Languages
หน้า: 1 ... 46 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 62 ... 65   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... คอบอลห้ามพลาด...  (อ่าน 291235 ครั้ง)
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #795 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:25:56 pm »

โหม่งเข้าทำไมไม่ให้เสมอละฟิวดาว เอ้อแพ้กรรมการ (ไม่มีดวง)

อย่าไปว่าเค้าเลยครับป๋า ภาพ Replay ก็ตอบได้ชัดเจนอยู่แล้วครับ
ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครทั้งสิ้น ลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับป๋า อิอิ 

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
likitr
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #796 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:32:44 pm »

อ้อ มีห้องนี้ด้วยวันหลังต้องตาม
ว่าแต่วันนี้กลัวปิดฤดูกาลจัง 
Big boy
Founder
Hero Member

« ตอบ #797 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:36:44 pm »

อ้อ มีห้องนี้ด้วยวันหลังต้องตาม
ว่าแต่วันนี้กลัวปิดฤดูกาลจัง 

ห้องนี้เปิดมาเพื่อ คอบอลโดยเฉพาะครับ
แต่ไม่มีการพันนนะครับ อิอิ เอาแบบสนุกๆ ขำๆ ครับผม... 

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #798 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:42:01 pm »

โหม่งเข้าทำไมไม่ให้เสมอละฟิวดาว เอ้อแพ้กรรมการ (ไม่มีดวง)

อย่าไปว่าเค้าเลยครับป๋า ภาพ Replay ก็ตอบได้ชัดเจนอยู่แล้วครับ
ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครทั้งสิ้น ลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับป๋า อิอิ 

ความสนุกของเกมส์มันอยู่ตรงนี้ล่ะครับ ชนะบ้างแพ้บ้าง ถูกบ้างผิดบ้าง..ถึงจะสนุกครับ
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #799 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 07:20:03 pm »

ครับก็อย่างว่าแหละครับ บอลเขาเล่น 90 นาที หงส์เล่นดีช่วง 30 นาทีสุดท้ายก็ต้องยกเครดิตให้เชลซีครับที่้เล่นดีครับ (ถ้านัดชิง UCL ผมว่ากินบาเหยินยากนะ)
เครื่องแรกหงส์เล่นกันแบบตื่นสนามประสบการณ์นักเตะยังน้อยกว่าหอยทะเลที่มีประสบการณ์มากกว่า ครับผม กีฬามีแพ้มีชนะ ต้องยอมรับตามกติกาครับ
กลัว the King โดนเชือดจริงๆ 55555555555555

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
Big boy
Founder
Hero Member

« ตอบ #800 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:20:59 pm »

วันนี้ 6 พ.ค. 55 มีเตะกัน 7 คู่ 

คู่แรกระหว่าง
Newcastle U. กับ Manchester C.จบครึ่งแรกแล้วแต่ยังเสมอ 0 - 0

อีก 5 คู่ ผ่านไป 20 นาที ยังเสมอกันอยู่  0 ต่อ 0
Aston Villa  Tottenham H.
Bolton W. 0 - 0 West Bromwich A.
Queens Park R. 0 - 0 Stoke C.
Wolverhampton W. 0 - 0 Everton

ส่วนคู่ระหว่าง
Fulham ตอนนี้ขึ้นนำ  Sunderland 1 ต่อ 0

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #801 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:29:49 pm »

น่าจะเรียบร้อยโรงเรียนเรือ...สำหรับฤดูกาลนี้  good
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #802 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:31:20 pm »

ชาวผีต้องพึ่งตัวเอง..อีกสองนัดแหละครับแล้วแช่งให้เรือจมนัดสุดท้าย. สำหรับป๋า บ.บอย ที่ปีนี้น่าจะได้ทั้ง FA และ UCl ถ้าเล่นเหมือนตอนครึ่งแรกที่เล่นกับหงส์นะ
แต่ถ้าเล่นแบบยิงนำไป สองศูนย์แล้วอุดกับบาเยิร์นไม่ได้แน่ๆ อิอิอิ....

