Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล่อง PO 40 / กาจจับสัญญาณ GPS ของ MY 14 ค่ะ  (อ่าน 1406 ครั้ง)
beemax
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 11:57:09 am »

สาธุ
รบกวนด้วยค่ะ สมาชิก 5294
ใช้รถ MY14 อยู่ที่ อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี

อยากหาร้านรับติดตั้ง กล่อง Po-40
และจะให้ตัดสาย เขียว-ขาว หลังฟร๊อนท์ ด้วย

พี่ๆในคลับท่านใด มีความคิดเห็นเกี่ยวกับกล่องยี่ห้อนี้บ้างไหมคะ
ช่วยชี้พิกัดร้านให้ทีค่ะ

( อีกเรื่องที่น่าปวดกบาลมากเลย ก้อคือฟร๊อนต์ที่มากับ MY14 รับสัญญาณ GPS ไม่ดีเลยค่ะ..ท่านใดมีประสบการณ์เรื่องนี้ช่วยแชร์กันด้วยนะคะ)
ตอนนี้ต้องพก การ์มินไว้อีกตัวค่ะ เวลาไปต่างจังหวัด / เพราะที่มากะรถวิ่งลงท้องนาตลอด..55 งงค่ะ
มีพี่ท่านไหนว่าเกียร์ ปาเจโร่ แข็งๆไม๊ค่ะ... เวลาเลื่อนเกียร์ไม่ค่อยสมูธ เลย รึว่าปกติค่ะ....
 รบกวนด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2015, 12:11:18 pm โดย beemax » บันทึกการเข้า
pajero4876
CharlesTowOB
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 04:50:40 pm »

ผมให้ความเห็นเรื่อง กล่อง  po 40 นะครับ ที่ใช้มา 2 ปีไม่มีปัญหาใดๆ ครับและยังทำงานกับ Turbo timer ได้ด้วย ของผมเป็นกล่อง ล็อกอัตโมัติกับพับกระจกครับ  ผมว่าให้ร้านประดับยนต์ติดให้ก็ได้ครับ คิดว่าได้ทุกร้าน ของผมยังเอามาติดเองเลยครับ  ปกติ ทางผู้จำหน่ายจะให้คู่มือมาละเอียดเลยครับ อือถ้าอยู่ใกล้ๆ สตูลนำรถมาติดให้เลยครับ

ส่วนคำถามอื่นๆ รอสมาชิกที่ใช้ครับ ผม ปี 2010 รุ่นพี่ใม่มีให้ใช้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์