Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: MY12 Upgade จอ M7T เป็น M9N โดยใช้ Font เดิม DVA-9861E(หน้าฟ้า)  (อ่าน 28518 ครั้ง)
baikancha
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 08:04:49 pm »

รูปหายไปหลายอันครับ ขออัพรูปใหม่ให้หน่อยครับ กลัวต่อไม่ถูก ขอบคุณครับ

เดี๋ยวหาวิธีแก้ไขให้นะครับป๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 08:06:24 pm โดย baikancha » บันทึกการเข้า

2.5GT 4WD White. ID 6291 Line : baikancha FB : baikancha
man2006
Newbie
*

like: 0

Line ID

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 08:50:27 pm »

สอบถามครับ ผมติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว ทุกอย่างใช้ได้ ยกเว้น เปิดเพลงจากUSB เสียงไม่ออก ตั้งค่าตามแบบแล้ว
แต่อันนี้รูปไม่มีเลยไม่รู้ว่าสายเส้นใหน ต่อหรือยัง >>ไม่รู้ชื่อสายอะไร แต่มันเป็นสัญญาณเสียงจาก จอ M9N มาที่ Font Alpine เห็นบอกว่าเป็นสายสัญญาณเสียงจากจอ เลยไม่รู้ว่าผมได้ต่อหรือยัง

เสียมบ่ คม ฮื่อใส่ด้ามหนัก ๆ ความฮู้หมะนักฮื่อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน

ใจ๋บ่ แข็ง บ่ ได้ขี่จ๊างงา ใจ๋บ่ กล้า บ่ ได้เป๋นป้อเลี้ยง
aetvstt
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 05:59:37 pm »

ประโยคนี้ื" ขณะนี้ Font Alpine ถุก Interrupt จากจอ M9 เราจะกด SRC ไมได้เพราะว่ามันถุกควบคุมด้วยจอ M9 เว้นแต่เราจะออกจากเมนูต่างๆ บนจอ M9 สู่เมนูหลัก เราจะ SRC เป็น DVD ได้"ของผมมันไม่ขึ้น Interrupt เลย อิสระ กดฟังจาก USB ต้องมาเปลี่ยนที่ Front เป็น AUX ทำยังไงครับ
baikancha
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2016, 08:38:33 am »

ประโยคนี้ื" ขณะนี้ Font Alpine ถุก Interrupt จากจอ M9 เราจะกด SRC ไมได้เพราะว่ามันถุกควบคุมด้วยจอ M9 เว้นแต่เราจะออกจากเมนูต่างๆ บนจอ M9 สู่เมนูหลัก เราจะ SRC เป็น DVD ได้"ของผมมันไม่ขึ้น Interrupt เลย อิสระ กดฟังจาก USB ต้องมาเปลี่ยนที่ Front เป็น AUX ทำยังไงครับ

ขงอป๋าเป็นจอ M9 หรือเปล่าคับ แล้วป๋าเล่นเพลงจาก AUX นี่ต่อยังไงคับ ปกติจอ M9 มันจะเล่น USB ได้ ดูหนัง ฟังเพลงได้ เล่นจากจอ M9 นะครับ ไม่ได้เล่นผ่าน AUX ถ้าของป๋า เป็นจอ M9 อาจจต้องลองเช็คสาย INT ครับ ที่หลังฟ้อน ถ้าผจำไม่ผิดจะเป้นเส้นสีชมพู แต่สามารถดูจากไดอแกรม หลังเครื่อง Alpine ได้ครับ

2.5GT 4WD White. ID 6291 Line : baikancha FB : baikancha
baikancha
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 01:56:44 pm »

ภาพหายทั้งหมด แต่กระทู้นี้ผมเห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่ต้องการ DIY ผมจะทยอยๆ หารูปเอามาอัพให้ทั้งหมดนะครับ

man2006
Newbie
*

Line ID

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 03:14:23 pm »

ตอนนี้ของใช้ได้แล้วครับ เสียงมาแล้ว ถามต่อ มีวิธีปิดจอได้มั๊ยครับ แบบว่าเปิดกุญแจแล้ว ไม่ต้องเปิดจอที่มีรูปโลโก้มิสซู ให้มันดับอยู่ตลอด ฟังแต่เพลงจากUSB กับFM ครับ 

เสียมบ่ คม ฮื่อใส่ด้ามหนัก ๆ ความฮู้หมะนักฮื่อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน

ใจ๋บ่ แข็ง บ่ ได้ขี่จ๊างงา ใจ๋บ่ กล้า บ่ ได้เป๋นป้อเลี้ยง
baikancha
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 10:52:07 am »

ตอนนี้ของใช้ได้แล้วครับ เสียงมาแล้ว ถามต่อ มีวิธีปิดจอได้มั๊ยครับ แบบว่าเปิดกุญแจแล้ว ไม่ต้องเปิดจอที่มีรูปโลโก้มิสซู ให้มันดับอยู่ตลอด ฟังแต่เพลงจากUSB กับFM ครับ 

USB มันเล่นจากจอ M9 นะครับป๋า ส่วนจะไม่ให้มันเปิดเองตอน On กุญแจ ผมว่าอาจจะต้องจัดสาย Ignition (น่าจะสายเหลือง ของชุดสายไฟเมน) ออก แล้วเปลี่ยนมาเป็นสวิชต์เปิดปิด แยกต่างหากแทน เพราะปกติ ไฟ + - มันจะถูกต้ออยู่ตลอดเวลา แล้วใช้การควบคุมการ เปิด ปิด จากสวิชต์กุญแจ นะครับ(ผมเข้าใจว่าอย่างงั้น) ว่าแต่ทำไมป๋าอยากเปิด วิทยุ และ USB โดยไม่เปิดจอ ล่ะครับ ถ้าเป็นเพราะไม่อยากให้จอมีภาพแสดงขึ้นมา เราเลือก back out ให้จอดำ(แต่ยังคง Standby อยู่)ได้นี่คับป๋า

birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:34:19 pm »

เพิ่งจะเข้ามาดูหลังจากห่างหายคลับไปนาน คนใช้ปานี่นับวันจะเทพขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้กำลังจะติดทีวีดิจิตอล ค้นใน google เลยเจอกระทู้นี้
"แหม! เทพจริงๆ" (ทำเสียงแบบอาหว่อง คดีเด็ด)

PJS_Chonburi
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 28, 2018, 11:08:11 pm »

จะดูรูปประกอบ  หายหมดเลยครับ(สงสัยหมดเวลาฝาก)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์