Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเลิกใช้ M9N แล้วยินดีมอบ Srial Speed navi ให้ผมใช้ต่อมั้ยป๋าๆ  (อ่าน 1987 ครั้ง)
baikancha
Newbie
*

like: 7

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 06:42:12 pm »

มีใครเลิกใช้ M9N แล้วยินดีมอบ Srial Speed navi ให้ผมใช้ต่อมั้ยคับ จอ M9N ที่เจ้งแล้วถอดทิ้ง ไม่ใช้แล้ว ผมขอรับ Serail ของ Speed navi ไปใช้ต่อได้มั้ยคับ พอดีได้จอ M9 จาก triton แล้วมีชุด GPS มาให้ด้วยแต่ใช้ Speed navi ไม้ได้ จอเก่าก็หาซากไม่เจอแล้วเลยอยากได้ Serail ของ Speed navi มาเปิดใช้งานต่อนะคับ

2.5GT 4WD White. ID 6291 Line : baikancha FB : baikancha
may18
Jr. Member
**

like: 25

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 03:08:12 pm »

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด  ตัวเลขเครื่องใครเครื่องมัน  มันจะส่งไปให้เครื่องใช้ด้วยกันไม่ได้ซิครับ

ถึงแม้ได้ไฟล์ปลดล็อคไป  ใน speednavi ตอนลงทะเบียนใช้งาน  พอได้รหัสกรอก  หากใส่ถูกต้อง  ตัว speednavi จะสร้างไฟล์ปลดล็อคสองไฟล์บนการ์ด ทำให้เข้าใช้งานได้   แม้เอาไฟล์ปลดล็อคเครื่องอื่นมาใช้  มันอ่านเจอเลขเครื่องไม่ตรงกัน  ก็เข้าใช้งานไม่ได้อยู่ดี
baikancha
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 10:45:11 am »

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด  ตัวเลขเครื่องใครเครื่องมัน  มันจะส่งไปให้เครื่องใช้ด้วยกันไม่ได้ซิครับ

ถึงแม้ได้ไฟล์ปลดล็อคไป  ใน speednavi ตอนลงทะเบียนใช้งาน  พอได้รหัสกรอก  หากใส่ถูกต้อง  ตัว speednavi จะสร้างไฟล์ปลดล็อคสองไฟล์บนการ์ด ทำให้เข้าใช้งานได้   แม้เอาไฟล์ปลดล็อคเครื่องอื่นมาใช้  มันอ่านเจอเลขเครื่องไม่ตรงกัน  ก็เข้าใช้งานไม่ได้อยู่ดี

เห็นเค้าบอกว่ามันย้ายเครื่องได้ถ้าลงทะเบียนไว้แล้วน่ะคับ ก้แจ้งว่าเครื่องเก่าพังซื้อเครื่องใหม่ ขอย้าย soft ware มาลงเครื่องใหม่อะไรทำนองนั้นอ่ะคับ เลยถามดูว่ามีใคร ว่าจอเสียแล้วเลิกใช้ไปแล้วมั้ย พูดง่ายๆก็ทิ้งแล้วอ่ะไรทำนองนั้น เผื่อผมจะลองย้ายดูน่ะครับ เพราะเห็ฯว่า M9N จอขาวกันเยอะ เปลี่ยนบอร์ดใหม่ 8,xxx ส่วนใหญ่ก็จะไม่ซ่อม

2.5GT 4WD White. ID 6291 Line : baikancha FB : baikancha
may18
Jr. Member
**

like: 25

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 10:53:12 am »

แต่ผมไม่เคยทราบว่าเขาจะย้ายให้หรือเปล่า

หากย้ายให้  หมายถึง  เจ้าของเครื่องที่พัง  ต้องให้ log in และ password ที่เคยลงทะเบียนกับ speednavi มาให้  พร้อมตัวเลข hardware และ software เดิมที่เคยลงทะเบียนเอาไว้    เพื่อให้ทางบริษัท แก้ไขให้ว่า login นี้ ขอเปลี่ยน hardware  software ใหม่เป็นตัวเลขอะไรแล้วถึงได้รหัสมาใช้อีกทีครับ

ส่วนได้ไม่ได้  ไม่เคยทราบนะครับต้องถามบริษัท  (ไม่เคยทำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2015, 11:48:20 am โดย may18 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์