0713 คืนถิ่น
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #803 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:38:56 pm »

ชาวผีต้องพึ่งตัวเอง..อีกสองนัดแหละครับแล้วแช่งให้เรือจมนัดสุดท้าย. สำหรับป๋า บ.บอย ที่ปีนี้น่าจะได้ทั้ง FA และ UCl ถ้าเล่นเหมือนตอนครึ่งแรกที่เล่นกับหงส์นะ
แต่ถ้าเล่นแบบยิงนำไป สองศูนย์แล้วอุดกับบาเยิร์นไม่ได้แน่ๆ อิอิอิ....
like like Cheesy

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
likitr
Newbie
*

« ตอบ #804 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:07:56 pm »

สงสัยใกล้จะปิดฤดูกาลวันนี้ล่ะมั่ง 
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #805 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:32:55 pm »

เหลืออีก 1 นัดครับ
ตอนนี้ แมนยู 1-วอนซี0

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
6x6
Newbie
*

like: 3

คิดไว้อยู่แล้ว

« ตอบ #806 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:27:10 pm »

-*-
         Cool
Big boy
Founder
Hero Member

« ตอบ #807 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:32:26 pm »

ซันเดอร์แลนด์ VS แมนฯยูฯ "เรือหรือผี...ใครแชมป์"

สถานะการณ์ลุ้นแชมป์

แมนฯซิตี้ VS แมนฯยูฯ
** แมนฯซิตี้ กับ แมนฯยูฯ แต้มเท่ากันแต่ผลต่างประตูได้เสีย แมนฯซิตี้มากกว่าแมนฯยูฯ +8   นัดสุดท้าย ถ้าแมนฯซิตี้ชนะ อย่างน้อยแมนฯยูฯ ต้องยิงซันเดอร์แลนด์ 10 -0 จึงจะมีผลต่างประตูได้เสียที่มากกว่า (กรณีอย่างน้อยที่สุดคือแมนฯซิตี้ชนะ 1-0)
 ** ตามกฏพรีเมียร์ลีกกรณีประตูได้เสียเท่ากัน นับประตูได้ ถ้าประตูได้เท่ากันอีก....เตะเพลย์ออฟ ตัดสินสนามเป็นกลาง

ซันเดอร์แลนด์
เงื่อนไข : ก่อนแข่งอันดับ 11 ถ้าชนะแล้วจบอันดับ 10 ได้เงินรางวัลเข้าทีม 8.32 ล้านปอนด์(410 ล้านบาทโดยประมาณ) แต่ถ้าแพ้แมนฯยูฯ อาจตกไปอยู่อันดับ 14 จะได้เงินรางวัลลดลงเหลือ 5.3 ล้านปอนด์ หายไป 3 ล้านปอนด์หรือเงินหล่นหายไปถ้าแพ้ 150 ล้านบาท

ฟอร์มและสภาพทีม – 10 นัดล่าสุดซันเดอร์แลนด์ชนะแค่ 1 โดยชนะควีนส์พาร์ค  โดย 8 นัดล่าสุดนั้นซันเดอร์แลนด์ไม่ชนะใครเลยอีกต่างหาก นี่จึงเป็นเกมที่พวกเขาต้องการทิ้งทวนและทำให้แมนฯยูไนเต็ดหมดลุ้นแชมป์ให้ได้โดยเฉพาะการเล่นส่งท้ายในบ้านตัวเอง

ทีมของมาร์ติน โอนีลส์ ถือว่าพร้อมเตะกับแมนฯยูฯ พอสมควรแกนนำอย่าง ลี แคตเทิลโมล, เครก การ์ดเนอร์, เซบาสเตียน ลาร์สสัน, คีแรน ริชาร์ดสันที่ปีนี้เล่นแต่แบกซ้ายก็น่าจะเจอกับทีมเก่าของเขาแน่นอน

แมนฯยูฯ
 เงื่อนไข : คงต้องลุ้นผลที่เอติฮัด สเตเดี้ยมด้วยเช่นเดียวกัน แม้ว่าพวกเขาจะชนะซันเดอร์แลนด์ได้ โดยทางปฏิบัติแล้วโอกาสจะลดผลต่างประตูได้เสียคงเป็นไปได้ยาก

ฟอร์มและสภาพทีม – แมนฯยูฯ ฟอร์มหนืดไปหลังจากเสมอเอฟเวอร์ตัน 4-4 อย่างไม่น่าเชื่อตามด้วยแพ้แมนฯซิตี้ ทำให้พวกเขาไม่เปรี้ยงปร้างเหมือนต้นซีซั่นเท่าที่ควรและนี่คือสิ่งที่กลายเป็นฟอร์มอันน่าวิตกกังวลสำหรับแฟนผีแดงไม่ใช่น้อยเลยทีเดียว

