวดหลังก็ต้องทนไป หรือผมควรเปลี่ยนเป็นเบาะปรับธรรมดาดีครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 11:01:57 am »

สาเหตุมาจากหน้าคอนแทคสวิทปรับสกปรกคับ ต้องรื้อเอาแผงสวิทเปิดดูแล้วเอาน้ำยาล้างคอนแทคคลีนเนอฉีดเข้าไปขจัดคราบเขม่าออก

ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 11:28:55 am »

สาเหตุมาจากหน้าคอนแทคสวิทปรับสกปรกคับ ต้องรื้อเอาแผงสวิทเปิดดูแล้วเอาน้ำยาล้างคอนแทคคลีนเนอฉีดเข้าไปขจัดคราบเขม่าออก
ป๋าโดมครับ สอบถามเพิ่ม   แล้วอาการเบาะไฟฟ้ามันลั่นเองล่ะครับ เช่น เวลาขับรถไปปรกติดี พอแตะเบรคเพื่อลดความเร็ว เบาะรถจะดังแกร๊ก เหมือนมันมีเสียงลั่นในชุดเฟืองขับ หรือเวลาเราขยับตัว ก็มีเสียงลั่นดังแกร๊ก แบบนี้ เป็นที่อะไรครับ

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 12:20:24 pm »

ป๋าโดมครับ สอบถามเพิ่ม   แล้วอาการเบาะไฟฟ้ามันลั่นเองล่ะครับ เช่น เวลาขับรถไปปรกติดี พอแตะเบรคเพื่อลดความเร็ว เบาะรถจะดังแกร๊ก เหมือนมันมีเสียงลั่นในชุดเฟืองขับ หรือเวลาเราขยับตัว ก็มีเสียงลั่นดังแกร๊ก แบบนี้ เป็นที่อะไรครับ
น่าจะชุดเฟืองขบกันไม่สนิทต้องรื้อดูว่าเฟืองแตกมั้ยหรือชุดลูกปืนมีแตกมั้ย จารบีแห้งมั้ย จนทำให้มีช่องว่าง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์