เรื่องสภาพทีมนั้นไม่น่ามีปัญหามากเท่ากับสภาพจิตใจของนักเตะผีแดงซึ่งดูเหมือนความมั่นใจถดถอยลงไปพอสมควร นักเตะกำลังหลักพร้อมลงสนามทุกคนตั้งแต่นายด่านสุดท้ายจนถึงกองหน้าอย่าง เวย์น รูนีย์

กลยุทธ์และผลที่คาด
 โอนีลส์ – น่าจะเล่นเกมรัดกุมและเน้นไม่แพ้ โดยปกติเจอทีมใหญ่มักจะตั้งรับรอสวนกลับ เกมนี้คงไม่แตกต่างจากที่ผ่านๆมา เชื่อว่า ซันเดอร์แลนด์เน้นผลมากจะรับเป็นหลักเพื่อเปิดโอกาสให้แมนฯยูฯ บุกเข้ามา

เซอร์ อเล็กซ์ – บุกแหลก จัดทีมแบบ 4-3-3 เพื่อเน้นชนะไว้ก่อน เรื่องอีกสนามค่อยว่ากัน เกมนี้จัดทั้ง รูนีย์, นานี, วาเลนเซีย เผลอๆ มีเวลเบค อีกคนหนึ่งลงไปลุยซันเดอร์แลนด์ เป้าหมายคือบุกและครองบอลเพื่อยิงประตูชนะซันเดอร์แลนด์ให้ได้

ผลที่คาด – แมนฯยูฯ บุกชนะซันเดอร์แลนด์ 2-0

Big boy
Founder
Hero Member

« ตอบ #808 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:36:37 pm »

แมนฯซิตี้ VS คิวพีอาร์

แมนฯซิตี้ ;
ฟอร์มและสภาพทีม – หลังจากลดช่องว่างจาก 8 เหลือ 3 และเท่ากันในวันชนะแมนฯยูฯ ทำให้สภาพความมั่นใจของนักเตะแมนฯซิตี้กลับคืนมาเยอะและพร้อมทำลายล้างทุกทีม เกมนี้ขอเพียงพวกเขาชนะก็น่าจะเพียงพอต่อการเป็นแชมป์แล้ว

ตอนนี้นักเตะกำลังหลักของพวกเขาพร้อมลงสนามทุกคนตั้งแต่ เอล กุน อาเกรโร, คาร์ลอส เตเวส , ยายา ตูเร จนถึง โจ ฮาร์ท นายประตูจอมหนึบ

คิวพีอาร์ ;
[size=140pt] ฟอร์มและสภาพทีม –  ช่วงหลังมีแต่ชนะและแพ้..หามุมเสมอได้ยากสำหรับคิวพีอาร์ แม้ว่าเกมล่าสุดชนะสโตค ซิตี้ แต่พวกเขาก็อยู่ในสภาพทีมเสี่ยงต่อการตกชั้นหากนัดนี้แพ้แมนฯซิตี้แล้วโบลตัน ชนะสโตค ซิตี้ อันดับ 17 ของพวกเขานั้นถือว่ายังไม่ปลอดภัย

ส่วนชุดนักเตะนั้นไม่น่าเป็นปัญหามากนัก โจอี บาร์ตัน อดีตนักเตะเก่าแมนฯซิตี้ นำทีมลุย บอบ ซาโมรา คือกองหน้าตัวอันตรายที่แมนฯซิตี้ประมาทไม่ได้เช่นกัน

กลยุทธ์และผลที่คาด
 มานชินี – วางระบบ 4-3-3 ลุยแหลก เอล กุน, เตเวส, นาสรี, ซิลบา ลงลุยเกมรุกโดยมี ยายา ตูเร, แบร์รี ประสานแดนกลาง นัดนี้เปิดฉากบุกและจะบีบให้คิวพีอาร์รับตรงกรอบโทษเพียงอย่างเดียว เชื่อว่าเรือใบจะบุกเข้าหาอย่างบ้าคลั่งเลยทีเดียวเพื่อยิงประตูปลดลอคให้ได้เร็วที่สุด

ฮิวจส์ – เล่นแบบ4-5-1 นี่ก็รับอย่างเดียวหวังแต้มสำคัญส่งท้ายและต้องเล่นเพื่อไม่แพ้ จะรับลึกในแดนตัวเองและหาจังหวะสวนกลับเข้าใส่ แมนฯซิตี้
 [/size]

ผลที่คาด – แมนฯซิตี้ ชนะ คิวพีอาร์ 2-0

คู่อื่นๆ

สโตค-โบลตัน ;
เจ้าถิ่นชนะ 1 จาก 11 เกมล่าสุดแต่สำหรับในบ้านของพวกเขาจัดว่ายังคงน่ากลัว ส่วนโบลตันต้องชนะจึงจะมีสิทธิ์อยู่รอดได้โดยต้องให้ คิวพีอาร์ แพ้ด้วย  ดูแล้วน่าจะออกเสมอ

เวสต์บรอม-อาร์เซนอล ; 
ทีมปืนใหญ่มี โรบิน ฟาน เปอร์ซีย์ เจ้าของสถิติ 30 ลูกใน 36 นัด น่าจะเป็นตัวพลิกเกมและทำให้ปืนชนะเกมนี้ได้

สเปอร์ส-ฟูแลม ;
ดาร์บี้แมตช์ที่ไม่เข้มข้นในลอนดอน อยู่ที่เกมรับสเปอร์สนั้นพลาดง่ายๆและเสียประตูในบ้าน 4 จาก 5 ล่าสุดโดยตัวทีเด็ดของทีมเยือนคือ คลินต์ เดมพ์ซีย์ น่าจะทำให้เกมนี้เข้มข้นและตื่นเต้น..ดูแล้วน่าจะแบ่งแต้ม

เอฟเวอร์ตัน-นิวคาสเซิล ;
สูสีมาก แม้ว่าทีมเยือนมี ปาปิส ซิสเซ และ เดมบา บา ที่น่ากลัวกว่าเจ้าบ้าน แต่คู่นี้ออกเสมอบ่อย ให้ทีเด็ดพลังของทอฟฟีว่ามีโอกาสคว้าสามแต้มปิดท้ายซีซั่นได้

นอริช-วิลล่า ;
เจ้าบ้านเล่นบอลสวยกว่าวิลล่า แต่ปัญหาคือหลังพลาดง่ายและกองหน้าไม่คม ส่วนวิลล่าเล่นแบบรอจังหวะ และมักทำเกมไม่เป็นรูปร่างมากเท่าไหร่ ให้เครดิต นอริชน่าคว้าสามแต้ม

สวอนซี-ลิเวอร์พูล ;
สวอนซี เล่นบอลได้แม่นและแน่นอนกว่าหงส์แดง แต่การยิงประตูทีมเยือนนั้นมีตัวทีเด็ดมากกว่า หากเลือกใช้ แอนดี้ แคร์โรลล์ , ซัวเรส ลงสนามพร้อมกันมีโอกาสปิดบัญชี เจ้าถิ่นได้ นัดนี้หงส์แดงชนะ

วีแกน-วูล์ฟ ;
วีแกนสุดยอดมากช่วงท้ายซีซั่นชนะทีมใหญ่มาจนรอดตกชั้น นัดนี้น่าจะฉลองซีซั่นด้วยการคว้าสามแต้มเอาใจแฟนบอล ดูแล้ววีแกนจะส่งวูล์ฟกับเดอะ แชมเปี้ยนชิพอย่างบอบช้ำ

เชลซี-แบลคเบิร์น...
เกมส่งท้ายสแตมฟอร์ด บริดจ์ จะมีสี่นักเตะที่ไม่ได้ลงนัดชิงแชมเปี้ยนส์ ลีกเป็นแกน เพื่อส่งแบลคเบิร์นตกชั้นอย่างสมบูรณ์ทุกขุมกำลังเชลซีตอนนี้เหนือกว่าแบลคเบิร์นมาก แม้ว่าอาจจะเล่นแบบไม่เน้นมากเหมือนนัดแพ้หงส์แดง แต่ศักยภาพยังเหนือกว่า น่าจะปิดซีซั่นด้วยการชนะในบ้านได้

likitr
Newbie
*

« ตอบ #809 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:56:27 pm »

กลัวดราม่าจัง ซิตี้เสมอ  แต่แมนยู แพ้ (ว่าไปนั้น) แต่ใจจริงอยากให้ผีแดงนับเลขยี่สิบซักที 
หน้า: 1 ... 46 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 62 ... 65   ขึ้นบน
  พิมพ์